Trên tay Asus ZenFone 5 & 6 ở Việt Nam

sonlazio
3/4/2014 8:11Phản hồi: 1.392
1.392 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hình như viền màn hình bị hở kìa. Không biết bản chính thức có bị vậy không nữa
các bạn cho hỏi con Zen 6 hình như 2 sim hả,
nó có online cùng lúc dc k ạ, nghĩa là sim 1 đang gọi, sim 2 có cuộc gọi vẫn báo đc,
đang me 1 em 2 sim như note3 loai2sim mà đắt quá, nếu Zen6 dc vậy thì tốt quá
tks all!
@bqtuanprosty 2 sim, hình như bên techz hay Hd vn nói có thể chuỷen đổi chức năng 3 G giữa 2 sim,là 2 khe đều hỗ trợ 3g luôn chứ ko phải như trước là 1 cái có 1 cái không
còn cái vụ sim này bận và sim kia vẫn nhận được cuộc gọi thì hok bjk
@1280nikia kiểu như con Fonepad 2 sim mới đó, gạt sim nào lên thì sim đó 3g
đợi cái giá đã rồi tính
Tao yêu mày rồi đó zen, chỉ đợi mày đừng làm cao cho tao hốt cả cụm!
con Z2580 2.0 với so với con S400 1.2 thì thế nào nhỉ,mà bác nào biết cái vụ 2 nhân 4 luồn trên con này là gì không
hieuving
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sẽ hót lắm đây...
Cứ hét giá lên rồi ế thôi
Thôi mệt quá cãi nhau 3 cái tào lào comment như: xem ảnh và xem giá xem cấu hình chấm hết không tìm thông tin và suy nghĩ. Chúng ta chưa quyết định vội được đợi 10-15 asus họp báo rồi biết.
1. Z5 5triệu CPS khuyến mãi đồ ~1tr thế hiểu chưa nhỉ. Chưa hiểu lắp não zô cứ so sánh HTC D300 ở tphcm và ở hn thì hiểu vấn đề.
2. Con Z4 là con có thể được hổ trợ giá để bên asus chiếm lĩnh thị phần smart phone OK
3. 8x và Z10 BB (nói thêm moto thì không biết chứ một vài cái không gánh nổi 8x là đợt hàng Đài loan không giống đợt 1 nhé. Xắc suất bốc trúng máy hao pin khá cao, không có app của nokia( vì app nokia phải nói rất pro) nếu cài app nokia bằng proxy hay gì gì đó thì rất là hao pin (bác nào kêu không quan trọng hệ điều hành vậy bác xài mấy cái máy 5 6 năm về trước đi lên mạng được đấy màn hình 1-2 inch) 😃 đưa video vô phải cover vì nó rất kén video, mp3 phải synce giống apple thế mua ip 4 cho xong mà ip4 màn hình khá nhỏ cầm không thích với nâng lên ios7 thì đừng có nói đến độ lag giựt tung chảo của em nó (nhà mới đổi ss note 3 nên thừa hưởng lại 4 nên không ưng bị chữi là lựa máy xài gì kĩ zậy mày) theo mình đây chỉ một số điểm dìm hang 8x thôi nhé (các bác chém nhẹ em biết tới đâu em nói tới đó thôi).(Z10 hả bác nào kêu chơi game vác laptop :v voãi bác thế đi travel hay business là bác vác lap theo à quên cả mấy cái DSRL hay Mirrorless theo à (cồng kềnh) bác giàu bác mua láp xịn láp em 2,5kg lận 😔 đi em chỉ cần 1 cái balo thôi xạc 3 cái thứ đó đủ đứt hơi rồi) Z10 cũng ngon nhưng app còn ít hơn wp bác à gần như là BB thích làm bá chủ một phương mà Z10 đợt 001 này bác có chắc hơn thằng xách tay 00. 6tr không)
4. Thiết kế không phải bàn cải tùy người thích kiểu nào thôi nói về thiết kế mày bác qua mấy design tranh luận cho tiện (theo em Moto gì đó bo tròn như ss là không ưa rồi 2 đầu bo lên nữ tếnh voãi :v )
5. Cấu hình máy chưa thể bàn luận được cả phần cứng nữa thế nên mấy bác phải đợi trên tay đánh giá chi tiết hẵng nói nhá (mà em kết cái vụ low light camera rồi nhá :v bác nào đi chụp lén thì khỏi nói nhoá).
6. Con Z6 em không hiểu giá nó 😃 nên ko bình luận.
Thân thắng và quyết ái
@HoangBan2511 Mấy bác chém gió nhiều quá bác này gom hết Phát 1 phát thành cơn bão,công nhận bác này làm cơn bão mạnh thế......:eek::eek::eek:😃😁;)
@skymobilesky Bác xoày em đấy ào_Oo_Oo_Oo_O😃😃😃😃
bhhlive
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nói chung, nếu zen 5 giá 5m mà khuyến mãi thêm cái cover thì cũng khối người mua.
Còn cái zen 4 thì ăn đứt mấy anh khác rồi. Asus ra em này thì điện thoại FPT và Qmobile chắc bán xác luôn. =))
Định không comment nhưng đọc xong thì ko thể không cmt nữa =.=

1. Con Zen4 giá 1tr9 là để chiếm lĩnh thị trường, cái này chắc ai cũng hiểu.

2. Con Zen5 các bác ném đá đơn giản là vì giá nó cao hơn so với mong đợi, nhưng so với mặt bằng cùng cấu hình của Sam với No thì có con nào bằng?

3. Người ta đã bán rẻ Zen4 để lấy thị trường, thì Zen5 người ta phải kiếm lời để bù đắp chi phí. Dù gì mục đích cuối cùng của kinh doanh vẫn là lợi nhuận, phải kiếm được lợi nhuận thì mới đầu tư và kinh doanh tiếp được. Sam, No lúc đầu bán có đắt ko? Nó vẫn bán những con RẤT ĐẮT để lấy tiền đầu tư, ASUS vừa bước vào nên kiếm tiền đầu tư tiếp là không thể tránh khỏi.

4. Bác nào kêu Zen5 đắt thì có thể lôi con nào ra so sánh không? Không kể Moto G và Z10 nhé.
@southocean Thế mới có câu "Được voi đòi 2 bà Tưng". Mình thấy trong tầm giá nhà sản xuất đưa ra vậy, có nói nhiều cũng chẳng được gì. Thích thì mua, không thích giá đó thì không mua, tự nhà sản xuất sẽ hiểu mà giảm giá. Nhưng so với cấu hình như vậy, giá như vậy là quá ổn rồi. Nói chung hơi đâu mà linh tinh về mấy vấn đề này, không có con này ngon còn có con khác ngon, android thì tha hồ mà lựa.
@C-Kane Em tin bác đây là một “nhà bán lẻ chân chính” bác nâng giá kím lời nên bảo vệ bản thân mình,vậy ai bảo vệ lợi ích hợp pháp cho tụi em?
@nguyenvinhquang1989 kaka chưa có j chính cmn xác hết mà cứ tinh tướng, tới khi nó bán đúng giá thì mấy bố mua Z10 với G ở đó mà tức lòi đít ra kaka
@1280nikia Em định chuyển qua z10,có lúa nhưng vẫn chờ đây bác,uy tính thì mình hốt zen,bằng ko thì z10 làm tới.
Có 1 điều phải công nhận là cái ốp Zen 5 đẹp vãi.
😃😔😃Với mình thì đơn giản là công bố giá thế nào thì bán vậy là ok. Đừng treo đầu dê bán thịt chó là đc. Asus có thể công bố giá từ đầu là 20tr ok. Chứ đừng làm mất lòng tin người tiêu dùng
@noiaybinhyen277 Bạn không thấy ASUS công bố là "Starting at....abc$..." à? Cũng như apple thôi, nhiều giá và nhiều phiên bản khác nhau, đơn giản thế thôi.
@arah.kaka Đội giá của iphone nó khác bạn ah. Dân mình nghèo mà oai nên nó vậy. Chứ ip ở nc ngoài nó có bị kênh giá đâu.
@noiaybinhyen277 Thì ASUS nước ngoài cũng có kênh giá đâu. Thực tế thì dòng nào về cũng cao hơn mà 😔 Mình nghĩ là đồ công nghệ lúc nào mới ra cũng cao, nhưng so với mấy con khác thì giá nó cũng khá ok.
@arah.kaka Thế mình mới bảo để giá lúc ra mắt 20tr cũng ok. Đơn giản là báo giá phải chuẩn. Còn đội giá vì khan hàng hay vì thương hiệu, vì xách tay nó khác. Ở vn asus có phân phối chính hãng bạn nhé.
@noiaybinhyen277 Okie bạn 😃
phuongutehy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thôi cứ đợi bọn Asus họp báo là biết ngay ấy mà. Ai thích thì mua, k thì thôi. Các bác tranh luận loạn cào cào lên thế này... Mình chỉ mong zen 6 ra để con Lu1320 nó hạ giá cùng tầm là chiến thôi.
hiEu.pO
ĐẠI BÀNG
10 năm
đọc cả bài mà ko thấy nói bộ nhớ trong là bao nhiêu với giá dự đoán ấy ~~!
Cường quốc Việt lúc nào đồ công nghệ cũng mắc hơn người ta
TantoR
ĐẠI BÀNG
10 năm
bên HH niêm yết giá có 3.850 mà, các bác có đui ko?
Giá từ 5tr trở xuống thiếu gì sự lựa chọn: moto g, galaxy ace, z10, xperia m, lumia 525, lg l70...tóm lại không nên mua con này trong tầm giá ấy
@llxperiall Haha, mấy con đó bạn chỉ mình nó bằng con Zen5 chỗ nào :|

Ace, M, 525 cùi. mình chỉ thấy mỗi L90 là ok.
@arah.kaka 5inch pin 2050 nghe là cạch rồi. Cấu hình càng cao đa nhiệm càng nhiều càng tốn pin chưa kể chip intel chỉ xử lí tốt tốc tốc độ còn tiết kiệm pin lại thua xa quacom cộng thêm việc zenfone5 vác theo 2 con sim, pin yếu lại càng tốn pin. Cạch cạch cạch
@llxperiall Vấn đề là những con bác nói thì chẳng có con này có cấu hình mà giá tốt như Zenfone...^.^!!!
@toilatruyenthuyet Em thấy con LG l70 cũng được. Game thì cứ máy tính mà chơi, chơi giải trí thì cần chi cấu hình mạnh lắm.Smp bây giờ chủ yếu chạy mượt, lên mạng ok là dc. Chứ tầm 4-5tr thì kiếm được e nào cấu hình khủng, chụp hình đẹp đâu ak?
@tuanpro103 bác xem mấy tấm ảnh ở những trang trước kìa, còn con L70 của bác nói thì màn hình tệ quá mà cũng 4tr5 chứ ít ỏi j
bkboy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Zen 4 tự nhiên pin kém rồi tặng thêm 1 cục, hông lẽ cầm điện thoại lúc nào cũng bỏ túi 1 cục pin, đã thế không lẽ ngày nào cũng tháo máy thay pin. Thật không hiểu nổi Asus nghĩ gì.
@bkboy Thým đòi hỏi hơi quá rùi nhé
@bkboy Thým đòi hỏi hơi quá rùi nhé,cầm 2 củ và bước đi tìm cái nào tuyệt cmn vời hơn xem
duongvn2011
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình chỉ hóng Zenphone 4 😁
Kỳ này xúi ông cậu mua cái z4 đc r ngon bổ rẽ ram 1gb. Nhớ có lần ổng hỏi cái đt cảm ứng nào tốt mà rẽ ổng mua 1 cái. Bà mợ nói già rồi xài cùi bắp đc r. Ổng đáp lại 1 câu " hồi xưa ông già mình ổng chết mà có biết đt cảm ứng là gì đâu, bây h mình mua xài co biết với ng ta"

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019