Trên máy bay, ai là người sở hữu khoảng không gian ngã lưng ghế, bạn hay người ngồi sau bạn?

bk9sw
13/6/2017 11:46Phản hồi: 82
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

witterboy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nói cho chính xác người ngồi trước có nhu cầu sử dụng khoảng dịch chuyển lưng ghế nhiều hơn người ngồi sau; người ngồi trước ngả lưng ghế sẽ cảm thấy rất thoải mái, trong khi người ngồi sau chỉ khó chịu khi bị đưa màn hình lại gần mặt.
Nói chính xác hơn nữa, không ai ₫ược toàn quyền sử dụng khoảng dịch chuyển này. Khi máy bay cất và hạ cánh, tiếp viên nhất nhất yêu cầu thẳng lưng ghế, chẳng hành khách nào có quyền không thực hiện. Khi ăn uống, người ngồi sau yêu cầu người ngồi trước thẳng lưng ghế, ít ai ngồi trước không thực hiện yêu cầu ấy, bởi khi ăn họ cũng ngồi thẳng lưng (không dựa) và khoảng dịch chuyển là của chung.
Với những hành khách luôn coi khoang máy bay là nhà, ghế ₫ã mua là toàn quyền sử dụng, luôn phát huy chủ nghĩa "anh hùng cách mạng" (cách m.ẹ nó cái mạng ai trái ý ta) thì không thể có cái văn minh "₫uợc người được ta", biết tự thẳng lưng ghế, ngã lưng ghế đúng lúc, thì lúc nào cả 2 người ngồi trước, ngồi sau đều thoải mái, chẳng có việc cự cãi nữa...
vannhatka
TÍCH CỰC
7 năm
Bay 1 2 tiếng thì k sao chứ bay 12h 1 lúc là mệt. Phải ngã ra tý k thì ngồi gãy lưng mất. Nhiều máy bay còn k có cây gác chân phía dưới nữa mới đau người
rosora
ĐẠI BÀNG
7 năm
đi máy bay còn đỡ, đi xe với đi tàu mới giành nhau kinh khủng . Trước đi tàu có bà cô vô tư ngả cả cái ghế ra nằm , làm mình chỉ còn tí ko gian để quay đầu, thấy lịch sự gì đâu. Đi xe thì chỗ để chân còn ko có, mình cao 1m7 mà chân khi nào cũng phải để ra đường đi chứ bỏ vào trong là ko vừa đc
voicon848
ĐẠI BÀNG
7 năm
@rosora Có lần nghe giang hồ nó dụ đi xe giường nằm, em cũng hí hửng lắm, cứ nghĩ leo lên trùm mền quất một giấc là tới. Ai dè em dài 1m75, leo lên thì ngồi thẳng lưng không được nằm dài ra cũng không xong. Saigon-Nha Trang hình như hơn 10 tiếng, tới nơi em vịn thành xe lết lết như thằng liệt. Giờ nghĩ lại còn hãi.
Không liên quan nhưng bữa đi xe khách cái ghế nó không khóa chốt, vừa dựa vào nó ngã ra sau, chưa kịp định thần thì thằng ngoài sau đả ngoác mồm lên chửi, còn có khi lên sau thằng ghế ngồi trước nó đã ngã ra hết cỡ khiến mình đi vào hàng ghế hết sức bất tiện, nói chung là máu chó thì rất dễ đánh nhau và có nhiều cái chết oan uổng, tốt hơn hết nếu không gian không đủ rộng thì làm ghế cứng cho ròi, nhưng mà haiz.. chuyện nhà mấy thằng kinh doanh. 😁
trongvuneu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Khảo sát trên không nói lên điều gì vì tất nhiên người bán sẽ đưa ra giá cao và người mua chỉ muốn trả giá thấp. Cách giải quyết là đưa ra khảo sát có hai lựa chọn: 1 là được quyền ngả lưng nhưng không sở hữu khoảng không phía trước; 2 là sở hữu khoảng không phía trước nhưng muốn ngả lưng phải được sự đồng ý của người ngồi sau. Xem tỉ lệ được chọn của phương án nào cao hơn thì cái đấy quan trọng hơn, đặt nó làm quyền mặc định. Ai muốn thay đổi thì phải có thỏa thuận riêng (xin phép) với người ngồi trước/sau mình.
terran
TÍCH CỰC
7 năm
Sao ghế của em chả bị ai ngồi trước ngả vào nhỉ. À quên em ngồi khoang lái mà 🆒
huydancmit
TÍCH CỰC
7 năm
Ko cần ngả nó cũng ngả tựa lưng khi bay trừ phi giảm độ cao hạ cánh. Còn ngả ghế thì eo ôi: bây giờ khoảng cách có được bao nhiêu đâu (thân hẹp). Thua xe khách 45. Mà chiều cao của ghế thì lại ngắn. Chắc mình đòi hỏi quá đáng
yesyes295
ĐẠI BÀNG
7 năm
tại sao các máy bay không thiết kế cho các hàng ghế cách xa ra nhau hơn để giải quyết vấn đề này nhỉ?
Có vài khúc bác viết lộn rồi hay sao ấy? Cứ "trước" "sau" loạn cả lên. Bác đọc lại xem sao nhé
Nếu ngả lưng ghế ra thì người ngồi sau sao có thể sử dụng bàn ăn????
Trước em chả ai giám ngã vô khoảng không của em hết, nếu có ai ngã vô xác định là rớt máy bay. Em là phi công chuyên lái U45 50
nvanlong
ĐẠI BÀNG
7 năm
tùy vào ý thức mỗi người thôi, đi máy bay mà ngả lưng tý cũng khó
ngocxi
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đúng rồi đó ạ
google
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thú vị phết
datheon
TÍCH CỰC
7 năm
Chỉ người ngồi hàng ghế đầu và hàng cuối mới mất "quyền lợi" khoảng không sau lưng ghế (họ k có). Còn những người trong khoảng giữa được " hưởng" khoảng không như nhau cả. Nếu người phía trước nằm ngửa ra lấy khoảng trống của bạn, thì bạn cũng có chỗ nằm ngửa ở ngay phía sau bạn, mang tính kế thừa. Giống như trong lớp học, học sinh phía sau đấm lưng cho học sinh trước nó, chỉ thằng cuối cùng là k dc đấm, còn thằng đầu thì dc đấm free mà k cần phục vụ ai.
Kết Luận: TOPIC KHÔNG ĐÁNG CÓ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019