Trên tay bình giữ nhiệt Kiss Kiss: thiết kế đẹp, hiển thị nhiệt độ, giữ nhiệt chưa tốt giá 550 ngàn

aquarius
22/4/2019 7:53Phản hồi: 89
Trên tay bình giữ nhiệt Kiss Kiss: thiết kế đẹp, hiển thị nhiệt độ, giữ nhiệt chưa tốt giá 550 ngàn
Nói tới bình giữ nhiệt thì chắc anh em cũng biết rất nhiều loại đang được bán đầy thị trường và cũng có rất nhiều hàng nhái lẫn nhau, có giá khá trên lệch. Tinh tế cũng đã có rất nhiều bài trên tay về loại bình giữ nhiệt. Hôm nay mình đã có mua 1 chiếc bình giữ nhiệt với thương hiệu Kiss Kiss của China, nhưng lại có thêm phần hiển thị nhiệt độ trên nắp bình với giá 550 ngàn đồng và sau đây anh em cùng theo dõi xem chiếc bình này có gì hay ho hơn những bình khác nhé!

Thiết kế quá năng động​

Trước tiên mình sẽ nói về thiết kế của bình giữ nhiệt Kiss Kiss này là phần đầu tiên đã thu hút mình là phần màu sắc và hình dáng hiện đại và đẹp, gọn. Trọng lượng thì 263g, với dung tích chứa 475ml vừa đủ uống trong 2 tiếng ngồi làm việc của mình. Theo thông tin được biết thì bình này dùng hợp kim kẽm Austenite 06Cr19Ni10 (thép không gỉ 304) nên phần giữ nhiệt chắc cũng ổn khi dùng 1 ngày. Phần thân bình được gia phủ sơn chất liệu cao cấp an toàn cho sức khỏe cho độ bám tốt, giúp việc cầm nắm bình dễ hơn vì tay mình hay đổ mồ hôi tay. Cái nút nhấn hiển thị cảm biến nhiệt độ anh em chỉ cần bấm vào màn hình OLED thì màn hình sẽ hiển thị nhiệt độ nước trong bình một cách nhanh chóng. Đồng thời màn hình này còn cho biết nhiệt độ nước trong bình một cách nhanh chóng, tránh tình trạng bị phỏng do nhiệt độ cao khi anh em chứa nước nóng trong bình.

Phần hiển thị nhiệt độ đặt nằm giữa lớp mica nhựa đen đẹp​

Bình giữ nhiệt Kiss Kiss này có 3 màu khá đẹp đó là cam, trắng, xanh. Theo mình biết thì cũng loại bình này mà không có nắp hiển thị nhiệt độ thì có nhiều màu hơn cho anh em nhiều tuỳ chọn dễ hơn Theo sở thích của mình.

Thiết kế phần nắp của bình khá tinh tế trông hiện đại
Thông số:
  • Model: S-U47WS-E
  • Dung tích: 475ml
  • Trọng lượng: 263g
  • Kích thước: 72 x 72 x 238mm
  • Đường kính miệng bình: 37mm
  • Chất liệu bình: Austenite 06Cr19Ni10 (thép không gỉ 304)
  • Xử lý: hợp kim kẽm đúc
  • Chất liệu nắp: nhựa PP
  • Màn hình: OLED
  • Chuẩn chống nước: IPX5
  • Pin: CR2032
  • Hiệu suất giữ nhiệt: 42º trở lên (24 giờ), -10º trở xuống (24 giờ)
Chúng ta có thể xách bình hoặc móc treo bình bằng 1 vòng inox gắn trên nắp bình khá chắc chắn
Khả năng giữ nhiệt của bình này ra sao khi mình sử dụng nhanh thử và cái hiển thị nhiệt độ ra sao thì mình xin nói luôn để anh em có thể tham khảo nha. Còn phần test nhiệt độ nóng của bình này mình xin cho qua mình chỉ thử nhanh phần nước đá để lạnh thôi. Thông tin của chiếc bình thì Theo tiêu chuẩn là bình giữ nước nóng trên 45ºC sau 24h. Còn nước đá khoảng 0ºC vào bình thì sau 24h nhiệt độ nước vẫn thấp hơn 10ºC. Nhưng thực tế mình trải nghiệm nhanh thì không được như mong muốn.
- Thứ 1: Bình này cái phần cổ bình khá hẹp khi mình cho đá vào thì rất hạn chế
- Thứ 2: Nắp bình giữ nhiệt này phần roan không thực sự kín mình có để bình vào balo bên trong bình đã có đá và nước ngọt thì khi bình bị nằm nghiêng nước bị xì ra Theo phần roan cao su. Mình đã tưởng mình vặn nắp chưa kính nhưng khi vặn chặt và thử lại thì ôi thôi nước ngọt bên trong vẫn chảy ra.
- Thứ 3: Phần hiển thị nhiệt độ và cảm biến đo nhiệt độ không thực sự chính xác và phần pin nếu thay thì phải nạy ra vì dùng pin nút áo kéo theo bình sau này sẽ không kín và sai số nhiệt độ. Nếu anh em có mua thì nên hãy suy nghĩ về vấn đề này nhé.

Bình có màu sắc cam khá trẻ trung năng động

Dưới đáy bình bên dưới có thông tin và bình này không dùng được với lò vi sóng

Quảng cáo

Bình trên tay cũng khá gọn

Bên trong nắp bình được trang bị roan chống tràn và kim đo nhiệt độ nước

Phần hiển thị nhiệt độ trên nắp bình cũng khá rõ dù đang ngoài trời​

Phần ưu về bình này thì như lúc đầu mình nói bình được thiết kế khá đẹp thu hút người mua vì hiện đại có tích hợp phần hiển thị nhiệt độ, cầm nắm chắc chắn dễ dàng và trẻ trung năng động.

Anh em có dùng bình giữ nhiệt không? Anh em đang dùng bình gì? Với giá 550 ngàn này có thể mua loại nào tốt hơn không ? Anh em chia sẻ nhé!
89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rạng Đông ngon hơn.
đựng được có chút xíu à
@daotruong94 Mình mua bình hay ly cứ phải 700ml trở lên. Bọn 500ml thấy ít quá
@tuanquang_caxc quá ít đi ấy chứ
@tuanquang_caxc Mình thì cứ phải 900ml đến 1l. Cái tội nghiền trà đá 😃.
Phùng Sang
ĐẠI BÀNG
5 năm
Lock&Lock mà chiến
Bình giữ nhiệt mà giữ nhiệt không tốt thì vứt.
Bình này vẫn tốt hơn 😁
@caothuluatinh nhà mình cũng có, cũ rồi mà vẫn ko hỏng
@haichin Mấy cái đó ko biêys chứ ... hồi vợ đi đẻ là xách theo 1 cái .. một cái của bv để sẵn ha ha
hungkim
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Bão Sài Gòn Mình xài bình con voi, đồ cổ vẫn tốt
@haichin Mình đi mới vô bệnh viện "chơi" xách theo nha bạn
Thêm cái nhiệt độ vào trông nó hiện đại hơn
Lock&Lock vô siêu thị hàng sale có 2-300k mà xài tẹt ga. Nhét cốp xe không chảy một giọt nào. Sân sí chi cái đồ này vừa dởm lại mắc.
@Wolfrain cũng tùy nha bác, mình có bình locknlock 350ml xài được hơn 1 năm thì chảy mồ hôi (chắc hết hạn rồi 😁), giữ lạnh cũng chỉ đc 2-3 tiếng (ban đầu là 12 tiếng).
hiddenwave
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bình đúng là rất đẹp. Mình đã định mua khi thấy nó, nhưng nhờ review của bạn đọc đến phần lưu ý Thứ 2 và Thứ 3 thì quyết định chia tay 😃
Bình không kính đổ nước là mình chia tay liền 😃
nhìn ngon vãi
Cho mình hỏi cái màn hình này nó dùng năng lượng ở đâu để chạy vậy? Pin?
buihai
CAO CẤP
5 năm
@Phạm Đoàn Hổ Đọc bài không kĩ hả bạn, pin cúc áo đó.
@buihai Ờ hỉ )) Vậy thì bất tiện nhỉ ))
buihai
CAO CẤP
5 năm
@Phạm Đoàn Hổ Muốn hiện đại thì phải hại điện thôi

Cứ mua bình giữ nhiệt bình thường, rẻ của Lock, xịn hơn thì RTIC, ngon hơn thì Yeti mà chơi
@Phạm Đoàn Hổ Pin nút áo đó bạn trong bài có nói mà.
trông thì đẹp nhưng k kín nước thì loại ngay
lock&lock ngon hơn
Hiện đại hại điện. Em toàn LLock, ngon bổ chất lượng.
xài lâu rút kinh nghiệm ko bg mua mấy cái mình miệng nhỏ như này, vệ sinh rất cực, mua loại nào miệng càng to càng tốt.
miennau
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình dùng zojirushi
lỗ nhỏ quá nhét không vừa
@Nam Air Nhét phải bót bót nó mới phê.
plusvn
TÍCH CỰC
5 năm
anh em văn phòng thường sử dụng bình giữ nhiệt để đựng gì 😁
mình có cái bình Lock n Lock 650ml, hơi to nên mua cà phê nó hơi kỳ :D
nininana