Trên tay Bibox: máy đọc sách màn hình E-Ink cho thị trường VN

TDNC
5/4/2016 4:39Phản hồi: 828
828 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

huymanhkd
ĐẠI BÀNG
6 năm
nhẹ hơn chút thôi. cấu hình vẫn thế. nhẹ hơn vớ vẩn lại ọp ẹp thì khổ
em mua b2 dùng có có cảm nhận máy chậm, hay bị lag, không có cổng 3.5mm nên không thể nghe nhạc được đối với người có thói quen vừa đọc sách vừa nghe nhạc thì hơi bất tiện
tinguny20012
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chào chủ thread. Mình dùng bibox từ năm 2016 tới giờ, dùng rất ổn. Chỉ là hiện nay không biết máy bị lỗi gì mà khi để màn hình tắt khoản 5 phút là nhấn nút nguồn không mở màn hình lên được, màn hình chỉ để hình nền gốc. Mình loay hoay nhấn reset thì mở máy bình thường, dùng tiếp mà không để tắt màn hình thì không bị lỗi. Nhưng mỗi lần để tắt màn hình như vậy thì máy tắt luôn nên dùng hới khó chịu. Đã thử factory reset nhưng vẫn không khắc phục được. Nhờ anh/chị trong diễn đàng giúp mình với. Hoặc có cách up lại rom thì xin được hướng dẫn. Mình cảm ơn. Thank
@tinguny20012 đọc sách cứ kinlde là nhất 😁
@Tinluntit1010 đã qua Kindle Básic, lên Paper White và vừa nâng cấp Oasis cách đây 2 tháng.
Quá tuyệt vời :D
duongkimngoc
ĐẠI BÀNG
6 năm
máy đọc sách Boox cũng là lựa chọn tốt trong các máy đọc sách chạy Android, nhiều dòng máy đa dạng, cập nhật phần mềm thường xuyên
https://maydocsachtot.com/danh-muc/may-doc-sach/may-doc-sach-boox/
zodzeus
TÍCH CỰC
6 năm
@apo00 Boyue khác gì bibox đâu bác
@zodzeus à Boyue thì nhiều models mà bác: T62, T62+, T65, T80, T103, ... người dùng sẽ có nhiều lựa chọn hơn
zodzeus
TÍCH CỰC
6 năm
@apo00 1 là kindle 2 là bibox vì kho sachchuan, nếu ..... đc sachchuan để xài trên máy khác sẽ suy nghĩ lại ^^.
FangNote
ĐẠI BÀNG
5 năm
@duongkimngoc Mình dùng "búc" 13 đọc và ghi chú luôn. Bút dùng được cả cho note 5 mới hay chứ.
Không biết Bibox có cái vụ đọc sach word wise như bên kindle ko nhỉ

nếu có mình sẽ tim hiểu xây dựng kho sách gốc Bibox cho mọi ng ở Group

https://www.facebook.com/groups/yeukindlevietnam

facebook.com

Hãy đăng nhập Facebook để bắt đầu chia sẻ và kết nối với bạn bè, gia đình và những người bạn biết.
facebook.com
Mr. CiCi
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dư dùng, mình bán bibox 2 nhé, likenew, fullbox, bao da, dán màn. Lh 097 2222 932 sms, zalo nhé mọi ng
hieutrinh85
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Mr. CiCi CÒN K BẠN?? giá rổ sao ạ
indiman
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ae đã dùng bibox cho hỏi chút với. Mình muốn đọc truyện kiểu online thông qua mấy ứng dụng:
- Manga rock: để đọc truyện tranh
- Truyện full: để đọc truyện chữ.
Thì bibox có cài và đọc online qua wifi được không?
Mấy app này có thể bấm vào mép để sang trang, chứ không phải cuộn xuống, gây khó chịu.
thanks.
cuongnm11
TÍCH CỰC
5 năm
@indiman Nó là cái máy tính bảng android cấu hình thấp, có màn hình e-ink thôi, nên những gì làm được trên android là làm được trên nó. Bạn nên cân nhắc, có nhiều tiền thì nên mua loại máy khác cấu hình cao hơn (onyx chẳng hạn)
indiman
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cuongnm11 cảm ơn bạn nhé.
kaio641
ĐẠI BÀNG
5 năm
Các bác cho em xin ý kiến về em likebook mars giá 5,5 tr trên trang bibox với ạ? Đang tính mua mà thấy ít review quá. Mục đích em mua về chủ yếu đọc truyện tranh. Thanks all!
indiman
ĐẠI BÀNG
5 năm
@khitamdao pin được như kindle k bạn? đọc online có gì bất tiện thế bạn? thanks
manaka
ĐẠI BÀNG
5 năm
@indiman Mình toàn down file pdf về để coi truyện tranh, để tối về coi bằng app xem pin ntn.

Trung bình mình đọc file pdf, có bật backlight, có bật wifi, 1 tiếng hết khoảng 3-4% pin.
indiman
ĐẠI BÀNG
5 năm
@manaka 😁 cảm ơn nhé. Nếu mà k dùng gì, kiểu tắt màn hình thì máy có cạn pin dần như điện thoại k bạn?
khitamdao
TÍCH CỰC
5 năm
@indiman có, vẫn hết pin, nhưng lâu hơn đt rất nhiều, tốt nhất là nên tắt hẳn máy đi (tắt trước lúc đi ngủ, máy mình nếu đẻ thì thấy tụt pin đi nhiều đấy 😔)
duyquyet
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang dùng Bibox 1 giờ dùng vẫn ngon lành. Đọc truyện trên web thì lagg vãi chưởng
kakavt
ĐẠI BÀNG
5 năm
đang dùng bibox 2, app sách chuẩn thì khá ok, mà cái app waka theo máy thì tệ vô đối, load tới load lui đã rồi treo máy. Bibox-Waka nghe nói là cặp bạn thân gì mà, chắc thân ai nấy lo.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019