Trên tay bao zin cho iPhone 4 từ Apple

cuhiep
22/7/2010 4:42Phản hồi: 170
Trên tay bao zin cho iPhone 4 từ Apple
Thế là mọi cái iPhone 4 bán ra đều được tặng kèm một cái bao hay cái viền cao su xung quanh đề hạn chế việc bị mất sóng của máy. iPhone 4 là một chiếc điện thoại đẹp, viền cao su là một phụ kiện chất lượng cao và đẹp. Tiếc là 2 cái này kết hợp với nhau lại ra một cái sản phẩm không đẹp lắm. Viền cao su làm cho iPhone 4 nhìn cục mịch và béo hơn thường, và nhiều khả năng người ta sẽ không nhận diện được iPhone 4 khi để trong chiếc viền này. Trong bài này mình dùng chiếc bao màu đen, ngoài màu đen ra Apple còn có màu: Cam, Hồng, Xanh Lục, Xanh Dương, Trắng

Trong thế giới phụ kiện làm cho điện thoại thì viền cao su này có thể nói là nằm trong ít cái có chât lượng hoàn thiện tốt, đặc biệt là các nút bấm tượng trưng bên ngoài rất đẹp, giống như là làm bằng kim loại sắc sảo. Viền này gồm có cao su mềm ở 2 mép ngoài cùng và nhựa đen bóng ở giữa, ở giữa lớp nhựa này có một rãnh giúp nó cứng hơn. Ngoài việc làm cho iPhone 4 nhìn đù hơn thì cái bao này khi gắn vào còn làm cho nút tắt/mở chế độ rung rất khó sài, phải có móng tay mới sài được. Lớp nhựa cũng dễ bị xước, lớp cao su bám bụi và viền cao su mỗi lần gắn máy vào phei kéo kéo ra cho nó đều.

Nếu là mình mình sẽ chọn giải pháp dán băng cho iPhone thay vì dùng bao này. Tuy nhiên nêu bạn thấy không băng, không bao mà nó cứ nghe gọi ngon lành thì chẳng có lý do gì để dùng cả.

Quảng cáo

Quảng cáo

170 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ntiendat97
ĐẠI BÀNG
14 năm
thêm cái bao vào trông chán quá :-<
Xdarkest
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nếu mình không lầm thì khi cái iPhone 4 đầu tiên bị lộ ra ngoài nó cũng mang 1 bao cao su, như vậy có nghĩa là Apple biết rõ về vụ mất sóng ngay từ đầu, nhưng lấp liếm rùi tung sản phẩm ra, và bây giờ tiếp là bao cao su, chắc là họ chuẩn bị bao từ trước rùi, mọi người an tâm, mỗi người 1 bao ko thiếu đâu =))
kinghai
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cái đó mình nghĩ là do Apple muốn giấu không cho người khác biết về mẫu điện thoại mới, nên mới cải trang nó. Nhưng có thể vì thế mà vô tình họ không phát hiện lỗi về sóng.
phungthaiha
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em thấy cái bao này nhìn cũng đẹp đấy chứ. Chỉ có điều các bác nào trót mua nhanh quá thì phải mua thêm chứ không được free.
jing
CAO CẤP
14 năm
ngay cả bao cao su mà tinhte cũng có bài "trên tay" ah ?

bao cao su này làm cho iphone giống như là: 1 cô gái rất xinh nhưng mà quần áo che đi hết những chỗ cần hở => thế thì làm sao kua dc zai?

con trai ai chả thích nhìn hở hang
huytt.ho
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác này!
chẳng lẽ trên chân?
có bài để anh em tham khảo là tốt ròi bác a!
Bác nói chuẩn thật đấy! 😁
vtq0384
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nói chung cũng vì lợi nhuận quá mức, chứ nếu ko vì cái này mà để lấy danh tiêng Apple nên thu về tất cả Iphone 4. không biết đến lúc đó mà khắc phục đựoc lỗi mình thật không hình dung được người dùng sẽ mong Apple như thế nào luôn á. nhìn xa 1 chút nữa thì ngon hơn nhỉ
với thiết bị mỏng manh như IP4 thì có thêm 1 bcs cho em nó chắc sẽ tốt hơn, hiện nay da số người dung IP đều dùng bcs. Bao này trông đẹp đó. Lúc đầu Apple định bán kèm phụ kiện để kiếm thểm chút đỉnh ai dè bây giờ phải cho free 😃
Mặt sau nhìn xấu quá 😔
Mặt sau dán đẹp quá.anh hiệp dán ở đâu vậy
cutifight
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mất đi cái tinh tế vốn có của Iphone rồi, híc giờ đây muốn sống thì em IP phải mang bao suốt, tội nghiệp quá.
IP4 qua Việt Nam không khéo lại được tặng "huân chương vì sự nghiệp kế hoạch hóa gia đình" nữa đấy chứ. Nếu phải đem cái bao cao su suốt đời vậy thì SJ chỉ cần sản xuất IP4 có cái màn hình cảm ứng phía trước thôi còn cái viền kim loại, mặt sau và các phần khác thì làm bằng nhựa tái chế (của mấy em nhỏ lụm ve chai) cũng được vì có ai sờ tới nó đâu. Làm kiểu đó không chừng còn thêm cái "huân chương về bảo vệ môi trường" nữa á!
iphone 4 mà lắp bao dao khác gi dùng 3gs mà nâng lên 4.0,nói chung là nhìn không đẹp,minh thich 4g ở cái mặt gương phía sau
30$ mà thua cả hàng khựa 😆 thôi dán URGO cho lành 😁
Thế là iphone lại dầy = 3gs àh ... công nghệ lại đi xuống ? cứ tưởng nó luôn đi lên ...😕
bác Hiệp nói " cho cái iPhone 4 vào cái bao cao su xem nó như thế nào ! " 😆
arch_ledung
ĐẠI BÀNG
14 năm
IP4 đã qua cơn hot với lỗi lầm to lớn của ông to! Tuy nhiên thì do đó mà hàng vẫn hiếm, và giá ở VN thì vẫn hot!
sumboy
CAO CẤP
14 năm
Haizz ở chổ bác cầm con iphone 4 chưa unlock được thì cần cái bao da để làm ji 😁
Cho Iphone 4 vào cái bumper trông xấu kinh nhỉ.
Mà bài viết này có phải bài viết của bác cuhiep không. Nếu phải thì bác chú ý một số lỗi câu chính tả nhé, hihi
Godfire
ĐẠI BÀNG
14 năm
không biết có ai nhận ra ko chứ mình thấy thêm cái cao su nhìn mặt trước giống của Nokia nhỉ ( 5230, 5233 ấy😁)
Nhìn thoáng qua khéo nhầm ;)
soibang
ĐẠI BÀNG
14 năm
=)) anh H ơi là anh H, anh cứ lập lại BCS với BCS :skip::skip::skip: ngồi xem mà buồn cười quá
nhìn cũng hoành tráng ấy chứ. có cái đó thì mấy bác bỏ chung chìa khóa không lo vỡ kính nhé 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019