Trên tai t-JAYS Four: Tai nghe tốt dành cho bạn trẻ yêu Hiphop, House, Trance

Nam Air
11/1/2013 16:28Phản hồi: 370
370 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

like mạnh 😁
Theo em thì tai nghe Ipod ko hẳn quá dở đâu các bác. Tuỳ theo gu nghe nhạc thôi. VD như nghe các bản New Age thì sẽ thấy tai nghe ipod âm thanh bay trong không gian thông thoáng hơn tai nghe beat đó. (nhưng thật tâm thì để Flac nghe mấy bài trong album Secret garden thì con tai nghe ipod sẽ bị rè vì nó ko chịu đc , dù bật nhỏ @.@", một số bài ko có, nhưng một số thì nó sẽ rè, mah ko phải do âm treb và bass hình như do âm trung hay sao đó @.@""") . Mà như chủ thớt nói thì......em thấy mấy tai nghe XSola so với tai nghe ipod và hàng China đã 1 trời 1 vực rồi. Đeo vào là biết liền. CÒn Sony và Beat thì.....nói chung Beat là cho những bản cần bass, thật sự cần bass và có thể bỏ qua các âm khác. Còn Sony thì Bass vẫn tốt, đầy đặn, chắc, ko bị....giống như qua banh rỗng ruột đồng thời vẫn cho âm treb chi tiết, mid thì rất uyển chuyển, biểu cảm ^^ Bass thì Sony đủ xài, chứ một số tai ko so đc vs Beats, nhưng sẽ nghe đc những thứ khác ngoài Bass nữa ^^
@noinghenah thật ra headphones của Sony có sự phân định rõ ràng các dòng có extra bass& những dòng khác. Nếu bạn nghe dòng Sony XBA thì chắc chắn sub bass của nó 0 thể mạnh được như beats inear, nhưng nếu nghe dòng MDREX310/510 hoặc XB90EX thì sẽ thấy bass của Sony mạnh 0 thua gì beats nhưng lại clean&tight hơn nhiều.😃
scootervt
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhiều đêm xem phim bằng tai nghe mà mình cứ phải thỉnh thoảng liếc nhìn cô bạn gái sợ cổ thức giấc . 😕 vãi pác kaka
Nếu so điểm yếu nhất của Senn với điểm mạnh nhất của Beats thì câu nói của bạn cũng tạm được.

Hay thật, ban đầu bass vốn là thứ để tạo nhịp/giữ nhịp cho bản nhạc mà giờ đã được nâng lên thành thế này rồi. Mà khi so ít ai lấy beats ra so để đánh giá chất lượng lắm, con Beats dưới Studio bass lấn + ù thì lấy đâu ra thông với chả thoáng.
@Spirit Coder Em cứ nghĩ Bass là âm thấp hơn Mid. Kiểu như đánh guitar thì khi tai nghe thể hiện bass tốt sẽ nghe âm đánh có lực. Em cũng ko chắc nữa, xem phim mà tai nghe cho bass tốt thì mấy đoạn......âm trong phim hành động mà làm cảm giác trầm, rung rung màn nhĩ còn mấy tai như ipod, mấy chỗ đó xem như ko có gì, yếu xìu.
mĩnh vẫn đang hạnh phúc với ie8 😁
liltjkay
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mới làm 1 em panasonic dạng head DJ xách tay 30$, chất bass khá phết, treble cũng ổn, mid thì cũng tạm...mở full âm máy tính bằng card 4.1 khá chất của creative nghe dubstep vẫn ko bị bể tiếng, vẫn kiểm soát OK, nghe Jazz hay blue cũng khá, vote cho giá rẻ mà chất!
lehoang91
TÍCH CỰC
11 năm
Nếu để nghe hiphop,pop,trance thì mình vẫn yêu e Soul SL49 của mình^^thiết kế Soul SL49 ngầu hơn và dạng dây chống rối cũng tiện khi di chuyển hơn

Sent from my Acer Inconia Tab A500 using Tinhte.vn
ratakuxa
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lão này nằm kế bạn gái mà tập trung test tai nghe thì đúng là hết mình vì Tinh Tế. 😆
leanh2000vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
nói thật mong a e đừng buồn! chứ cái ông đánh giá tai nghe này lởm khởm! đánh giá vớ va vơ vấn! quảng cáo cho mấy ông cửa hàng tai nghe mua sale off trên amazon, ebay là chính rùi về bán giá chát cho bà con! tai nghe dùng cho house, dance và hiphop lại lôi ra nghe pop; nói thật chứ chả biết em có fai là dạng đàn gảy tai trâu ko nhg chung kết lại tai nghe đi kèm thiết bị vẫn là hay nhất (em đang dùng con xplay của sony với tai nghe đi kèm phang mấy bài của inna với eward maya cứ gọi là chưa cần cắn thuôc mà đã bị phê rùi mega bass của sony vẫn là đỉnh của đỉnh).
còn đây là link bên nc ngoài để cho mấy ông cửa hàng tai bớt chém gió giá rẻ thối ra:
http://www.ebay.com/itm/370714062395;PdsSession=a6b428e613b0a47a1610f0b0ffff041f
mua 1 tặng 1 nhé: 2 con này mà ở cửa hàng các bố bán ít 4 tr.
http://www.ebay.com/itm/121008583729
con loa này đang bán gần 2 tr (nghe đâu ở vn cố bố đặt mua 500 cái)
thế thôi ko các bác lại kêu phá đường làm ăn.
hungff9
TÍCH CỰC
11 năm
@leanh2000vn Không phủ nhận tai theo máy nghe tạm được (nhất là dòng theo máy Sony đời cao), tuy nhiên "Tiền nào vải nấy" bạn ơi 😃. Nếu không anh tớ chẳng điện đi đầu tư cả tỷ bạc vào dàn loa nhà ông ấy =)). Bạn thử thưởng thức nhạc FLAC qua HAMP đi bạn sẽ thấy tai "theo máy" khác "tai chuyên dụng" nhiều như thế nào 😃 . Nghe FLAC thì Beats sẽ không có cửa nhiều ngoài Hiphop 😃
leanh2000vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hungff9 oan quá bác ơi! em chỉ nói mấy con nhàng nhàng 2-3tr đổ xuống thui! chứ dòng trung - cao cấp thì em ko dám đả đụng! con tai nghe trên mà lắp vào hamp thì phí xiền mua hamp lắm bác à!
nghe nhạc trẻ việt nam thì xài tai nghe gì mấy bạn?, mình cũng ko có khả năng cảm thụ cho lắm.
JN1985
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho hỏi chỗ nghe thử những tai nghe hay như vậy ở đâu
nguyencot
TÍCH CỰC
11 năm
Cái phoi nhựa dư ra nhìn như hàng chợ ấy .
@nguyencot nhìn thiêt la cheap quá 😃
vietn
ĐẠI BÀNG
11 năm
trước mình có dùng tai nghe a-jays three... nói chung là âm thanh theo cá nhân mình là trung bình khá trên tầm tiền mang lại... và mình thích cách đóng bao bì của hãng này :*
cái tai nghe trắng theo máy của apple chả thấy hay ở đâu hết, chả thấy bass, âm thanh cứ đều đều, bài rock vốn hay nó xuất ra thành pop luôn... nói chung là chán, cơ mà thế sao nhiều bạn trẻ lại thích được mới lạ , đeo vào cho sành điệu chăng ?
Nói chung là nó vẫn chất ;)
hungvp1987
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cám ơn bác rất nhiều ! Hình như bác ở nước ngoài hay sao mà vẫn online vào giờ này :rolleyes:
Em tưởng chỉ có mình em là cú vọ đêm thôi 😁. Để em ngâm cứu mưu hèn kế bẩn rước em monster về vậy. Em chưa bao giờ mua hàng trên ebay 😔
Thank bác và chúc bác mạnh khỏe ;)
Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@hungvp1987 oh, mình ở Mỹ nên bên đây đang là afternoon mà...mình cũng hay gởi đồ điện tử về tặng mấy bạn ở VN trên tinhte này lắm, nếu bạn thích con nào thì mình mua dùm cho, khi nào hàng về VN thì gởi lại tiền cho mình cũng được. 😃
blue9999
TÍCH CỰC
11 năm
@ChristianArc2012
hungvp1987
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ChristianArc2012 Hi ra là vậy ! Vậy nếu bác tin tưởng thì em nhờ bác mua giùm em cái tai nghe monster. Nếu nhà bác ở Hà Nội em sẽ qua tận nhà gửi tiền nhờ bác mua giúp hoặc em gửi tiền vào tài khoản cũng ok. Em thì cũng chưa mua hàng từ nước ngoài bao giờ nên cũng chưa biết phải làm như thế nào 😕
Bác vẽ giúp em 1 đường để em chạy nhé ;)
Đây cũng là lần thứ 2 em gặp người cởi mở,tốt bụng và dễ mến như bác ở trên mạng đấy 😁

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
blue9999
TÍCH CỰC
11 năm
Tui sai altec thay chat am qua on ma gia cung de thuong . Vai xi chu mua phone vai chai thi phi qua.
@blue9999 Đâu phải ai cũng thỏa mãn với tai vài trăm
Bác này đàm bảo lúc đi học điểm văn 6 là hết mức @@
@hungvp1987 mình cũng vậy nhé...có gì bạn vô topic này nói chuyện nhé,
http://www.tinhte.vn/threads/1755391/page-31

mình hay vào đây chat, có lẽ mai mình sẽ đi ship đồ về VN cho các bạn trong topic đó, có gì bạn vào đó nói chuyện chơi, mình cũng có vài điều muốn nói với bạn nhưng 0 muốn nói trong topic này.😃
@hungvp1987 0 biết bác kia có vấn đề gì về văn phong của bạn, nhưng mình chẳng thấy có gì là khó hiểu cả😃
audi10
TÍCH CỰC
11 năm
@ChristianArc2012 cảm ơn bác đã tư vấn cho em nhé. Như bác nói chỉ giáo thì con
Sony MDR-V55DJ này đang ở VN bán hơn 100 $ mà :sosad.
Thấy 2 bác bàn luận về chuyện Ship hàng về làm em cũng thèm. Nếu có con nào giá vừa phải có thể ship cho em với !! Em cũng đang ở HN giống bác hungvp1987 Hồi trước cũng em cũng thích con Monster Lil Jamz đấy nhưng do kinh tế SV eo hẹp lại không có ai ship nên chỉ dám sài con Sen Mx370 khoảng 500k thôi 😔
@audi10 co gi bac qua bên topic nay, 0 biêt ban thich earphones hay headphones
http://www.tinhte.vn/threads/1755391/page-33#post-31180053
mai minh đi ship hang vê VN, co gi minh ship vê cho ban luôn, minh thich giup cho SV, SV la tuong lai cua đât nuoc ma😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019