Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay BlackBerry Passport chính hãng

cuhiep
24/10/2014 6:22Phản hồi: 482
Trên tay BlackBerry Passport chính hãng
Những chiếc BlackBerry Passport chính hãng đã được giao chiều tối qua và sáng nay. Cám ơn các công ty phân phối BlackBerry đã cố gắng đưa Passport về rất nhanh và giá rất tốt nếu so với những chiếc điện thoại cao cấp từ các hãng khác. BlackBerry Passport với thiết kế sang trọng, hoàn thiện cao cấp và mang hình ảnh của những chiếc BlackBerry cao cấp mà lâu rồi BlackBerry không làm, từ hồi Bold 9900. Về phần mềm thì BlackBerry Passport cũng được cài phần mềm BB10 mới nhất. Dĩ nhiên là anh em BlackBerry cực kỳ hào hứng với Passport. Mình được biết là lượng đặt hàng mua vượt quá mức có thể đáp ứng được rất nhiều. Mình có một chiếc xách tay mà bao nhiêu anh em nhắn tin đòi mua lại.

Về cơ bản thì những chiếc Passport chính hãng ở Việt Nam chỉnh khác là được dán nhiều tem hơn và được bảo hành chính hãng. Máy được làm ở Mexico 6 và phụ kiện gồm có cáp sạc, cục sạc, tai nghe, sách hướng dẫn, không bao gồm bao da như trước đây BlackBerry từng làm.

Cấu hình cơ bản:
  • Kích thước: 128 x 90,1 x 9,3 mm (dài x rộng x dày), 194 g;
  • Màn hình: 4,5" IPS LCD, phân giải 1440 x 1440 px, 453 DPI + Gorilla Glass 3;
  • CPU: Qualcomm Snapdragon 800 lõi tứ 2,2 GHz;
  • GPU: Adreno 330;
  • RAM: 3 GB;
  • Bộ nhớ: 32 GB + khe thẻ nhớ microSD;
  • Camera sau: 13 MP chống rung quang học + flash LED, hỗ trợ chụp HDR, quay video 1080@60fps
  • Camera trước: 2 MP;
  • Kết nối: Wi-Fi 802.11 a/b/g/n/ac dual-band, Wi-Fi Direct, DLNA, BT 4.0 A2DP/LE, GPS & Glonass;
  • Cảm biến: tiệm cận, gia tốc kế, con quay hồi chuyển, la bàn số;
  • Hỗ trợ mạng 4G/LTE;
  • Pin: 3450 mAh;
  • Hệ điều hành: BlackBerry OS 10.3.

BlackBerry Passport có thiết kế sang trọng, hoàn thiện tốt. Vừa lạ vừa truyền thống. Cảm giác cầm trên tay đầu tiên của mọi người đều là sao nó to quá vậy. Nhưng dùng vài ngày sẽ thấy quen.

Bàn phím cứng trên Passport mang hình dáng của bàn phím những chiếc BlackBerry trước đây. Bàn phím này mới đầu nhấn khá cứng nhưng vài ngày sẽ quen. Cũng có thể là do anh em bấm màn hình cảm ứng quá lâu rồi.

Bàn phím này có một số tính năng hay như cảm ứng trên bàn phím hay là chúng ta có thể chọn phím để gán cho danh bạ nào đó, nhấn nhanh và gọi số đó luôn. Đây là đặc tính rất hay trên các máy BlackBerry thời OS7.

Hai bên sườn làm bằng kim loại, hoàn thiện dạng thô nhìn rất mạnh mẽ và nam tính. Đây là một phần của khung kim loại nguyên khối của BlackBerry.

Mặt lưng được thiết kế cách điệu khá đẹp với logo BalckBerry sáng ở giữa. Mặt lưng được hoàn thiện dạng nhung mịn. Phần nắp bên trên tháo ra được để thấy các thông số của máy và thấy nơi để khe Nano SIM và thẻ nhớ.

Các phím cứng chỉnh âm lượng

Quảng cáo

Phụ kiện theo máy có: sạc, sync, tai nghe, tài liệu, không bao da.

Cám ơn Dauden.vn đã cho mình mượn chiếc BlackBerry Passport chính hãng để làm bài này.
482 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các Hãng Điện thoại thi nhau ra ,anh biết phải sống sao ??
@Frince Mọi người vẫn sống nhăn răng đó thôi bác.
Công nghệ phát triển để đáp ứng nhu cầu con người chứ đâu phải con người phải đáp ứng nó.
@susu quán E đùa tý ý mà bác, vì nhìn thèm haha
@Frince em cũng chọc bác tí thôi, ai chẳng biết ý bác là nếu chạy theo mua mấy em đang hot (6+,note 4, z3, PP), thì tiền đâu mà nuôi vợ nuôi con, hehe.
Đẹp và sang trọng quá.
@biye1010 Đang hóng sự cải tiến lớn từ BB dành cho os 10 :oops:
@LyTuyetPhong Về từ ha oai hôm 20😁
levu136
CAO CẤP
9 năm
Hóng giảm giá, chứ tầm chục cũ thế em vẫn chọn iPhone vì độ ổn định và support của Apple
eeninay
TÍCH CỰC
9 năm
@levu136 Ổn định thì chưa chắc iPhone bằng Blackberry đâu nhé. Chắc chưa sử dụng BB bao giờ nên phát biểu như vậy.

Support thì Blackberry cũng support rất tốt, thậm chí với OS 10, BB còn support luôn cả sử dụng được phần mềm của Android. Cái này thì Iphone thua là cái chắc, đố bạn cài được phần mềm nào khác không chạy iOS vào iPhone đấy.

Thua hiện thời của BB là số lượng apps và games thôi. Nếu người nào không có nhu cầu quá nhiều về games và apps thì sẽ không thấy thiếu đâu.
caolamvinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@levu136 Em tưởng bác nói đến cái service chứ!
levu136
CAO CẤP
9 năm
@eeninay Hồi xưa dùng BBOS, giờ đang dùng con Q10 (mua cách đây một năm hơn) và giờ nó giảm giá đang cay cú. Còn việc chạy được app Android đừng thần thánh quá 😁 được cái hao pin và nóng máy không ổn định bằng app native
caolamvinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@levu136 bác nói đúng! chạy app của thằng thứ 3 thì chắc chắn là có vấn đề đó rồi! hao pin và nóng máy là chuyện bình thường! nhưng bác nghĩ pin của iphone cũng ngon lắm sao! em thì chưa dùng 5 và 6 không rõ. chứ 3 với 4 pin cũng đau đầu lắm. 1 ngày là oẳng rồi.
mà em thấy mấy bác như đang đem cái giá nó giảm ra để so sánh về service. em thấy sao ý. giá xuống nhưng service ko đổi thì các bác nghĩ sao! còn service vẫn thế mà giá lên thì mới là service tốt à?
thích pp nhưng không đú được, thôi thì q10 cũng là ngon rồi
D.Silva191
ĐẠI BÀNG
9 năm
@linh_pro91hp Ê ông ơi sao lại lấy ảnh tôi làm avatar thế này @@
@D.Silva191 what?? avata em tự làm cách đây 3 4 năm rồi
D.Silva191
ĐẠI BÀNG
9 năm
@linh_pro91hp Hic thế mà ở đây lại là avatar của mình =)))
Sorry bác nhé 😔(
@D.Silva191 Bác sài app tinhte.vn hả.... cái này báo avatar sai tè le,vào bằng chrome hay firefox mới chính xác
Khi nào nó hạ giá khoảng 5tr kiếm cái
@minhbossxd Haizz, cũng chỉ là ao ước thôi, mà ước mơ thì đâu mất tiền ?
@thangcanh0110 Mình nghĩ PP sẽ không down giá thảm hại như Z10 và Q10 đâu bạn.

Z10 và Q10 mất giá nhiều như vậy là vì chất lượng phần cứng chưa tốt do BB ra mắt sản phẩm quá vội vã, đi kèm với phần cứng không tốt lại là hệ điều hành mới chưa hoàn thiện & còn nhiều lỗi, cuối cùng là do việc dự đoán nhu cầu khách hàng kém dẫn đến tồn hàng quá nhiều nên phải down giá mạnh để giải phóng hàng tồn.

Nếu bạn nhìn lại những dòng BB10 ra mắt sau này như Z30 và Z3 thì sẽ thấy không có việc giảm giá quá nhiều và PP cũng sẽ như thế.
iamme255
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thangcanh0110 Ghét nhất mấy cái thể loại này
@thangcanh0110 Cùng ý kiến với bác này.
Quyết định bây giờ mỗi ngày nhịn 1 cữ cafe để bỏ ống heo 10K, khi nào đủ 5 triệu thì em nó cũng vừa giảm giá xuống mức đó 😃
:rolleyes: Tình hình "sống chung với lỗ" sắp kết thúc rồi. Hy vọng BB sống sót, ko như nokia là đc.
😃 Fan bb lần này có đồ chơi mà tự hào rồi.

Siêu phẩm chất như này ra giá 5tr. Hy vọng bb ko sập vì những người như bạn.
Muốn có đột phá, nâng cấp thì phải chi tiền, chất xám người ta mà trả bèo thế? Lâu lắm mới có 1 con đi ngược xu thế mà bạn làm như nó sớm tuột giá lắm vậy.

😔 5tr cho 1 con 4s còn nghe đc. Chứ pp muốn 5tr chờ 2 năm nữa thì bb mới sống.
@Dogmatix :rolleyes:Vậy cũng tốt. Có thể lúc ý bb đã ra đến con XYZ nào đó rồi. 😁:D Mua giá cũ mà =1/3 chắc lâu lắm, tốt nhất hãy mong pp ế sặc gạch thì có cơ may đc mua vs giá hời.
:oops: Và có thể đó là lần cuối còn 1 sp ntn ra đời.
kalenz
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bkavpro9 khoảng 4 5 tháng nữa bác mua dùm e 2 con nha, e gửi hẳn 11 triệu dư ra tiền công ^^
@bkavpro9 4-5 tháng nữa ko có giá đó bác tính gì
@Dogmatix Bạn nói cũng đúng mà cũng hơi chưa đúng
Vì z10 có rất nhiều lỗi vặt gây khó chịu cho người dùng,ko phải ngẫu nhiên mà nó rẻ thối như hiện tại đâu. Những sản phẩm khác cũng xuống giá nhưng ko thảm hại như z10,z3 yếu hơn hoàn toàn mà giá ngang ngửa z10 đấy
quá đẹp (y)
Không có gì để chê cả... nhưng mình dùng iphone thôi, vì đang dùng Hệ Mac rồi !
@bjk chú biến dùm anh_cầu cho anh black vượt qua cơn nạn
quang bom.gif
@Mac Design And Print Sao topic nào cũng có bọn này vào nhể, đang nói bb lại lôi ip vào, ko biết nói để làm j nhỉ....
@tanphatr07 Chú... Khùng !
@Mac Design And Print Chú--bệnh...
icon929
TÍCH CỰC
9 năm
một lựa chọn hoàn hảo, cho những người thích phá cách, công việc, không quan niệm sang chảnh, bb huyền thoại trong bao nhiêu người. tôn trọng những người cũ, những người trồng cây để bọn trẻ sau này ăn quả...
đây là chiếc bb đẹp..quyến rũ
không dành cho những người tay yếu, yếu sinh lý nhé 😃
tonyhieu
TÍCH CỰC
9 năm
Kiếm con pb wifi đọc sách nhỉ, không biết pin có lâu không? Chắc phải hơn con kindle bassic
pvkhut
ĐẠI BÀNG
9 năm
@spsp Mính vẫn đang dùng nó mà. Mình mua nó của bác Quang 3G lúc em nó 4 củ 2, giờ dùng vẫn thấy thỏa mãn
@pvkhut thế thì e phục bác
dotehai
ĐẠI BÀNG
9 năm
@spsp ai bảo bác như thế :eek:? màn pb mà bác chê xấu em chịu rồi 😆.
@dotehai chắc tại em xài mấy con màn khủng nên nhìn lại thấy rỗ lắm. khi mới xài thì thấy ok
kevotinh4
ĐẠI BÀNG
9 năm
Quá đẹp.
sao coi video ko duoc
Quá đẹp, phong cách khác hẳn, không như những mẫu điện thoại na ná giống nhau hiện nay!
sang quá,
nhiều cụ Đại gia cần cái này nghe gọi rõ là đủ
..đốt tiền đi rán trứng
icon đẹp, os ngon còn lại không có gì đáng quan tâm. 😁
Rêmmberwp7
ĐẠI BÀNG
9 năm
Trông không to lắm nhỉ, có vẻ vẫn vừa tay. Con này chạy IOS hoặc Android thì tốt quá 😁
CaoThangle_e
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Rêmmberwp7 nó chạy được hầu hết các ứng rụng android đó bác... chứ chạy hệ điều hành android thì gọi gì là BB của Rim nữa.
@Rêmmberwp7
leetran72
TÍCH CỰC
9 năm
Dự là nhiều thánh lại vào: "Bao giờ PP giảm xuống 5tr như Z10, Q10 sẽ mua", "Giờ này năm sau còn 4tr", "Nửa năm nữa sập tiệm"
abto
ĐẠI BÀNG
9 năm
@leetran72 Thánh "Dự" 😃
kalenz
ĐẠI BÀNG
9 năm
@leetran72 bác kéo lên trên tí là có ngay cm như thế, ở đâu chẳng có thánh ^^
tettit
TÍCH CỰC
9 năm
@leetran72 chẳng phải lúc Z10 mới ra cũng hoành tráng như thế này nhưng rồi sau 1 năm thì sao thì ai cũng biết rồi
mountain90
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhìn mà thấy thèm quá... 2 tháng lương...!!
King thật, hình như đã hết sạch hàng trong chiều nay.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019