Trên tay Apple TV 2015: dày hơn, mạnh mẽ và nhiều chức năng hơn

sonlazio
10/11/2015 4:25Phản hồi: 215
215 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giờ android box giá rẻ nhiều như lợn con, dùng thích hơn, dễ tùy biến hợp với người Việt hơn con apple tv này.
MBG
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyenbathanhtk4 Apple TV chỉ thích hợp cho ai đang dùng các thiết bị iOS và MacOS, mình mua chromecast (đời 1) mà nó hỗ trợ cho iOS như kiểu cho có vậy, xài rất ức chế! Không biết mấy con Android Box cao cấp hơn có tốt hơn ko bác???
ngoctu208
TÍCH CỰC
8 năm
Con này giá chính thức nhiêu vậy mấy Bác . Bên kmobile bán 4tr5 chát quá .
@ngoctu208 image.png
MBG
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ngoctu208 Bên này mềm hơn chút nè: http://www.maccenter.vn/AppleTV-Gen4.aspx dư chút tiền bù thêm mua cọng HDMI nữa. Apple giá chát mà ko tặng được sợi HDMI. Apple hút máu thật!
trieu1209
TÍCH CỰC
8 năm
@MBG Nó không có hdmi đi kèm nhằm giảm giá thành xuống đó. chứ cao quá ai mua haa.

thấy HDMI đi kèm thường nó đồng bộ và xuất hình ảnh ra chất lượng tốt hơn
@trieu1209 dây hdmi có bao nhiêu tiền đâu. apple keo dễ sợ
van_bich
ĐẠI BÀNG
8 năm
ngon nhưng ngán với giá của các ứng dụng, thôi thì xài androi bõ cho lành
USB-C là để kết nối adapter có AV-out, Optical-out => kiếm thêm hìu 😆
trieu1209
TÍCH CỰC
8 năm
bỏ cái cổng quang, thì nối vào màn hình. muốn mần ăn gì thì cũng phải bật cái màn hình lên.

haha apple khó vãi . thôi sài apple tv 3 cho lành. mong nó kết nối loa với xanh tút đc cho mình nhờ
Re0
CAO CẤP
8 năm
Sau mua ti vi là mua em nó luôn , hihi
mua con này hơi bị phí tiền, tính năng chỉ ở mức tàm tạm giá thì cao.
trieu1209
TÍCH CỰC
8 năm
như qua review này thì thấy nó cho xuất ra loa xanh tút . để chờ thực tế xem sao
2015 4th Generation Apple TV - [Review] - YouTube.MKV_snapshot_10.02_[2015.11.10_15.04.04].jpg
phantnang
TÍCH CỰC
8 năm
Cái giá hợp lý nhưng chỉ mua com Apple TV này không thì chãng có gì trải nghiệm. Có thể nói apple tv là 1 thứ ko thể thiếu trong hệ sinh thái nhà Táo
đến cái điều khiển cũng đẹp 😔
bocua
CAO CẤP
8 năm
Giờ Receiver toàn dùng HDMI rồi nên bỏ optical cũng đúng nhưng hơi sớm quá .
May mắn là mình đã được trải nghiệm sớm mấy hôm apple tv, cảm giác thật thú vị cái điều khiển apple tv này, có lẽ các nhà sản xuất tivi nên hướng tới những chiếc điều khiển như vậy, chỉ có 1 bàn di, 5 thao tác bấm mà có thể quản lý được từ việc nhập liệu, chỉnh kênh, chỉnh các thông số kỹ thuật. Hiện tại các ứng dụng còn khá ít tuy nhiên xem phim qua airplay từ iphone lên màn hình khá đơn giản và ko bị giật là đáp ứng được nhu cầu. Để xem phim có phụ đề thì chỉ một số kênh xem được như fptplay, hdonline chứ pub, hdviet chưa hỗ trợ ( hình ảnh trên tivi, phụ đề trên iphone khá bực). Về game thì phải nói tuyệt hảo, trải nghiệm rất thú vị. Việc nhập liệu cũng khá mới lạ, giống như sử dụng cuộn tròn trên ipod vậy, khá nhanh, apple cũng co tùy chọn việc tải app miễn phí thì ko cần nhập pass nữa, còn app phí thì phải nhập sau mỗi lần hoặc sau 15p tải ứng dụng. Nói chung xứng đáng số tiền bỏ ra.
ndthuanx
TÍCH CỰC
8 năm
Cái này có xem được youtube 0 các bạn?
Suaoto
TÍCH CỰC
8 năm
@ndthuanx Đc chứ bác ko xem video ah
Suaoto
TÍCH CỰC
8 năm
Mình cũng muốn một cái nhưng giá thì ....
buoivanbuoi
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ở đây có nhiều bác cứ nhất định đòi cổng quang, trong khi đã có hdmi rồi, hdm truyền tải âm thanh không hay hơn cổng quang sao, người ta giờ cắm hdmi từ apple tv sang reciver để lấy phần âm thanh, rồi reciver mới trả lại phần hình ảnh sang tv lại bằng hdmi, đúng chuẩn bây giờ nó phải thế
Zickimmortal
ĐẠI BÀNG
8 năm
MUA CÁI NÀY VỀ LÀM GÌ? 😃
thôi ở VN cứ android box + kodi mà xài, không thì fpt play box...nội dung việt phong phú hơn con này nhiều
RedBee8888
ĐẠI BÀNG
8 năm
chưa
cụ thể cần phải mua những thiết bị nào vậy bác , cho em tí hình ảnh được kg , thanks bác nhiều
barney88
ĐẠI BÀNG
8 năm
quá ngon, có nên thay em Dune chưa ạ 😃
tiger_sg
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình đã xài được khoảng 1 tuần nay, khá thú vị, nhưng phần xem các kênh truyền hình thì khó quá,phần lớn các kênh này chỉ được coi ở Mỹ thì phải, VN thì chắc khó mà sử dụng các dịch vụ này.
Chơi game rất tuyệt, đã chơi thử Rayman và Asphalt8, chắc ráng hốt thêm cái tay cầm chơi game là ngon.
Bỏ cổng optical không nghiêm trọng như các bạn nghĩ, 1 receiver là ngon lành, mình xài rất nhẹ nhàng 😁
RedBee8888
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tiger_sg Cần mua receiver loại nào vậy bạn , thanks
tiger_sg
ĐẠI BÀNG
8 năm
@RedBee8888 mình đang xài 1 cái của yamaha, có bạn cũng nói Denon hoặc Pioneer, cũng tốt lắm đó bạn
RedBee8888
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tiger_sg cái thiết bị đó ra sao vậy bác , thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019