Trên tay Asus Transformer Book Trio: máy tính lai 3 trong 1, chạy song song Android 4.2 và Win 8

cuLong
24/1/2014 9:37Phản hồi: 196
196 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tim90
ĐẠI BÀNG
10 năm
bàn phím giống macbook quá. @@ k biết Apple có kiện k nữa 😁
hungnt01
ĐẠI BÀNG
10 năm
ý tưởng hay, nhưng k thích hợp cho công việc lắm
ChuotThanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đa dụng nhưng tớ thấy ko biết có hữu dụng ko?
Mình mới mua con này bên thế giới di động được gần 1 tháng rồi, sau hơn 1 tháng cảm nhận thì phải công nhận là cưới em này về không phí thóc phí gạo đâu các bác ạ.
Về thiết kế: Tốt, khi được làm bằng nhôm, đặc biệt là cả viền cũng được làm bằng nhôm nên nhìn rất sang trọng, cầm không nóng máy, loa được thiết kế rất tuyệt vời điểm trừ thì có 2 về thiết kế là khi là tablet thì máy có hơi không vừa tay do được bo tròn từ đỉnh xuống, tuy nhiên cầm bằng một tay vẫn cho cảm giác chắc chắn. Thứ hai là do máy mỏng (tablet) nên khi chơi một số game bật tiếng sẽ có cảm giác máy hơi rung, mấy hôm nay chơi flappy bỉrds thấy máy hơi giật, còn lại thì tuyệt vời
Về các cổng kết nói thì máy có tơi 2 cổng kết nói úsb 3.0 tuy nhiên chỉ dùng được với win 8 mà thôi, đã thử kết nói với projector nhưng android không nhận (hơi buồn)
Pin: thật sự là pin của máy này nếu để chạy android thì rất tuyệt vì pin được để bên trong cả trên dock và trên tablet nên không thay thế được, tuy nhiên pin dùng rất lâu có thể xài vô tư trong 2 ngày mới hết pin trên tablet, còn chưa kể là pin trên dock có hỗ trợ cho cả tablet.
Tuy nhiên pin khi chạy chế độ win 8 thì không ốt lắm, khi dùng chế độ này thì các bác nên tắt android hoặc chuyển chế độ để tiết kiệm pin vì máy chạy cả 2 hđh song song nên rất tốn pin. Tuy nhiên điều này tạm chấp nhận được vì dù không mạnh mẽ nhưng có thể hoạt động hơn 5 tiếng liên tục ^^

Điểm trừ lớn nhất của máy là đôi khi chuyển chế độ hơi lâu (khoảng hơn 15s) nhất là từ android thành windows 8.
Cảm nhận của em là trong tầm giá khoảng 20-25tr mà muốn có cả tablet pc, laptop cùng lúc thì đây là lựa chọn tốt, đầu tiên là nó là 2 thiết bị tách rời khi để chế độ tablet (cái đế khi đó gắn với cái màn hình thì sẽ trở thành một cái pc, tuy nhiên mousepad trên cái dock không dùng được), và như vậy bạn sẽ có 2 thiết bị khác nhau cùng lúc.
Thứ hai , là dù khi làm tablet máy có hơi to nhưng với xu thế mới thì tablet năm nay sẽ phình to ra (điển hình note 12.2) cũng như màn hình sắc nét và thiết kế cầm rất vừa tay và trọng lượng nhẹ so với hình dáng (0,7kg/11.6') thì mình không nghĩ đây là một nhược điểm.
Thứ 3, cứ thử tưởng tượng trong lúc đang làm việc căng thẳng bạn tách cái màn hình ra thành tablet thì khi đó bjan đã có một thiết bị giải trí tiện lợi mà không ảnh hưởng đến công việc, sau đó lại lắp trở lại để tiếp tục công việc mà không sợ ảnh hưởng đến việc đang làm dở.
Có thể nói sau hơn 1 tháng mua em này mình thấy em này là tuyệt vời và phù hợp với người dùng văn phòng hơn cả nếu muốn mua tablet, đặc biệt là trong tầm giá (22tr9) so với các dòng tablet windows 8 quá dày và đắt như surface và vaiotab thì con này là tuyệt nhất
@o0demonstrife0o vậy là có mem để chia sẻ rùi. mới sắm em này bên tgdd. Cảm nhận y hệt bác 😆
@o0demonstrife0o bạn cho mình hỏi làm thế nào để tắt android chạy nền khi sử sử dụng win 8 vậy, mình muốn chạy win độc lập để đỡ hao pin mà không bik làm cách nào. Mong bạn chỉ giúp. Cám ơn
@bonbon51 Quá dễ. Bạn bấm nút chuyển sang chế độ androi rồi ấn phím nguồn ở trên (phần tablet) tắt đi, máy sẽ tự động chuyển sang chế độ win8.
@o0demonstrife0o Chạy win8 kết nối máy chiếu ổn ko bạn?
thấy nhiều bác lo bò trắng răng ghê! Người ta làm cái máy cũng nhắm đến phân khúc nào rồi, con này để đi show mấy concept cho khách hàng là quá ổn, buồn buồn tháo ra chơi game, về cty làm việc thì gắn vào dock.
Cũng hay. Mua 1 lúc 2cái mmáy tính..
ngocaominh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chạy hai hđh chắc là tốn pin lắm

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn mobile app
asimo7777
TÍCH CỰC
10 năm
mua cái asus t100 với cái nexus hình như là rẽ hơn.
Khi ở win 8 thì màn hình có cảm ứng ko nhỉ

Sent from my IM-A850S using Tinhte.vn mobile app
favor_thien
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chetnhacon Cả Win 8 lẫn Android đều chạy ở MH cảm ứng hết
Nhưng muốn chạy Win 8 thì MH fải gắn vào dock
sumboy
CAO CẤP
10 năm
Sao ko phải là win 8.1 nhỉ

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
Làm cái máy tính bảng cấu hình khủng rồi chạy dual boot, có thể chuyển đổi qua lại nhanh vẫn thích hơn. Lúc đó cái dock chỉ để kèm pin và ổ cứng, các cổng kết nối
đẹp vl nếu giá rẻ sẽ mua
Mình thực sự thích ý tưởng này của Asus. Tốt cho cả giải trí lẫn công việc. Điểm trừ của mình là thiết kế man hình mặt sau thô, không đẹp; hai là với Asus thì cái giá 23tr là hơi cao, chưa đủ tin tưởng để mua.
sunpious
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có bán riêng cái bàn phím thì mua về làm desktop cũng được.
Asus đang nhảm dần
Không thích dòng lai 2 HĐH...
một là Tây, hai là Khựa, ba là Miên, nên dùng một hệ sinh thái hợp nhất, dùng cái này thì có khi tính cách cũng ''ba phải'' theo nó luôn :rolleyes:
Rất sáng tạo, không biết có nặng không ta
mình thì ko hề thích cái thể loại này, thấy giống ... "thế giới thứ 3" , khó làm được cái gì tốt cả 😃
kidhitech
TÍCH CỰC
10 năm
vấn đề của em này là ko dùng được dữ liệu chung

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019