Trên tay Acer Swift 7 – Laptop mỏng dưới 1 cm, chip Kaby Lake m7-7Y75, pin 9 tiếng

QuanNDD
1/9/2016 9:48Phản hồi: 121
Trên tay Acer Swift 7 – Laptop mỏng dưới 1 cm, chip Kaby Lake m7-7Y75, pin 9 tiếng
Swift 7 nằm trong loạt laptop mới mà Acer vừa giới thiệu tại triển lãm IFA 2016 diễn ra ở Đức. Điểm đáng chú ý là sản phẩm có độ mỏng chỉ 9,98 mm, tức chưa đầy 1 cm và được hãng mệnh danh là chiếc máy tính 13,3 inch mỏng nhất thế giới hiện nay.

Để đạt được độ mỏng ấn tượng trên, Acer đã dát mỏng pin và chia làm bốn phần đặt bên dưới bàn phím để tạo đối trọng, giúp máy cân bằng hơn khi sử dụng và qua đó cung cấp thời lượng dùng pin vào khoảng 9 tiếng.

Acer Swift 7_tinhte.vn 1.jpg

Bên cạnh đó, Swift 7 cũng phải lược bỏ một số thành phần kém quan trọng như cổng USB, ngõ xuất tín hiệu hình ảnh HDMI và cả bộ đọc thẻ nhớ quen thuộc. Thay vào đó là cổng USB type C với thiết kế đối xứng, giúp người dùng có thể cắm cáp theo bất cứ chiều nào mà không phải lo chuyện cắm ngược.

Acer Swift 7_tinhte.vn 2.jpg
Ở đây chúng ta thấy Swift 7 chỉ có 2 cổng USB type C và đi kèm phụ kiện dùng chuyển đổi giữa USB type C và USB 3.0 type A để đảm bảo độ mỏng. Ngoài ra sản phẩm cũng có thể xuất tín hiệu hình ảnh qua cổng HDMI, tuy nhiên đây là phụ kiện bạn phải mua thêm tùy nhu cầu sử dụng.

Acer Swift 7_tinhte.vn 4.jpg

Về cấu hình phần cứng mẫu Swift 7 mình nhận được trang bị màn hình 13,3 inch, kính cường lực Gorilla Glass 4 tăng cường khả năng chịu lực. Bộ xử lý Kaby Lake Core m7-7Y75, đồ họa tích hợp HD Graphics 615, SSD M.2 256 GB và 8GB LPDDR3 bus 1.866 MHz. Chi tiết hiệu năng sản phẩm sẽ được đánh giá trong bài viết sau.

Acer Swift 7_tinhte.vn 5.jpg

Bên cạnh Swift 7, Acer cũng giới thiệu một số phiên bản khác của dòng sản phẩm Swift gồm Swift 1 với cấu hình trang bị chip Pentium hoặc Celeron, độ mỏng 17,9 mm và nặng 1,6 kg. Swift 3 dùng chip Core i thế hệ 6 (Skylake) và 7 (Kaby Lake), độ mỏng 17,95 mm và nặng 1,5 kg. Trong khi đó cấu hình Swift 5 chỉ dùng chip Core i thế hệ 7 với các phiên bản dùng chip Core i3, i5 và i7, độ mỏng 14,58 mm và nặng 1,36 kg.

Xem thêm một số hình ảnh Acer Swift 7

121 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái này lỡ va chạm chắc đi luôn quá
levinhkhuong
ĐẠI BÀNG
8 năm
một trong những con lap siêu mỏng kaby-lake đầu tiên đã xuất hiện :rolleyes::rolleyes:
vinhbao1989
ĐẠI BÀNG
8 năm
nhìn cái bo mạch đúng chất tàu
hugnvn87
TÍCH CỰC
8 năm
@vinhbao1989 Các bác cứ nói tàu, chứ em thấy nước mình đã làm đc cái gì để mang ra so sánh đâu. Mà nếu làm đc như thế, bác cứ nhìn bPhone là biết, giá tận trên mây xanh bác ạ
@hugnvn87 Đừng nhắc đến bommmm phone nửa note 7 cháy nổ chưa đủ banh xác hay sao
IMG_1160.JPG IMG_1161.JPG
@vinhbao1989 Tàu mà Việt nam mơ ước đấy. hic hic
xlive
TÍCH CỰC
8 năm
@vinhbao1989 Ko lẽ VN ;)
shensai_1
TÍCH CỰC
8 năm
Ngon.
Laptop nhẹ thì mình thích chứ mỏng quá là không khoái.
Bàn phím không đã, loa bé, nóng máy, thiếu cổng giao tiếp, cảm giác không chắc chắn.
Lap 14in mỏng khoảng 2cm và nặng khoảng 1,3 - 1,4kg là mình thích rồi.
@songoku_1206 nói về cổng giao tiếp thì ngoài dân công nghệ khoái nhiều cổng ra chứ đám văn phòng bọn em chỉ cần : 2 cổng USB để cắm bút nhớ, 1 cổng VGA để cắm máy chiếu ( đi thuyết trình với đối tác mà chúng nó ko có convert HDMI to VGA hay thỉnh thoảng cũng hay quên mang cọng này , lúc đó như thằng cụt ấy phải copy ra máy khác để thuyết trình). xong hết rồi ,ko cần đến mấy cái thulderbolt hay gì gì đó
melodys
ĐẠI BÀNG
8 năm
Pin 2.700 còn bèo hơn điện thoại nữa à có nhầm kg ta??????
@melodys Có vẻ chẳng hiểu gì về pin, chỉ nhìn số đoán mò.
2700 nhưng điện áp nó gần 15v, trong khi điện thoại có 3.7v
@duyoggy Thoại có 3.7v thôi, 5v của sạc dự phòng là kích áp lên.
@melodys mình cũng thắc mắt!!! pin iPad ko cũng là hơn 4000 rồi!!!
melodys
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ducleminh Mình chẳng hiểu gì về Pin thì chính xác đó bạn tại trước giờ xài đt chỉ thấy dung lương Pin hơn nhau ở mah thôi. Những đã có bạn giải thích mình đã hiểu rỏ rồi

Còn bạn nói mình đoán mò là sao?????????? Rỏ ràng cục Pin nó ghi 2.700 mah nên mình mới hỏi sao lại ít thế còn bạn nói mình đoán mò là sao mình kg hiểu????????????
Linh EDRA
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các thanh niên nam thanh nữ tú mua máy về chơi Pokemon hay Pikachu vào cm điểm danh kìa.
Pin 2700 mAh, vậy ít hơn cả pin điện thoại à mọi người, sao nó chịu nổi 9 tiếng nhỉ?
@ngocquang1982 dạ em để Ah vô bấm thì nó ra kWh. Có gì đâu mà cắn em?
@ngocquang1982 P=UI =>Ph=UhI
thanh phuoc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@manchirua 2700 mAH nhưng 15v công suất pin = I*u= 40,5w
Pin smart phone 3000mah nhưng 3.8v công suất = 11,4w pin con này gấp 4 lần cái smart phone đó bác
@benchimto Khựa ăn đứt hp đấy đố HP cầm 200usd mà làm ra dc con tablet Chuwi hibook pro 2560x1600 OGS screen.
2.700×15.4=41.580mWh
chưa có giá hả cụ
hoasua800
TÍCH CỰC
8 năm
Mình sài MB air thấy mỏng manh, cầm nắm phải nhẹ nhàng. Dùng em này phải hứng như hứng hoa mất.
Con tem chip intel phá hỏng toàn bộ vẻ đẹp của máy...😔
hoasua800
TÍCH CỰC
8 năm
@xaxkilloxax Mình cũng có cảm giác đó.
@xaxkilloxax mình mua con này công việc đầu tiên là bóc cái tem đó
@mrdung12345678 Cơ mà bóc tem đi thì ko biết vụ bh thế nào nhỉ... mua máy win cay nhất là 1 đống tem của nợ
@xaxkilloxax Kêu trời đi
kWh vẫn đúng thay vì viết 41.600Wh thì viết 41,6kWh
@thanhphat95 sai bạn à. Mình quên mất cái mili trước Ah.
Giờ này vẫn có người so sánh pin đt vs pin laptop à ? @.@
Pin đt chỉ có 3.6V trong khi pin laptop đã phần là 15.4V nha mấy thánh.
Nói nôm na cho mấy thánh hiểu là 1mAh của pin laptop = ~4,2mAh pin đt.
nvdk
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đẹp vãi.
Viền màn hình dày quá, xấu k đẹp !
Đã ôm 1 em S3 về vỡ bản lề ngay sau khi mở hộp, hiệu năng thì ì èo, máy ọp ẹp, phím điều hướng quá nhỏ, pin 7 tiếng thực tế xem fiml non 3 tiếng. Hỏi ttbh nó phán máy để không mới tính 7 tiếng. Vỏ bong tróc như bị ghẻ mua 17tr giờ 3.5 tr chắc khó bán
@vinhdulichviet ủa, bạn mua laptop đại lý không mở hộp dán tem à mà về nhà mở hộp gãy bản lề?
@vinhdulichviet Nói phét cũng ngu k biết đường phét

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019