Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay ASUS NOVAGO: pin 22 tiếng, khe SIM, không cần tắt máy

cuhiep
5/12/2017 23:20Phản hồi: 202
202 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nghi là năm sau máy Mác sẽ có vụ này.. Vui há ... 😁
@Bão Sài Gòn Mac như vậy làm zì?
Hiện Mac Air mỏng ngon chán rồi
Khởi động nhanh pin trâu 😃 ko game thôi
Có điều giá cao
@writedung Có thêm chỗ cho sim 4g thì vô đối thêm... Đi đâu cũng có nét ... Ý mình là vậy 😁
@Bão Sài Gòn Có sim cũng ko phải mới đây
Nhiều laptop Sony - Samsung - Dell.... Đời cao lâu nay cũng có khe sim bác à 😃
Nhưng mua ko sim thì thêm cục phát wifi cũng rẻ bác. Pin qua wifi cũng ok hơn 😃
Xấu kinh khủng khiếp
Chạy Photoshop , Ai, ... Đồ hoạ ok không... Mong là chạy được thì ngon
khoaqn0000
TÍCH CỰC
6 năm
@Nhi Hong Vien Chỉnh sửa nhè nhẹ thì được bạn nhé
Poweramp
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhìn hình như đâu có mỏng lắm nhỉ
Vẫn chưa có nhiều chọn lựa thương hiệu mẫu mã, chờ tiếp
numita
TÍCH CỰC
6 năm
Bộ lòng có nâng cấp đc ko nhỉ 🤔
Lí do thuyết phục nào để mua chiếc này thay vì 1 chiếc Intel mọi người?
QuanPhamKT
TÍCH CỰC
6 năm
@bud's T cho bác 1 lý do: dư tiền. Bởi vì dư tiền mới mua cục nợ này. Laptop ko ra lap, đt ko ra đt mà mtb ko ra mtb. Lap lai smartphone lai luôn Mtb. Ba xàm thật. Túm váy lại là mua laptop truyền thống cho lành.
Lucqh94
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bud's Pin trâu, mỏng, nhẹ, sài nhu cầu cơ bản
lehongxuan
TÍCH CỰC
6 năm
@QuanPhamKT Giảng viên, những ng có nhu cầu di chuyển nhiều mà chỉ dùng những tác vụ cơ bản như web, word, xem phim với 1 số game giải trí nhẹ nhàng.
QuanPhamKT
TÍCH CỰC
6 năm
@lehongxuan thế còn ipad và máy tính bảng android thì thế nào bác? số phận máy tính bảng ra sao?
lehongxuan
TÍCH CỰC
6 năm
@QuanPhamKT Nó chạy Android mà, Android có 1 hệ sinh thái hùng mạnh như thế ko chết đc đâu, cái này coi như là 1 PC nghiêng về di động hơn cấu hình thôi
_ Nói thực là máy rất đẹp, tính năng rất ngon, thiết kế chắc chắn và sáng tạo, nhưng nhìn cái bàn phím nông choèn choèn là mình chán òi =)) Cố bắt trước thiết kế kiểu dáng máy kiểu Macbook thì cũng tốt, nhưng bắt trước bàn phím Macbook thì quả thực ko chấp nhận nổi.
up209d
TÍCH CỰC
6 năm
@iceteazz máy càng ngày càng mỏng, thì bản phím cũng phải mỏng theo, đó là hệ quả tất yếu chứ bắt chước gì ở đây
@up209d _ Mời xem lại Thinkpad X1 Carbon và Thinkpad X1 Yoga để xem thế nào gọi là thiết kế bàn phím kinh điển. Mỏng hơn KO có nghĩa là tốt hơn nhé. Giờ mình vẫn đang dùng X220 đi làm, trang bị từ a tới z, full opt chạy như điện luôn, bàn phím căn bản là vượt quá xa mọi loại laptop non-thinkpad bây giờ.
up209d
TÍCH CỰC
6 năm
@iceteazz Mấy năm nữa xem, nếu nó muốn làm mỏng hơn, rồi sẽ tới lúc nó phải hi sinh cái độ dày của bàn phím thôi. Con X1 Yoga mỏng 16.8 mmm, X1 Carbon 15.95mm, Macbook Pro 13 mỏng 14.9mm. 1.9 mm đó có 1 phần là độ dầy của bàn phím đó. Túm lại là cứ làm mỏng hơn xem rồi có phải hi sinh cái bàn phím ko.
@up209d _ Cứ cho là bạn đúng đi, thì sao ? Cho tới bây giờ bàn phím Thinkpad vẫn là 1 đẳng cấp khác hẳn tất cả các hãng còn lại ở cùng độ mỏng, thậm chí là mỏng hơn vẫn ngon hơn khối con dày và cồng kềnh hơn, dù cùng thể loại hay khác thể loại, có lẽ chỉ thua phím cơ chính hiệu ở các máy gaming. Vì thế dù về sau nó vì độ mỏng mà hy sinh dần khả năng của bàn phím thì vẫn còn ngon hơn chán so với các dòng máy của các hãng khác vốn chả được quan tâm đầu tư bàn phím luôn. Và đừng quên là các dòng Thinkpad cũ cho tới giờ vẫn đáp ứng cực kỳ tốt cho công việc hàng ngày, chỉ có không chơi game và làm các công việc đòi hỏi hiệu năng cao được thôi. Mình đang dùng con x220 với bàn phím " classic " của Thinkpad và chạy còn nhanh hơn khối anh tầm thấp giá chục chai mới ra, chưa kể bàn phím chả cần phải bàn. Ngoài ra bạn đừng quên, Thinkpad có rất nhiều dòng chứ không chỉ có Ultrabook, dòng T mới là chủ lực của Thinkpad.
Laptop giá bằng nửa cái iPhone X, mua liền!
locls
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ngon rồi đó, nhưng chưa biết mức phổ cập được bao nhiêu % với thị trường về mặt sử dụng, có giao tiếp nỗi với các chuẩn của ngân hàng hoặc chính phủ đtử? sao mà nghi ngờ quá!!!
Sao không bảo anh A bán cpu với gpu còn anh qc thì bán chip mạng. Chứ con cpu này yếu quá.
Kunte
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không hiểu có cachs nào để gọi điện thoại trên con PC này luôn ko nhỉ 😃 Làm phát số điện thoại công sở, lúc nào mở máy thì tiếp khách, đóng máy là anh về roài khỏi làm phiền 😃
-DN-
ĐẠI BÀNG
6 năm
ngày laptop sát nhập smartphone k còn xa
NatvPa
TÍCH CỰC
6 năm
@-DN- sáp nhập tablet chứ bạn, chứ ai mà nghe điện thoại bằng laptop nổi
viptai92
ĐẠI BÀNG
6 năm
sao chúng ta ko cài windows vào điện thoại luôn, đã có nền tản sẵn rồi, đỡ mang theo máy tính.
up209d
TÍCH CỰC
6 năm
@viptai92 Giao diện ko phù hợp
Như ngày xưa máy tính mà có sim ko được ưa cho lắm. Còn bây giờ nên có sim vì rất tiện
vietthanh228
ĐẠI BÀNG
6 năm
bản Win cài sẵn là win 10S,
máy này có thể nâng cấp đc lên 10 bình thường được,
tuy nhiên hiệu năng chip ARM này chắc chắn ko thể bằng đc các chip của intel nên trải nghiệm win 10 pro sẽ ko ngon lắm.
QuanPhamKT
TÍCH CỰC
6 năm
@vietthanh228 Và vứt sọt. Thôi dẹp cho lành. Dư tiền mới mua cục nợ này
Lucqh94
ĐẠI BÀNG
6 năm
@QuanPhamKT Để có bài test ms biết được
Cây ổi
ĐẠI BÀNG
6 năm
có nhiều thứ mình từ ghét sang thích mê như mấy con IBM t40 ngày xưa, đàn fender telecastor. nhưng chỉ có mỗi cái hãng ASUS là mình từ thích mê sang ghét, ngày xưa nghe mấy tiền bối khen main asus ngon lắm, mình cũng hâm mộ, mua con laptop asus hàng rẻ tiền về. từ đấy đến giờ máy asus con nào mình cũng thấy ghét cái thiết kế
còn mới nên giá chưa được phổ thông cho lắm, chờ thêm 1 tg ngắn các hãng sẽ làm rồi giá sẽ tốt hơn
cài đc ubuntu ko ta, ubuntu có trên winstore

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019