Trên tay BlackBerry KeyOne: bàn phím liệu có còn cần thiết?

sonlazio
28/2/2017 3:48Phản hồi: 171
171 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tonybom
TÍCH CỰC
7 năm
Giá bán tại VN nếu 6-8củ thì hài lòng đội bạn rồi, trên 8củ thì ngước nhìn và chờ nó down rồi mới hốt thôi 😃
hauyenhd
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thôi cứ đợi nó lao dốc mua cũng chưa muộn. Chả dại ôm về tầm này lại nát người. Có mù quáng cũng cố mượn sờ cho sáng mắt sáng lòng thôi
phong_hue
TÍCH CỰC
7 năm
Khi nào giá ổn định trong tầm khoảng 350$ đổ lại thì mình rước về chứ hiện tại giá cao quá. Yêu cũng đành chịu....
Là fan của blackberry, nhưng có lẽ với cái giá này thì hơi chát nhỉ
Sau 1 thời gian trải nghiệm bàn phím ảo, là fan cứng của blackberry đã từng xài qua kha khá thiết bị bàn phím cứng của blackberry, trong đó có những thiết bị được đánh giá là có bàn phím tốt nhất như là 9900, 9000, classic (rất tiếc passport lại chỉ dùng sơ sơ chứ chưa thực sự sở hữu em nào), thì mình cảm thấy bàn phím ảo bây giờ đã đủ tốt để đem lại sự tiện lợi và trải nghiệm về tốc độ gõ phím không hề thua kém bàn phím full qwerty vật ký rồi. Có chăng là bàn phím ảo không đem đến cái "cảm giác" khi gõ bàn phím vật lý mà thôi, 1 cảm giác rất đặc biệt mà những ai là fan hâm mộ của blackberry sẽ hiểu. Tuy nhiên nếu bây giờ để chọn giữa 1 rừng android, và điều kiện tài chính đủ, mình cũng sẽ không chọn sản phẩm đến từ blackberry. Có may chăng thì sẽ thử con Dtek 60 vì con này khá ngon về cấu hình và thiết kế đẹp, hiệu năng cũng khá tốt, chứ những thiết bị bàn phím vật ký không đem lại cảm giác nó tương xứng với giá tiền mình bỏ ra để mua lại chút hoài niệm hồi xưa trên các máy bbos hay bb10, mặc dù mình cũng không nghĩ KeyOne có thể giữ giá được lâu. Có lẽ với cái giá khoảng 9 - 10 triệu thì bỏ tiền ra mua keyone là xứng đáng, còn cao hơn thì không
Dùng qua hơn chục đời BB, đến lúc chuyển qua 6s thì nói thật em mới thấu tại sao họ bảo BB đã đến hồi kết, em chỉ giữ duy nhất con bold béo làm kỷ niệm, ko dại bỏ 15 củ mua con này.
Phím vật lý không còn hợp thời, BB nên bán những cái phục vụ cho xã hội. 100 người dùng phím ảo, nếu làm tốt BB có thể bán cho 5 người. Nhưng chỉ có 2 người dùng phím vật lý, có tốt lắm thì BB chỉ bán được cho 2 người đó, không thì 1 người, bài toán kinh tế hiển nhiên không chịu làm cứ loay hoay mãi
lumina920
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thấy các bác chém kinh quá vào cho vui, bàn phím ảo không thể thay thế được bàn phím cứng vì: Khi bác ngồi trên xe oto để soạn thảo rất khó đối với bàn phím ảo, khi soạn bác phải nhìn vào bàn phím, còn bàn phím cứng thì không. Khi bác muốn thực hiện cuộc gọi cho ai đó trong danh bạ với máy cảm ứng phải mở danh bạ, chọn vào tìm kiếm, gõ tên người đó, rồi nhấn vào gọi với gọi được. Còn trên BB chỉ cần call Tên người trong danh bạ và Enter-> xong.
@lumina920 Nói chung lái xe thì nên tập trung lái xe. Soạn thảo văn bản nhiều thì xin dùng lap cho nhanh. Mà 100 ông dùng bb thì may ra có một ông dùng bb gõ không nhìn màn hình với bàn phím. Đơn giản là việc này chả mấy khi họ dùng, mà đã ít dùng thì không phải mọi người dùng bb đều có thói quen đó.
Còn tôi đây cũng dùng bb bét nhè rồi. Nghe cái vụ tay dựa vào bàn phím để đỡ mỏi hài vl, cứ làm như ngồi gõ bàn phím mấy tiếng liền ấy. Với cả cái này cũng còn là thói quen, như tôi dùng chả bao giờ phải đặt tay lên bàn phím khi dùng phím cứng bb cả, lúc nào cũng để cách một khoảng để gõ cho nhanh. Chả mỏi tý nào.
Nhìn nhận cái gì cũng phải khách quan, mà muốn khách quan thì tốt nhất nên tự trải nghiệm nhiều loại với thời gian đủ lâu và với thái độ tích cực. Không biết bạn thế nào, chứ nhiều người dùng đc có một hai loại rồi thêm tý nghe hơi nồi chõ phán như đúng rồi.

Ps: Nói chung phát biểu cái gì cũng nên có tư duy logic, cứ phát biểu kiểu cảm tính với tưởng tượng nó chả ra cái dell gì cả, anh em hệ khác nó khinh cái bọn fan cũng như bọn hay dùng bb ra.
@nguyenduykhanh36 Việc nhu cầu của bác k ai nói. Cá nhân t xài cả ios, cả android, cả laptop, và ngay bên 9700 còn gõ tốt thì nhận xét bác k chính xác, nó k chân thật ở chổ mình đi nhận xét về cái mình chưa trai nghiệm
@prettylife.1505 Vì nhu cầu của bác khác mình, với mình và đa số mọi người trên thế giới thì nó không đáp ứng được, nhưng vẫn có một số người như bác cho rằng nó tốt, đó là do quan điểm thôi, và người cùng quan điểm với mình nó nhiều hơn nên BB đăng ngắc ngoải, mình tôn trọng quan điểm của bác nhưng với mình và nhiều người thì nó là như vậy.
lumina920
ĐẠI BÀNG
7 năm
@navy.seal Diễn đàn trao đổi cho vui thôi, sao bác phải xù long lên hài vl với chả ra cái dell làm gì, bác không làm được với không thấy ai mấy thì đừng phát biểu nhiều, đa số người yêu bàn phím BB đều có thể gõ không nhìn bàn phims, còn mình nói trên xe o tô là người khác lái, còn mình ngòi trên xe thôi. Bác gõ không thấy mõi không phải tựa tay vì bác không nghĩ khi gõ thôi, khi gõ phân vân nên viết thế nào thì phải để tay nghỉ tí.
Ôi con PP SE kéo dài ra đây mà
ntnam1972
TÍCH CỰC
7 năm
Sao mãi chưa thấy hàng chình hãng nhỉ? hic
tq89
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tớ mua z10 sài, vì thấy 800k hợp với những gì nó mang lại, còn em này thì ko phát biểu gì
@tq89 Mới mua con Z30 giá 1 triệu thay thế con G3
buichuoi
ĐẠI BÀNG
7 năm
vợ mới cưới e nó về tặng sinh nhật. ngoài điểm máy hơi dài nên cầm trọng tâm không đều với lại khung nhôm mềm hay xước ra thì còn lại ngon lành. hoàn toàn hài lòng với KEYone về cả công việc và giải trí.

với bộ phím tắt 2 chế độ short, long press cùng với app là button mapper để gán phím âm lượng, convenience nữa thì mình khỏi dùng icon luôn.

Khoe hàng tí với miếng dán da đỏ và logo chùm dâu cách điệu đen trắng
tdinhamj
TÍCH CỰC
7 năm
vì sao ko có keyone chạy bbos cho bbers? tại sao bbers lại muốn chạy android?
@tdinhamj Đừng xàm bạn, thời buổi này ra con máy chạy bbos thì bán cho ma à? Ứng dụng thì không có, bis thì bắt đầu ngừng cung cấp, có dở hơi đâu ra mà ra con máy chạy bbos. Bb10 ưu việt hơn bbos còn chả phát triển nổi, lấy gì bbos có đường sống.
tdinhamj
TÍCH CỰC
7 năm
vì sao ko có keyone chạy bbos cho bbers? tại sao bbers lại muốn chạy android?
bb mới cập nhật bàn phím mới rất hay, sửa rất nhanh trên mail và các văn bản dài 😁
yêu nhau yêu cả đường đi
ghét nhau ghét cả tông ti họ hàng
khi người ta thích thì cái gì cũng thích, nhưng khi người ta k chuộng thì làm cái gì người ta cũng ghét.
Nhìn rẩt đẹp, sang trọng, tốt hơn v lạ so với các dòng android khác
tdinhamj
TÍCH CỰC
6 năm
Bb giờ cũng là android khác...chứ ko khác biệt như hồi bb os. Đáng tiếc.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019