Trên tay Alienware 18 cấu hình cao nhất, giá gần 7000 USD

Didu
19/12/2015 5:19Phản hồi: 215
215 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

MangoMan
ĐẠI BÀNG
8 năm
cái giá của ông vua gaming laptop 😁
@MangoMan có 5k thôi thì chưa nhất đâu
7k obama mình sẽ làm đc rất nhìu thứ... Con này nặng >5kg thì thôi làm con để bàn khoang 1k obama là khủng lắm rùi còn lại 6k tha hồ chơi Tết keke.
Thèm em này thì ngoài việc có nhiều tiền còn phải cực khoẻ nữa hơn 5kg 😁
hanikate
ĐẠI BÀNG
8 năm
con máy hơn 1 năm lương :oops:
@hanikate Bác nói e mới để ý tính. Gần 5 năm lương của em😔
@Beng-Pr0 gần = lương lao công rồi cố lên 😁:D:D:D
@nguyenhuumanh1805 Đang cố. Sống bằng lậu là chính chứ lương chỉ đủ ăn sáng đổ xăng.
Cái vali hết 500usd rồi
Hjc. Ko biết a ấy là ai nhưng chắc là ảnh phải đẹp trai lắm
anhminh1208
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ôi máy khủng quá, khủng từ cục sạc tới cái máy luôn, còn cái cân nặng thì đừng hỏi, vác hàng ngày chắc là đỡ phải tập thể hình luôn :p.

p/s: Cấu hình cao nhất mà chỉ FullHD thôi à, tưởng phải 2K hoặc 4K nó mới đã chứ nhỉ/
@anhminh1208

AW dc có cái thương hiệu
con sager NP987OU2 G
cpu 6700k oc dc nhé
gtx 980 destop kh phải dòng M đâu
hổ trợ 4 khe đr4
hỗ trợ 2 khe ssd chay raid zero

và nó là laptop cũng cỡ cỡ này
giờ cứ ra ngoài là nghe có đứa "t mà có tiền là mua Ă " thế này thế kia
kh ghét ỏ gì đâu nhưng phải nhớ là còn rất nhiều lựa chọn khác rẻ hơn ,tốt hơn ,hiệu năng cao hơn AW kh phải lúc nào cung phải AW cái dó gọi là bị thương hiệu là che mắt

ps chú thớt ghi tiêu đề rõ chút cấu hình cao nhất với cái gì ,chứ với những gì mình nêu trên thì nó chưa phải là cao nhất đâu
@Trần Võ Minh Hậu MSI còn SLI luôn cơ
@nguyenhuumanh1805 sli chắc chỉ có gtx 97o thôi chứ cooling chịu gì nổi
@Trần Võ Minh Hậu SLI GTX 980 (desktop) e ấy có phím cơ và mỏng nhẹ hơn cả e này kha khá
nhìn cái giá là biết không dành cho thường dân mà nguồn 330W khủng thế thì pin chịu được bao lâu nhỉ.
mà ko nhầm thì e này vẫn chỉ là ram ddr3 đúng ko
hình như máy nay vẫn là bản cũ chưa phải the new alienware thì phải. hoặc là loại 18 inch đặc biệt chứ new alien giờ thay đổi từ sạc cho đến vẻ bên ngoài. Vd như ko còn nút nguồn bên trái mà tíh hợp là mặt alien ở giữa và có đèn led. dải đèn led ở dưới đáy không kéo dài ra 2 bên mà chỉ 1 đoạn ngay dưới chuột. và tản nhiệt cũng đẹp hơn đằng sau....:S....didu hem lại xem. anh đang dùng new 15 alienware
Mình đang dùng một cái Alienware 18, nhưng là bản năm ngoái, nói chung là hài lòng. Chơi NFS, GTA mượt mà. Chạy 3ds max, lập trình cũng tốt. Màn hình panel PLS cải thiện màu sắc hơn nhiều so với TN ngày xưa. Thỉnh thoảng đi seminar mang đi demo mấy cái 3d cũng được, do đó game thủ mang đi thi đấu hoàn toàn khả thi nhé.
Gallus
ĐẠI BÀNG
8 năm
7k..., em sẽ cưới ngay một em R3 :v
fu09fjtnhj
TÍCH CỰC
8 năm
tác vụ nặng chắc chắn phải cắm sạc rồi chứ không thể trông mong gì vào cục pin kia đc, giá cũng chát vì thương hiệu, dành cho người có điều kiện, mang vác đi du lịch xa, đi off game thủ,.....
con này phải gọi là "máy bàn di động" chứ laptop gì :V to kinh khủng @@ 7000 đô với con máy thì đối tượng khách hàng của nó là ai nhỉ?
Razorblack
ĐẠI BÀNG
8 năm
Với gần 5.5kg chưa phím chuột thì chuyện vác đi đánh LAN là cả một vấn đề, còn nước bỏ ở nhà. Mà để ở nhà thì build con PC chưa tới 5k$ đủ đập nát con này
thanhnnf
ĐẠI BÀNG
8 năm
máy game mà 17, 18" thì hơn 5kg là bình thường, lúc trước đi học mình cũng xách 1 cái 17" mỗi ngày, 😁, nếu có cái để xách và thích xách thì 5, 10kg là chuyện nhỏ.
Nhưng mà cái máy này 5k2 sao không mua của MSI, hay Clevo, Sage nhỉ? rẻ hơn mà mạnh hơn nữa. ví dụ con này http://www.notebooksbilliger.de/notebooks/gaming+notebooks/msi+gt80+2qes32sr311bw+gaming+notebook
Àh, còn vụ 2k hay 4k, nói luôn là máy lap chơi game thì rất hiếm có con nào có 2k hay 4k nhé, ngay cả rất mắc đi nữa, tại sao thì mình ko biết, ai muốn biết thì hỏi bên nhà sản xuất nhé, :D
Còn việc bỏ tiền ra mua lap mà ko mua desk thì khi nào có cái máy như vậy và cần 1 cái máy như vậy thì người ta mới mua, chứ đừng nói là dân công nghệ thì này thì nọ, mua máy tính thì đã phải biết dùng và bỏ ra 1 đống tiền như vậy thì chẳng ai ngu cả đâu, :D, đừng so sánh mấy cái linh tinh nữa, :D
Mấy lần định mua Alienware, nhưng nhìn cục sạc lại đổi ý haahahaa
Nói chứ không tiêu hoá nổi cái máy to và nặng như này 😁
cungfu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cuhiep Theo Yem ... Bác cứ mưa đi ah. Cũng tích kiệm được khơ khớ thời gian đi tập Gym ( Nếu có )
Lợi ích vừa chơi Gaming ý lộn chơi với con vừa Vác Laptop chạy vòng vòng mà vẫn được lòng chị Nhà ... he he....
@cuhiep Tại sao lại ko@@... Tướng bác mỏng thế, tập tạ phải ăn + thuốc lên cơ, thì thôi bây giờ sắm con này hoạ chăng bo đì của bác đc cải thiện thì sao =))
Máy này chơi picachu thì tuyệt!!
superboyvc
TÍCH CỰC
8 năm
MSI GT80S mạnh hơn em này nhiều mà còn nhẹ hơn,phím cơ, ... Alienware giá thương hiệu cao quá. Mua mấy e này sức mạnh ngang desk xin rồi, về nhà cắm vào 3 cái màn 4k nữa chơi game. Khi nào có việc thì rút ra cầm đi.
Cơ mà có được e này cũng gym mệt mới có sức vác hàng ngày.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019