[Trên tay] Anker Battery Case: dành cho iPhone 6/6s, dung lượng 3.100 mAh

TDNC
5/5/2016 9:33Phản hồi: 83
[Trên tay] Anker Battery Case: dành cho iPhone 6/6s, dung lượng 3.100 mAh
Đây là case bảo vệ tích hợp pin dự phòng dành cho iPhone 6 và 6s với dung lượng bằng 3.100 mAh. Nếu các bạn từng đọc bài giới thiệu case pin của mình thì sẽ thấy sản phẩm mà mình trên tay hôm trước và sản phẩm này của Anker giống nhau đến 99,99% kể cả ngoại hình và dung lượng, chỉ khác mỗi cái logo. Cho nên nhiều khả năng đây là một sản phẩm được sản xuất theo kiểu OEM và được nhiều hãng mua lại để gắn thương hiệu của mình lên, trong đó có Anker. Giá của Anker Battery Case trên Amazon hiện đang là 48$, cái hôm trước mình trên tay (của một hãng lạ hoắc khác) có giá 26$.

Chiếc case pin này thiết kế gồm 2 phần: phần mặt lưng phía dưới và phần nắp phía trên, cả hai đều làm bằng nhựa. Để gắn iPhone vào, bạn tháo hai miếng này ra, gắn iPhone vào phần lưng trước (có cổng Lightning ở bên dưới), rồi tiếp tục gắn phần nắp vào để cố định máy lên case, xong. Chức năng của case này là: bảo vệ máy khi có va đập và sạc cho iPhone (có công tắc ở phía sau). Nó khác với case pin của Apple là có thêm công tắc On/Off và không bị gù lên ở mặt lưng.

Sau khi gắn vào thì iPhone sẽ dày và nặng thêm đáng kể (tổng cộng dày 12,9mm và nặng >240 gram tính cả máy lẫn vỏ). So với việc dùng pin sạc rời và kết nối qua dây Lightning thì dùng case này tiện hơn vì đỡ bị vướng víu và không phải cầm hai thứ tách rời cùng một lúc. Thao tác gắn vào khá dễ dàng nhưng lúc tháo ra thì hơi khó. Bạn phải luồn móng tay vào khe hở bên dưới case, cạnh cổng sạc microUSB, và bật mạnh nó ra. Cách tháo này tạo cảm giác không an toàn và hơi khó khăn (có gì đó sai sai mặc dù chỉ có thể tháo bằng cách này thôi) nên cần phải làm quen một thời gian mới thấy dễ hơn được.

Theo Anker thì sản phẩm này có chứng nhận MFi của Apple nên có thể yên tâm về sự tương thích, còn lại không nói gì về có công nghệ sạc nhanh hay không. Công suất đầu ra chỉ có 5V/1A tức là bằng với cục sạc zin của iPhone. Một vài đặc điểm khác của case:
  • Cạnh dưới có 2 lưới dẫn âm thanh từ loa ngoài ra phía trước, lưới làm việc hiệu quả, chất lượng và âm lượng hầu như không bị thay đổi.
  • Sạc cho case bằng cổng microUSB.
  • Trong hộp có đầu chuyển nối dài cổng âm thanh 3.5mm (vì khi gắn case vào thì lỗ 3.5mm bị nằm rất sâu vào bên trong, dùng tai nghe 3.5mm zin hoặc loại có đầu cắm nhỏ thì đút vào được, nếu đường kính to quá thì phải dùng đầu chuyển này).
Nhìn chung, loại case pin này dùng cũng khá tốt, thiết kế gọn gàng, nút bấm chắc chắn, loa ngoài to rõ, ngoại hình không quá kệch cỡm, cảm giác vuốt và sử dụng Touch ID hầu như không bị ảnh hưởng. Chỉ có lúc mở lấy máy ra là hơi khó khăn.

Cám ơn cửa hàng phukien.com.vn đã cho mình mượn sản phẩm này.

Quảng cáo

Quảng cáo

83 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhìn mất thẩm mỹ quá, cứ gọt dt cho thật mỏng rồi cũng phải nhét vào trong cái case đựng pin
BengPr0
CAO CẤP
8 năm
@boyngo1988 Đâu phải ai cũng muốn nhét đt vô case pin đâu. Những người cần pin hơn thiết kế thì họ mới chấp nhận thôi. Đấy ko phải số nhiều.
tenlaanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@boyngo1988 tay nhanh hơn não hả bạn,
nó sản xuất ra là cho người cần pin lâu, ví dụ làm việc ở ngoài trời, du lịch, thay vì một cục pin ngoài với cái dây loằn ngoằn thì dùng cái này chứ ko dành cho ng ngồi cạnh ổ điện suốt ngày
@tenlaanh công năng nhưng mà mất thẩm mỹ à bạn, bạn khen cái case này đẹp đi
tenlaanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@boyngo1988 còn cách nào khác đâu, tương đối đẹp so với yêu cầu là: 1 cái case bảo vệ + 1 viên pin dự phòng. Như các hãng khác sonim, Cat... họ làm cái điện thoại như cục gạch nhưng cũng là đẹp so với điều kiện và mục đích đặt ra rồi
BengPr0
CAO CẤP
8 năm
@tenlaanh Chính vì như cục gạch nên nó ko dành cho số đông đó
iPhone 7 wishlist:
- not lighter
- not thinner
- just stay longer
có mỗi màu đen thôi à, có màu hồng không?
Đóng mác Anker và giá đã khác.
Trước cứ nghĩ Anker họ làm từ A-Z mọi sản phẩm
Lên amazon tìm mới thấy hiện tại kiểu dáng case ntn đang đc rất nhiều hãng sử dụng, thay mỗi tên. Best Selling cũng là case của 1 hãng kiểu này luôn :eek:
Công nhận thằng OEM này làm cái case vạn hãng mê 😁
Sao có thể đưa cái case xâú xí thô kệch đó vào iphone nhỉ
Giá 1.1tr đó mấy bạn
@Sauron Cái đó là thím nói chứ tui ko có nói
@iphone.3gs Tôi ko phải là nhà thiết kế tôi chỉ là ngừoi tiêu dùng như bao nhiêu ngừoi khác thôi có thể đẹp với mình nhưng ngừoi khác thì ko
Cái nào đẹp tôi nói đẹp xấu tôi nói xấu bạn quan tâm làm gì
@fanclubcongnghe Nếu bác nói vậy thì bác nên giữ điều đó cho riêng mình bác thôi. Và bác khỏi cần tham gia forum làm gì cho mất thời gian. Cái kém là chê người khác nhưng lại không làm đc cái tốt và đẹp hơn.
@iphone.3gs Vãi đây là diễn đàn tinh tế mọi ngừoi đều có quyền bình luận và khen chê ngay cả các mod con tham gia cmt
Bạn chẳng là gì cũng chẳng có tư cách gì để nói đều với tôi vì bạn cũng chẳng khác gì tôi
Mệt
Miễn cmt dùm
Đúng là tát nước theo mưa, giá case dành cho ip cũng giống giá ip.
@hung_hy88 Như mình nè mua cục pin di động anker 3k3 giá tầm 400k 😁:D:D. Đồ Apple là 1 phần, 1 phần là do thương hiệu Anker nữa
BengPr0
CAO CẤP
8 năm
@hung_hy88 Nên nghiên cứu kĩ ý nghĩa của thành ngữ trước tránh việc lạm dụng ko đúng trường hợp nhé.
sucsong1
TÍCH CỰC
8 năm
@BengPr0 nếu bạn thấy vậy nên mua mấy cái rẻ bằng 1/2 hay 1/10 của tàu cũng ổn nhé
Đừng tin mấy chứng nhận MFi của Apple với công nghệ PowerIQ của thằng Anker này làm gì.
BengPr0
CAO CẤP
8 năm
@sucsong1 Cái này thì phải có thời gian và điều kiện sử dụng thực tế mới đánh giá đc
Nhìn khá là ok, so với cái của Apple làm thì đẹp hơn 96 lần
sạc bằng micro usb???
@If you dont mind Thế thì mới bán thêm được cái sạc micro usb chứ bạn.:p
Vụ tróc sơn sao ko thấy tinhte đưa tin nhỉ
@anh cô đơn Đến vụ trầy phím home trên S7 với S7 edge cũng còn chưa thấy đưa 😁...bữa ra chỗ gian hàng của S7 ở vĩnh phát xem thử, đúng là bị trầy thật...
@Cupertino Trầy nút home còn đỡ hơn là bong sơn bác à
@anh cô đơn Nút home nhận diện vân tay, trầy rồi lấy gì nó nhận diện @@...bong sơn giờ Apple nó cho thay vỏ miễn phí kìa 😁...
@anh cô đơn Còn vụ trầy nút home trên s7 sao cũng k0 thấy lun???
Giá cao quá nhỉ . Hơn 1tr . Dành cho mấy bác hay chơi game . Chứ với pin 6s plus hiện tại đủ chơi cả ngày rồi .
Khiếp dày quá
HPSS
TÍCH CỰC
8 năm
Dùng ốp Hoco siêu mỏng là ngon nhất 😁
đọc 1 lượt thấy nhiều bác tay nhanh hơn não. Đi so sánh sp này với cái ốp điện thoại.
@iphone.3gs Nắng nóng quá phải ko bạn? =))
cái case này đẹp hơn cái case "gù" chính chủ nhiều 😁
sao trên trang anker.vn nó để cái case này 1tr5 nhỉ ?
BengPr0
CAO CẤP
8 năm
@minhphamnguyen90 48$ giá hãng + tiền ttuế nhập khẩu+ chi phí cửa hàng + tiền đút cơm vô mồm chủ buôn =1tr5
Kacey
TÍCH CỰC
8 năm
Mình vẫn thích dùng sạc dự phòng hơn, có hơi vướng víu hơn thật, nhưng được cái dung lượng pin nhiều hơn 😁
BengPr0
CAO CẤP
8 năm
@hyunlove Sạc dự phòng còn dở hơn ở chỗ lúc cục sạc hết pin thì phải tốn 2 ổ cắm để sạc cho 2 cái cả đt cả cục sạc. Còn thằng này cắm 1 cái đc đầy 2 cục pin
Thời 4/4s mấy cục kiểu này nhiều lắm cơ mà sau này nhu cầu người dùng cần mấy cục trậu bò quá nên vãng dần toàn vác theo một cục 10 ngàn đến 20 ngàn k à cái tiện nhất ở mấy cục loại lớn là có cổng 2A cắm vaog phát đầy liền nhất là mấy cục pisen k cần chuẩn gì của apple hết cắm phát dc luôn pin nhanh đầy như quickchager 20.0
Uhm mà phải kể đến mấy bác grapbiker toàn sài mấy cục khủng khiếp k à kaka
E là e khoái nút bật tắt nhất khi nào cần sạc thì bật lên chứ lúc nào củnh vừa sạc vừa sài nóng máy kinh khủng.
Các bác cứ muốn pin trâu thì xài. Chê hoài. Làm gì có cái ốp nào tích hợp pin dự phòng mà đẹp đâu. Nó phải dày lên để nhét quả pin vào chứ 😃 Mình thấy thế này là ngon rồi. Không gù lên như apple case là được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019