Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên mờ-ông hạng thương gia Bamboo Airways Boeing 787 Dreamliner

firework1805
3/1/2020 2:21Phản hồi: 188
Trên mờ-ông hạng thương gia Bamboo Airways Boeing 787 Dreamliner
Tháng trước Bamboo Airways họ nhập về một chiếc máy bay thân rộng Boeing 787 Dreamliner thuộc hàng xịn nhất thế giới để phục vụ các mục tiêu lớn của họ sắp tới trong các chặng bay quốc tế. Sau khi chạy rốt đa vài tuần check ODO đủ tiêu chuẩn bay thương mại thì sáng qua họ đã thực hiện chuyến bay đầu tiên từ HN vào HCMC. Thật tình cờ và thật bất ngờ mình trở thành một trong những khách hàng đầu tiên hạng thương gia của Boeing 787 do Bamboo khai thác.
Ấn tượng đầu tiên của mình với khoang thương gia 787 của Bamboo là nội thất màu nâu trầm nhìn rất sang trọng. Nếu như của Vietnam Airlines màu kem nền nã trang nhã thanh lịch thì màu nội thất của Bamboo nhìn có vẻ sang "thương gia" hơn một chút
Màu nội thất VNA
Có một sự khác biệt dễ nhận thấy giữa khoang thương gia của BB và VNA là số ghế ngồi. VNA đánh số từ 1 còn BB đánh số từ 11.
Ghế ngồi của chiếc máy bay này có một số sự khác biệt có thể coi là nâng cấp nhẹ so với lô máy bay 787 VNA nhập về mấy năm trước, ví dụ như các nút bấm điều khiển chế độ ngồi, nằm được thực hiện bằng một màn hình cảm ứng.

Có 2 hốc chứa đồ có đầy đủ cổng sạc điện thoại, máy tính. Chỗ cắm sạc điện thoại khá zin, mình cắm mãi mới vào được
Một điểm mình không thích trong chuyến bay vừa rồi là màn hình cá nhân không hiện hành trình bay. Mình rất thích theo dõi hành trình, tốc độ, độ cao

Bamboo dường như quyết tâm rất lớn trong việc mở rộng đội máy bay thân rộng nên họ mời cả phi công kỳ cựu của Etihad Airways về làm đội trưởng đội máy bay 787
Bài phỏng vấn phi công kỳ cựu vừa được BB mời từ Etihad Airways về
Đợt này thành phố quy định các phương tiện giao thông trước khi vào thành phố phải được rửa sạch bụi nên máy bay tụi mình cũng không ngoại lệ 😁

Điểm mình thích nhất là trang phục tiếp viên, thái độ cực kỳ thân thiện hiếu khách như câu chào của họ: Chào mừng các bạn đến với Bamboo Airways hãng hàng không của sự Hiếu Khách. Rất đi vào lòng người
Một tin vui cho các bạn chưa ngồi khoang thương gia 787 là giá vé của BB hình như thấp hơn so với VNA
Đọc thêm bài mình review khoang thương gia Boeing 787 của Vietnam Airlines ở đây nhé anh em
https://tinhte.vn/threads/vui-ve-tren-mo-ong-hang-thuong-gia-vietnam-airlines-boeing-787-dreamliner.2705084/
188 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chưa có dịp bay, để có dịp bay trải nghiệm thử
@Hoàng Long 72 em vẫn còn đi xe đò, các bác đi máy bay nhìn sướng phết ạ
Ôi tinhte nay bỏ cái đặc sản " trên tay " rồi àh
@ZzCapuchino anh này ko fai là mod : )
@kixx Hèn gì đọc không thấy lỗi chính tả nhiều 😁
@tieutuvodanh192 haha Cuhiep chắc sẽ nhột nhột khó thở khi đọc cmt này :D
@kixx Haha, đúng rồi, thành viên tích cực thôi
Chúc mừng bác là những VIP thương gia đầu tiên nhưng cá nhân mình thấy bay chặng ngắn từ 2h trở xuống thì đi hạng thương gia hơi phí xèng vì 2 tiếng không hưởng hết tiện nghi đó ,nhưng nếu bay đường dài nước ngoài thì cảm giác nằm ườn co duỗi 3 chân 2 tay mới tuyệt làm sao . Có bác nào giống mình không đi máy bay thích ngồi cửa sổ ngắm mây và ráng hy vọng có cái đĩa bay nào đó đánh võng kế bên
Thế trên con 787 này bác thay xiêm y tại trận luôn hay sao mà có lúc áo vàng lúc sau lại áo trắng thế
@hoangduong-lgc Áo trắng là của VNA mà
dinhquanph
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đi Đà Nẵng mình còn bay C chứ đừng nói là HCMC... Khi bay C bạn sẽ được hưởng sự riêng tư và không phải chen lấn, xô đẩy... Không đơn giản chỉ là cái ghế ngồi 😃
@hoangduong-lgc Bạn nghĩ tình cờ vậy sao ???? Chuyến đầu tiên này chỉ toàn phóng viên tất cả các báo thôi!!!!!
Thien Quoc
TÍCH CỰC
4 năm
@vinhsgt Tùy chuyến, nếu đi chuyến ngắn, tối đa là TPHCM - Hà Nội thì nên ngồi sát cửa sổ. Bạn có thể ngủ ngon, nghe nhạc, xem phim... còn nếu ngồi ngoài, người trong muốn ra rất bất tiện cho mình. Ngược lại, nếu bay chuyến dài, cỡ 4-5 tiếng chở lên thì ngược lại, ngồi ngoài không chỉ đi vệ sinh mà có thể tiện vận động. Bay xa mình thường ngồi ngoài, nếu không ngủ thì 1 tiếng ra đi 1 vòng cả máy bay, vừa vui vừa vận động, chống cái bệnh nghẽn máu gì ấy. Đó là tính trạng thái bình thường. Mình có lần trước khi lên máy bay nhậu tưng bừng bia bọt với anh em HN, kết quả là lên xin tiếp viên xuống ngồi cuối máy bay để tiện đi cứu thân (dù vé check online là cạnh cửa sổ phía trên).
đã nhĩ
Bamboo có vẻ chơi lớn đây. 😁
1 cái water salute 😁 ko phải ai cũng dc đâu
Tuanpht
TÍCH CỰC
4 năm
Đầu tư ko bao giờ là thừa. Quan trọng là có tiền
hieudkc
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chất!
Đã quá, chúc Bamboo thành công, mình thấy hiện nay Bamboo là hãng bay đúng giờ nhất, đúng hơn cả VNa
@abc_8989 Có điên mới thích vậy thôi, làm ăn uy tín quan trọng bất đắc dĩ mới phải vậy ... h nó tăng đội bay lên gấp đôi có mb dự phòng cho từng chuyến thì lúc đó lại ko phải HK giá rẻ nữa, nên nhớ delay là hãng chịu thiệt thòi nhất vì chậm khai thác tốn nhiên liệu chạy mo cho mb tốn lắm chứ bác tưởng.
@boyngo1988 Uh mình nói tụi cảng hàng ko, ko nói hãng bay, tụi hãng bay chỉ là dân thuê, quyết dc gì cái sân bay
@abc_8989 Chắc chờ các ông to đầu duyệt 😃 có lẽ ủi cái sân golf đi làm thêm bãi đỗ với thêm lane cất cánh thì ngon.
tusydo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nam Air Đã đi được Bamboo mấy chuyến, thấy ổn hơn VNa, hy vọng BB giữ phong độ & có nhiều chương trình cho các thành viên thân thiết
Khống có tiền để đi vé thuơng gia rồi
malcolmtxt
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ko biết bjo mới lên đc hạng thương gia
IdolPC
TÍCH CỰC
4 năm
Bác Mod không thể (không nên) so sánh về các nội thất, trang bị, phụ kiện.v.v..của tàu B787-9 2 hãng BB và VNA. Vì chiến lược kinh doanh khác nhau thì những gì đi theo tàu chắc chắn khác nhau rồi.
@IdolPC Tôi đi thì tôi quan tâm cái ghế tôi ngồi nó khác nhau thế nào chứ tôi quan tâm hãng nào kinh doanh khác hãng nào
Có điều kiện đúng là có khác.
Buổi sáng vừa coi video trải nghiệm trên zing thì buổi tối, tinhte cũng lên bài.
lnt55
TÍCH CỰC
4 năm
Vé hạng thương gia mắc gấp 4 vé thường, chi nên mua khi đi quốc tế
ngocson309
ĐẠI BÀNG
4 năm
Không biết các bác thế nào chứ riêng em thì đã đang và sẽ không bao giờ hoặc hạn chế sử dụng dịch vụ của các tập đoàn lớn có nguồn thu bất chính liên quan tới đất đai như Vin hay FLC! Bay nội địa thì chỉ có VNA mà thôi :-<
Bới thế nhờ có nguồn thu bđs đồi dào mà Vin và FLC mới có tiền đổ vào các mảng trái ngành mà mảng nào cũng lỗ chổng vó . Nếu để ý các cty làm ăn đàng hoàng ko từ cướp đất thì rất ít khi họ đầu tư trái ngành vì họ trân trọng từng đồng họ làm ra nếu có họ cũng tìm hiểu rất kĩ chứ ko làm liều và dàn trải như thằng Vin .
xmen533
TÍCH CỰC
4 năm
@tên Hòa Khả năng cao là đu ROS hoặc đu đỉnh HAI bác nhỉ =)))))
@vo khanh tan ở mấy nước phát triển các tập đoàn lớn đều ko cần đầu tư vào đất như ở VN.
dongson08
TÍCH CỰC
4 năm
@sonha28 bởi vậy giá đất nước ta mới tăng vùn vụt.
Chuẩn hạng thương gia đấy. Hi vọng sẽ có dịp bay thử, chứ nản bọn VNA lắm rồi.
@Jason Nguyễn 2018 đi hãng khác cần quái gì phải đi bộ 😆
@Jason Nguyễn 2018 Ăn ở sao thì tôi là khách hàng với có quyền lựa chọn bạn ơi. Bạn đi nhiều thì kệ bạn nè, bạn đâu có chui góc bếp nhà tôi đâu mà biết tôi đi ít hơn bạn! Lớn hết rồi nha 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019