Trên tay 3 cục pin di động có tích hợp sạc không dây

cuhiep
5/2/2018 10:37Phản hồi: 51
Trên tay 3 cục pin di động có tích hợp sạc không dây
Mình thử nghiệm sơ lược 3 cục pin di động có tích hợp sạc không dây. Kết quả cho thấy 2 trong 3 cục vẫn dùng chuẩn sạc tốc độ thấp (5W). Cả 3 cục đều có mức độ hoàn thiện không tốt. Thời điểm này anh em muốn mua sạc di động tích hợp không dây để bắt kịp với thời đại thì được chứ tính thực dụng chưa cao. Cần phải có tốc độ sạc nhanh hơn cũng như việc sản xuất cần hoàn thiện tốt hơn nữa.

Trong ba cục mình thử nghiệm thì Mipow có thiết kế rất đặc biệt và ý tưởng hay gồm hai phần là cục pin và đế sạc. Cả hai đều có thiết kế khác biệt so với những cục pin khác trên thị trường. Tuy nhiên tính hữu dụng và thiết kế không mang lại trải nghiệm tốt cho người dùng. Mipow có dung lượng 5000mAh, sạc không dây 5W, cổng sạc vào USB-C. Sạc ra cũng là USB-C và thêm USB-A trên đế.

idmix thì giống một cục pin di động truyền thống hơn. Nhưng sườn hoàn thiện dạng inox, vỏ pin bằng nhựa mỏng chỉ giúp nó nhìn đẹp chứ cầm trên tay chưa thực sự tốt. idmix có dung lượng 8000mAh, sạc không dây 5W, cổng sạc vào C, Micro-USB. Sạc ra USB-C hỗ trợ PD (30W), USB-A.

Energizer là cục thử nghiệm, chưa bán chính thức ở thị trường Việt Nam. Cục pin này của Energizer có điện sạc mạnh hơn (10W). Có cổng USB-C hỗ trợ DP (18W) cũng như cổ USB-A hỗ trợ QC3. Điểm mình không thích của Energizer là mức độ hoàn thiện chưa xứng với tính năng và tên tuổi. Dung lượng là 10000mAh.

tinhte_pin_sac_khong_day (8).jpg
Máy Samsung có hiển thị sạc không dây vào là sạc nhanh hay sạc bình thường. Trong khi iPhone thì im im không báo gì hết, chỉ báo là sạc hay không sạc. Phía sau cục sạc Energizer báo điện sạc không dây là 10W trong khi hai cục còn lại là 5W.

tinhte_pin_sac_khong_day (19).jpg
Mipow có thiết kế lạ nhất và ấn tượng nhất. Nhất là bạn chỉ cần cắm điện vào cái đế ở nhà, rồi khi đi đâu bạn xách cái cục pin lên đi là xong.Tuy nhiên mặt sạc của Mipow lại là nhựa bóng và hơi cong. Nên để điện thoại lên sạc mà không dán da hay có gì đó mềm giữ lại thì nó sẽ tụt.

tinhte_pin_sac_khong_day (14).jpg
idmix nhìn đơn giản nhất, giống pin di động nhất.

tinhte_pin_sac_khong_day (4).jpg
Energizer có cả cổng USB-C hỗ trợ PD 18W và các cổng QC3 cũng như cổng bình thường khác. Nhìn thẳng vào các cổng này các bạn thấy sự hoàn thiện ở mức không cao. Hy vọng cục bán chính thức Energizer sẽ làm kỹ hơn.

tinhte_pin_sac_khong_day (11).jpg
idmix nhìn đỡ hơn chút

Quảng cáo

tinhte_pin_sac_khong_day (16).jpg
Mipow trên pin nhìn đỡ, trên đến nhìn rất nham nhở.

tinhte_pin_sac_khong_day (21).jpg
Thiết kế lạ, độc nhưng hoàn thiện không cao.

tinhte_pin_sac_khong_day (2).jpg
Cục Energizer có phần cao su lồi nên dể giữ cho điện thoại khi sạc nằm im trên cục pin, không bị trượt.

tinhte_pin_sac_khong_day (18).jpg
Cả ba cục sạc này đều có nút để tắt/mở chế độ sạc không dây. Tức là khi để điện thoại lên anh em cần phải bấm một cái thì nó mới mở sạc không dây. Khi nhấc điện thoại ra khỏi cục sạc thì một lúc sau nó mới tắt. Lúc nó chưa tắt anh em vẫn bỏ lên và nó vẫn sạc.

Quảng cáo

Cám ơn Broshop.vn cho mình mượn cục Mipow, một em gái bên Senco cho mược cục idmix và Dũng Dâu Đen cho mượn cục Energizer

51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trieu04
TÍCH CỰC
6 năm
Cục của em gái nào đó có đường cong quyễn rũ ghê
tuoitrevnn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang định mua một cục sài thử mà thấy bác hiệp nói vậy nên tạm dừng vậy.
@tuoitrevnn mình cũng vậy, lên mạng thấy mipow ham ghê, giờ nghe mr Hiệp nói vậy đành thôi. Cảm ơn thớt vậy 😃
ngocanh99
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang chờ Apple bán cái AirPower mà lâu quá 😔
Snow Ryu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ngocanh99 Cái giá bao chua 😆 đc cái là sạc đc nhiều thiết bị
Mấy hãng lớn làm cục pin cho xịn vào sài cho nó xứng tầm.
HIENKROÓ
ĐẠI BÀNG
6 năm
cái Mipow giống cái gì ấy nhỉ , quên tên mất rồi
@HIENKROÓ đế sạc thì chắc là Magic Mouse
DuyMoCayBT
ĐẠI BÀNG
6 năm
@HIENKROÓ giống băng vệ sinh hả thớt 😁:D
Energizer bữa đi dán màn hình ở vuaphukien trên Trần Quang Khải thấy báo là có rồi (không có nhu cầu mua nên không kêu lấy coi thử), giá chỉ có 650k thôi. Cả 3 con này độ hoàn thiện đều quá kém. Chất lượng không biết sao chứ gia công vậy thì không được rồi.
Hoa Lam
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sạc "không giây" ngnĩa là đặt xuống một cái là full pin ngay lập tức hay sao ad?
Mức độ hoàn thành không tốt chứ không phải hoàn thiên không tôt bác Hiệp ơi!
Thiên là tốt như làm viêc thiện thì hoản thiện là làm xong tốt đẹp lại thẻm hai chữ không tốt y như ông Táy dang học tiếng Việt 😃
vanty08
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TsanHoang Thấy mấy mod kia cũng hay dùng từ hoàn thiện kiểu vậy, mình cũng hiểu ý mod muốn nói gì, nhưng hơi kỳ thiệt 😁
tr4n
TÍCH CỰC
6 năm
ko giây là sao?
vitkon
CAO CẤP
6 năm
@tr4n Đặc sản của ku Hiệp rồi, không đỡ được 😁
hiepps
TÍCH CỰC
6 năm
@tr4n Là đặt xuống đầy pin ngay tắp lự, 0 giây.
ptdmobile
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mới mua em này rất chắc chắn đúng là ngon bổ rẻ ae thích thì ngiên cứu nhé mình khá ưng ý
https://www.lazada.vn/sac-khong-day-kiem-pin-du-phong-20000-mah-momax-ip82d-cho-iphone-8-iphone-x-note-8-31862517.html?spm=a2o4n.searchlist.list.16.49a35125BU3OhJ
@ptdmobile giá cao kinh 😁
Có lẽ mod @Hassler nên viết một bài về hội chứng dystextia, đây là một dạng tương tự như hội chứng bất lực ngôn ngữ, người mắc chứng này không có khả năng viết được trọn vẹn tin nhắn, hay gặp rắc rối trong việc dùng ngôn ngữ nói và viết (tạp chí thuộc hiệp hội y khoa Mỹ JAMA Neurology, tháng 12/2012). Từ năm 2006, dấu hiện này được coi là một triệu chứng y học, biểu hiện về sức khỏe con người. Quan trọng nhất: hội chứng này là dấu hiệu của đột quỵ, dạng diễn biến từ từ, dạng này nguy hiểm do các triệu chứng không rõ ràng nên người nhà khó phát hiện kịp thời, làm lỡ mất khoảng thời gian điều trị quan trọng thời gian đầu.

PS. @cuhiep: You're welcome!
@Black Mamba 😁, ai lại thế :p
Trước em không viết nhiều và nhanh như giờ thì cũng chăm chỉ chau chuốt từ ngữ lắm, từ hồi viết lắm cũng thấy cà lăm nhiều bác ạ, thôi tha cho ông ý đi 😆
Thử sạc ip X hay 8 chưa anh Hiệp ?
tung.dq
CAO CẤP
6 năm
http://689.vn/bo-sac-khong-day-qi-dung-luong-10000mah-nhap-khau-chinh-hang-1-1-824759.html
đang dùng cái loại noname này cho con X
thấy sạc cũng nhanh,
thấy lo vì hàng k rõ nguồn gốc
@mobileman Thấy lo mà còn xài :eek:
tung.dq
CAO CẤP
6 năm
@Wolfrain nhưng k có con nào khác để sài bạn ơi
Mình xài ốp sạc 9 hãng samsung cho note 5. Tính ra đi trước ae lâu thế a .
luuquocthai
ĐẠI BÀNG
6 năm
@VUPHANTHANH79 Mong nó ra cái cho Note 8 mà chưa thấy
bomnet87
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhìn cục Mipow liên tưởng đến bvs 😔
@bomnet87 Đậu 😁 nghĩ lung tung quá, nghĩ về công nghệ đi
bomnet87
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cuhiep Rời còn đỡ, để trên đế nhìn chả khác gì bvs cả :mad:
hiepps
TÍCH CỰC
6 năm
@bomnet87 Chuẩn, đang định cmt giống kotex mà có bạn nói rồi ;)
Thấy sạc ko dây cũng chả có lợi gi,
Sạc chậm, mau chai pin, vừa sạc vừa xài lại ko dc
hiepps
TÍCH CỰC
6 năm
@huynguyen201289 Sạc chậm thì lâu chai pin chứ sao lại mau chai. Chờ công nghệ sạc ko dây của Apple nhé, có bạn tung hô ko cần đế sạc, 4,5 mét trong phòng vẫn sạc dc, vừa dùng dc ;)
@hiepps Cục nào 4,5 m vậy ?
hiepps
TÍCH CỰC
6 năm
@huynguyen201289 Cục của fan táo;)
Energizer của Mỹ nhưng độ hoàn thiện nhìn rẻ tiền kinh 😔 đã vậy còn méo mó từa lưa.

Của chị na bán có 360k ko biết chất lượng thế nào.
hiepps
TÍCH CỰC
6 năm
@tuyen_kientruc2013 Mổ ra xem cell pin của LG hay sam hay nhật là biết xịn hay ko.
nambph
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ghét nhất mấy cái cổng Mini USB, cảm giác chưa xài đã hư. Một số mẫu có cổng lightning tuy nhiên còn quá ít lựa chọn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019