Trên tay ASUS NOVAGO: pin 22 tiếng, khe SIM, không cần tắt máy

cuhiep
5/12/2017 23:20Phản hồi: 202
Trên tay ASUS NOVAGO: pin 22 tiếng, khe SIM, không cần tắt máy
Sự kết hợp giữa hai nền tảng là Snapdragon 835 và Windows 10S giúp cho chiếc máy tính xách tay này của ASUS trở nên di động hơn. Chúng ta có thời gian dùng pin liên tục lên đến 22 tiếng và thời gian chờ lên đến 30 ngày. Nút nguồn bây giờ là nút tắt/mở màn hình giống như trên điện thoại chứ không còn là nút dùng để mở máy tính mỗi khi muốn dùng nữa.

NOVAGO trang bị một khe SIM và thẻ MicroSD để anh em có thể mở rộng bộ nhớ lưu trữ (nghe không khác gì smartphone). Và với khe Nano SIM thì anh em có thể bỏ một chiếc SIM 4G nào đó vào để vào mạng ở bất cứ đâu thay vì dùng Wifi như trước đây. NOVAGO cũng hỗ trợ eSIM để dùng với một SIM chính khác mà không sợ ngắn kết nối.

Phần còn lại thì NOVAGO như một chiếc máy tính xách tay nắp gập tầm trung của ASUS. Với hai cổng USB-A bên trái cùng nút nguồn. Bên phải có cổng HDMI và lỗ nắm tai nghe. Nút khoá/mở màn hình và nút tăng giảm âm lượng giống như trến smartphone.

Màn hình ASUS NOVAGO là mà nhình cảm ứng, kích thước 13”3, độ phân giải FullHD. Màn hình có thể gập lại ra phía sau để tạo thành một chiếc tablet. Chất lượng hiển thị khá tốt cà cảm ứng cũng nhạy khi bạn touch bằng ngón tay hay bút.

NOVAGO có hai phiên bản là 6GB RAM 128GB bộ nhớ và 8GB RAM 256GB bộ nhớ với giá tương ứng là 599usd và 799usd.

ASUS-NOVAGO-17.jpg ASUS-NOVAGO-4.jpg
ASUS-NOVAGO-2.jpg ASUS-NOVAGO-5.jpg ASUS-NOVAGO-6.jpg ASUS-NOVAGO-7.jpg ASUS-NOVAGO-9.jpg
ASUS-NOVAGO-10.jpg ASUS-NOVAGO-11.jpg ASUS-NOVAGO-12.jpg ASUS-NOVAGO-13.jpg ASUS-NOVAGO-13.jpg ASUS-NOVAGO-14.jpg ASUS-NOVAGO-15.jpg ASUS-NOVAGO-18.jpg ASUS-NOVAGO-19.jpg ASUS-NOVAGO-19.jpg ASUS-NOVAGO-20.jpg ASUS-NOVAGO-21.jpg ASUS-NOVAGO-22.jpg ASUS-NOVAGO-23.jpg ASUS-NOVAGO-3.jpg
202 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Anh em mod min Tinhte xem lại cái âm lượng video đi. Cái intro rõ to nhưng phần sau có video to, video nhỏ. Video này mình bật maximum mà vẫn thấy âm lượng vừa đủ nghe thôi.

Nghe kĩ lại là giọng của anh Sonlazio, giọng mình thấy ổn nhất ở Tinhte nhưng không đủ kiên nhẫn để xem vì âm lượng quá bé.
hdainghia
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mrsugarvn đeo tai nghe vào âm lượng có 15% mà nghe đã rất to rồi.
@mrsugarvn bác soi lại xem tai có bị tắc gì ko nhé
@mrsugarvn mình nghe thấy cũng hơi nhỏ, nhưng đâu quá như bạn nói nhỉ.
@mrsugarvn Đó tai tắt nghẽn
Thế có chơi đc Aoe 1 vs Happlife ,đột kích ko Ad hiệp ơi 😃
@habu@
TÍCH CỰC
6 năm
@phongba046 S: small
@TDCuong_TN Nói xấu gì bố cu khang đấy?!!
@Ông Nội cuKhang Vkl ông nội cu Khang.Chào cha thằng hiệp .Dạo này khỏe không bạn 😁 :D :D
leo_hlm
TÍCH CỰC
6 năm
13tr ổn cho cấu hình cơ bản,nhưng cổng type C đâu?
@leo_hlm thu xèng đã nếu ổn sẽ tính tiếp 😁
phoipha
TÍCH CỰC
6 năm
có khả năng sẽ bán macbook air để mua dòng này
@phoipha Đang thích macbook air nhưng chưa có điều kiện, khả năng sẽ bỏ ý định mà lựa chọn dòng này :v :v 😆
@phoipha Bao h bán inbox mình cấu hình và giá nhé.
phoipha
TÍCH CỰC
6 năm
@iPhonecafe Mình làm kế toán nên khi nào cũng cần windows để chạy phần mềm. Macbook đc cái là mỏng nhẹ và pin lâu. Nhưng chạy win trên mac cũng không phải giải pháp tốt.
@phoipha Mac từ bản 2012 trở lại đây là hỗ trợ windows tuyệt đối hơn rồi nhưng cơ bản Mac vẫn là cái gì đó hơi xa lạ với công việc thông thường (trừ một số bác hay làm ảnh ọt nọ kia), bàn phím nó cũng không gần gũi như máy thuần windows mà đa số chúng ta là quen với máy windows. Do vậy lúc chưa có thì ham nhưng có rồi cũng nhanh chán 😃
con hp đẹp hơn
toicuatoi87
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Your Life By My Side nhưng mắc hơn nhiều
Mình ko rõ cái os trên máy này lắm. Win 10 bản j vậy? Và có cài đặt exe như winddows trên máy bàn đc hông?
Tiếndark
TÍCH CỰC
6 năm
@bestofstrongman chạy app exe như thường nếu nâng lên window pro ( mien phí) nhé, tương tự surface laptop
@Lò Văn Sò bác thử chạy exe như 10 pro xem . bằng cách nào cũng được , hay thử cài chrome xem
anh523110
TÍCH CỰC
6 năm
@gaza Bạn ơi nó chơi giả lập nên phải biết người dùng muốn gì chứ ko rảnh gì mà lại dính vết nhơ win 8 NT đâu. Tuy hiệu năng ko như mong muốn thật vì phải chạy qua giả lập x86 nhưng rồi sau này sẽ khác đi.
@Liệt Âm Win 10S chạy được app exe nhưng với điều kiện phải được đưa lên store
Quan trọng có chạy được nhiều phần mềm như bình thường không, chỉ lướt wed với office thì cũng chán.
zerglingno3
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Tony_HD dc
@Tony_HD nâng lên win 10 pro thì như một cái laptop bạn nhé
nghia3d
CAO CẤP
6 năm
Màn hình rung rung là thua rùi
@nghia3d Nếu dùng cảm ứng thì có thể xoay ngược, khi đó cũng vững chãi lắm
Pin 22 tiếng thời gian chờ 30 ngày, này thì intel
@lehongxuan mình noi đén win NT la nhắt đến sự thật bại vì chả ai support nó cả. Còn game LOL là gì mà khoe nhỉ ? Với giá 600-700$ để mua 1 con laptop chay PS khong nổi thì khong phaio ve ngam chu lam gi ?
@kkzbanana Windows 8 RT mới là bản chết yểu nha óc bò. Vãi cả "nhắt đến sự thật bại"
@trgiangvp3 Nói mãi cũng thế piece of sh!t.
Anhking
ĐẠI BÀNG
6 năm
HP nhìn tinh tế hơn 😕😕
Dethuong_lam
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đẹp quá luôn, pin trâu nữa
leanduy
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hình như win 10S thì không chạy được các app exe ! Cái này chỉ chạy các app trên chợ thôi 😃
@khoaqn0000 Nâng lên win 10 pro xong nó lag tung màn hình
@QuanPhamKT Tôi lạy ông, ông mua con lap 600$ với sự mỏng nhẹ, pin trâu... mà đòi chơi GTA5 thì tôi thua. Ông bỏ ra 12 củ ông build cái PC+màn hình+chuột + phím còn chưa chắc chạy mượt nữa là laptop dòng này.
QuanPhamKT
TÍCH CỰC
6 năm
@spsp mục đích dòng lap chạy win arm này là gì? Nếu làm việc, chơi game thì mua luôn laptop mạnh chạy win exe cho lành
@QuanPhamKT mỏng nhẹ, pin trâu. nhắm đến người dùng cơ bản.
Lại cái Win 10S
khoaqn0000
TÍCH CỰC
6 năm
@ThietKeWebChuyen-Com Miễn phí bạn à.
@khoaqn0000 Nâng lên thì lag tung chảo
@ThietKeWebChuyen-Com Nâng cấp lên Win 10 PRO miễn phí nhé:
  • Software: Windows 10 S (upgradable to Windows 10 Pro before Sept. 30, 2018)
khoaqn0000
TÍCH CỰC
6 năm
@nguyenly2016 Nâng lên thì vẫn chạy Photoshop nhẹ được bạn nhé.
Cái này gọi là máy tính bảng có bàn phím thì đúng hơn, chứ máy tính xách tay nỗi gì.
lehongxuan
TÍCH CỰC
6 năm
@trideptrai87 Chạy đc bản windows 10 đầy đủ nhé
toicuatoi87
ĐẠI BÀNG
6 năm
thắc mắc 1 điều cái ổ ssd 128 và 256 chênh nhau k nhiều mà sao giá nó chênh nhau đến 200usd lận. 2g ram k bn tiền cả
khoaqn0000
TÍCH CỰC
6 năm
@toicuatoi87 Có thể là chuẩn SSD khác nhau nữa
@toicuatoi87 Bác đọc vụ iPhone 32 với 64 gb sẽ rõ
@toicuatoi87 Đó gọi là kinh doanh ăn lời, hiểu ko bạn ? để có dc 1 cái lap xài SSD 256Gb thì nó phải làm đủ thứ thủ tục để mua và xong còn phải để ở kho chứa hàng để có mà thay, đủ thứ phát sinh... chứ bạn muốn nó mua bao nhiêu bán bấy nhiêu à
@habu@
TÍCH CỰC
6 năm
@toicuatoi87 RAM 6GB SSD 128 RAM 8GB SSD 256
@toicuatoi87 Cái này có lẽ chip nhớ EMMC, hoặc UFS. Không phải SSD
HP Đẹp hơn rồi
TUM LUM
TÍCH CỰC
6 năm
Vẫn không tài nào hiểu nổi " Nút nguồn bây giờ là nút tắt/mở màn hình giống như trên điện thoại chứ không còn là nút dùng để mở máy tính mỗi khi muốn dùng nữa "
@TUM LUM Thì ý bác hiệp là trên bản 10S khi tắt màn hình rồi mở lên lại nó sẽ ra màn lock, vuốt 1 phát rồi mới vào bên trong y chan như trên điện thoại á, đó là còn chưa kể chế độ tắt màn hình trên mấy con chip di động như 835 nó sẽ tự động tắt bơt những tiến trình k cần thiết nữa, nói chung là khác so với bản 10 pro. Bản 10 pro bác tắt màn hình chỉ đơn giản là tắt màn hình thôi, những thứ j đang hoạt động sẽ vẫn hoạt động, tắt như thế nào thì bật lên như thế, trừ khi bác để sleep. 😃
TUM LUM
TÍCH CỰC
6 năm
@Phạm Đoàn Hổ Không biết bạn có dùng tablet win10 pro không ( theo cách bạn diễn tả thì tui thấy là không ) tui lấy ví dụ từ surface pro win 10 nha :
- Mặc định của máy dạng này : bấm nút nguồn là sleep , bấm lần nữa là máy mở ngay không khởi động gì , máy mở lên ở màn hình lock đường hoàng nha
- Từ win8 đến win 10 đều là connect standby : cho ứng dụng chạy ngầm (mail, nhạc ..tùy mình chọn ), phần cứng máy hoạt động tối thiểu , tắt bớt tiến trình không cần thiết - tuy nhiên chip intel core khi ở chế độ này không tiết kiệm điện năng hoặc không hiệu quả bằng ARM ( phần này cái máy mới ra làm tốt vì dùng ARM )
Ở các máy bàn hoặc máy laptop khác, nhà sản xuất mặc định nút power là shutdown - ông cuhiep nhầm nhọt cái chỗ này - trong win , ở power option có cho tùy chỉnh nút nguồn là sleep hoặc hibernate hoặc shutdown
Vậy nha
@TUM LUM Bác k hiểu ý mình rồi, mình không nói đến chế độ sleep. Mình chỉ nói đến sự khác nhau giữa bản 10S trên 835 và bản 10 pro trên chip intel khi tắt màn hình thôi 😁 Cho mình hỏi trên bản 10 pro chip intel khi bạn tắt màn hình mở lên nó có vào màn hình khóa k vậy? :D
TUM LUM
TÍCH CỰC
6 năm
@Phạm Đoàn Hổ Có vào màn hình khóa nha bạn
lhp2006
TÍCH CỰC
6 năm
Máy có khe SIM thì dùng thay điện thoại được ko nhỉ ? Cầm cái này alo thì khối người phải ngước nhìn
@habu@
TÍCH CỰC
6 năm
@lhp2006 Ngta nói ồ thằng đó khùng 😁
@lhp2006 Đút tai nghe vào mà alo 😁
iamvuanhson
ĐẠI BÀNG
6 năm
Toàn mấy thanh niên đòi Snap chạy windows bản chạy được exe. Làm được ngay thì MS đã chẳng chờ người dùng lên tiếng. Cái gì cũng phải từ từ chứ.
@sweetlove_sunny Chạy được exe mà. Nhưng phải phân phối qua store
@sweetlove_sunny Cái chạy exe là cái quan trọng nhất, đòi hỏi là đúng chứ sao
Tiếndark
TÍCH CỰC
6 năm
@sweetlove_sunny lên pro chạy đc exe như thường nhé, trc nó thử tải 7zip trên mạng về cài xong xài ko khác gì win 32bit hết
@sweetlove_sunny kok chạy được exe thì khác gì cái windows RT chết yểu, nâng cấp lên bản pro là chạy oke nhá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019