Trên tay Blackberry 9860, Blackberry thuần cảm ứng dùng được

sonlazio
27/8/2011 7:16Phản hồi: 231
231 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vừa múc em này. Cảm ứng rất nhạy, màn hình hiện thị rất trong và sắc nét, con này xem phim và xem ảnh thì khỏi nói. Pin thì dùng cũng được hơn 1 ngày nếu dùng nhiều. Nói chung là ổn so với màn hình to và sáng như vậy.
whyworry
TÍCH CỰC
12 năm
Con này dùng cực thích và ko bị die nguồn như 99 , mình cũng mua về dùng thử vài ngày thấy ko hợp bán luôn để dùng lại 9780 hic hic , rất đẹp rất mỏng và rất thích nhưng ghét nhất cái bàn phím ảo và pin của nó
màn hình em nó quá bé so với xu hướng hiện nay
rongtrang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác xài Note đi nha 😃........…mm..............
đâu phải đến note hả bạn, màn hình con DHD đang dùng 4.3 thấy là ok nhất, hợp lý để giải trí và xem phim ảnh. 5.0 thì lại hơi quá khổ.
Có bác nào đang dùng 9850 không ạ? Cho e chút review với . E đang chờ ship 1e 9850 bên US về ạ
thienloc20
ĐẠI BÀNG
12 năm
hix... thèm quá😔
khi nào có giá pm em với nhá các bác
9860 là model duy nhất trong các model OS7 mới của RIM chưa thử tí nào. Tuy nhiên màn hình thuần cảm ứng 3.7" là hơi nhỏ.
quá đẹp luôn
Thích cảm ứng vừa thích bb nen 9860 là hợp ký ký rồi
myse7en
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhin thay chu Bo Admin da choang roi...............
tui mem mới cuả bb xin chào anh chi em trong 4r tình hình là ngày còn đi học có thằng bạn sài em 7290 và đã được “mục sở thị” và thấy kết bb từ đó nhưng có vẻ chỉ có duyên thoy chứ chưa có nợ @@ phần vì chưa bit gì về bb, và mấy dòng bb hồi đó toàn tiếng anh, mà khỏan này tui nửa vời nên thôi, vừa rồi lang thang trên mạng được biết em 9860 thuần cảm ứng, hàng mới ra lò còn nóng hổi và lần này là kết thật sự (chắc giờ mới bén duyên) vậy mong ace đi trước chỉ giáo.
Thấy rất nhiều ý kiến trái chiều nên rất phân vân không bit sao, nào là cảm ứng không mựơt rồi nhận lệnh “ngu” sory fan bb câu này k phải tui nói mà chỉ copy, pin yếu...vậy cho tui hỏi những ai đã sài cho 1 nhận xét khách quan nhất (đừng vote cho nó lên tận mây xanh và cũng đừng đạp nó xuống bùn) nhu cầu của tui không cầu kì : lướt web, nghe nhạc, và những gì cơ bản của 1 chiếc điện thoại. Hiện đang dùng 2 em Noki 5k8 vs x2-01 quen sài cảm ứng màn hình rộng.
Tóm lại em thấy 9860 hội tụ đủ những gì tui cần @@ nhưng thấy nhiều ng than vãn nên còn chùn tay rất mong ace góp ý sớm, ace cho tui hỏi lun khi mua máy bb cần kiểm tra những gì (cả mới vs cũ) phân biệt thật giả... Và cho tui hỏi thêm câu nữa bb 9860 đã có mặt tại các cửa hàng, hệ thống siêu thị theo co đừơng chính nghạch chưa hay mới chỉ có hàng xách tay thôi, và giá cả là bao nhiêu? Nghe nói tinhte có các thương gia bb cho tui xin danh sách và địa chỉ ( có số phone thì càng tốt) của thương gia uy tín nha ở sg hay hn đều được xin cảm ơn ace nhiều.
P/s: có gì thất lễ mong mọi ng bỏ qua!
một khi đã máu đừng hỏi bố cháu là ai
9860 giờ giá khá ok rồi. Nếu muốn xài OS7 trên màn hình cảm ứng thì giờ mua em này được rồi.
kái tui cần là 1 cái giá cụ thể (tầm bao nhiêu là hợp lý) và ở đâu bán hàng đảm bảo “chất lượng” (điạ chỉ những thương gia tinhtế) tui ở Nam Định.
Lúc nào cũng muốn đc trải nghiệm, lúc nào cũng muốn được cầm em BB mới nhất, chắc điều này ai cũng muốn nhỉ?
Mình đã đựoc cầm em này. Công nhận là màn hình khủng chụp ảnh đẹp nhưng thiết kế vẫn chưa tinh xảo cho lắm . Blackberry vẫn chưa có j đột phá trong thiết kế. Đặc biệt là 4 phím truyền thống làm cho mặt trước của máy nhìn hơi nghèo. Nếu để phím cảm ứng và trackpad nổi thì sẽ sang trọng hơn rất nhiều. Còn lại thì không có j để nói
mình vừa mua 1 con về sử dụng, thấy đúng là hơi mệt
1. Pin quá yếu, phải đi mua thêm pin dự phòng
2. Cảm ứng hay bị lệch, toàn bấm nhầm
3. Thường xuyên bị treo đơ máy
4.Ko còn phim ALT trên bàn phím ảo nên rất khó khăn trong việc copy paste cho 1 đoạn văn bản,cái này nó có tính năng 2 ngón tay kéo vào nhưng hơi ngu ngu
Nói chung là cảm ứng rất kém, y như 1 con máy Tàu
canminh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoakieuphong
+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

Chắc tay bờ-rồ "BẨN" nên cảm ứng máy mới "NGU".

Coi lại nha,

😃

Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ/

Have a nice weekend!
canminh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoakieuphong
+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

Chắc tay bờ-rồ "BẨN" nên cảm ứng máy mới "NGU".

Coi lại nha,

Riêng cá nhân mình, mình thấy 9860 này thật tuyệt. Không tin, bạn hãy thử thêm thời gian để tận hưởng sự đam mê dành riêng cho BLACKBERRY nha.

😃

Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ/

Have a nice weekend!
Tubby
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoakieuphong 1. Thời điểm hiện nay, các dòng smartphone có màn hình to đẹp thì phải chịu thiệt thòi về pin. Bạn nói pin quá yếu thì phải cho biết là bạn dùng những app gì, chạy liên tục trong bao lâu với những kết nối gì (wifi, bluetooth, 3G,...) và chế độ màn hình thế nào.

2. Cảm ứng có thể do bản ROM tác động, thường thì bản ROM đầu tiên không bao giờ là ổn định cả.

3. Cũng do bản ROM.

4. Cái này để thử xem thế nào.

Bạn thử up lên 1 bản ROM mới ổn định hơn xem sao nhé, hãy vào khu vực chia sẻ kinh nghiệm của 9860 để tìm 1 bản ROM ổn định.

Thân.
boyrocky
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoakieuphong
Đừng đổ tại máy, do người dùng cả 😆
pin mình dùng được 2 ngày bis và wifi 24/24,nhét bao da là cải thiện tình hình pin
Cảm ứng cực chuẩn, tôi nhắn tin tốc độ vẫn tương đương khi dùng bàn phím qwerty trước đây, vấn đề nt iphone ko phải đối, các nút cách nhau khoảng cách rất hợp lí mà ngón tay to như tôi rất ít khi bấm nhầm
Tôi chưa bao giờ bị đơ máy dù chỉ 1s, để rác cho lắm vào rồi than máy đơ
copy paste thì có biết dùng cái trackpad ko 😃) thông minh vãi

Chốt lại lần nữa, máy ko ngu, do người dùng ngu thôi
Hiện tại chưa phàn nàn về em này bất cứ 1 điều gì
iam6mad
ĐẠI BÀNG
12 năm
Kết nhất cảm ứng mà lại có nút nghe gọi.
Thoạt nhìn có vẻ hơi thừa nhưng lại rất hay.

Tôi đã dùng cảm ứng nhiều dòng rồi, HTC, IP, cả Acer và Moto nữa, tất cả đều có 1 điểm chung thế này:
Giả sử trời đang mùa đông, khá lạnh, bạn đang đi xe máy và đeo găng tay. Vợ bạn gọi, rút điện thoại ra, ko biết làm thế nào quẹt ngang 1 phát hoặc ấn 1 cái để trả lời. (Có ông bạn bí quá, ngại rút găng tay, lấy lưỡi liếm ngang 1 phát 😔 ). Vậy có nút nghe gọi cứng cũng rất tiện chứ.

Hiện tại 1 số dòng đã có phần mềm "Lắc tay nghe máy", nhưng chỉ là 1 số máy hỗ trợ thôi, còn chưa tính đến cái độ nhạy của cú lắc tay là ntn thì mới mở khóa được.

Theo cá nhân tôi thấy, cảm ứng của 9860 là ổn, rất ổn, không thua j IP 3GS về độ nhạy và hoàn toàn ngang tầm với HTC. Thiết kế nút cứng là có mục đích rõ ràng và khả thi.
RooExx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho em hỏi màn hình của em 9860 này có phải là chống xước gorilla glass k? Chứ k mua về bóng bẩy thế mà dán chống xước vào nhìn yếu cả máy.
khoaBB
ĐẠI BÀNG
12 năm
@RooExx ko có đâu bạn ơi, mình cũng đang dùng bb9100, và HTC One X nó là kính golila thế hệ 2(chống trầy xước), có bác bảo kính chỉ bể thôi ko trầy, và em đã ko dán, sau 4 tuần thì thấy 1 vết nhỏ như chân con kiến..buồn lắm bác ah..
tốt hơn hết bác nên dán lại cho chắc,,;)chứ ko đến lúc sẽ hối hận..
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
RIM đặc biệt hơn người khác ở chổ em nó có qwerty, mấy em thuần cảm ứng hơi mất đi cái phong cách ấy
Mượn đựoc con máy của thằng bạn dùng thử, thấy phê vãi, tốc đọ xử lý khá cao, gần như là tức thời

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019