Trên tay Apple TV 2015: dày hơn, mạnh mẽ và nhiều chức năng hơn

sonlazio
10/11/2015 4:25Phản hồi: 215
215 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

VipSeeVer
ĐẠI BÀNG
8 năm
chừng nào có HDVietNam sẽ mua... về :v xem phim Frê he hé !
ruacon208
TÍCH CỰC
8 năm
@VipSeeVer HDViet thì họa may có, HDVietnam chỉ là forum phim thôi, chắc ko làm app mô
Bỏ cổng optical, có lẽ vẫn trung thành với Apple TV 3, mà thằng apple tv3 này lâu jb được quá
Anhking
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không biết cái của mod có bản cập nhập mới chưa nhỉ 😕😕😕
http://www.pcworld.com.vn/articles/san-pham/he-dieu-hanh/2015/11/1244947/apple-tv-the-he-thu-4-co-ban-cap-nhat-dau-tien/
OXXXO
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có safari để lướt web không nhỉ?
ruacon208
TÍCH CỰC
8 năm
@OXXXO Ko, nhưng thấy hôm bữa có anh Dev có thể chạy Safari, có share source trên github
hehe1110j
TÍCH CỰC
8 năm
K có cổng quang làm mình mất hứng thú mua apple tv 😔
randyrko
TÍCH CỰC
8 năm
cho minh hoi gia ban
Các bạn lên youtobe gõ tìm : đánh giá apple tv 2015 . Có nhiều clip hướng dẫn chức năng ; sử dụng . Có cả clip lúc apple giới thiệu đã được dịch sang tiếng việt . Nói chung là dùng tốt , đồng bộ với ip , ipad , mac ngon . Ứng dụng và game thì do mới ra nên hơi ít , đăc biệt ở việt nam . Nhưng chắc sẽ nhanh thôi , hiện tại để phong phú thì có thể chạy tạm qua ip rồi phóng lên tv . Phù hợp cho những ai chưa có smarttv , hoắc smart tv yếu , lag .nói chung là thoái mái dùng . Nhờ bác mod đánh giá và hướng dẫn tie mỉ . Ae có vẻ nhiều mem hơi ít biết về apple tv này
MBG
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không có cổng optical, vậy mở bluetooth để pairing với dàn loa ngoài (loa giờ mình thấy toàn không dây) được ko các bác? Có thể pair qua bluetooth chất lượng âm thanh giảm nhưng với người tiêu dùng bình thường như mình chắc ko phân biệt được.
mrford105
TÍCH CỰC
8 năm
@MBG mình tai trâu mới đầu cũng nghĩ như bạn nhưng thật sự blutooth rất tệ, loa di động khó nhận biết nhân dàn loa ở nhà cũng thuộc bình dân thôi (~5tr) bật bằng đầu thu blutooth thì ôi thôi rồi, tiếng hụt nhiều, đi từ phòng khách xuống bếp là bắt đầu nghe dựt dựt, rất bực, cắm dây cho lành nghe tốt hơn nhiều bằng tai trâu, bass này nọ, âm thanh cứ như loa làng ấy
MBG
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mrford105 Bluetooth thì hạn chế khoảng cách và vật cản sẽ ảnh hưởng đến tín hiệu, mình cầm thiết bị xa khỏi loa hoặc ngăn cách bởi bức tường là tín hiệu giật giật liền (mình xài iPhone paring với dàn Harman). Tuy nhiên mình nghĩ Apple TV và loa giải trí trong nhà thì để gần nhau và cố định nên chắc tín hiệu ko đến nổi đâu bác.
vinhcao7
ĐẠI BÀNG
8 năm
@MBG Pair qua airplay được
oochipchipoo
ĐẠI BÀNG
8 năm
cái này koi đc hết kênh vn ko zậy...........
xtitan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhập liệu bằng cái remote đó hết hả bác ?
Có pair được bàn phím rời ko
TuanGT
ĐẠI BÀNG
8 năm
HDviet, Hayhaytv, FPT Play, K+ , Zing v.v... anh em đâu hết rồi lên store nào 😁
jackylefan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cáp quang 200 ngàn/tháng ko biết có play mượt ko hay xoay miết (((
A.R.R.O.W
TÍCH CỰC
8 năm
Đang xài con smart tv 65" rồi, tuy ko nhìu ứng dụng nhưng mua thêm cái này lại thành thừa thải.
sao remote xài lightning mà AppleTV lại xài USB Type C nhỉ? sao ko làm chung 1 cổng cho dể! 😔
MBG
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vinhphucng25 Ai cũng thắc mắc như bác. Hãy chờ các reviewer nước ngoài tìm hiểu hoặc câu trả lời từ Apple. 😃
vinhbao1989
ĐẠI BÀNG
8 năm
mong AppleTV có nhiều ứng dụng hay để mua cho đỡ tiếc 😃
Đang chờ e này về, smart tv dùng chán quá.
đếch có tiền 😁
MBG
ĐẠI BÀNG
8 năm
Anh em ai quan tâm thì qua đây lấy hàng nhé. Em mua đồ ở đây nhiều, giá tương đối ok.
http://www.maccenter.vn/AppleTV-Gen4.aspx
Mình vẫn thích REmote của LG hơn.
quá tuyệt, nhìn cách di chuyển của con trỏ là muốn xào một em rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019