Trên tay BMW G310R độ - tiền đồ chơi bằng nửa tiền xe

su béo béo
13/9/2019 3:51Phản hồi: 55
Trên tay BMW G310R độ - tiền đồ chơi bằng nửa tiền xe
  • Đây là chiếc BMW G310R đã được trên tay trước đây.
  • Chiếc xe được độ với nhiều thương hiệu đồ chơi xịn như Kohken, Ohlins, Brembo,...
  • Tiền độ tính tới thời điểm hiện tại cũng được nửa giá xe.

Chiếc BMW R310R này nguyên bản là màu trắng, tuy nhiên do không hợp phong thuỷ nên đã được dán tem trùm màu xi măng tại AK Decal.

Cụm đèn trước zin của xe được thay bằng đầu đèn LED ATOPLITE cho BMW G310R. Hai dải LED 2 bên và 3 sọc LED ở giữa là đèn ban ngày cũng như đèn cos. Còn 3 cái đèn tròn còn lại là pha.

Đèn xi-nhan cũng được thay bằng đèn núm LED Motogadget. Ngoài ra còn gắn thêm 2. đèn LED trợ sáng Tun 30.

Phần chân thì vẫn chưa có thay đổi, anh chủ xe đang chờ mua cặp vành nan hoa thay cho mâm zin. Phần mâm zin được dán thêm 1 viền màu đỏ nhìn cho bắt mắt. Hệ thống phanh trước vẫn giữ nguyên bản. Lốp zin của xe đã được thay thế bằng lốp Pirelli MT60RS có kích thước 120/70 (zin là lốp Michelin kích thước 110/70).

Phần két nước và cục sạc cũng được gắn miếng che bảo vệ bằng CNC của hãng DAKAR.

Phần ghi-đông xe cũng thay đổi nhiều. Cùm trái chỉ giữ lại cùm nút zin, bao tay Biltwell Thruster để nắm tay êm hơn cũng như đỡ trượt hơn.

Quảng cáo

Công tắc đèn trợ sáng được gắn kế bên cùm nút bấm, công tắc này chỉ tắt/mở và tăng/giảm độ sáng chứ không có passing.

Một giá đỡ điện thoại được gắn trên phía trên trái để anh em đi tour hoặc mò đường dễ hơn, đỡ móc điện thoại ra vô phiền phức. Mà theo ý kiến cá nhân, mình nghĩ anh em nên để mở dẫn đường thôi, chứ đừng mở camera để chụp với quay phim, vì đi nó rung ảnh hưởng tới camera điện thoại.

Tay côn zin được thay bằng của hãng Kohken, những cái pat của tay côn đồ chơi thì ko có lỗ để gắn kính. Nếu anh em muốn thì chế thêm để gắn.

Quảng cáo

Bỏ gù tay lái để thay vào kíng gù của CNC Racing, cá nhân mình nghĩ gắn cho đẹp chứ tầm nhìn cũng không tốt lắm.

Cùm phải cũng được thay đổi với tay thắng của Brembo RCS 19 Corsa Corta, bao tay giống bên trái. Ngoài ra còn được gắn thêm bảo vệ tay thắng của Acerbis. Bộ bảo vệ này có cả 2 bên nhưng trên chiếc BMW G310R này chỉ gắn bảo vệ tay thắng.

Phần trung tâm của ghi-đông được gắn thêm trợ lực của MUPO - AM 01 TITANIUM. Tuy nhiên phải đục miếng nhựa trên bình xăng một lỗ tròn để gắn pat. Mình thấy cái logo trên cái trợ lực này nhìn giống như logo của BMW.

Nhìn ngang trông xe có vẻ bắt mắt hơn một chút so với nguyên bản nhờ một số chi tiết độ.

Pô zin của xe được thay thế bằng bộ pô full system của Akrapovic với lon pô full carbon. Trong video mình quên mất test thử tiếng pô cho anh em nghe 😔, mà mình nghe thấy nó cũng hiền lắm. Kế lon pô có một miếng ốp carbon, gắn thêm 2 con ốc màu tím.

Phuộc sau của hãng Ohlins được sơn màu vàng bắt mắt thay cho phuộc zin. Phuộc này anh em có thể điều chỉnh cho nó được.

Để bảo vệ xe tốt hơn nên chiếc naked này cũng được trang bị thêm một chống đổ đơn điểm. Chống đổ đỡ cho xe một phần nào đó khi úp mề thôi nha anh em, chứ không phải là đỡ được toàn bộ sát thương mặt đường gây ra cho xe đâu.

Có một cái ốp để làm yên solo của hãng DARKAR, gỡ ra gắn vào cũng đơn giản, có một dây rút dán ở dưới yên. Muốn chạy chở người thì anh em chỉ cần mở yên và gỡ ra đơn giản.

Lốp sau cũng được thay thế bằng lốp Pirelli MT60RS, còn lại vẫn như zin.

Dè biển số cũng được thay bằng dè R&G cao hơn, để lộ mông nhiều hơn. Cái dè này giốgn như dè zin, chỉ cần gỡ dè zin ra và gắn vào chứ không cần cắt đuôi hay chế cháo gì.

Mình cộng nhẩm sơ sơ đống đồ chơi này hết tầm trên dưới 100 triệu đồng. Anh em thấy chiếc BMW G310R này độ lên nhìn như thế nào?

Thêm hình ảnh cho anh em xem:

55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chủ xe đẹp trai quá mod ơi <3
@thanhtung6868 đúng vậy 😔 ước gì đẹp trai như anh chủ xe
vn_soft
CAO CẤP
5 năm
@thanhtung6868 Anh chủ đẹp trai thật
Ở VN độ xe dễ nhỉ?!
@khonggianbonchieu_dh ở đâu độ mà không dễ bác 😔 có đồng tiền soi sáng là được hết nha
HauNet309
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mod nghĩ sao về quan hệ đồng tính -.-
@HauNet309 =)) để mình giới thiệu chủ xe cho nha bác
Đây là thay đồ zin bằng đồ (có thể) xịn hơn chứ độ gì đâu.
@ptp49 ủa chứ như nào mới gọi là độ nữa trời ._.
Hà Link 08
ĐẠI BÀNG
5 năm
@pntphong1810 Chuẩn rồi, thế nào mới là độ ạ
Nomadman
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ptp49 cũng có độ nhẹ =))
p/s: mình cũng nghĩ độ phải thay đổi thiết kế, chi tiết chút chứ thay đồ có thể tốt hơn vào thì chỉ gọi là Nâng Cấp thôi
Shainark
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ptp49 Độ là mod, tức modify, nghĩa là thay đổi, chỉnh sửa xe khác đi so với xe nguyên bản. Nên có dán bộ tem thì vẫn là độ. Chỉ khác là độ nhẹ hay độ nặng, độ ít hay độ nhiều. Chơi các game đua xe vào mục modification sẽ rõ. Cái xe này độ cũng không nhiều, tuy nhiên đục cả lỗ trên ốp bình xăng, không về zin được nữa thì cũng chẳng gọi là độ nhẹ được.
@Shainark Vậy thì 100% xe mây hay oto đều được độ, chẳng có xe nguyên bản.
lat4ever83
TÍCH CỰC
5 năm
Thích đồ độ xe hơn xe ....
@lat4ever83 mình cũng vậy bác ạ 😁 mớ đồ độ đã quá
Chiếc này hôm trước có đem ra làm thì nghiệm xem có nên gắn thêm đèn ko nè. Có đo thử xem xe có lên tí Ngựa nào ko vậy bạn?
@samsung focus có đụng gì tới máy móc đâu mà phải đo ngựa bác ơi 😁 mấy con này chạy vui thôi
@su béo béo Ko đâu, chỉ cần thay ống bô (tuỳ loại nhé) xe thôi là có thể tăng tí HP cho xe rồi.
hai tmt
TÍCH CỰC
5 năm
Đúng là có tiền có khác nhỉ : )
@hai tmt 😔 có tiền mua tiên cũg được bác ạ
giacay
TÍCH CỰC
5 năm
@su béo béo chỉ có cái là ko có tiên để mua 😁
xe đẹp
vãi nhái. cái xi nhan như hạt lạc thế bố thằng nào thấy.
acequang
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cá nhân mình thấy xấu hơn xe zin, không phải cứ đồ đắt đắp vào thì sẽ đẹp.
@acequang quan điểm mỗi người bác ơiiiii
viettan28
TÍCH CỰC
5 năm
Cái topic mở miệng ra đã thấy nói đến tiền là thấy khoe tiền là chính.
Nói thật định k comment nhưng ngứa ngáy k chịu đc.
Có tiền mà cái tư duy độ xe chỉ để khoe tiền thì nó hời hợt lắm.
@viettan28 😔 chứ giờ có gì làm mà không đụng tới tiền sao bác ơi? căng thẳng làm gì? vui đi
Thay 3 cái đồ trang trí vô cũng gọi là độ xe sao?
ddamme
TÍCH CỰC
5 năm
đèn đẹp quá, cho xin info cái đèn đi mod.
@ddamme Đèn LED ATOPLITE for BMW G310 bác ơi 😁
Nhìn ngầu quá .
h_minhvu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thấy gắn mấy đèn led trợ sáng là thấy ko ưa rồi, đúng kiểu trẻ trâu....
@h_minhvu bác chủ xe ở tít dưới miền tây, đường dưới đó tối lắm bác ơi 😁 nên gắn để sử dụng cho những khúc đường tối đó :D Với gắn trợ sáng liên quan gì tới trả trâu vậy bác?
Lâm159
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đẹp ghê
Con này đc mỗi cái logo BMW, Phân khúc dưới 400, 1 máy thì chọn Duke 390 mình thấy hợp lý hơn
duchienvu
TÍCH CỰC
5 năm
Dòng g310r này lỗi thôi rồi. May lúc đầu mua chả lỗi và bán kịp . Giờ nghe ae club than ghê thật
@duchienvu vậy hả bác @@ mình cũng thích dòng này nhỏ nhẹ. Nó bị lỗi gì vậy bác ơi
rayz
TÍCH CỰC
5 năm
@su béo béo hóng =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019