Trên tay BlackBerry DTEK60 chính hãng, 14 triệu đồng, đặt trước tặng pin di động BB 12600mAh

cuhiep
13/11/2016 5:6Phản hồi: 210
210 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vinhnk1985
ĐẠI BÀNG
7 năm
Blackberry chỉ còn là cái tên nhắc lại cho vui. 14tr một chiếc điện thoại Android xấu hoắc.
Awakagar
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mới làm bé này sáng nay ở Mainguyen xong. Sau vụ Note 7 mình chưa biết lựa bé nào android làm sim 2 thì thấy bé này rất hợp ý mình. Thích nhất hdh rất sạch sẽ, ko hề có ứng dụng thừa như Note 7. qly ram và bộ nhớ cũng tốt hơn bên Note 7.
ackip
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Awakagar Chúc mừng bác, chờ tin trải nghiệm từ bác
Awakagar
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ackip
Hệ thống hub ok lắm. qly notification cho mấy chương trình mình chat tiện. Với hệ thống ảndroid trên BB nó sạch lắm, không như các hãng khác.
Đợi giá còn 4tr thì em xúc :p
Awakagar
ĐẠI BÀNG
7 năm
@crazy_ku Bác thử coi mua đời cũ priv hay dtek 50 thử. em chưa dùng android bao giờ nên ko dám nhận xét mấy dòng cũ có tốt ko. năm nay tập tành dùng android thì dính phốt note 7. Nhưng nếu so sánh hiệu quả thì em thấy hub quả nhiên tốt.
Còn về hiệu năng thì em ko dùng các máy khác nên chỉ so sánh giữa note 7 và bb 60 này thôi thì em vẫn cho bb60 cao hơn note 7. Bb dtek 60 ko có chương trình rác. lúc cài đặt đã cho lựa chọn có cài các chương trình google hay ko. Bên cạnh đó 2 máy đều
4 gb rams nhưng em lại thấy trên bb 60 qly ram tốt hơn note 7. trên note 7 em hay bị treo

Còn về điểm yếu dtek 60 thì sau mấy ngày sd đối với bản thân em ko ưa được vân tay sau lưng. Em toàn để hụt nên e tắt luôn vân tay toàn bấm pass bth.

Mới dùng mấy ngày nên e chỉ có mấy ý kiến đó. có gì thì thông báo ae tiếp
abc.com
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Awakagar Bác cho hỏi thời lượng pin của em dtek60 này với? Liệu có đc 1 ngày kh
Awakagar
ĐẠI BÀNG
7 năm
@abc.com
Em sử dụng rất nhiều nên tầm 5-6h là hết. Con iP7 plus e cũng đốt pin như vậy.

Hiện tại đang thích google map trên android hơn iOS. Nó có chức năng Start Driving hay. Cứ lên xe là em mở để coi dẫn đường và kẹt xe

Hiện tại yếu kém vẫn là vân tay và thêm bàn phím mặc định của bb vẫn còn kém

Ví dụ:
+ trên iOS: chữ "tốt" thì telex sẽ là "totos"
+ trên Android sd bàn phím bb sẽ là "toots"

Dấu cho gõ cuối từ nhưng như ơ,â,ă,v.v... Thì lại không cho như ios. Nếu sd bàn phím google thì lại ko được 2 uư điểm sau:
+ "?123" như là nút Ctrl trên pc. Có thể cut, copy, select all, v.v...
+ kết hợp với BB keeper thì khỏi phải nhớ mật khẩu. Trên bàn phím tích hợp sẵn chỉ lựa chọn thôi.

Để sử dụng thêm coi còn yếu và mạnh gì không rồi thông báo ae tiếp.
Em nhìn con này nó cứ na ná mấy con của HTC ý ạ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019