[Trên tay] ASUS X401A: Laptop sinh viên, nhẹ, đẹp, có USB 3.0, giá 7 triệu đồng

TDNC
31/5/2012 7:47Phản hồi: 566
566 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

muafiu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy này cày JAV tốt chán =)) . web, nhạc, phim, office thì hợp vs những ai ko cần nhu cầu cao rồi .
7 Chai thì thêm xíu nữa làm Co3 gen1 chạy khỏe hơn. Celeron chạy đuối lắm .
linh05
TÍCH CỰC
12 năm
  • Laptop này yếu điểm nhất ở CPU Intel Celeron B815 1.6GHz. Chip Celeron sắp thành đồ cổ rồi mà sao ASUS vẫn sử dụng nhỉ? Với mình thì sẽ cố tiết kiệm tiền thêm 4 triệu để mua 1 con ASUS 11 triệu Core i3, sẽ chạy ngon các phần mềm, ứng dụng cơ bản.
@linh05 Celeron là đồ cổ :eek:
@linh05
Chip celeron nhưng cấu trúc Sandy đấy bác, mạnh hơn core i3 đời đầu đấy. Chip mới của Intel chứ ko phải đồ cổ 80 chục năm về trước đâu
ken0168
ĐẠI BÀNG
12 năm
có điều kiện sẽ hốt một em ! like cho cái thiết kế
Con này so với con Lenovo 3000 G470 thì lên nấy con nào nhỉ. Con Lenovo đang được viettel bán giá 6tr490k với cấu hình:
Tổng quan Bộ vi xử lý Intel Celeron B815 (1.6Ghz, 3Mb cache L2)
Bộ nhớ 4Gb DDR3
Chipset
Đồ họa Intel HDGraphics 3000
Ổ cứng 320GB
Màn hình 14LED
Hệ điều hành PC DOS
Giải trí Ổ quang DVD SuperMulti
Âm thanh Tích hợp
Webcam 0.3MP Camera
Kết nối Wireless 802.11 b/g/n
Lan 10/100/1000 Mbps
Bluetooth Không
Khe cắm mở rộng Card reader 5in1
Thông tin khác Trọng lượng
Loại pin 6 cell
@Nguyễn Xuân Kiên con Lenovo ram nhiều hơn nhưng lại ko có Usb3.0,Bluetooth .Tóm lại lấy em Asus X401A vẫn hơn .
thevu.2006
ĐẠI BÀNG
12 năm
ngon quá nhỉ
ủa rồi lap này bán ở đâu vậy các bác.Em tìm mua cho gấu mà ko chổ nào có ạh.Em ở Sài gòn 😁
@khoa198484 mình cũng đang đợi đây
Nghe nói là đầu tháng 7 này ra dòng máy này
Chiếc máy dòng phổ thông mà đẹp ghê
đúng là chiếc máy màu trắng đẹp thật, mà hình như máy có đến 4 màu lẫn.
dunganh_bg
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác an phát có biết bh hàng về k
quá chuẩn cho yêu cầu bình thường mà giá quá rẻ. Ngoại hình & màu sắc cũng đẹp quá chời.
cấu hình khá cho dòng máy giá rẻ, thix cái thiết kế mỏng, đẹp, nhẹ, touchpad rộng rãi và nhìu tính năng mới được tích hợp.
@quyhuy135 3.3m mà ổng gì bác ơi :%%
may con nay chi cho may em choi game khu vuon tren may voi pikachu thoi chu anh em minh ma sai thi chac co luc buc minh la lai dap vo thoi
@lonelystar1990 con này dành cho văn phòng xài các ứng dụng bình thường, sinh viên học tập này nọ thôi. Chứ tầm tiền này mà đòi chơi game nặng thì ráp máy bàn cho rầu
dunganh_bg
ĐẠI BÀNG
12 năm
k biết bh máy này có nhỉ
cho e đào mộ xíu,,trên sài gòn or Biên hòa chỗ nào bán máy này thế nhỉ???
máy này chơi võ lâm 2 nuột không mấy bác
hàng đã về showroom ,mời các bác qua múc
dangkiemvp
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình mới mua em này về dùng thấy gõ phím cách(space) rất khó, rất bất tiện trong soạn thảo văn bản.
con hàng này chơi được cf không các bác
@kelly.pj Chơi cũng được bác ạ, nhưng phím hơi nhỏ, không có phím số phụ nên sẽ phải đánh kiểu ADWS. 14" mà bác
http://maytinhlongthanh.com/longthanh&module=quicksearch&keyword=Asus x401
@kelly.pj
Đọc 20 trang ở Topic này, thấy hơi khó chịu với 1 số người không rành IT lại phát biểu liều, nên quyết định comment 1 phát cho vui

Kiểu dáng thì ko có gì phàn nàn, với 4 màu Đen, trắng, hồng, vàng xanh, ai thích màu nào thì chọn màu đó. Cái này ko chỉ dành riêng cho nữ, nam vẫn dùng OK

Với cấu hình mình nhận xét con này OK, chiến được 3 acc Kiếm thế - cái này mình đã chạy thực nghiệm trên
Acer Aspire 4349 - AS4349 CPU intel B815 thấy không có vấn đề gì.

Đã cài Windows8 Release Preview 32bit
Trên máy Acer Aspire 4349 - AS4349 CPU intel B815
-> Good, hệ thống chấm điểm cùi nhất cho VGA là 4.3 điểm, khá là ok với 1 con VGA tích hợp như thế

Từ đó mình có thể nhận xét con ASUS này chạy chắc chắn ~ con ACER kia, CPU ~ các dòng Core 2 Duo E7xxx, ~ các dòng Dual Core E 5xxx, E6xxx

Vì máy không có ổ quang + thiết kế mỏng nhẹ nên mình nghĩ gọi nó là Untrlbook cho oai 😆, các thiết kế thật thú vị, hiện tại mình đang có ý mua con này về dùng chơi, có gì mình sẽ làm 1 bài nhè nhẹ về con này lên cho các bạn biết cảm giác khi dùng nó nhé. Cảm ơn đã đọc mấy câu lủng củng, hix điểm văn ngày xưa đi học có 5.2 thôi, thông cảm!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019