Trên tay ba lô CAT Derrick : Vừa đeo vừa kéo, đi làm đi chơi 3 ngày thoải mái

Nam Air
27/5/2018 6:16Phản hồi: 90
Trên tay ba lô CAT Derrick : Vừa đeo vừa kéo, đi làm đi chơi 3 ngày thoải mái
Cái ba lô kéo CAT này mình mua đã 1 năm rồi, lúc mới mua cũng định trên tay nhưng rồi cứ bận rộn rồi quên mất, hôm kia admin hỏi mình có thích một cái ba lô nào đó không chia sẻ đi? Mình nói ngay là e đang dùng cái CAT Derrick ổn lắm, để em giới thiệu, lỡ hứa nên làm luôn.

Vì sao mình lại mua cái ba lô này? Vì công việc của mình đôi khi có những chuyến công tác ngắn ngày, cụ thể là 2-3 ngày. Mình cần một cái ba lô vừa đủ gọn để có thể mang theo dễ dàng, nhưng cũng đủ rộng để chứa đồ dùng cho thoải mái. Sau khi tham khảo nhiều anh em đã dùng thì quyết định mua cái này luôn.

Mình cũng có những chuyến đi 1 ngày thôi, nếu đi 1 ngày đêm thì mình dùng cái Lowepro Compuday pack 250 này, nhét thêm bộ đồ là đi qua đêm khoẻ re. Đi 2-3 đêm thì dùng cái CAT Derrick.

CAT là hãng chuyên sản xuất xe cộ máy móc hạng nặng, thương hiệu này nổi tiếng quá nên họ nhượng quyền cho các hãng sản xuất đồ chơi, áo quần, ba lô mắt kính. Phần ba lô thì mình tìm hiểu là họ giao phần sản xuất cho công ty Grown Up Licenses Ltd. ở Hongkong.

Balo này mình mua ở VN, giá khoảng 1.8 triệu, vải ngoài có chống mưa nhẹ, có nhiều mẫu nhiều màu cho bạn chọn, có loại chữ CAT màu đen thui. Cũng có loại vải balo là màu vàng rực nhìn gấu lắm. Mẫu CAT Derrick mình mua có dung tích 16L, các bạn có thể mua cỡ to hơn hưng mình nghĩ như thế thì to quá.

Khi dùng như vali kéo thì bạn giấu cái dây đeo đi, nhìn không ai biết đây là ba lô luôn

Biến thành ba lô trong vòng 7 nốt nhạc. Lúc đầu mình sợ cái quai không đủ chắc, nhưng đồ mình đựng cũng nặng, tầm 8-9kg mà mang suốt chẳng thấy sao.

Balo chỉ có 2 bánh xe thôi, bánh xe là loại kích cỡ nhỏ, phù hợp để kéo trên sàn gạch, đường nhựa, không phù hợp để kéo trên đường đất đá

Quảng cáo

Một số điều mình thích ở ba lô này: Hai bên hông có 2 túi để đựng đồ, với nhiều người thì chi tiết này quá nhỏ nhặt chẳng đáng để ý, với mình thì nó lại là một tiện ích rất cần thiết, túi này giúp mình mang theo được bình nước khi đi công tác, có thể đựng bình nhỏ hay to cũng được luôn.

Hai bên hai túi nên có thể nhét bao thuốc, đồ lặt vặt cần dùng ngay rất tiện

Quảng cáo

Ba lô có 2 ngăn, ngăn trước đựng được iPad, Kindle, bút viết, móc chìa khoá, cục phát 4G, đồ chơi linh tinh

Có ngăn dây kéo có thể đựng bao cao su, passport bọc da khacten.com này nọ

Ngăn bên trong là đựng laptop và áo quần đồ đạc, do đựng laptop chung với áo quần nên khi đi qua an ninh sân bay, khi lấy laptop ra soi chiếu có thể bạn sẽ bị người khác nhìn thấy áo quần. Đây là một chi tiết nhỏ mình không thích, nhưng phải chịu vậy thôi vì người ta làm chỉ có tới đó.

Khéo sắp xếp thì đủ đem áo quần mặc trong 2-3 ngày - mỗi ngày một bộ, mang thêm được quần short và đồ lót vớ vủng.

Mình nhét được từng này thứ vào balo khi bay 3 ngày: laptop, kindle, cục phát 4G, dao xếp nhỏ, pin dự phòng, túi cáp sạc, bình nước, bút viết, 2 quần dài, 2 áo có cổ, 2 quần short, đồ lót, vớ, chai xà bông

Đeo nhìn vẫn gọn đúng không?

Và khi mỏi muốn kéo thì tha hồ kéo, đỡ phải đau vai.

Thêm thông tin:
Chất liệu
Polyester
Model: Derrick
Màu Đen chữ vàng
Kích thước 30 x 50 x 25(cm)
Ngăn laptop 15.6 inch
Cân nặng 1.4kg, Dung tích 16L
Chống nước: Chống nước nhẹ mưa bay, không chống em gái mưa
Giá mua: 1.8Tr
Đem được lên khoang máy bay:
Được
Giờ còn bán không?: Mình thấy nước ngoài, Amazon vẫn bán giá 90$, Ở VN tìm thì thấy năm nay họ ra model tên khác rồi, nhưng xem thì thấy cũng y chang vậy thôi, chắc là là cũng thế thôi chứ ba lô thôi mà, có nâng cấp công nghệ gì đâu 😁
90 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bình nước 1 lít, vãi
@adagioleonard 30oz tương đương 900ml thôi bác :ad
Lulu tetinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đi công tác 3 ngày ? 16L? Nói thật bác chủ đi chơi đúng hơn. Hình thức và độ bền thì đúng chất CAT: chú công nhân 😆
@lhdtt Mình mua riêng của sasonite giá 600k bắc
bomy
CAO CẤP
6 năm
@Lulu tetinh Nói vậy cũng ko đúng. Tùy ngành tùy nghề mà, mình thấy mấy anh it hay làm về thiết kế họp hành công việc mặc đồ cũng thoải mái lắm. Tất nhiên nếu có hội họp lớn thì phải sơ vin quần tây rồi
@bomy Ceo Apple cũng áo thun thôi 😁
Lulu tetinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bomy bạn nói trên những gì bạn "thấy", còn mình bàn trên những gì của mình. Nên hai vấn đề sẽ có điểm chung và điểm riêng khác nhau, mình cũng không áp đặt gì cả nếu bạn thấy điều đó tốt cho bạn sau này thì cứ thực hiện thôi ˆˆ.
cafe6960
ĐẠI BÀNG
6 năm
sạc Macbook có loại nào mỏng nhỏ nhẹ vậy mod? mà nó đa năng tí nữa thì tiện chứ cục sạc macbook to chà bá.
@cafe6960 đổi máy xài usb-c thì có nhiều cục sạc lắm 😁
16 lít 😔((

Em đang dùng The North Face Router 35 lít mà thấy bình thường. Đi du lịch, đi học, đi công tác chỉ 1 ba-lô là đủ. Loại 16 lít như này chắc em phải mang 2 cái.
@HCproboy dùng loại này phải tập nâng cao kỹ năng pack đồ nhé em 😁
@Airblade14 kỹ năng có tốt mấy mà đồ mang nhiều thì cũng chịu 😆)))
@HCproboy Bởi vậy mỗi người mỗi nhu cầu mà, bài này nói chung chung cho n người khi đi chỉ mang áo quần 😁
2 cái túi bên hông k có tui k thèm để ý lun ấy chứ. Balo k có 2 cái bên hôg bất tiện vô cùng.
Đang dùg 1 cái balo full da style, 1 cái dell ultra pack 2.0, và 1 cái marks ryden. Vài cái noname nữa... ! Nhà 1 mớ balo
@quyetbuu991 nhà tui ba lô va li đếm tới lui cũng gần chục cái 😁 cái để đi 2-3 ngày cũng mua tới 2-3 loại để đổi qua đổi lại
IQ52
TÍCH CỰC
6 năm
riêng cái balo đã 1,4kg thì còn gọi là balo chi nửa vì đâu tối ưu cho việc mang trên vai, thế này thà vali luôn cho khỏi lăn tăn
@IQ52 vali bạn có mang được trên vai không? 😃
IQ52
TÍCH CỰC
6 năm
@Airblade14 ko hiểu ý tôi à, balo chưa có đồ đã 1,4kg thì khi full đồ lên 8-9kg như mod nói thì có tình nguyện mang trên vai lâu ko ? nếu đã ko tính đến việc mang trên vai thì tại sao ko tiến tới lựa chọn tối ưu hơn là vali ?
@IQ52 Vì đi 2-3 ngày thì mình ko cần mang vali bạn, mỗi người mỗi như cầu khác nhau thôi
fangzert
ĐẠI BÀNG
6 năm
giày của CAT đi cũng bền :D
king leoric
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chủ thớt đi công tác mà mang BCS theo luôn ;)
@king leoric lỡ mưa lấy ra bọc điện thoại bạn ạ, cần thiết lắm
Nhat_Huy99
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhìn cứ tù túng thế nào ấy, ebag ngon hơn
tuanhung2008
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác cho em hỏi, đi máy bay hạn chế hành lý xách tay 7kg mà.
Nhìn túi này ko dưới 15ky nhỉ! Mang lên ko bị hỏi à? Xin cám ơn!
@tuanhung2008 tuỳ bạn bay hãng nào và mua vé gì nữa bạn, mấy hãng nội địa như vj, js thì chú ý cái đó nhiều vì họ phải bán hành lý mà, còn bác bay các hãng khác thì thoải mái hơn.
chanhdara
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tuanhung2008 VN Airline được mang 20kg lo gì.
fine
TÍCH CỰC
6 năm
Không ổn với mình, 16 lít quá nhỏ. Phải thêm mộ cái cabin size nữa mới được.
@fine đi 2-3 ngày thì thế thôi bác, đi nhiều ngày thì lại có giải pháp khác
ndta13
CAO CẤP
6 năm
Oh oh oh oh!!!
CAT là chuẩn rồi, có điều 16L hơi kham khổ, phải có skill compact như winrar mới nổi.
Chắc do nhỏ quá nên phải pack cái áo mưa nhỏ chứ áo mưa to nhét không vừa 😁
@ndta13 đi 2-3 ngày thì thế thôi bác :D, đi nhiều ngày thì lại có giải pháp khác, áo mưa thì rất cần khi mùa mưa đã tới nhé
ndta13
CAO CẤP
6 năm
@Airblade14 Em nghĩ là cái áo mưa ấy thì cần quanh năm bác ợ :D
Mà thú thiệt là em thích mấy kiểu ba lô như vầy nè, thích đeo thì đeo, thích kéo thì kéo, trừ khi đi trên 1 tuần em mới thấy cần vali thôi chứ vài ngày ba lô túi xách là thầu được rùi.
Với lại rủi có bị rượt ôm đồ chạy cũng dễ :D
alex.hn
CAO CẤP
6 năm
Size này đi 2-3 ngày làm việc ko cần mang đồ formal kiểu vest/áo sơ mi thì ổn.
Nhưng giá thì cũng ko thấp nhỉ.
Note lại để đi tìm hàng tương đương.
@habu@
TÍCH CỰC
6 năm
Tưởng ko vừa cho Condom.
Ai ngờ Condom bỏ vào rất vừa 😆
đeo cấn lưng ko ad?
@batmanletruc Đeo thấy tạm ổn thôi chứ ko siêu êm ái dc nha bác
hoi be do''
chanhdara
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vãi bao cao su haha
Mr.P1n3
ĐẠI BÀNG
6 năm
bác cho em hỏi cái túi bác dùng để nhét dây sạc các loại đó là bác mua ở đâu ạ 😁
@Mr.P1n3 Mình mua của samsonite 600k bác. Bác ghế các cửa hàng của họ là có
Thực ra dòng balo vào loại thực dụng nhất là dòng tactical như 5.11, nó có hệ thống MOLLE để gắn các túi nhỏ, dao... cũng hỗ trợ MOLLE vào... chuyên dùng cho lính, cảnh sát, nhân viên an ninh, mật vụ các nc Âu Mỹ
Tính tùy biến của dòng này là cao nhất trong các balô vì thiết kế theo chuẩn quân đội, an ninh Mỹ và NATO... Tùy theo tình hình, mong muốn mà gắn đồ mình cần vào balo chính, đóng vai trò là cái module lõi-nền để gắn các module khác lên...
Có chỡ dán patch để làm màu nữa, cũng vui. Lâu lâu VN đá thắng dán cái cờ lên balo cũng vui!
Đi làm thì xài Delivery Mike phù hợp môi trường công sở
Nhưng thiết kế chuyên dụng hay loại như e này thì vẫn có những ưu điểm riêng của nó. Đang xài e 5.11 Hazard Nitro 20lít. Thiếu chổ thì gắn túi trước như MOAB 6lit quan Tier band, 2 túi hông nữa là cóthể ăn gian thêm tới 8-10l... Tổng 30l tha hồ. Balo trên 16l hơi chật hẹp đó! Balo nên dư 1 chút đựng cho thoải mái
Đồ Tactical đi làm, đi chơi, đi phượt đều OK. Nên lựa màu đen cho đỡ dơ và giảm hầm hố, quân sự, phù hợp nhiều hoàn cảnh... hơn màu vàng cát, xanh lá, hay rằn ri, ngụy trang pixel... hơi quá ngầu!
Từ lâu cũng mong muốn dòng tactical có bánh xe để đa năng và khỏe vai hơn
1,8 chai là hơi chát. Đang xài đồ nhái chỉ 700K 😁
Nói chung đang xài thấy nó hữu ích, thực dụng, tùy biến, đa năng nhất nên ko muốn chuyển sang dạng balo khác... từng chuyển rồi 1 thời gian ngắn cũng quay lại dòng tactical!
mimosa1805
TÍCH CỰC
6 năm
@MrDuc2010 https://www.amazon.com/dp/B00KGV2MQI/ref=twister_B01FX2Z9PA?_encoding=UTF8&th=1 dùng dịch vụ ship về
@mimosa1805 xài đồ nhái đủ rồi! Đang chờ hàng nhái của Baubax 2.0 đây! 500K-1 triệu là hốt! Quan trọng nhất là ý tưởng, chứ nguyên liệu tại VN giờ cũng tốt rồi! Xưởng may thế giới mà, may cho bao nhiêu hãng trên thế giới! Vấn đề là có thị trường hay ko thôi!
wargoner
ĐẠI BÀNG
6 năm
@MrDuc2010 Tâm lý xài hàng nhái vẫn không bao giờ thay đổi, đã bao giờ thấy hàng thật hay trải nghiệm thử chưa mà phán như đúng rồi. Fake thì vẫn hoàn fake thôi bro. Peace.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019