Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay Apple Watch Series 5 phiên bản Ceramic: Trắng tinh tế

22/9/2019 4:4Phản hồi: 157
Trên tay Apple Watch Series 5 phiên bản Ceramic: Trắng tinh tế
Vậy là Apple đã quyết định mang lại trở lại Apple Watch Edition trên Series 5 sau một thời gian dừng phân phối trên Series 4. Lần quay lại này Apple mang đến cho người dùng 2 chất liệu chế tác: Ceramic (gốm) và Titanium. Phiên bản Ceramic mình có trên tay có kích thước mặt là 44mm, mời các bạn xem video trên tay:

Apple Watch Edition có cách mua sẽ hơi khác với việc mua các phiên bản bình thường. Với giá phải bỏ ra cho mỗi phiên bản Edition thì người dùng sẽ được tặng kèm 1 sợi dây cao su, mặc dù là bên trong hộp của phiên bản Edition đã có sẵn một sợi cao su theo máy rồi. Sợi dây cao su theo máy có phần khoá cái được hoàn thiện với chất liệu tương tự với chất liệu thân vỏ. Người dùng khi đến Apple Store sẽ vào chọn phiên bản Edition mà họ muốn, chọn sợi dây cao su họ muốn, đưa ra thanh toán thì nhân viên Apple lúc này sẽ lấy bìa giấy tương ứng từng phiên bản và gói 2 cái hộp kia lại. Đây cũng là lý do vì sao mà tổng thể cả phần giấy gói bên ngoài của Apple Watch Edition sẽ không có seal như các phiên bản thường.

Tất cả mọi thứ đều là màu trắng để "ton sur ton" với chất liệu ceramic trắng

Các phụ kiện đi theo phiên bản này như: dock sạc, cục sạc, sách hướng dẫn thì không có gì đặc biệt, giống y như của các phiên bản thép bình thường. Mình sẽ bỏ qua phần phụ kiện và chỉ tập trung vào cái đồng hồ với chất liệu đặc biệt này, mời các bạn cùng chiêm ngưỡng:

Phần thân vỏ ceramic trắng làm nổi bật phần màn hình đen, cong 2.5D

Cạnh trái với cụm nút Digital Crown cũng được làm từ ceramic

Bề mặt của nút được hoàn thiện màu đen với viền chỉ đỏ báo hiệu có LTE

Phần ngàm cài dây vẫn hoàn toàn tương đồng với các phiên bản bình thường giúp người dùng sử dụng được toàn bộ hệ sinh thái dây của Apple cũng như các bên thứ 3 dễ dàng làm phụ kiện dây cho nó hơn

Quảng cáo

Phần ceramic trắng chia thân vỏ Apple Watch Series 5 thành 3 phần riêng biệt đen-trắng-đen, tuy nhiên các Apple hoàn thiện sản phẩn rất đẹp chứ không làm nó bị rời rạc

tinhte_apple_watch_series_5_ceramic_25.jpg Cạnh trái vẫn là 2 dải loa như bình thường

Phần mặt lưng của phiên bản Ceramic được khắc thêm dòng chữ "Ceramic Case"

Quảng cáo

Sợi dây cao su đi theo trong hộp có phần nút khoá cài được hoàn thiện giống với chất liệu thân vỏ ceramic

Để ý kĩ chúng ta sẽ thấy Apple đã hoàn thiện phần thân vỏ của phiên bản Ceramic dày hơn một chút so với các phiên bản bình thường. Ở mép thân vỏ tiếp xúc với màn hình và mặt lưng hơi dày ra hơn một chút

Sau đây là một số hình ảnh mình đeo thực tế sản phẩm trên tay:

Chất liệu ceramic có trọng lượng gần tương đương với thép, hơi nặng hơn nhôm

Chất liệu ceramic cho cảm giác sờ vào ấm áp và thích tay hơn các chất liệu khác

Sợi dây đi theo máy có màu "ton sur ton" với mặt

Lúc đầu mình nghĩ là tay trắng đeo màu trắng mới đẹp, nhưng thực tế thì tay đen đeo cũng rất nổi bật.

Cám ơn Broshop.vn đã cho mình mượn sản phẩm để trên tay.

Apple S5 Ceramic + Pride Sport Band: mãi đỉnh

Dĩ nhiên là nó kết hợp với mặt đồng hồ Pride Edition nữa. Mình vẫn không thoát được khỏi màu trắng của Apple Watch cho dù Apple đã không còn ra phiên bản gốm trắng này nhiều năm rồi, mình đã đeo thử các Apple Watch khác rồi nhưng vẫn thích bản này……
tinhte.vn
157 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có mấy cha bán S3 gốm cố tình tráo cái dây để bán lại ăn chênh. Đúng là gian thương.
@Wolfrain mấy phụ kiện iphone cũng vậy thôi b : ((
Công_Đoàn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đẹp thật
@Đoàn3327 Nhưng vẫn chưa nghe gọi độc lập đc 😔, Viettel ơi: when?
Công_Đoàn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Nguyen Khac Dung T thì thấy chưa cần thiết lắm, vì lúc nào cũng kè kè đt kế bên.
Biron
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Đoàn3327 dùng trong trường hợp bị mất có thể tìm dc dc =))
minhbk
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Đoàn3327 Tông sụt tông phải làm luôn cái mặt kính màu trắng như ip 6s mình đang xài luôn mới hợp lý nhĩ !he he
Coi vid mới thấy hết vẻ đẹp của con này. Quá là đẹp!
kietbull
TÍCH CỰC
5 năm
Đeo dây da xong dính nước thì có sao không anh em? Ai xài dây khắc tên confirm cái coi!!!
@vicktorbui Vô tư đi bạn. Nó đc làm ra để phục vụ việc đó. Nếu hỏng đến bắt đền.
@Lehoangsang1187 16GB là con chíp nhớ. Nó còn chứ hệ điều hành và các app bạn cài nữa.
@cuhiep Ok bác. Vậy em yên tâm rồi
@cuhiep Cám ơn bác Hiệp nhiều nhé
Verified
ĐẠI BÀNG
5 năm
Phiên bản này không đẹp bằng thép không rỉ nhỉ
@allianzboys vẫn không sáng bóng và sang được như thép không dỉ
mrdrg10
TÍCH CỰC
5 năm
@tranquan1988 Nói thế chứ bạn mà bỏ tiền ra mua gốm sẽ thấy nó đẹp hơn thép ngay.
@App Store VN Nhìn thế chứ ở ngoài đẹp lắm, s3 đã thấy nó xịn xò rồi
@Verified Gốm thì nhìn ngoài đời thực mới thấy hết vẻ đẹp của nó, trắng tinh khiết, trắng tinh khôi là nó, chưa nói đến cảm giác thân thiện khi tiếp xúc với da người ít vật liệu nào có dc
manhtuan1712
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ui giờ chỉ hóng hớt mua AW 3 thôi nhìn series 5 thấy ham hố quá 😁
thấy ngoài màn hình only ra thì chưa thật sự thuyết phục để đổi s4 sang s5 rồi. nhưng công nhận cái vụ vỏ ceramic đẹp thật...
S4 mua dây màu mới S5 vẫn đẹp 😆) mua S5 phí tèng vãi

Kidm
ĐẠI BÀNG
5 năm
@trphong Bạn là 1 trong số ít người thấy như vậy.
@mouse_gaga Đeo như vậy lúc gập cổ tay sẽ ko bị chạm vào núm kia
@trphong Chắc bác nhóm số ít chứ mình với bạn bè toàn dùng ngón trỏ 😃
trphong
TÍCH CỰC
5 năm
@vicktorbui đeo sao thấy thoải mái là đc rồi b
novavn
CAO CẤP
5 năm
Giá về 10 chai là xúc
@novavn 10 chai còn chưa mua được bản nhôm ở vietnam bác ơi 😁
novavn
CAO CẤP
5 năm
@Tên Hiển Thị Thế mới chờ :D
@novavn giờ s3 bản gốm còn k có 10 chai, bác suy ra thời gian chờ nhé :rolleyes:
$1400 này mua đồng hồ cơ thì hợp lý hơn Aw
Bỏ $1500 (luôn thuế) mua cái Aw thì hơi phí tiền vì sang năm là lỗi thời 3 năm nữa thì pin bắ đầu chai
@harry.pham16 Thế thì cố 1 tí làm con này gold nguyên khối bao đẹp 37F6F070-5F28-40DC-A4B8-057AC9CB5B65.jpeg
@harry.pham16 3 nam chai cl. 1 năm bắt đầu pin yếu rồi. Đang xai ss4
@trivietvalues Nhiêu bác?
@harry.pham16 Phân vân làm cc gì !
Mua cmn cả 2 đi !
Cận cảnh nhìn rất đẹp
Đẹp.
@băng tải hai tín Sự thật khó nghe hả
@cuhiep nhìn đen thui vậy mà trong trắng sạch sẽ nổi gì
@harry.pham16 Giờ này còn đánh giá nhau qua cái bề ngoài
@cuhiep Ờh ....
Kiên Tống
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đẹp thật
Nói mẹ là gốm đi. Bài tiếng Việt cho thêm mấy từ tiếng Anh mà rõ ràng trong tiếng Việt có vào để làm gì. Cho kiểu nghe nó tây tây sang hơn à?
@Tú art Xin lỗi bạn, câu người dùng tiếng Anh thường là giỏi ngoại ngữ, dân trí cao bạn cho xin nguồn và dẫn chứng với. Không thì cũng chỉ là người nói láo và nói không căn cứ 😃 nói cách khác là không có tư duy phản biện (thứ được coi là cơ sở cửa người có học vấn cao). Dân trí không phải là từ được dùng để đánh giá về năng lực kiến thức hay trí tuệ, nó dùng để nói về mức mặt bằng hiểu biết của một số đông người http://tratu.soha.vn/dict/vn_vn/Dân_trí
@vicktorbui Chính xác, tôi công nhận. Tuy nhiên ở đây tôi không muốn tranh luận bằng lý lẽ mà chỉ nêu nhận xét từ quan sát cá nhân và chửi cho sướng miệng thôi. Tôi ghét thể loại như trên mà :rolleyes:
@Tú art Chửi người khác rồi bạn được gì? sướng cái miệng rồi những người khác họ nghĩ gì về bạn :rolleyes:. Tốt nhất họ nói gì kệ họ,im lặng và cho qua,khẩu nghiệp quá coi chừng nghiệp quật lại đấy :p
Biron
ĐẠI BÀNG
5 năm
@lucas_mufc gắt vl nhưng mà đúng =))
Hoàng Loe
TÍCH CỰC
5 năm
Sao mình vẫn thấy tiếc tiếc khi mua AW nhỉ =))) lăn tăn mãi để chọn AW hay mấy hãng của Thuỵ Sĩ.
@Hoàng Loe Ôi dào, bác cứ vẽ 😆 không có nhu cầu các chức năng của sw nên mới kêu lăn tăn giữa sw và đồng hồ cơ h lại còn phải ngại 😃) nếu bác đã cần đến các chức năng đó thì đã không cần nghĩ đến đồng hồ cơ rồi 😃
Hoàng Loe
TÍCH CỰC
5 năm
@Mạnh Xích Thố Bác giống núp trong nhà e quá vậy, e làm VP mặc đồ tây nên e thích mấy dòng đồng hồ cơ từ trước giờ, nhưng e đi tập gym và có tập chạy bộ nên cũng thích cả AW để theo dõi. Nhưng vì giá tiền 2 cái này nó cao nên e chỉ mua đc 1 nên mới lăn tăn 😃) Tay e ko hợp đeo dây cao su (đã thử mượn bạn đeo) nên e chỉ đeo dây Milan mà giá thì ko hề rẻ cho bản Milan.
Mac18
TÍCH CỰC
5 năm
@novavn Bạn hiểu thế nào về dòng swiss made bạn giải thích cho mình xem nào? Bạn đang đeo đồng hồ gì show nên luôn cho mọi người biết, lời nói cũng tăng trọng lượng hơn. Chứ hiện tại xạo l` quá người ta đọc cười ỉa 😁
@Hoàng Loe Thì rõ ràng là giới hạn tài chính ảnh hưởng đến nhu cầu của bác còn gì 😃. Thôi để tránh ae mình tranh cãi lan man, mình tư vấn bác 1 số phương án phù hợp cho nhu cầu của bác vừa smartwatch vừa lịch sự. Nếu ở văn phòng thì bác cứ mua đồng hồ cơ bác thích (quan điểm cá nhân là né mấy con như tissot, rado, swatch ra, nên lựa những thương hiệu tốt trong tầm giá như longines hoặc tag heuer) và mua thêm 1 cái tracker xịn (của garmin, polar hoặc fitbit) để sử dụng những lúc tập gym, chạy. Còn nếu thích các chức năng chuyên sâu của smartwatch mà sử dụng form của đồng hồ cơ thì bác cứ garmin fenix 6 (hoặc đời trước là 5 plus) mà táng: pin trâu, mẫu đẹp, theo dõi thể thao thì vô đối, nhất là chạy bộ. Peace !
Đẹp quá
Đẹp quá.
Nếu như iPhone 11 pro max có bản gốm thì làn luôn combo cho hoành tráng
AGE-FX
CAO CẤP
5 năm
@cienkang Chắc con ip giá 2k quá😃
màu trắng mà nhiều hình tưởng bản màu xám 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế