Trên tay BlackBerry Z10 chính hãng

cuhiep
6/5/2013 9:49Phản hồi: 307
Trên tay BlackBerry Z10 chính hãng
Cuối cùng thì BlackBerry Z10 cũng chính thức được bán ra ở Việt Nam, tuy không thể nhanh bằng anh em xách tay nhưng cũng không kém phần so với thế giới. Z10 được bán ở Việt Nam với giá ngang ngửa với giá của những chiếc máy Android cao cấp nhất hay iPhone. Sự khác biệt duy nhất mà các bạn thấy được ở Z10 chính hãng so với xách tay là phiếu bảo hành chính hãng 18 tháng với nhiều thông tin mà anh em cần đọc kỹ. Z10 chính hãng hiện chưa có màu trắng, còn màu đỏ thì chắc chắn là chỉ giành cho lập trình viên, những người có lẽ theo BlackBerry là vui vẻ và thích màu sắc.

Hiện tại Z10 chính hãng được phân phối qua Mai Nguyên và Thế Giới Di Động với giá là 15,5 triệu đồng với chế độ bảo hành chính hãng 18 tháng.

Cấu hình BlackBerry Z10
  • Hệ điều hành: BlackBerry 10
  • CPU: hai nhân 1.5GHz
  • RAM: 2GB
  • Màn hình: cảm ứng 4.2", độ phân giải 1280 x 768, 356 ppi
  • Camera sau: 8MP, quay phim Full-HD
  • Camera trước: 2MP, quay phim HD 720p
  • Bộ nhớ trong: 16GB
  • Thẻ nhớ: microSD
  • Wi-Fi, GPS, Bluetooth 4.0, NFC
  • Micro SIM
  • Pin: 1800mAh
Mình đã có bài đánh giá chi tiết Z10, anh em có thể xem qua ở đây:

307 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cũng đẹp, nhưng giá quá cao :rolleyes:
Gía chính hãng khá tốt dành cho những ai yêu Z10 và đam mê thương hiệu BlackBerry !

Nhưng để người dùng từ bỏ IOS hay Android ,chuyển sang BB 10 thì chưa hấp dẫn lắm 😃
taitv
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rất đẹp, nhìn rất nam tính.....Phù hợp zí mí anh doanh nhân.
@taitv Thế nào là hợp ?
@luong_duy_khanh Nhìn nó đơn giản, chắc chắn và nghiêm túc. Ko màu mè và thời trang như mấy thương hiệu còn lại
bình thường
Có tiền mua con Này được
@hoanghaidang CÓ TIỀN BẠN MUA NGƯỜI CŨNG DC NỮA NÓI CHI MẤY CÁI NÀY ! 😁
@anh_ut_sg mua mấy hot gơn về chấm mút sướng hơn :p:D . Tôi mà có 15t thì chỉ lúc nào hóa điên mới mua con này ...
không hiểu sao mình không ưa nổi cái mặt sau của cả em Z10 lẫn Q10. nếu nói về thiết kế của dâu đen thì vẫn kết nhất 9900. nếu giờ có mua thì chỉ mua em 9900 thôi, cảm ứng thì cứ android xperia mà chơi thôi
trieu1209
TÍCH CỰC
11 năm
@ros12810.9 chắc bác nhìn mặt sau bằng da quenn rồi pk . mình cũng vậy. thích mặt sau của BB 9k và 99
banana_512
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ros12810.9 đã xài cảm ứng con này chưa mà chắc xperia hơn?
vphlong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đẹp mà,còn bảo mật thì chắc là chuẩn rồi,
smartmobee
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vphlong Ông muốn bảo mật cái gì ? Nói tui nghe thử ?
h7ngvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vphlong Bảo mật chưa chuẩn lắm đâu
banana_512
ĐẠI BÀNG
11 năm
@h7ngvn ai nói chưa? thế chuẩn là như iphone hả bố?
h7ngvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@banana_512 Bố đã đọc bài phân tích chưa? Đừng phát biểu liều như fan cuồng thế
http://vietnamnet.vn/vn/cong-nghe-thong-tin-vien-thong/113665/blackberry-10-bi-che-khong-du-bao-mat.html
@h7ngvn Vietnamnet à bạn? Thế bạn đọc mấy tin liên quan chưa? The Guardian cũng gỡ bỏ bài báo đó rồi.
Bỏ ra 15,5 triệu mà chỉ mua được một cái điện thoại có màn hình 4,2 inchs, liệu có đắt quá không nhỉ?

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
thanhptarc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bshuy2003 nhiều "in" làm j thế ? fong cách samsung chăng.
@bshuy2003 Có quá nguy hiểm khi phát biểu như thế =))
Thiếu gạch xây nhà thì cứ nói anh !
Ekans
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bshuy2003 Mình chưa nghe nói đến việc giá thành phải tỉ lệ với độ lớn màn hình bao giờ.

Bác tính thế thì theo mình nên mua cái màn hình LCD, có 2 tầm 2 triệu mà được 17inch, có khi to hơn, tha hồ lãi ;)

Sent from my Blackberry Playbook using Tinhte.vn
PhucKK
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bshuy2003 Quá đắt (nếu bạn so với việc bỏ ra khoảng <1,7 triệu để mua con máy tính bảng android hàng Tàu khựa màn hình 7 - 9inch)!
Chán bb rồi. Ngày trước cũng một thời mê mẩn và tung tăng với em 9000 giờ nhìn em này cũng thấy hay hay nhưng bỏ ra từng ấy tiền để sở hữu thì cũng lãng phí. ( nếu dư giả thì mua về trải nghiệm cũng tốt😁:D) . Thôi dùng tạm 920 đợi và hóng cái mới hơn.;)
banana_512
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thaiduong310880 920 thua xaaaaaaaaaaaa lắm 😆
đã quá
Màu trắng đẹp hơn. Ai thích màu trắng hơn nào?
@lamquoctoan Màu trắng với cái mặt sau vậy thì sẽ mau bẩn lắm bác ạ
@lamquoctoan Chuẩn. Trắng ngon hơn!
nthkmf
TÍCH CỰC
11 năm
@lamquoctoan Mình thích dâu trắng 😁
banana_512
ĐẠI BÀNG
11 năm
@VampireAssistant chơi mà nhùng?
@banana_512 Chơi phải khôn.
Nghe đâu bảo em này ko có cảm biến ánh sáng, cái tối thiểu như vậy mà cũng ko có là sao?
@riyrayron Ở trang chủ tinhte mình chứ đâu, mình thấy bài viết nói vậy thì biết vậy chứ cũng chưa được sờ vào z10 😁
bạn xem mục pin nhé
http://www.tinhte.vn/threads/mot-goc-nhin-khac-ve-blackberry-z10-sau-vai-ngay-su-dung.1959134/
darkeys
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ccn5841 @@ đến 8800 còn có cảm biến ánh sáng nữa là 😃
@ccn5841 là có thể chỉ vào mặt thằng đồn nhảm phán: "mặt mày xạo , không có cầm qua con Z10 mà bày đặt tào lao, đía đía . tung tin không có cảm biến ánh sáng"
thaicong85
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ccn5841 Chính xác là không có cảm biến ánh sáng. Vấn đề tối ưu độ sáng màn hình với ánh sáng môi trường, Blackberry không can thiệp bằng phần cứng (sensor) mà bằng phần mềm (thuật toán).Tất nhiên Sensor phải đi cùng với phần mềm. Nhưng các kỹ sư của Blackberry đã phát triển 1 thuật toán giúp độ sáng màn hình Z10 phù hợp với các điều kiện sử dụng mà không cần phải trang bị 1 cảm biến ánh sáng. (Cái này là do mình đọc được, không phải tự sáng tác)
Mới mua con này ở đây hồi trưa, nghe bác bán hàng ở đây bảo mình tới lúc bác cuhiep vừa đi 😁
Bác bán hàng đưa mình ngay cái máy bác Hiệp mới test, mình k chịu và đòi máy mới :D
k_dinhkhanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@VampireAssistant chúc mung anh, 99 cũ ra đi, mang z10 về
@k_dinhkhanh Thanks bác ạ 😃
see022
CAO CẤP
11 năm
2 cái viền dày quá . hết pro
@dangchitrung Nó để vuốt đó bác
4.2 nhỏ nếu kho có viền thì vuốt sẽ khó
Có lẽ bạn nên tắt máy
@nguyendu277 nó là cảm ứng viền mà, nếu viền mỏng quá thì bác dễ chạm vào viền xảy ra thao tác không mong muốn 😆
@dangchitrung Bác biết nó làm viền dày làm gì không mà hỏi vậy? Nó là cảm ứng viền, để viền nhỏ để hơi tí chạm vào viền là xảy ra hành động không như ý à. Viền nhỏ thì vuốt từ viền vào kiểu gì? Các hãng khác thu hẹp viền màn hình vào vì đơn giản màn hình của nó chỉ hiển thị với vuốt trong phần hiển thị đó, còn thằng BB10 nó vuốt từ viền vào, nghĩa là phần không hiển thị vẫn có cảm ứng đấy.
@datpt.vnu Giới thiệu bạn 1 con viền vẫn sử dụng như phần màn hinh đây: HTC One X. Phần viền dưới các nút cảm ứng vẫn phản ứng khi kéo cái gì từ màn hình xuống quá giới hạn màn hình.

Cho dù BB có cảm ứng viền thì nên xem lại 2 phần dư trên dưới để làm gì? Phần dư đó để dc 2 ngón tay đấy.
Đầy con chưa được 4,2 mà lúc đầu cũng hơn 20 đấy thôi. Bác thì cứ trường kỳ với con s2 của bác đê!
đi sau ss voi sony nhiều quá. đuối
banana_512
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phanhoj nói bé thôi người ta cười 😆
mylove0308
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đợi thời gian là rẻ như 9900 bây giờ ý mà anh em. Hehe, không có tiền phải đợi vậy thôi anh em ah
@mylove0308 Đợi 2 năm hả bác. Hay là 3 năm
mylove0308
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kalel 87legent Chưa biết. Hehe, thích mà không có tiền thì lại phải dùng cái khác. Đợi một ngày nó giảm giá rồi tính. Điện thoại giảm giá nhanh không ý mà, đó là quy luật rồi.
@mylove0308 Thì bác thấy đấy, 99 bi h đã 2 năm tuổi nó ms down còn cừng ấy, đấy là tại nó bom sịt nhé. Còn e này ko biết nó có đc sịt như 99 ko 😁
mylove0308
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kalel 87legent Không doww thì thôi. Vì rim nghĩ điện thoại của các ông ý chỉ dùng cho doanh nhân, và người số bạn còn nói thấy ai dùng BlackBerry là doanh nhân còn lại android,ios,wp.. Là công nhân nông dân, hãi. Mình thì phương trâm: ưa nhìn, hopwj nhu cầu và túi tiền là chiến, chẳng cuồng gì hết. 2 năm nữa thì hơi xa hey, lúc đó điện thoại còn rẻ hơn giờ nhiều.
@mylove0308 Chắc là ko rẻ hơn, nhưng mình chắc sẽ kiếm đc nhiều tiền hơn đấy 😁
sẽ bỏ thêm 500k đón One 😁
Chế độ bảo hành chán.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019