Trên tay Apple Watch Titanium: đẹp mạnh mẽ, không nhẹ hơn

cuhiep
24/9/2019 6:43Phản hồi: 215
Trên tay Apple Watch Titanium: đẹp mạnh mẽ, không nhẹ hơn
  • Không nhẹ hơn các phiên bản Apple Watch khác
  • Nhìn hiện đại và nam tính hơn
  • Màn hình always on
  • Mặt kính saphire
  • Trong hộp có kèm thêm mội bộ dây sport nữa

Apple không phải là hãng đầu tiên làm đồng hồ bằng titanium nhưng có lẽ sẽ là hãng bán ra nhiều đồng hồ làm bằng titanium nhất. Mình từng cầm chiếc Garmin titanium với giá gần 50 triệu đồng và bất ngờ với sự nhẹ của nó, nhất là trong cái thân hình rất hầm hố. Khi thông tìn rò rỉ về việc Apple dùng Titanium làm đồng hồ mình rất thích vì cũng nghĩ rằng nó sẽ nhẹ. Nhưng cuối cùng thì không nhẹ.

Về giá thì việc Apple xếp Watch Titanium ở mức giá khá đại trà cũng khá là hợp lý vì hiện nay Titanium không còn là vật liệu đắt nữa, chỉ đắt ở chỗ sản xuất sản phẩm bằng vật liệu Titaium thôi.

AW Titanium -3.jpg
Hộp của bản Titanium thì logo Apple và chữ WATCH cũng sơn chìm màu Titanium. Bản gốm thì màu gốm và các màu khác cũng tương ứng.

AW Titanium -2.jpg
Bên trong khi mở ra anh em sẽ thấy hai hộp, một hộp đựng Apple Watch S5 Titanium và phụ kiện đi kèm nó, dĩ nhiên là bao gồm cả cái dây sport đúng màu chuẩn theo Titanium của Apple. Hộp còn lại là hộp đựng một bộ dây tặng kèm, dây tặng kèm là dây màu gì hay dây thì thì có vẻ như được chọn khi mua. Lúc mua cái Ceramic ở Munic mình cũng được hỏi chọn màu gì cho cái dây này.

AW Titanium -4.jpg
Toàn bộ sẽ như thế này.

AW Titanium -1.jpg
Mặt Apple Watch Titanium nói riêng và toàn bộ mặt Apple Watch đều được để trong một chiếc bao giả da được làm rất đẹp và tỉ mỉ, vừa vặn.

Màu của mặt Titanium bạc này nhìn lướt qua sẽ thấy sáng như là bạc của nhôm. Nhưng dừng lại chút thôi là ta thấy sự đặc biệt của nó nhiều. Nó đẹp, xịn và mạnh mẽ hơn nhiều. Một lợi ích của các bản Watch cao là có mặt saphire nên chống trày sứt rất tốt.

AW Titanium -5.jpg
Đây là dây màu đen tặng theo hộp mình gắn vào chụp. Dây màu xi măng (titanium) mình chụp ở bộ hình bên dưới.

Hình bên dưới tay láng mịn không lông lá thô, đen là tay mình. Còn lại là tay MOD smartwatch Trần Hoàng Long. Anh em vào cộng đồng smartwatch ở Tinhte.vn/smartwatch để trao đổi với mod Long và các anh em khác về các thể loại kinh nghiệm đồng hồ, vận động nhé...

Quảng cáo

Lúc ở Đức đi mua Titanium mà không có nên về VN mua. Cám ơn
Broshop.vn đã để giành cho mình.

AW Titanium -7.jpg AW Titanium -8.jpg AW Titanium -9.jpg AW Titanium -10.jpg

AW Titanium -5.jpg AW Titanium -6.jpg
AW Titanium -4.jpg
Anh em thấy Apple ghi là Titanium & Ceramic case là vì mặt dưới của Apple Watch là dùng gốm.

AW Titanium -1.jpg
AW Titanium -2.jpg AW Titanium -3.jpg

Quảng cáo

AW Titanium -5.jpg AW Titanium -4.jpg AW Titanium -2.jpg AW Titanium -3.jpg AW Titanium -1.jpg AW Titanium -18.jpg AW Titanium -17.jpg AW Titanium -16.jpg AW Titanium -15.jpg AW Titanium -14.jpg AW Titanium -13.jpg AW Titanium -12.jpg AW Titanium -11.jpg AW Titanium -9.jpg AW Titanium -8.jpg AW Titanium -7.jpg
215 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Phiết CN
TÍCH CỰC
5 năm
tạm
@tranvangiapcp Có nói giá chỗ nào đâu bạn ! Chỉ nói cái garmin giá 50 à
hungsisvn
TÍCH CỰC
5 năm
@Vi_Thang công nhận mê con máy chụp hình hơn
Fyin
Trứng
5 năm
@vanphiet Ok tạm. Mình cũng ko có tiền 😁
chenyoung
TÍCH CỰC
5 năm
@vanphiet hóng active 2 :v
Đẹp quá, mà giá hơi cao nên mình quyết định sẽ mua Apple Watch Series 3 trong thời gian tới 😁
@tuangsna Aw 3 4t5 khá tốt
@see022 Con nít thì mua tiokid mà đeo. Aw vài hôm là vỡ nát. Khéo lại tiếc tiền
@tuangsna Sr3 có những tính năng huyết áp, kinh nguyệt, sos khi ngã không ạ?
concuuduc
TÍCH CỰC
5 năm
Quá đẹp rồi
Muốn mua bản Titanium mà sợ mới 1 năm là lỗi thời, 3 năm là pin chai rồi bỏ không xài được nữa. Nên chắc mua đồ hồ cơ + bản nhôm đeo thay phiên
tndp
ĐẠI BÀNG
5 năm
@annaphuong mình cũng vậy S2 Milanese loop cũng chỉ bị trầy màn hình, pin thì cả ngày tối về nhà tầm 8:00 thì còn khoảng 40%
@tndp Bị tróc lớp phủ saphia nè bạn, nhìn như vệt dầu loang
@tndp Mình tối về tắt, pin 3 ngày
.a.l.e.x.
TÍCH CỰC
5 năm
Quá đẹp, k biết bao giờ mới sd được với các thiết bị apple khác trừ iphone
HamDzui
CAO CẤP
5 năm
@phamthienthuong Họ tạo ra hệ sinh thái để lôi người dùng vào, sau này iphone 6s cũ giá rẻ tầm $100, 2 năm sau bạn mua S5 tầm $100 là có cái để trải nghiệm

Mình xài S1 với 6S thấy khá ổn
@HamDzui Không có chuyện 2 năm sau mà xuống còn 100$ nhé 😆), con AW series 3 giờ vẫn trên 200$
@phamthienthuong Khó đấy bác
HamDzui
CAO CẤP
5 năm
@nịnastorm Bên Mỹ mình thấy họ rao bán $120 - $150... đợi AW ra tầm 2 tháng nữa cũng hạ nhiệt nhanh
40 củ cái đồng hồ này? căng nhỉ
Kidm
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Bruce Nguyen 8899 Bạn k xem video ah? 25 củ 😆
@ptp49 Cơ nó khác nhé
winter1989
TÍCH CỰC
5 năm
@Manhtoan112 Smart watch dùng tối đa 2 năm là chán thôi, thế nên nếu k phải rất giàu thì k nên dungg những bản này, phổ thông anh em cứ bản nhôm thôi, 1 năm lên đời 1 lần còn hơn phải dùng 1 con 2-3 năm
@winter1989 Chuẩn đó bác
Nhìn cũng ổn, phấn đấu kiếm 1 em,
Đúng là đồng hồ ko phải dành cho doanh nhân thành đạt, người yêu công nghệ...nhìn như đồng hồ trẻ con 😁
@Khẩu trang xanh Đồng hồ này dành cho trẻ con thành đạt nhé ))
HamDzui
CAO CẤP
5 năm
@Phạm Đoàn Hổ Thành đạt mang đồng hồ trẻ con thì vẫn đẳng cấp
Ray—-
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Khẩu trang xanh Đúng oài bạn, nhìn hình để biết thêm chi tiếc nhé !!!
Nhìn gớm bỏ m** !
Ghét nhất dây màu trắng. 1 thời gian nhìn cháo lòng tởm chết.
Bản da HM đẹp mỹ miều ! Có 34 củ hôm nào Mò trên tay đi cho ae cảm nhận !
TDCuong_TN
TÍCH CỰC
5 năm
Cu hiệp giờ vì tiền mà QC kinh quá
@TDCuong_TN Không nhận quảng cáo thì cạp đất mà ăn à
@TDCuong_TN Ko vì tiền thì hơi phí
@TDCuong_TN Fb nó ra rả bài tàu, bợ mỹ mà. Suốt ngày ăn tiền QC mấy hãng đt tàu, tự ỉ* vào mồm 😁
Quá đẹp,bản titanium này lắp với dây kim loại chắc chất lắm đây
hoangmars
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thiệt tình vấn đề chính tả là một vấn nạn đáng báo động cho toàn dân. Đây không còn là một trò đùa, đây là nỗi đau dân tộc!
Hailua6510
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hoangmars "dây tặng kèm là dây màu gì hay dây thì thì có vẻ như được chọn khi mua." Thời gian gần như đóng băng và không gian thì tĩnh mịch đến lạ kỳ khi đọc đến đoạn này mod @cuhiep ạ.
@Hailua6510 Không chỉ chính tả mà cả ngữ pháp nữa
@hoangmars Đây là sự ngu dốt và lấp liếm đi bằng chiêu bài "trò đùa"
1 kiểu đh cứ khi mỗi lần thay màu/đổi chất là cn lại xúm vào khen lại;))
@demonntl Kakak ko khen thì biết lm gì bạn
knonlylove
TÍCH CỰC
5 năm
Nhìn như nhôm xước ta. Trc cầm 1 con Seiko titan nhìn khác hơn
Không chỉ thiết kế mà giá cũng kinh hoàng 😁 Mình được cái đồng hồ toàn để coi giờ, không biết khi nào mới có mục đích cao cả hơn để lên đời :p
Titanium rẻ rồi, chờ 1 chiếc xe đạp bằng titaniu giá dưới 10tr 😆)
@Tinluntit1010 chém vừa thôi bố, con đưa bố hẳn 15 củ bố mua cho con 1 cái, tiền...thừa cho bố giữ
@nịnastorm Lêu lêu thanh niên có vấn đề đọc hiểu 😆))
@Tinluntit1010 Lộn, đọc "chờ" thành "giờ" 😃)))
@Tinluntit1010 Cũng ko phải hiếm nữa đồng hồ cơ làm nhiều rồi
Mình cũng mới mua hôm nay. Công nhận khác biệt @cuhiep ơi 😆

E6A774CB-A567-4B70-85EC-B9CE7BE9ABD3.jpeg CBEEF85A-667F-454C-9651-655B40C20279.jpeg 3BAC77AB-4151-4DD9-AD8B-3D2BB5EDF6DE.jpeg
@Rainwalker Khác biệt đầu tiên là giá tiền 😁. Mà đúng là màn hình luôn sáng thì đẹp thiệt.
Quang T.
ĐẠI BÀNG
5 năm
@harry.pham16 Cơ bản nếu mình đủ thông minh thì chả có đứa nào dám thái độ hay leo lên đầu mình ngồi cả.
@Mạnh Xích Thố Ờ, đâu sướng bằng mấy đứa bưng bô, hèn hèn vs tàu nhưng sống trên đầu trên cổ ng dân, ăn sung mặc sướng.
@Kidm Mình cũng nghĩ vậy, mình thích mua gì miễn là mang lại cho mình niềm vui thôi, còn ai nghĩ mình khoe mẽ mặc kệ, sống mà lo thiên hạ nghĩ gì.

Ví dụ của bạn kia là vào nhà hàng có nơi ko serve quần đùi dép tông, cái này ko liên quan đến vấn đề đang thảo luận. Người ta ko serve quần đùi dép tông là quy định, mình có quyền sử dụng dịch vụ (đồng nghĩa với đồng ý với điều khoản đó), hoặc là không.

Việc khinh khách hàng (có vẻ) ít tiền nó vẫn tồn tại ở 1 số nơi, nhưng ko phải là phổ biến. Khi mạng xã hội thời nay bùng nổ, thì một thái độ với khách cũng có thể khiến nhà hàng sập tiệm vì bị tẩy chay. Chúng ta cũng ko cần phải bận tâm về điều đó. Chúng ta mua gì, mặc gì chúng ta thích chứ ko phải để ng khác tôn trọng hay ko tôn trọng chúng ta.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019