Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên "chân" Biti's Hunter 2K18 The Evolution: đế cao hơn, có màu cam rất đẹp, giá chưa đến 1 triệu

zyzy1908
15/6/2018 15:57Phản hồi: 203
Trên "chân" Biti's Hunter 2K18 The Evolution: đế cao hơn, có màu cam rất đẹp, giá chưa đến 1 triệu
Trong video một ngày với Nova 3e, mình có nhắc đến việc tiện thể trên tay một đôi giày và anh em cũng có hỏi rất nhiều về nó - đó là Biti's Hunter mới. Tuy nhiên, hôm nay, mình không chỉ trên "chân" đôi giày cam chói chang đó mà còn một đôi giày khác nữa, đều thuộc bộ sưu tập chào hè của Biti's với tên gọi Biti's Hunter 2K18 The Evolution. Bộ sưu tập này sẽ gồm 2 dòng giày là Biti's Hunter X LiteFlex có giá 899k cho nam, 829k cho nữ và Biti's Hunter LiteFoam có giá 680k cho cả nam lẫn nữ.

Cả 2 dòng giày thuộc bộ sưu tập lần này đều được Biti's cải tiến và đổi mới nhiều. Phần đế LiteFlex cao 5cm và LiteFoam cao 4.3cm giúp mình cao hơn kha khá, anh em toàn khen cao trong clip trước. (chiều cao thực của mình là 1m62). Rõ ràng, ai cũng thích mình cao hơn nên đây sẽ là một điểm cộng không nhỏ. Ngoài ra, yên tâm là phần đế cao này thiết kế tự nhiên theo tổng thể giày, lại không quá cao nên không mang đến cảm giác thô và lộ như những đôi giày cao lố nhan nhản trên thị trường.

Đế của cả 2 cũng được cải tiến để êm hơn 40% so với thế hệ cũ. Tất nhiên, 40% là Biti's nói, còn mình mang vào thì chỉ đơn giản là cảm giác có êm hơn, không thể nào đong đếm phần trăm được.

Video trên "chân" Biti's Hunter 2k18 Evolution​

Biti's Hunter X LiteFlex 2K18

Đôi màu cam chói loá mà mình mang trong video Nova 3e chính là Hunter X LiteFlex màu Sunrise Orange. Màu này rất nổi bật nhưng lại không hề sến, chỉ có 1 điểm là hơi khó phối đồ một chút. Anh em yêu thích sự đơn giản có thể chọn bản màu đen Stardust Night, màu đen cũng dễ phối đồ hơn hẳn. Mỗi đôi giày đều có 2 bộ dây giày để thay thế.

Mình thích phiên bản màu cam hơn vì nó nổi, sáng và dễ để nhìn thấy cách dệt, phối màu trên giày. (tất nhiên màu đen cũng vậy nhưng khó nhìn hơn). Mình có thể thấy có rất nhiều kiểu hoạ tiết dệt, chỉ màu được phối với nhau để tạo nên những điểm nhấn và chuyển màu trên giày. Chính sự chăm chút này đã giúp cho đôi giày này không bị sến dù lựa chon tông màu rất nổi. Ngoài ra, mình rất thích cái cách mà Biti's hoàn thiện đôi giày chưa đến 1 triệu của họ, rất khó hoặc hầu như không có keo thừa ra. (Những đôi giày có giá vài triệu của các hãng lớn vẫn hay thấy keo thừa nhé).

Lúc mới mang, mình chưa quen lắm vì giày mới và thấy hơi "ôm" quá. Tuy nhiên, một lúc sau, khi quen dần, mọi thứ trở nên rất thoải mái. Vì phần mũi giày có độ co giãn, thoáng khí nên chân bè như nãi chuối như mình vẫn không bị khó chịu dù mang cả một ngày dài.

Một lí do khác nữa để mang đến cảm giác thoải mái là phần cage TPU với thiết kế mới. Nó không còn hơi rườm rà như trước mà trở nên rất đơn giản như 1 chữ X được kéo dài ở phần giữa để vòng qua hai bên. Thiết kế này giúp phần giày được dệt tỉ mỉ lộ ra nhiều hơn, chân thoải mái hơn. Quan trọng hơn, dù thay đổi nhưng khả năng trợ lực gót chân vẫn tốt, hạn chế bị lật cổ chân khi xoay đột ngột. Mình thử phóng chuyển người ở những mỏm đá nghiêng, dốc nghiêng nhưng không có vấn đề.

Đặc biệt, mình rất bất ngờ với độ bám của đôi giày này khi mình thử phóng qua mấy mỏm đá với tốc độ tương đối. Lật lên mới thấy, mặt đế có rất nhiều vân nổi xoay theo nhiều chiều, đế ngoài cũng có khía. Rõ ràng kết hợp cả đế với cage TPU thì đôi giày này vẫn hỗ trợ tốt cho việc vận động. Tuy nhiên, mình cũng lưu ý là cần thêm thời gian để xem độ mài mòn và mọi thứ sau thời gian dài. Dù sao, trên tay sơ, đôi giày này xứng đáng với mức giá, thậm chí hơn.

Phần lót giày không có cải tiến, vẫn giữ nguyên thiết kế 6 điểm massage lòng bàn chân. Mình mang hoàn toàn không thấy khó chịu bởi những điểm gồ này.

Bản màu đen cho bạn nào thích dơn giản

Quảng cáo

Lót giày 6 điểm massage, kháng khuẩn​

Biti's Hunter LiteFoam 2K18
Mẫu này là đôi giày màu "tim tím" mà mình mang, nó có tên là Purple Phoenix. (thôi gọi tím đi cho gọn). Các bạn sẽ có thêm 1 tuỳ chọn nữa là Charcoal Black - đen pha đỏ. Mình thích đôi màu tím hơn vì nó có chút mới lạ, còn màu đen đỏ quá phổ biến và nhiều hãng lớn áp dụng sẽ có cách phối màu vượt trội hơn.

Đế foam của đôi này tốt hơn thế hệ trước nhưng mặt đế có thiết kế quá đơn giản nên độ bám không cao lắm, nhất là khi mình thử phóng phóng như Hunter X. Và thực chất, với mức giá chỉ 680k, đôi giày này chủ yếu hướng tới casual, mang hàng ngày hơn.

Phần mũi giày thoáng khí nhưng gần như không co giãn. Lời khuyên của mình là nếu chân hơi bè, các bạn nên chú ý cả chiều rộng bàn chân khi chọn size giày. (có khi vừa chiều dài lại hơi bó chiều rộng đấy). Phần lót của LiteFoam không có điểm massage nhưng kéo ra mới thấy nó là cao su "đúc", đàn hồi tốt.

Mình nghĩ thay vì bỏ 300-400k mua giày fake thương hiệu nước ngoài rồi mang vài hôm lại "bè bè" ra thì mua đôi này vẫn ổn hơn, form gọn. Không phải vì giá, mà xét chất lượng trên giá, mình đánh giá cao đôi Hunter X LiteFlex hơn. Anh em thì sao? Có ai hốt đôi này rồi thì chia sẻ thêm nhé.

Đôi màu đen pha đỏ cho anh em nào quan tâm

Quảng cáo

tinhte_tren_tay_biti's_hunter_evolution_10.jpg tinhte_tren_tay_biti's_hunter_evolution_4.jpg

Một số hình ảnh khác rong ruổi mọi hoàn cảnh với đôi Biti’s Hunter 2K18 The Evolution trong chuyến đi Quy Nhơn:
Anh em hội ngộ

Nhảy lên nào!!!

Phóng qua lại bãi đá

Leo bậc thang

Đá cát vèo vèo (cát lọt vào không nhiều @@)

Và khi ra đến biển...😆 (giày không có chống nước nên treo lên thôi)

Rất hợp với màu áo phao :3 (thằng em trong hình bị "ngờ u" nhẹ, nó treo lên trên cổ rồi than thúi. Đề nghị anh em không lặp lại sai lầm).

tinhte_tren_tay_giay_biti's_hunter_x_sunrise_orange_2.jpg tinhte_tren_tay_giay_biti's_hunter_x_sunrise_orange_5.jpg tinhte_tren_tay_giay_biti's_hunter_x_sunrise_orange_19.jpg tinhte_tren_tay_giay_biti's_hunter_x_sunrise_orange_15.jpg tinhte_tren_tay_giay_biti's_hunter_x_sunrise_orange_4.jpg tinhte_tren_tay_giay_biti's_hunter_x_sunrise_orange_3.jpg
tinhte_tren_tay_giay_biti's_hunter_x_purple_pheonix_2.jpg tinhte_tren_tay_giay_biti's_hunter_x_purple_pheonix_3.jpg

203 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon. Nhìn yêu quá 😁
sogou
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hoàng Nam Phan giảm tới khi nào vậy bác, mình vào Tiki thấy giá thường.
@sogou Nè bạn:
Từ ngày 12/6 - 30/6, Khách hàng đặt sản phẩm Biti's Hunter sẽ được tặng Voucher 01 phần bắp 20oz khi xem phim tại rạp CGV (chỉ áp dụng HCM & HN)
*Số lượng có hạn.
Giảm tự động thêm 15% khi bỏ sản phẩm Biti's Hunter vào giỏ hàng (Không áp dụng chương trình cho một số mã mới)

*Chương trình sẽ tự động kết thúc khi hết lượt khuyến mãi
@kazuki5011 cảm ơn kinh nghiệm của bác. Vì muốn mua để tặng cho gấu bất ngờ nên nếu dẫn ra cửa hàng thì hết cmn bất ngờ nên lăn tăn chút 😁
Đang làm nhà máy Nike và mua giày ở các mối quen giá cũng 1tr thôi, giá FOB thì khoảng 20 đô, Bitis thương hiệu Việt giá gần 1tr :/

Bài của mình các bạn không quote hay trả lời được đâu, mình thấy rất nhiều thông báo nhưng bấm vào vẫn trắng tinh không có 1 ai trả lời, chắc mình bị cho vào sổ bìa đen rồi, hehehe
jongminglai
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Jin Auth Timepieces Nike việt nam xuất đi mỹ không đó. Bên này toàn hàng made in vn.
melman
TÍCH CỰC
6 năm
@dasklney M cũng thấy vậy.. Nike đang sale bên Takashimaya còn khoảng 1 triệu Trainer thui, Adidas Cloudfoam m mua bữa trc 695k sale 50%, cùng tầm giá m sẽ không chọn Bitis
Mình xài nike với Adidas... Công nhận hàng chính hãng giá toàn chục chai, rỉ máu.. Mà mang sướng...nike Vn toàn giả
king fox
TÍCH CỰC
6 năm
@Bão Sài Gòn Mua trong vicom có phải hàng giả ko bác. Mắc nhất em đi là 1,6tr. Nhỏ đến lớn chưa đc đi đôi nào quá 2tr.
@Bão Sài Gòn Thế giới giờ phẳng rồi nên não 1 số bạn phẳng theo luôn.... nike Việt Nam! Toàn giả hahaha....

Thôi tôi cũng đến khép đít cạn lời 😆))))
@Bão Sài Gòn Vãi lồng chục chai 😆 addidas duramo 7 mình ship từ trang addidas japan đợt giảm giá có 890k
man1606
TÍCH CỰC
6 năm
@Thien Nam 2016 Mình cũng toàn canh sale Nhật, áp thêm mã extra 30% về đến Việt Nam có khi chỉ gần 800k. Mua bên Úc lúc giảm giá cuối năm loanh quanh 700-800k/ đôi. Bitis giá tầm 900k thì mình lại chọn loại khác dù rất muốn ủng hộ hàng Việt.
đôi này m mua hơn 1tr đi ngonko biết đôi hunter đk bằng con này ko
khan911
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Đỗ Công Nhậm Đôi gì vậy bạn?
Dangtoan9x
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Đỗ Công Nhậm đôi này tên gì vậy bác
@Đỗ Công Nhậm Đôi gì v bác ơi?
@Đỗ Công Nhậm Nếu em ko nhầm thì là Adidas Cosmic 2 phải ko chế?
@thieu_iot Chuẩn bác vất vật vả cả naem giaetj đi vãn sạch đẹp như ms
solar.dx
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình thì rất thích đi dòng free của nike vì êm nhẹ bám đường bền và đẹp, mong một ngày nào đó bitis của mình làm những đôi giống như vậy để mua !
Xài 645 music chi pin chán chết, nhạc thì nghe từ đt được rồi.
pnguyentoan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Do chân thớt đẹp nên đôi giày mới trở lên đẹp thôi 😃
hungpnc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sửa lại tiêu đề "DƯỚI CHÂN" mới đúng 😃
@hungpnc Theo suy luận của zynzyn, thì tinhte sắp có bài "trên chym" durex 😃)
@hungpnc Kaka sẵn cho mình xuống tí. Dưới mong mới đúng kaka
Bitis làm giày càng ngày càng đẹp nhỉ
Hôm nọ mới thấy quảng cáo pre-order đôi Hunter X liên kết với Pepsi màu xanh đỏ đẹp phết
Mayushi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang có đôi bitis hunter màu xám, chạy bộ sau nửa năm thì vẫn còn sài tốt, chỉ có hơi phai màu thôi, nên đổi sang đôi chạy bộ của nike, mà toàn mang dép nên đôi kia nhìn cũ sì sì sì, chắc mua đôi màu cam mới cho nó đẹp
PhanKimi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Mayushi Sau khi chạy bộ hàng trăm cây số & vừa tham gia giải Dananag international marathon, đây là review chân thật của mình về Bitis Hunter:
https://kimirunner.com/danh-gia-bitis-hunter-moi-nhat/
Bitis phải nói bền, đi thì ko được êm chân như nike hay das nhưng giá chỉ bằng 1/3 1/5

Còn các bạn kêu nike das 1 2tr thì xin thưa chỉ toàn hàng fake thôi ạ
Ở đấy mà hàng nhà máy nhé.
Shop 5tr thì kiếm đc chỗ nó bán hàng nhà máy tuồn ra thì cũng phải 3-4tr
plamduy
TÍCH CỰC
6 năm
@vietnew2128 Adidas dưới 2tr vẫn có mà pa. Dòng duramo đó.
tuan 95
CAO CẤP
6 năm
@vietnew2128 chắc bác ấy nói dòng boost vs nike air thội ấy mà 😁:D:D
tuan 95
CAO CẤP
6 năm
@plamduy dòng cloud farm mới rẻ nhất chứ
meoghe
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vietnew2128 đang kiếm gạch xây nhà à
Kusa123
TÍCH CỰC
6 năm
Giá cao quá. Thêm tí nữa mua adidas
@Kusa123 Das nào 1-2tr hả bác
Fake 1 hay fake 2
@Kusa123 Bitis là hàng chính hãng mà giá mềm nhất rồi chứ Adidas cao lắm.
Với cả bitis giá rẻ mà chất có thấy hàng fake đâu.
https://thoitrangsports.com/giay-chay-bo-bitis-co-tot-khong-mau-nao-tot-nhat/
hunter ngày càng chất, cũng đang mang 1 đôi khá ổn
sakuza199x
TÍCH CỰC
6 năm
@binhtran89 Mình cũng đang có 2 đôi mới ra nhất màu xanh rêu và màu đỏ đi cũng ổn phết.
@sakuza199x mình cũng có 2 đôi, 1 đỏ, 1 full đen
taitus
ĐẠI BÀNG
6 năm
chân nữ đi giày nhìn đẹp, chân mẫu nam đi nhìn chán quá :p:p:p
lom_comsg
ĐẠI BÀNG
6 năm
@taitus Đúng bác ợ,thằng mẫu nam nhìn lớp mỡ bụng dày 1 ề kiểu này giày nào chịu nổi quá 1 tháng:rolleyes:😁
Khệnh con
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mặc đẹp, giày cũng đẹp..yêu anh không em.
vubang
TÍCH CỰC
6 năm
Nhìn qua cứ tưởng Adidas. Một từ thôi NHÁI kinh quá.
Ko có đế màu đen là 1 vấn đề. Đế trắng sau nó chuyển qua màu cháo lòng
i.ntluu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phuongduy2908 Đồng ý kiến như bác
@phuongduy2908 Đế màu đen ,vải màu cam như Mod thành giày đi lễ hội Ma quỷ (Halloween) mất thôi...
Fibbo
TÍCH CỰC
6 năm
@phuongduy2908 giày đen đế đen thì nhìn già lắm bác, giày cam đế đen thì lại càng ko ngửi đc 😁 còn chuyện đế đổi màu thì ko tránh đc, giày nào cũng bị thôi
@phuongduy2908 Đen và cam là giày cho ngày lễ Ma quỉ (Halloween) bạn ạ....😃

@Fibbo Thì ai nói các bạn là nó phải có giày cam đế đen đâu. Chẳng qua là tất cả các mẫu Hunter nó đều có đế trắng, ko có lựa chọn nào khác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019