[TRÊN TAY] bàn phím cơ custom blue switch 80g

minhvk243
5/7/2016 14:50Phản hồi: 4
[TRÊN TAY] bàn phím cơ custom blue switch 80g
xin chào #TinhTe , mình là Chocobai , đây là con đầu tiên trong cuộc đời mà mình tự build cũng như tự làm nếu có gì thiếu sót xin ae gạch đá thoải mái , thật sự xài được một ngày thì mình tự nghĩ là phải viết ngay review , vì cảm giác chả biết nói như thế nào nữa , cảm giác gõ cứ như là cầm hai cái lò xo bút bi bóp lại ý .

sau đây xin mời mọi người cùng đọc nhé ;) :
mình mới vừa nhận được tất cả linh kiện cách đây 3 ngày , với mạch AMJ60 version 2.0.3 , thấy bảo là hãng ghi như thế , mạch vừa đủ cho bạn gắn switch và led vào đủ để nó hoạt động , với chế độ led sáng , tối và breath ( thật sự với cái giá như cho này thì mình cũng không mong gì hơn 😁 )
plate mình cảm giác như là nhựa hơn là nhôm , vì màu đen sơn nhám thì khó phân biệt , gõ vào cũng chả nghe leng keng tiếng kim loại , nhưng bẻ thử thì mình hơi bất ngờ , không có tiếng giòn hay hậu quả gì cả , chất lượng tạm gọi là ổn

về case thì mình mua của một anh ở Hà Nội , cảm giác nhôm mướt rượt , hardanod , rất dày và cực kì chắc chắn , mình có thử chà vài đường ở một số bề mặt phẳng thì không có gì gọi là thiệt hại hay bong tróc cả , nói chung là mình yêu cái case này

ok tới phần quan trọng nhất , mình sử dụng blue switch và lò xo 80g , nhìu bạn sẽ thắc mắc , mợ ! bố thằng hâm , blue 80g thì mua mợ nó green cherry cho rồi

thì mình xin đính chính một chút là giá order của green nó gần gấp 3 so với blue ( nếu tính luôn lò xo 80g thì gấp 3 -_- )
lần này thì mình sẽ không lube , vì nếu lube thì sẽ mất tiếng clicky , do 2 phần tạo clicky của sterm bị dầu làm nó dính hẳn vào nhau không thể rớt xuống được cho nên mình chỉ làm sticker đen

nhưng cái mình còn không ngờ ở đây là cảm giác gõ , nó cho bạn cảm giác gõ nặng "1 chút" ( đối với mình ) , kiểu như hành trình nó bị dài ra
tưởng tượng mà xem , khi mà hằng ngày bạn đang đẩy tạ ở mức 45kg , ngày hôm sau bạn nâng hẳng nó lên 80kg , có phải bạn sẽ cảm giác thời gian sao mà nó dài dài dài dài đến thế ko nhỉ ?
mới hôm qua có 1 a hỏi mình custom là gì , mình trả lời custom là chính anh chứ nó ko phải là tên gọi thì hôm nay blue 80g là chính " mình " :3

nói đi thì cũng phải nói lại , thật sự thì đây là 1 chiếc bàn phím chỉ dành để gõ , gõ , gõ và gõ . không phải là 1 thứ sinh ra để chơi game , clicky thì vẫn phát ra clicky thôi , nhưng đưa tay vào gõ đi thì bạn sẽ cảm nhận được ( người viết hơi nâng bi ) , bạn sẽ không thể lướt trên mặt phím để combo , mình chắc chắn điều đó , vì nó cực kì căng , cảm giác giống như là sterm sắp bay lên khỏi topcover vậy , nhưng như vậy cũng không có nghĩa là không chơi được game , à mà game gì thì mình không biết nữa :D

lời kết : blue + case nhôm dày + lò xo 80g sinh ra là dành cho dân hardcore , chống chỉ định cho phụ nữ sơ sinh và trẻ em đang cho con bú , nếu bạn thích gõ và trải nghiệm cảm giác , hãy tạo cho mình một thứ gì đó riêng biệt , hãy tự tạo nên chính mình ( xài cái này dễ nghe vợ hoặc mẹ chửi lắm nghen )... , ok linear , tarticle , clicky or somthing else , but first you have to be yourselves ;)

ƯU :
  • gõ rất phê ( đối với mình )
  • vẫn đang tìm thêm
NHƯỢC :
  • giá tương đối gọi là cao
  • không có khả năng chơi game
  • không lube được , vì nếu lube sẽ mất clicky
  • ít chế độ led
cảm ơn mọi người đã đọc , hy vọng sẽ giúp ae nào mới vào chơi sẽ tìm được lối đi riêng cho mình
That's all for today , this is Chocobai Minh from
#VNMK
byeeeeee......

Quảng cáo

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

4 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn đẹp đó bác, chi phí bao nhiêu cho tất cả nhỉ?
minhvk243
ĐẠI BÀNG
8 năm
@WesleyNguyen1411 trên dưới 3 củ rưỡi nha bác , chưa tính công làm 😁
@minhvk243 Nhìn build ngon, mình cũng thích bàn phím để gõ, không game. ^^
@minhvk243 ~3 củ, vậy so sánh với mấy con hãng cùng tầm giá thì sao bạn?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019