Trên tay Biti's Hunter X: hoàn thiện tốt, cảm giác đi ngon, thiết kế tương đối, ôm hơi chặt

cuhiep
13/8/2017 7:0Phản hồi: 306
306 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

White Lamb
ĐẠI BÀNG
7 năm
iPhone X thì phải Hunter X chu71 nhỉ
White Lamb
ĐẠI BÀNG
7 năm
iPhone X thì phải Hunter X chu71 nhỉ
Bossss
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhìn giống ADIDAS PUREBOOST XPOSE SHOES 😁
mrthaotk34
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác so sánh vs đôi này thử xem sao. Thấy cũng hao hao nhau mà giá chênh ghê quá!
Đôi addidas giá 700k nè. Đẹp và đi thì ko phải bàn, thoáng và ôm chân. Thiết kế đơn giản
tyrantno1
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ngại mang nike trắng nên mình mới mua 1 đôi size 43, cơ mà do lưỡi gà liền nên cấn phần mu bàn chân quá.
Ai có kinh nghiệm cho mình hỏi mang một thời gian nó đỡ ko, chứ cấn cấn thế này là có khi lại nằm trong tủ 😔
@tyrantno1 Chân bạn lớn và dầy nên chon đúng loại ,Nike khó tìm size thử chon kwiss có loai dùngcho gan bàn chân phẳng nữa Thương thi dung loại có chữ W (wide)sẽ thoải mái hơn
tyrantno1
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TsanHoang Mình đang dùng Nike và NB, mỗi tội toàn màu sáng nên hơi ngại.
Hôm nay nổi hứng mua đôi X. Giờ đi một lúc vẫn hơi cấn chân, hy vọng 1 vài ngày đỡ hơn, không thì chịu
@tyrantno1 đi lâu thì cũng giãn ra nhưng cảm giác vẫn hơi khó chịu, dày có rất nhiều loai như giày đi bộ (walking), dày để chay (running), leo trèo(hike), dày thể thao nhiêu loại nên chon đúng loai để dùng thì tốt hơn.... độ bền tuỳ thuộc vào giá cả...
Nike có nhiều màu nhưng cũng tuỳ theo mode của từng năm, hay văn hoá phong tục tưng nước
Bên Nhật Bản giày adidas mùa sale rất rẻ (giảm 50-70%), chả hiểu sao lại vậy trong khi giầy Bitis mà sale thì lỗ mất.
micheal90
TÍCH CỰC
6 năm
@bigfool2009 Riêng gì nhật đâu, ở bên Âu cũng thế. Họ bán đủ lời rồi. Còn hàng tồn kho, lỗi mode thì bán tống bán tháo, gỡ được đồng nào hay đồng đó, không thì cũng bỏ đi ah
@micheal90 haizzzza có khi nào tầm này sang năm Bitis làm thế ko nhỉ ?
Get_Up
ĐẠI BÀNG
6 năm
haiz đợt vào biti`s mua giày gặp thái độ nhân viên ko tốt nên cũng mất cảm tình
Kelvin1992
TÍCH CỰC
6 năm
@Get_Up Vô shop coi mẫu thử size giày thôi, mua thì tiki lazada cho rẻ.
BossOfSky
ĐẠI BÀNG
6 năm
Biti's hunter midnight black
Kelvin1992
TÍCH CỰC
6 năm
@BossOfSky Đôi này dưới miếng lót giày có phần đệm ko bạn
BossOfSky
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Kelvin1992 Đệm như con hunter x xám đó bạn
Các bác cho mình hỏi size giày hunter x này có khác so với hunter thế hệ trước ko? Lúc trước mình đo bàn chân có 26cm thôi nhưng ra tiệm ướm thử đôi summer vibes thì phải tới size 44 mới vừa. Hiện giờ mình ko có điều kiện ra thử trực tiếp nên ko biết đặt size 44 như lần trước thì ntn?
@dreamhoahoa01 Ban lên gôgle tìm shoes chart sẽ biết size của bạn Thường thì không đổi nhé Tương đương size âu châu , mỹ châu và Anh. chỉ tuỳ theo rông hẹp có thêm chữ W
28cm là size 44 xem Lại đi bạn nhớ xem size của Nam nhé
@TsanHoang
@TsanHoang Mình đo đc là 26cm= size 42. những hiệu giày khác cũng gần như chỉ mang 42 hoặc cùng lắm là 43. chỉ có lần trước mua con summer vibes thì mới 44 thôi. nên mới lấn cấn không biết con này ntn. Nếu size ko đổi thì chắc cũng mua 44 luôn :|
Kelvin1992
TÍCH CỰC
6 năm
@dreamhoahoa01 Mỗi hãng sẽ có size giày khác nhau. Bạn nên tra bảng size của trang bitis chứ đừng tra google nhé. Chân mình 27.2cm nên đi 43 là vừa, chân bạn 26 nên chắc 42.
Những người có gan bàn chân bằng thường khó đúng size vì mu bàn chân cũng hơi dầy
Nếu chọn chiều dài đúng size thi chật hai bên
Không phải hãng nào cũng có size cho loại chân này
Kswiss là hiệu thông dụng để tìm cho đúng và vừa
con này do thiết kế liền, không có lưỡi gà nên khó xỏ và ban đầu có cảm giác hơi chật. Đi một thời gian nó giãn ra là ổn thôi.
Đợt tới nhất định sẽ phải thử 1 đôi Biti’s Hunter xem thế nào
Bitis Hunter này so với Cloudfoam thì như thế nào các bác?
Trước giờ mình toàn đi Biti's. Đôi đang đi là Focus, cũng 3, 4 năm rồi. Mới mua đôi Hunter X này, hôm nay đi tầm 4, 5 tiếng và đau chân không chịu nổi. Có lẽ do mấy cái mấu ở lót giày. Có bạn nào giống mình không nhỉ?

PS: vừa phải đi đầu tư đôi lót khác về thay. Lục tốn quá.
@huyente Đi chạy bộ khoảng 40p bắt đầu đau chân
vivi83
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vấn đề là vươn ra thị trường quốc tế hay không hay chỉ đi đóng giày dán mác cho thiên hạ
mr.congnghe
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hihi tôi cũng mua được hơn năm rồi. Cẩn thận mua lớn hơn 1 size mà đi quá chật, vì nó quá ôm chân. Mỗi lần xỏ giày là một cực hình, sao bitis thiết kế ngu quá vậy. Giá cao, không thân thiện với người dùng. Giờ phải đi giày khác hic...
Bạn nào có ý định mua thì nên cân nhắc một số điểm trừ sau nhé:
- Size không chuẩn lắm, tốt nhất nên mua lớn hơn 1 cỡ
- Thiết kế liền, không có lưỡi gà, lúc xỏ vào hơi chật, lúc đi cũng có cảm giác chật phần đó
- Đai nhựa vòng quanh phía gót chân cho cảm giác bị bó hẹp 2 bên
- Các mấu ở lót giày mang tiếng là mát xa nhưng mình đi đau không chịu nổi
vanquyen1302
ĐẠI BÀNG
4 năm
#thắc mắc size
Mình đang đi đôi hunterx 2017 này size 42 vừa chân.thoải mái.
giờ muốn order đôi ultraboot 4.0 thì nên chọn size 42 hay + 1/2 size như ae hướng dẫn khi chọn UB

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019