Trên tay Android TV Box Lenovo Ministation: thiết kế đẹp, hoàn thiện tốt, cấu hình đủ xài, đa dụng

ND Minh Đức
27/12/2017 10:36Phản hồi: 135
135 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Up luôn cái tên em nó nè, loại này cũng được tinh tế viết bài rồi
Pendoo x92
Xấu - giá cao - cấu hình bình dân ..túm lại ko đáng để mua
supperyoyo
ĐẠI BÀNG
6 năm
Máy k có điều kiển từ xa sao. Chụp thiếu sao
hienRP
ĐẠI BÀNG
6 năm
@supperyoyo có tặng kèm chuột bay bàn phím điều khiển đó bác
Xào mì 4k 😆))
Chẳng hơn gì mấy con android TV đang có, giá lại cao.
Next
@Mrquangnakata Android box là hệ điều hành mở, hơn Tivi Android nhiều chứ anh. Thứ nữa tuổi đời của các thiết bị Android box ( tuổi đời chứ ko phải tuổi thọ ) rơi vào chừng 3-4 năm. Nếu sau từng ấy thời gian thay một chiếc Android Box nó đơn giản hơn thay một chiếc Android TV hơn 10 chai nhiều 😃
hienRP
ĐẠI BÀNG
6 năm
Lenovo Ministation testing chơi game Liên Quân

thanhdong22
ĐẠI BÀNG
6 năm
Rockchip là chưa thấy ưng rồi 😔
Tui xài con Zidoo X6 Pro gần 2 năm thấy cũng hài lòng. Chủ yếu coi mỗi YTB với BobaTV 😁
Đang có dự định đổi 1 con chuyên chiếu phim thay cho con Dune Base 3D tuổi già sức yếu 6 năm...Không biết con này và con Mibox 4k global có chuyên phim ảnh như Himedia Q10 Pro không?
biziman8x
ĐẠI BÀNG
6 năm
@QuangKhoa1311 HIMEDIA Q10 Pro thì nó đỉnh nhất về khoản offline và 3D rồi bác ah, các dòng khác không xem đc 3D đâu,
@QuangKhoa1311 Về mặt hình ảnh và âm thanh thì bác đã chơi Dune rồi thì chỉ có Q10 Pro mới đáp ứng được thôi bác. Chứ 2 bé kia ko đủ đáp ứng nhu cầu của bác đâu 😃.
Bác tham khảo thử video này :
@biziman8x Thấy cái hộp Lenovo bự quá mà không tích hợp nhét cái HDD vào hơi tiếc bác nhĩ ?
@itvplus.channel ^_^ vì em thấy nhỏ gọn ham quá nhưng ai ngờ nó chỉ đáp ứng nhu cầu lướt web chơi game thôi. Vậy giờ đã rõ, hôm nào rãnh làm con Q10 Pro bắt đầu xu hướng 4k quá. Xem 1080p 7 8 năm hoài cũng bớt nét hơn xưa rồi hehe
P/s: Lại phải tốn kha khá HDD đây T_T
vinhpham9999
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có coi duoc truỳen hình cáp 1 tram máy kênh ko
Con này chip RK3288 là chip ngon đấy anh em. Chip này còn lắp trên các loại laptop cơ, thuộc loại siêu đắt, chưa có bất kì android box nào dám lắp chip này đâu. Phần cứng Lenovo, phần mềm Tencent phát triển thì ko phải chuyện đùa đâu ^^. Quan trọng là linh kiện bên trong của nó là tốt, chuẩn chỉ 100%, đem con này so sánh với mấy con giá rẻ trên thị trường thì khập khiễng quá 😁
ITVPLUS co
ĐẠI BÀNG
6 năm
https://tinhte.vn/threads/cung-bac-tho-mo-main-tv-box-lenovo-ministation-qua-tinh-xao.2746463/
Hôm em đọc bài của bác nào về mở main con lenovo này, thấy yên tâm. Chất lượng rất ok, giá rất phù hợp.
kids0407
TÍCH CỰC
6 năm
Sẵn cho em hỏi. Các bác giới thiệu giúp em phần mềm xem tivi đơn giản dành cho người lớn tuổi ít quảng cáo cho android tv box.
Em cần 1 số đài cơ bản + miễn phí + dễ dùng. Dành cho bố mẹ xem tivi thôi ạ
@kids0407 VTVCab ON, HDtivi hoặc ClipTV. Có nhiều nguồn xem đơn giản mà rất ổn mà anh
kids0407
TÍCH CỰC
6 năm
@kodiitvplus Cảm ơn bác, em về thử ngay
sogoku_vn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Rk3288 đời cô lựu rồi, thôi bỏ đì chẳng thà dc con RK3388 thì còn có lý
@sogoku_vn 3388 thì nếu một hãng lớn làm thì ko có giá dưới 2 chai đâu anh. 3288 vẫn là khủng long của Rockchip đấy
hienRP
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kodiitvplus khủng long nên Lenovo mới chọn làm Game Console đó bác
sogoku_vn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kodiitvplus Khủng long cách đây 2 3 năm bạn ợ, update Android 5.0 là hết date rồi. Đg xài mibox 3 enhanced mà giờ có tiền up lên Shield không suy nghĩ
phuhuugoogle
ĐẠI BÀNG
6 năm
thấy mibox 4k ngon hơn,gọn mà lại có tìm kiếm bằng giọng nói,ai cần tham khảo mibox 4k thì vào đây xem http://bit.ly/2zZWVuC
tranduymb
TÍCH CỰC
6 năm
Mibox 4k ngon bổ rẻ khỏi bàn 😁
christian08
ĐẠI BÀNG
6 năm
vô post có 2 trang mà toàn thấy mấy ông seeder của itv.
Box này ngoài mẫu mã đẹp ra thì chả có gì nổi bật. Rockchip thì cũng như MTK bên đt, tránh và né xa 😆)) Giao diện cũng chỉ là nhái Android TV.
Trung bình thì cứ Mi 4k mà chém, Android TV chính chủ. Cao cấp hơn thì Shield là ngon 😁
hienRP
ĐẠI BÀNG
6 năm
@christian08 seeder của mibox chứ bác, còn itv đều nick chính danh
christian08
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hienRP Mi nó có chi gì cho PR ở Vn đâu mà có seeder bác 😆))) Mi dùng tốt nên ngta truyền tai nhau thôi 😁
hienRP
ĐẠI BÀNG
6 năm
@christian08 bác không thấy toán ông bán mi vô pr hả? ^^
@christian08 Nếu đã mua được shield thì người ta đã không để ý đến các loại box dưới 6 củ rồi 😃
Khác nhiều chứ bạn ,mình đã test thử 3 con là Q10 ,mi4 và em nó trên cùng 1hệ thong ,quả thật cây ram Dr4 chạy mượt hơn thấy rõ,
@thaituanngoc Trong mấy chiếc bác nói chiếc nào là ram ddr4 vậy bác
@kodiitvplus con pendoo x92 đấy bạn. vào google tìm se thấy tinh tế cũng có bài viết về con này đó
nbkpr0
TÍCH CỰC
6 năm
Quá gà. làm cái hộp to tổ bố ra mà ko cho chưa hdd
cổng usb vẫn là 2.0
kém con samsung homesync b9150 ra cách đây 5 năm rồi. đã thôi dùng chỉ vì cấu hình yếu nhưng vẫn yêu cách samsung làm
hienRP
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nbkpr0 em nó thiết kế đột phá mà bác, làm GAME CONSOLE bác ơi.
@nbkpr0 Thực ra cổng USB 3.0 có tác dụng lớn nhất khi kết nối ổ cứng xem phim Offline. Lenovo không lấy đó làm trọng tâm nên cổng 2.0 cũng dễ hiểu mà 😃
Thiết kế rất đẹp. MagicBox

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019