Trên tay Biti's Âu cơ: giày cho bé gái với hoa văn dân gian

cuhiep
19/6/2017 13:8Phản hồi: 90
Trên tay Biti's Âu cơ: giày cho bé gái với hoa văn dân gian
Đôi Biti's Âu Cơ này thuộc dòng sản phẩm Văn hóa dân gian, tức Biti's chọn các hoa văn trong nền văn hóa truyền thống Việt Nam để in lên trên giày thay vì dùng các nhân vật như Anna hay Elsa trong các phim quốc tế. Kiểu dáng và chất lượng hoàn thiện của đôi giày này khá tốt ở tầm giá 230 ngàn đồng, và có lẽ tốt hơn phiên bản Frozen trước đây mình từng mua cho con gái mình.

Hoa văn hay chủ đề trên đôi này là hình ảnh Âu Cơ dẫn 40 (đếm kỹ trên cả hai chiếc đều chỉ có 40 😁) người con lên núi trong khi mặc đồ giống như đồ bơi. Trên hộp của giày thì mình còn thấy hình ảnh Tấm Cám nữa. Trên Fanpage của Biti's thì còn thấy có chủ đề Thánh Gióng, Lạc Long Quân.

Thay vì dùng chủ đề của phim Mỹ như Frozen thì Biti's chọn chủ đề văn hóa dân gian mình thấy rất hay và (có thể) không phải trả chi phí bản quyền nữa. Nhìn vào hình ảnh này cũng dễ dàng nhận thấy sự thân thuộc, thậm chí có thể giáo dục về văn hóa tốt hơn.

Mặt trước có hình ảnh mẹ Âu Cơ theo kiểu hoạt hình, nhìn rất hay và bắt mắt.

Mặt sau là hình ảnh những người con cũng theo dạng hoạt hình vui vẻ.

Đế có hình hoa mai, logo Biti's và thông số kích cỡ giày.

Phần đế khá dày và được làm kỹ, phần cao su tiếp xúc với thân giày (chất liệu da tổng hợp) khá liền lạc và không có dấu vết keo dán.

Phần vải viền quanh giày màu hồng nên dễ bám bẩn.

Lót giày được dán chết vào thân giày, mình cố kéo ra mà không được. Trên đế lót có in hình bông sen và các họa tiết đậm chất Việt Nam.

Quảng cáo

Phần nhám dán quay giày nhìn không đẹp lắm và khi bạn dính sát quá thì có thể lộ ra mặt trong do thiết kế không đồng nhất về kích thước của hai phần dính nhau.

_DSC9064.jpg _DSC9065.jpg _DSC9066.jpg _DSC9068.jpg _DSC9070.jpg _DSC9073.jpg
_DSC9069.jpg _DSC9075.jpg _DSC9076.jpg _DSC9077.jpg _DSC9078.jpg _DSC9086.jpg _DSC9090.jpg _DSC9141.jpg
_DSC9074.jpg _DSC9087.jpg

Đôi dép có chủ đề tấm cám
Bitis Tam Cam1.jpg Bitis Tam Cam2.jpg Bitis Tam Cam3.jpg
90 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cũng thích Bitis, giá ổn so với chất lượng 😃
qtgalaxy
TÍCH CỰC
7 năm
mua gấp cho Minh Châu nhà em 1 đôi mới đc 😃
thaolinh991
ĐẠI BÀNG
7 năm
Biti's - Nâng niu bàn chân Việt
Kotex - Nâng niu đàn bướm Việt 😁
quanghafire
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoangchinhthinh chắc dự là sẽ chọn OK...!
hahip13
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoangchinhthinh ... là ok
@thaolinh991 k phải việt thì phù chân à :D
@thaolinh991 OK - Nâng niu đàn chim Việt
MoVo
TÍCH CỰC
7 năm
Mẫu mã đẹp, chất lượng tốt, giá cả phải chăng như này thì người ta sẽ mua.

Đâu như ai kia, nhập TQ về hô hàng Việt, chất lượng lởm lại còn lợi dụng tự hào dân tộc hét giá trên trời. Chê thì bảo chính người Việt giết chết hàng Việt, rõ hài.
seek4l0ve
ĐẠI BÀNG
7 năm
@MoVo ai kia là ai đấy bác. bác nói thì nói hẳn ra chứ cá nhân e k thích kiểu bác comment thế này dễ gây war
MoVo
TÍCH CỰC
7 năm
@seek4l0ve B-Phone đó bác. Nói thẳng mới dễ gây war
Nếu không mua được Das, Nike thì em thấy Bitis là sự lựa chọn hợp lý, ủng hộ luôn cho hàng Việt.
hylan_metal
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Quang Ngọc 2401 Em thích Das Nike nhưng éo hiểu sao đôi Das nào mang cũng bị hôi chân mà giày VN 2-300K mang ko bị! Ai giải thích giùm e với
anhtkl
TÍCH CỰC
7 năm
Biti's là 1 thương hiệu tốt của VN mà mình chọn dùng mà ko hối hận. Đi Gym dùng Hunter, bình thường mang sandal cũng của Biti's; ko có gì để chê trách.

Trước khi trách người Việt sao ko ủng hộ hàng Việt, tự bản thân thương hiệu phải làm chủ và đảm bảo chất lượng của mình mới níu chân đc người dùng, và với mình, Biti's đã làm đc điều đó, dù mình là người sính ngoại! 😁

Vẫn còn rất ấn tượng với mẫu quảng cáo trên tivi hồi năm 2002 của Biti's. Hồi ấy còn há hốc mồm trước màn hình vì ko ngờ mẫu quảng cáo của VN lại ấn tượng như vậy:
dichoinha1
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anhtkl Mình và NY cũng đang dùng Bitis. Hàng VN chất lượng cao và giá cũng ok thì ta cứ dùng thôi :D
@anhtkl Mình cũng khoái cái quảng cáo này lắm ;)
Chắc dành cho Bé Trai sẽ là Lạc Long Quân hay Thánh Gióng đây 😆
myisyour
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mua cho e gái đôi dép quai hậu từ lớp 9 giờ sắp thi đh mà vẫn ko hư hại gì dù mang 24/7. Em gái mình cằn nhằn mãi cái thứ gì xài quài ko hư 😃
@myisyour 24/7 lận, không biết bác thay đế bao nhiêu lần r, nó ko hư nhưng mà nó mòn chứ bác
myisyour
ĐẠI BÀNG
7 năm
@blackberry97 Nói 24/7 thì hơi quá chứ 6 ngày đi học từ sáng tới chiều, là đôi quai hậu cho nữ đế màu xanh biển quai trắng đó Bác đợt em mua là đợt hàng cuối cùng cũng 4 năm rồi đó, ít mòn đế cao su mà.Giờ em gái bỏ rồi nhưng vẫn còn dùng tốt chán sợ bitis luôn.
Đẹp, ý nghĩa, giá cũng ổn.
maru
TÍCH CỰC
7 năm
Vãi cả không có tiền mới mua biti's... đừng xoắn ko có tiền mới mua Bitis nhé 😆
Ngon đấy like hãng này sau mấy màn quảng cáo ca nhạc clip 😁
Các bác mua cho con với cháu chắt đi có j còn có nhạc tiếp :D
Trước giờ mang nike, vì xông việc yêu cầu đứng nhiêu , đứng thời gian lâu.
Hôm nay ra cửa hàng bitis chon đôi hunter, khá hài lòng, giá rẻ, mang êm chân. Kiểu khá ngon. Ung hộ hàng việt nam. Không so sanh vs nike được nhung trong tầm giá khá ngon
Mong bitis ra thêm nhiều mẫu
HoangSong
TÍCH CỰC
7 năm
Âu Cơ = OK
Văn hoá dân gian được đưa vào cuộc sống hằng ngày làm một công việc đáng trân trọng của Bitis
hoàn thiện cũng ổn đấy...nhưng phần lót thi trông trơn quá, mấy bé nhỏ hay chạy nhảy, thì đễ bị trượt chân về phía mũi gây đau các đầu ngón chân.
consolevn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@J_Android Cùng quan điêm, đê' không ôn' đi.nh!
@J_Android bạn bấm vào hình phóng lớn sẽ thấy nó ko trơn đâu
Hiep ban them giay ha em
đôi hunter của em. mang rất đã bàn chân. IMG_7259.JPG
hahip13
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anhlanguoibanthan Thối hết chân chứ đã gì.
@hahip13 E thấy bìh thường mà ta. Bác có mang loại đó chưa
jedi9
TÍCH CỰC
7 năm
Từ hồi quảng cáo cho thằng Music Thief Pro là tẩy chay nó rồi.
WhiteGhost
TÍCH CỰC
7 năm
@jedi9 Dốt lại còn hay nói chữ =)) ai quảng cáo cho ai?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019