Trên Tai: Sennheiser Cx 7.00BT Tai nghe này CHILL phết

pro-k
27/5/2019 10:13Phản hồi: 2
Trên Tai: Sennheiser Cx 7.00BT Tai nghe này CHILL phết
mình review tai nghe này Sau 50 giờ nghe

Nghe Sennheiser CX 7.00BT tầm 1 tuần có lúc đi xe, có lúc ngồi Cafe, có lúc nằm ngoài hồ bơi, có lúc đeo ngủ giờ là nói cho các bạn nghe nè.

link nói dành cho ai lười đọc.

Đầu tiên là cảm giác chung cái tai nghe này là nó hay kiểu gần gũi phòng trà, cảm giác này dễ làm bạn thích lắm, lát nữa kể về chất âm sau giờ nói về thiết kế.

Trên cái tay nghe này có mỗi 2 thứ mình ghét nên chê nó trước luôn, lát hồi khen sau, cái dàn nút này nó hơi chán, bấm chán, lại còn ngược nút next với Volume + nên để ra ngoài chứ để bên trong khó bấm quá.

Tiếp theo là mình hơi băn khoăn cái dây và cái housing này nhìn nó hơi kiểu khựa khựa nhưng nhìn xấu chứ đeo ngủ thì best thoải mái, ko bị cấn tai, ko dây nhợ lòng thòng, nói chung bạn vẫn cảm thấy có cái gì đó trên cổ nhưng nó ko hề cản trở bạn ngủ ngon, hoặc có khi mình béo nên thấy vậy, mấy bạn ốm ốm chắc có khi ko cảm thấy gì đâu, cái vòng này nhìn thế thôi chứ mềm và nhẹ lắm..

Quảng cáo

Rồi giờ nói về chất âm nè: tổng quan thì đây là cái tai nghe hay có chất âm sáng, 1 kiểu âm thanh tích cực, tạo cho người ta cảm giác sảng khoái đầy động lực.

nếu bạn thích nghe nhạc Chill, nhạc Pop, nhạc Việt thì tai nghe này ăn tiền để làm chuyện đó, Bass Mid Treble làm rất tốt.

Mid của nó rất sáng và ngọt một loại âm thanh rất tích cực, dễ mang lại cảm giác sảng khoái tạo động lực cho người nghe.

Mình chọn thử Mid với những bài nhạc Việt:

• Đừng Ai Nhắc Về Anh Ấy

Quảng cáo

• Một bước yêu vạn dặm đau
  • Trái tim em cũng biết đau
  • Nói chung bạn muốn kiểm mid thì cứ kiếm nhạc của Siro, đặc trưng của Siro là hát là thở, hát hết câu là thở hết hơi, nên nhạc buồn của Siro dễ thành Hit là vậy, Ca Sĩ muốn hát nhạc của Siro thì phải hát kiểu đó, hát như vậy cuối mỗi câu là hết hơi nên cảm giác bạn nghe nó thổn thức như kiểu đau khổ khóc nức nở đến hụt hơi sắp chết vậy, nếu một cái tai nghe nghe mấy bài trên mà bạn thấy nghẹn ngào thì nó là cái tai nghe tốt, vì nếu ko bạn luôn có cảm giác nghe nhạc thị trường thì tội nghiệp ca sĩ lắm, ng ta đốt tiền làm nhạc chất lượng mà mình nghe tai nghe dỏm thì coi thường công sức quá.

Chưa còn nữa, kế tiếp mình thử với 3 bài này.

• Để cho em khóc - Vy Oanh
    • Gọi tên em trong đêm - The Men
    • Hỏi thăm nhau - Lê Bảo Bình
    3 bài này đúng kiểu thị trường, từ cafe vỉa hè đến trà sữa teen rồi mấy anh trông xe hay nghe, nếu bạn đeo tai nghe nghe thử 3 bài này mà thấy hay thì kể ra cái tai nghe đó xuất sắc đấy, ờ con Cx 7.00Bt này làm đc trò đó đó.

Tại sao thì là do cái dải Bass của nó, Bass con này như kiểu cho bạn ăn vừa đủ no nên thấy ngon miệng, Bass thật sự như đồ ăn vậy, ăn ít thì thèm ăn nhiều thì ngán nhưng ăn bao nhiêu là đủ thì không phải cái tai nghe nào cũng dọn lên đc.

Bass của con này nó đc làm ra như để tôn vinh cái Mid nên nó nghe kiểu nào cũng dễ thấy hay

• thử với Fakelove của BTS là thấy ngay, bài này deepBass của nó dày lắm, nghe với mấy cái tai nghe Bass đểu hay Bass Boost ghẻ nó ù ngay, con Cx 7.00 BT này nó chuốt bass êm lắm, có đủ lực, đủ lượng bạn nảy nhưng ko bị ù
    1 kiểu Bass mà nghe EDM cả ngày ko mệt, mà chắc do tai nghe thể thao mà, mệt thì tập tành méo gì nữa.

• một bài khác cũng điển hình để test bass con này là Turn Down For What của Djsnake Lil Jon, bài này bass dày nếu nghe tai nghe đểu là một bass nó dập mệt xỉu hoặc nghe bẹp bẹp, con này thể hiện cái Bass dễ nghe, hơi non so với bản gốc nhưng âm thanh nó tách bạch, sáng lại tích cực, khúc 30s cuối bạn nghe rõ đủ thứ âm thanh chập cheng.

• Bài để thử Bass cuối cùng là bài Buồn của anh của Đạt G, lấy bản Masew Remix nha, Bass bài này sâu thẳm luôn, nếu bạn nghe bài này mà kiểu như bị lạc giữa vũ trụ thỉnh thoảng nó nổ ầm ầm ở xa xa là chuẩn, bài này mình nghe trên dàn loa nhà nó Bass sâu và dày lắm, lên con tai nghe này nó nông bớt, nhưng nông bớt ko phải theo hướng kém đi mà nó làm cho âm nhạc sáng sủa hơn dễ nghe hơn.
    Và cuối cùng thể loại mà cái tai nghe này thể hiện best of the best:

• Bài này Chill Phết
    Bản này mới ra của Đen với Min, nghe nó chill lâng lâng, khó diễn tả lắm, bạn tự nghe tự ra tiệm test sẽ hiểu, lúc nghe trên tai nghe này thì giọng Min ngọt, giọng Đen thì kiểu ân cần thả thính mấy em gái mà nghe giọng Đen qua con Senn Cx 7.00BT dễ gục ngã lắm, thật mấy cha có bạn gái hay nghe nhạc của Đen mua con này mà tặng, gục ngay.

Một bài khác mà mình ko thể phát vì sẽ bị dính bản quyền là Perfect Duet của Ed Sheeran và Beyonce, một ví dụ điển hình của một bài Acoustics ít nhạc cụ để tôn vinh Vocal ngọt như mía lùi rất hợp với tai nghe này, cứ kiểu nhạc tự kỉ, chill với acoustic là best choice luôn

Bài cuối mình test tai nghe này thì thiệt cũng méo biết gọi là gì một kiểu: Tropical Dân Ca EDM Hiphop thanh long mãng câu nước mắm trộn lẫn.

• Uống gì nào của Pjnk Boy với Huỳnh James
    2 thanh niên này nhạc nó hay nhưng nhây kiểu lè nhè nói leo lung tung trong bài nhạc, cái này nếu treble ko thể hiện tốt thì thường bạn ko nghe đc mấy tiếng bè với nói leo trong bài đâu.

Thực tế, Treble của Cx 7.00BT nó ko có gì đặc sắc vượt trội nhưng nó đủ tốt tạo cảm giác 3D khi nghe nhạc.

Tóm lại nhé, Sennheiser là một tao nghe có khả năng nghe tốt nếu ko muốn nói là vượt trội với giá 3tr8 của nó cái chất âm nó đem lại thật sự hay chưa kể đến bất ngờ nho nhỏ là đeo nó khi đi ngủ thoải mái cực kì.

Mình tạo một cái Playlist để anh em nghe test nó ngoài store trước khi mua nhá:

1. Đừng ai nhắc về anh ấy - Trả My

2. Một bước yêu vạn dặm đau - Mr Siro

3. Trái tim em cũng biết đau - Bảo Anh

4. Gọi tên em trong đêm - The Men

5. Hãy để em khóc - Vy Oanh

6. Hỏi thăm nhau - Lê Bảo Bình

7. Độc Thoại - Tuấn Hưng

8. Fake Love - BTS

9. Turn Down For What - Dj Snake Lil Jon

10. Symphony - Clean Bandit ft Zara Lawson

11. Buồn của anh Đạt G Masew Mix

12. Bài này chill phết - Đen và Min

13. Uống gì nào - Pjnk Boy ft Huỳnh James
    Link nhạc ở đây nhé anh em

https://open.spotify.com/user/31mu36hdxydoctjpowmjzlvgmh3e/playlist/4FvI6JdkpBLBgN2PfDqazM?si=SZPin9jIQyWSpPEwPxhFiQ

Rồi cảm ơn anh em đã xem
    2 bình luận
    Chia sẻ

Xu hướng

buithanhduy
    ĐẠI BÀNG
    5 năm
    Mình cũng đang thích con này. Muốn nghe thử để mua quá.
    đang xài Sony WF-1000XM3 rồi nên còn dư con này chắc bán quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
    • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
    • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
    • Số điện thoại: 02822460095
    • MST: 0313255119
    • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019