Trên tay bình giữ nhiệt Yeti Rambler 2 lít: Mua trà sữa cho cả thế giới uống!

Nam Air
17/2/2019 8:5Phản hồi: 352
Trên tay bình giữ nhiệt Yeti Rambler 2 lít: Mua trà sữa cho cả thế giới uống!
Ghi chú: Mình thường nói với vợ "em là thế giới của anh" nên mua cho cả thế giới tức là mua cho vợ mình nhé!. Mà cái bình này gần 2 lít, đựng trà sữa uống thì mệt nghỉ luôn chứ gì nữa. Lý do vì sao dùng bình giữ nhiệt thì admin cuhiep đã có nghiên cứu khoa học và công bố ở đây. Nói đơn giản thì là dùng bình giữ nhiệt rất tốt, anh em nên dùng!

Yeti là một trong những thương hiệu được anh em tin dùng, cái bình Rambler 64Oz này giá trên mạng giao động từ 50$ đến 100$ tuỳ chỗ mua, anh em mua nó về để đựng cà phê, trà, nước ngọt, nước suối, nước đá, nước nóng, nước lạnh vv và vv đựng gì cũng được.

Bình làm bằng thép không rỉ 18/8 rất bền, chịu va đập.

Bình giữ đá trên 24 giờ, giữ nóng cũng trên 24 giờ, nên bỏ nước nóng hay nước lạnh gì đi làm thì đều có để uống cả ngày mà không sợ gì hết.

Do dung tích lớn, bình tối ưu để mang đi làm ngoài công trường, mang đi cắm trại, mang đi rừng, hoặc đơn giản chỉ là thích thì mua thôi.

So sánh nhanh bình này với một số bình khác của mình

Bưng uống cũng được luôn, Yeti nói cái cổ bình to, che luôn cái mũi sẽ giúp bạn uống nước ngon hơn

Quai xách bằng 3 ngón tay vững chắc

Quảng cáo

Xách đi chơi, đi làm, đi rừng

Nước đá để 8 giờ vẫn hầu như không tan luôn, rất ấn tượng!

Thành bình 2 lớp, không đổ mồ hôi. Công nghệ bình giữ nhiệt của Yeti rất tốt

Quảng cáo

Nắp bình đơn giản, không rót được, chỉ có đóng hoặc mở thôi, không rót nước nhanh hay không dùng ống hút được. Đây vừa là ưu điểm vừa là nhược điểm.

Mặt dưới nắp có in logo YETI to

Đít bình cũng có chữ YETI to

Thiết kế ở Austin, Texas, chế tạo ở Trung Quốc.

tinhte_yeti_rambler_64oz_6.jpg tinhte_yeti_rambler_64oz_7.jpg

Cầm bình để uống không khó, Tuy nhiên rót ra ly uống cũng là lựa chọn hay

tinhte_yeti_rambler_64oz_17.jpg tinhte_yeti_rambler_64oz_15.jpg tinhte_yeti_rambler_64oz_16.jpg tinhte_yeti_rambler_64oz_12.jpg

Cảm nhận nhanh:
- Bình hoàn thiện rất tốt
- Giữ nóng hoặc giữ lạnh rất rất lâu
- Tay cầm chắc chắn
- Không có lỗ cắm ống hút, nắp không rót nước nhanh được

Anh em có dùng bình giữ nhiệt không? Anh em đang dùng bình gì? Chia sẻ nhé!
352 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ly Yeti mình đang xài có dung tích 30oz mà uống đã thấy mệt nghỉ, bình trong bài tận 64oz thì quả là Mother of Yeti, ngày mùa đông mang đi làm cả ngày chắc uống cũng chả hết nổi 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |

Macbook & Yeti (5-3-2018).jpg
@protiendat Qua hình ảnh ly Yeti A share ở trên, có vẻ như nhiều AE cũng rất kết khẩu hiệu Maga nhỉ! A tưởng chỉ mình A thích, ai dè... 😁
@anhtuanhl87 2 ly đó mua trên Lazada còn phiên bản đặc biệt thì bên NÀY nhé ;)
Mình cũng mua nhiều bình và rút ra được kinh nghiệm & nhận xét sơ bình trên:
- giá 50 - 100$ quá mắc. Chưa kể phí ship về vn
- không tiện dụng, bởi quá to không đặt được bệ để nước trong xe hơi cũng như to quá làm biếng mang vác đi lên cty dùng.
- đối với nắp như hình việc vừa chạy xe & vừa uống nước là không thể.
- thời gian giữ lạnh, nóng ko cần quá đặt nặng . Cỡ 12 tiếng là tốt rồi. Sáng đi làm bỏ cafe hoặc thức uống chiều đem về rồi mà 😃
- quan trọng là độ tiện dụng, giá thành hợp lý
Trước mình cũng ham ly giữ nhiệt quất cái loại Stanley 40 oz của a Nam (gần 600k) nhưng dùng ko tiện, sau này mua cái Lock & Lock Tumbler trên tiki
@adagioleonard Mình thich uống sửa vắt hơn
@băng tải hai tín Bác có chắc ko ? 😁

@adagioleonard Vắt kiểu đó ai mà uống
hda011094
ĐẠI BÀNG
3 năm
@quanghung1611 Bác cho em hỏi bình 60oz giữ nóng lâu không, em tính mua cho bố mẹ sài như bình thủy
NothinOnYou
ĐẠI BÀNG
5 năm
bác nào có địa chỉ hay shop online nào mua YETI k , cho em xin với
lazeesoul
TÍCH CỰC
5 năm
Đây Yeti super fake giữ đá hơn 12 tiếng hầu như ko tan,ko đổ mồ hôi.....900ml
lazeesoul
TÍCH CỰC
5 năm
@lqphong77 Đúng là nóng nó nở bung nắp,nhưng nắp có lỗ khí nhỏ thì ok nhé
lqphong77
TÍCH CỰC
5 năm
@AlessandroNguyen Có thể bạn rót đầy --> chất lỏng k giản nở nhiều (rót nửa bình đậy lại sẽ khác) hoặc bạn để yên không cho vào thùng xe.
lqphong77
TÍCH CỰC
5 năm
@lazeesoul Loại đó gọi chung là có van xả áp --> đựng nóng ok rồi! Nhưng khi để nghiêng trong thùng xe bị chảy (nếu dùng loại có van xả chủ động --> không bị chảy). Tuy nhiên, có van --> là nơi khó rửa sạch --> vi khuẩn phát triển (nếu đựng thức uống dễ lên men).
@lqphong77 Tks bạn đã chia sẻ, chắc giờ mình sẽ để ý kỹ vấn đề đựng nước nóng :p
dmtuwowngf
ĐẠI BÀNG
5 năm
50-100$ thì đắt quá. Chẳng thà quất cái bình lock & lock có 239k lại còn đẹp hơn. https://tiki.vn/binh-giu-nhiet-thep-khong-gi-bumper-bottle-lock-lock-lhc4142slv-650ml-bac-p1726601.html
@adagioleonard Đựng gì cũng được nhé
@adagioleonard Đc bạn
Nhưng phải là sữa vắt mới đc àh
@băng tải hai tín lol =))
patrick835
TÍCH CỰC
5 năm
@dmtuwowngf Ủa đem con 600ml so với con 2l chi để cho mắc?
Em cũng có nghiên cứu và sở hữu nhiều loại bình giữ nhiệt. Em thấy đa phần bình giữ nhiệt chỗ quan trọng nhất là cái nắp và cái đầu của bình làm = chất liệu gì? Có cao su ko? Cao su loại gì?
Giờ đi ra đường em toàn mang cái bình giữ nhiệt có 8oz thôi (uống nhiều mắc vệ sinh), em để nước nóng bên trong. Vì thời tiết hiện tại là mùa đông.
@Nick SAM Giống mình, quan trọng nhất cái nắp, cái nào phải đơn giản dễ vệ sinh, càng cầu kì phức tạp càng nhiều vi khuẩn
Mình quan tâm đến việc rửa bình như thế nào . Mình thì chưa dùng qua bình Yeti , mình dùng qua Lock & Lock , Rtic , Zỏiushi mình thấy có 1 điểm chung ở các bình trên là : nếu đựng đồ uốn có sữa khoản 2 h là để lại mùi phải dùng nước rửa bình sữa của thằng con rửa , nếu đựng cafe , trà thì để lại ố vàng trên thành trong của bình rất khó rửa , nắp nhựa bị đóng bợn đen ở các rãnh ... Các vấn đề trên tồn tại dù mình vệ sinh bình ít nhất 1 lần / ngày .
@cuhiep Chắc cú fai dùng cây chùi rửa cho sạch. :eek::eek::eek:
@nhan_truong Mình có dùng 1 bình của lock&lock đựng cf sữa nhưng sử dụng 1 thời gian thì để lại mùi khó chịu trên nắp nhựa. Nên ko dùng nữa
@TuanNguyen12a3 mình nghĩ do cấu tạo bình thôi , 1) bình nhỏ khoản 450-500 ml thì khó chùi rửa trực tiếp bằng tay , phải dùng cọ chất lượng mấy cây cọ bình mình thấy thì khõi phải nói ( mình thì dùng bàn chải đánh rằng , mua mới hẳn , sợ anh em nói mình tận dụng ) , 2) một số bình có nắp vặn Lock & Lock , Zojirushi phần ren bị che khuất sâu , dùng bàn chải cũng không chà sạch được - Bình Yeti thì không bị che có thể chùi thoải mái bằng khăn , bàn chải ... 3) Chất liệu cũng là 1 vấn đề , nếu chất liệu tốt khi rửa sẽ ko để lại vết xướt , vết xướt là nơi chất bẫn bám rất tốt ... .
+ Một và cảm nhận và suy nghĩ . 😃
@nhan_truong Khoản dùng bàn chải đánh răng để làm sạch bình là ý kiến hay đó bác.
Công nhận với bác rằng bình giữ nhiệt ngoài khả năng giữ nhiệt tốt, thì cần phải có khả năng tháo lắp dễ các thành phần và làm vệ sinh được. Bởi dùng hàng ngày mà rửa khó thì rất ngại dùng.
Mình đang dùng Yeti 20oz, đút tay thoải mái luôn.
Uống trà sữa bằng cái bình này để mau lên bàn thờ.
@#JK Đây, phải dùng “bình” này nó mới nhanh được

@sskkb Dùng hẳn bình 20 Lít (kiểu bình Lavi) ấy, càng nhanh nữa 😁 =))
@adagioleonard dùng cái này nhé :D
@#JK Mới tìm đc loại này hiệu quả nè =))
Có cả miệng để bê lên tu luôn, tiện quá tiện.

@adagioleonard Dơ quá 😆
Trà sữa giúp trường sinh bất lão ... 😁
Mua cái lock and lock đợt giảm giá 150k
Hôm trước đi highland uống cốc cafe ko hết đổ vào, sáng ngày kia lắc vẫn còn đá 😆
@băng tải hai tín Hàng lock and lock ngon mà bạn còn chê . Giữ nhiệt tốt mà giá cũng hợp lý . Mua tiki ship trong vòng 2h có hàng , miễn phí ship luôn . Chứ đi mua cái bình 70$ Mà chưa chắc hơn được bao nhiêu . Phí ship về Việt Nam mấy trăm k , tiền ship đó thôi mua lock and lock xài được eoofi
@băng tải hai tín lock&lock mà bạn còn chê thì mình ko biết bạn muốn dùng hàng nào nữa. Ở VN thì lock&lock là đồ sang chảnh rồi bạn.
@#JK Mình có nói chê lock n lock hồi nào bạn
buihai
CAO CẤP
5 năm
@băng tải hai tín Tuỳ mặt hàng thôi bác, giờ Lock lock ở Vn nó bình dân lắm rồi không như ngày xưa cũng đắt xắt ra miếng luôn. Nhớ ngày xưa cách đây tầm 5 7 năm ước mơ là mua 1 con bình giữ nhiệt của Lock lock giá hơn triệu đấy.

Lock giờ nó gia công Tàu nhập về Vn chắc rẻ nên giá bình dân lắm rồi, nhà nhà ai cũng dùng đc, chất lượng ở mức khá chứ không phải là kém đâu
Mình cứ bình Thermos hoặc tiger của Nhật mà táng, đồ giữ nhiệt ko ai vượt qua Nhật cả.
@gauto988 Ông nói được những lời này cũng chứng tỏ khả năng tranh luận kém, đâm ra tấn công cá nhân thôi. Cái này nên học lại nhé. 😃
Từ link đầu tiên của ông tôi đã đưa ra minh chứng rõ ràng rồi ông k thèm nói gì. Rõ ràng so cái bình với cái ly là sai mà ông cứ bảo tôi vịn cái gì vậy? Tôi nói trên dẫn chứng của ông chứ phải nói tào lao đâu 😃)
Trong quá trình tranh luận tôi cũng dẫn link ra rồi, bạn đọc cảm thấy tiếp thu đc thì tiếp thu, k thì chịu thôi, mình k ép được.
Bạn bảo đồ giữ nhiệt của Nhật số 1 thì đưa 1 cái dẫn chứng của tổ chức đáng tin cậy ra đây. Chứ lên google rồi search ra bất kỳ kết quả rồi quăng vào thì tôi cũng search được thôi. 😃)
Bạn biết món hàng của bạn ở level nào thì tôi cũng hoàn toàn biết món hàng của mình ở level nào, chỉ sau 1 năm chứ k cần đến 10 năm như bạn đâu 😃)
lqphong77
TÍCH CỰC
5 năm
@WesleyNguyen1411 Người ta tranh luận dẫn chứng rất rành mạch logic, còn ông thì kiểu người tư duy kém chuyện nọ xọ vào chuyên kia để cải chày cải cối.
@lqphong77 Bạn nên đọc tất cả các bình luận của ông kia từ trang 1 và trong tất các các bài quote của mình. K biết đầu đuôi câu chuyện mà nhảy vào nói như đúng rồi. 😃
@lqphong77 Từ đầu tôi đã tranh luận rất lịch sự cho đến khi ông kia tấn công cá nhân tôi, vậy nên bạn cần hiểu câu chuyện trước khi xen vào và nói người khác như vậy. 😃
Mình đang dùng .
@Nam Air @Nam Air @VagabondIT @nhan_truong
Mua RTIC ở đâu thế các bác 😁
@adagioleonard Mình mua trên shoppe
@adagioleonard mình mua của anh bạn chuyên ship hàng mỹ, bạn lên facebook tìm anh Duong Tran nhé, đầu trọc trọc xấu trai
xxx333xxx
TÍCH CỰC
5 năm
Kỹ thuật nuôi heo thời 4.0 😆
@xxx333xxx nuôi heo sữa bằng trà 😃)
dalamaco
TÍCH CỰC
5 năm
Đang dùng cái của starbucks, ban đầu chỉ để mua đồ uống của nó, giờ lười nên để trong tủ bếp, đi đâu toàn mua nước ở ngoài uống cho đỡ nặng người 😔
@dalamaco thì mang theo mua starbuck được giảm giá đi bác (ly nào cũng được nhé, không cần là ly của họ)
dalamaco
TÍCH CỰC
5 năm
@Nam Air Đúng rồi, em tiện mua luôn ở đấy cho nhanh, giảm cũng ko đc mấy nhưng quan trọng là nó giữ nhiệt và đỡ bị đổ hehe.
To quá thể
lechungpmc
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình cũng từng sài qua nhiều loại bình giữ nhiệt, đa phần là lock&lock, tuy nhiên cứ được đâu hơn chừng một năm là mất tác dụng giữ nhiệt. để ý mới thấy kiểu họ hút chân không giữa hai lớp vỏ bình để cách nhiệt. có lẽ vì lý do đó mà sau một thời gian không khí bên ngoài tràn vào
@lechungpmc mấy cái bình của mình toàn 4-5 năm hơn mà vẫn ok như ngày đầu luôn!
@lechungpmc chắc ông thần này hay làm rớt 😁:D:D
lechungpmc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@long chong xang Uầy mình chả làm rớt. Mình vốn kĩ tính cầu kì. Móp là thấy k muốn dùng nữa. Không hiểu sao nhanh hư thế...
lechungpmc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Nam Air Chắc hàng bác sài chất lượng hơn. Mình đa phần sài hàng có thương hiệu nhưng giá bình dân
@long chong xang Mình thì ko hay làm rớt, nhưng mình hay dùng bình giữ nhiệt để táng chú nào hay có ý kiến với mình :oops::oops:
youtuber so sánh hàng real và fake thì chả khác nhau mấy.
longhons
TÍCH CỰC
5 năm
Đang xài cái ly 900ml của Yeti, mới mua thêm cái bình 1l nữa, ko có gì để phàn nàn = ))
@nguyenvietthe Có nhé bác. Trc mình có mua cái lớp cảm ứng cho Nokia E7. Giá đến tay là rẻ 1 nửa so với mua tại VN.
@adagioleonard Mình mua trên Amazon luôn nha. Trước nhớ trên đó nó cho 2 option là mua bình Tumbler Yeti 20oz thì giá là 24.99 $ với nắp Standard (loại đục sẵn 1 chỗ trên nắp), hoặc option khác là 29.99 $ cho nắp MagSlider Lid nên mình chọn luôn option này cho rẻ. Vì cái MagSlider Lid kia mua lẻ đã là 9.99 $ rồi.
@WesleyNguyen1411 Mình vừa search thấy về vn là 1.2tr
@nguyenvietthe Mình đoán là bạn search qua fado. Bạn có thể tìm các địa chỉ mua hộ hàng uy tín để có giá tốt hơn.
linhxu.it
ĐẠI BÀNG
5 năm
Uống hết bình này rồi thì phải bonus thêm 1 liều Insulin nữa. =))
@linhxu.it Sắp tới nó pha luôn Insulin vào trong, rất tiện đỡ phải uống ngoài
Trà sữa Insulin, nghe cũng đc đấy =))
@adagioleonard Bạn này có phát kiến hơn người này!? 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019