Trên tay balo túi xách Elecom BM-CDBP01: Lạ, đẹp và bền bỉ

tam8101399
4/7/2019 4:33Phản hồi: 68
Trên tay balo túi xách Elecom BM-CDBP01: Lạ, đẹp và bền bỉ
Chiếc túi xách kiêm balo Elecom BM-CDBP01 chắc chắn sẽ phù hợp cho những người thích sự đơn giản mà quan trọng là đẹp. Chiếc túi xách này có thể đựng được rất nhiều đồ dùng cá nhân hằng ngày cũng như sẽ có ngăn đựng laptop riêng 15.6inch.

Chất liệu của chiếc balo túi xách này là sợi vải CODURA 1000D ở mặt ngoài làm tăng khả năng chống mòn rách, kháng mưa tuyệt vời và vải da lộn suede ở mặt trong giúp hạn chế trầy xước trên các thiết bị điện tử có vỏ kim loại.

Codura 1000D lận nên bền và kháng nước cao

Chiếc balo sẽ có một khoang chứa được mở bằng khóa zipper ở đỉnh túi. Ở điểm này mình vẫn chưa ưng vì thật sự Elecom lại không may zipper kín hết mép của chiếc túi mà lại để hở hai bên, ảnh hưởng việc đi mưa thì nước mưa có thể lọt vào bên trong khoang của balo. Bù lại chiếc khóa kéo zipper đem lại sự hoàn thiện tốt về độ mượt cũng như độ bền.

Khoang chứa là điểm mình rất thích vì theo nhà sản xuất công bố thì khả năng chứa đồ hạn chế nhưng không hẳn vậy. Mình đã chuyển vật dụng chính (laptop, điện thoại, bàn phím…) từ balo cũ sang chiếc túi này và sau khi tinh chỉnh thì chỗ trống vẫn còn rất nhiều. Sẽ có một ngăn riêng có dây siết cho laptop lên tới 15.6inch dù NSX chỉ công bố cho laptop 14 inch. Tiếp đó là 2 ngăn nhỏ cùng bên với công dụng chứa những vật dụng dễ lấy thay vì thả trôi xuống dưới đáy của chiếc túi. Ở mặt đối diện sẽ có thêm 1 chiếc túi có khóa kéo zipper để bạn tách biệt các món đồ chẳng hạn như bóp ví, điện thoại với khoang chính.

Ở ngoài chúng ta sẽ có một khoang nữa thường để chưa dây đeo biến chiến túi thành chiếc balo thứ thiệt, ở khoang này mình cũng tranh thủ đựng chiếc áo mưa nylon để dễ dàng lấy ra.

tinhte_elecom_backpack-11.jpg tinhte_elecom_backpack-12.jpg
Móc nhựa thôi mà chắc cực kì

Cảm giác đeo sẽ mang lại cho mình hai trạng thái khác nhau: Khi chứa nhiều đồ và khi không đựng gì cả. Tất nhiên mình thích chứa đồ chứ ai lại mang balo không ra ngoài đường 😁:D:D Khi chứa nhiều đồ bên trong thì phần lưng sẽ có lực ghì nặng, tạo tư thế thoải mái, có chút lực dựa vào lưng nên không khiến mình có tướng đi xấu xí nữa (do mình có lưng hơi gù). Phần thoát khí mình thấy khá ổn, đeo lâu ở thời tiết nắng nóng cũng khiến cho mình ra mồ hôi, nhưng đó là do mình rất dễ ra mồ hôi, còn về phần lưng của chiếc túi không tạo cảm giác mình thấy bí hay hầm gì cả, thế thôi. Còn khi mình không chứa đựng gì, cảm giác đeo như không đeo, có chiếc túi sẵn dạo đi shopping hay đi chợ ấy:p

Quảng cáo

Full đồ, balo ôm sát người, sướng cái ở chỗ laptop làm form lưng người mình thẳng ra

Quai xách đơn giản, nhưng đồ nặng thì cầm hơi đau tí

Chiếc túi này sẽ là trải nghiệm mới cho các bạn nào vẫn thích hình dáng của chiếc balo truyền thống, với mình cảm thấy rất thích thú vì thứ nhất là sự tiện lợi ở độ nhẹ và bền của nó trước. Điểm thích thứ hai là không gây ra mình cảm giác nặng nề như những chiếc balo laptop khác, cảm thấy nó vướn vướn nặng nè mà phải kè kè theo sợ bị cắp mất nữa, còn với chiếc túi xách kiêm balo Elecom BM-CDBP01 này, có khi mình quên sự hiện diện của em nó luôn ấy chứ (đùa thôi!):D:D:D
68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vừa ba lô vừa túi xách ;) Nam nữ dùng được hết
@vn_ninja Kết hợp túi đi chợ đc đấy 😁
jun276
ĐẠI BÀNG
5 năm
Logitech K380? Con này dùng tiện ko bác, cảm giác tốt ko.
ankamura
ĐẠI BÀNG
5 năm
@jun276 Ngon bác ạ
atkhus
TÍCH CỰC
5 năm
@jun276 rẻ, bền
Nặng, gõ nông
@jun276 xài ổn, dùng khoảng 4 năm rồi chưa thấy có vấn đề gì, chủ yếu mình viết báo cáo bằng ipad nên dùng con này
Chống nước nhưng lại hở 2 bên mép =)))
@Việt Nam Đồng Đi mưa 1 lúc, mở ra thấy nước lõng bõng ở trong 😁 =))
[Zeus]
CAO CẤP
5 năm
Bộ lòng ngon phết 😁
ntpbee
ĐẠI BÀNG
5 năm
kháng mưa nhưng đựng nước được nhé anh em. Khóa kéo thế kia thì mưa là đeo 1 balo nước luôn, khỏi cần lu 😁
Bàn phím logitech K380 có phím tròn khó bấm quá, hay bị trượt.
Trong cũng rộng ghê, 2 trong 1 tiện nè
King.quan
TÍCH CỰC
5 năm
Xấu quá trời xấu. Sr tui chỉ nói quan niệm cá nhân. Có tiền mua balo Tumi mà sài
heohong2992
ĐẠI BÀNG
5 năm
Z đi mưa không được rồi
azhongcaizi
ĐẠI BÀNG
5 năm
Trông nó ái ái thế nào ấy. Chắc cho nữ dùng hợp hơn
nhìn cũng đẹp & lạ 😁 nhưng giá có vẻ không hấp dẫn lắm. 😔

Screen Shot 2019-07-15 at 10.52.46 AM.JPG

Screen Shot 2019-07-15 at 10.51.45 AM.JPG
DanielTran
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vinhphucng25 giá quá chát
MH174
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vinhphucng25 sặc, tưởng rẻ. chưa kịp search giá lướt xuống đã ttấy e ý chưa hợp với mình rồi
@MH174 bấm like đê :3
BB_Minh
TÍCH CỰC
5 năm
Tưởng tặng mấy thứ trong balo chứ?
snphat
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ba lô đẹp.
minhduc3891
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không thấy add ghi giá cho ae tham khảo
naokyo
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sao không để thêm giá tham khảo cho dễ hình dung nhỉ o_O
Đơn giản, đẹp-độc-lạ
Nhưng cũng như chủ thớt đã viết khóa không kéo hết & lòi ra ngoài như thế thật sư mình thấy không yêm tâm (mưa, ngứa tay ngứa chân, ...)
Duovo
ĐẠI BÀNG
5 năm
trông mềm mềm bệu bệu nhăn nhúm quá không thấy đảm bảo. Đựng những tài liệu giấy chắc nhăn góc hết
trunglk2
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ủa, đi mưa mà 2 mép thế kia thì sao nhỉ???
ai cha giá nó mặn thế nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019