Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay bộ đàm Motorola SMP-418: Cự ly tối đa 4 km, 16 kênh, dễ sử dụng, âm thanh to và rõ

TDNC
10/7/2016 3:56Phản hồi: 140
140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xyzmen
CAO CẤP
8 năm
sử dụng phải lên cục đaeng ký tần số nhé các bác. không thì nó phạt cho trắng mắt.
Cái nay phai đăng ki tần số ah. Dùng 1 chổ lâu ngay bi phát hiện là phạt. Còn đi phượt thì coi chừng nhiều sóng quân đôi ah.
sangminh93
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đi đường có sợ áo vàng ko các bác ?
nokishock
TÍCH CỰC
8 năm
Có cần phải xin giấy phép sử dụng như dịch vụ BV phải xin bên PC64 không nhỉ?
Đi đường trường mà xe máy luôn bỏ ô tô thì chả biết cái bác xe máy chạy kiểu gì. Hay là đường xe đông? Mà đi chơi mà nhóm xe máy, nhóm ô tô sao vui mấy bác? Khuyến cáo mấy bác lần sao thuê chiếc xe buýt đi cho nó rộng rãi an toàn. Lên xe mặc sức nhậu nhé.
@Ba Luas 😁 PKL đó bác
@allstreet Biết chứ bác. Ý nói chạy cho cố vô đó mà.
july3rd
TÍCH CỰC
8 năm
Bác chủ nói rõ hơn 1 chút về cách sử dụng khi cắm tai nghe dc ko? Mình muốn mua 1 bộ nhỏ gọn vì mình thường xuyên đi phượt v gấu mà khi chạy nhanh thì ko nói chuyện dc. Tức lắm.
taibeont
ĐẠI BÀNG
8 năm
@july3rd bác xem cái này này: http://shopphuongnguyen.com/xe_may/ma01 có 250k thôi
😁 Thank niên tinh tế đi xe không đội mũ bảo hiểm.
Công ty mình đang dùng cũng của motor nhưng con này to hơn ,nặng hơn nhưng bù lại tầm phát sóng khoảng 10km
Bộ này mình đang có. Giờ thanh lý nhiêu giờ các bác? Nó ghi là 10km có thể dùng. Chưa test.
hacrot3000
TÍCH CỰC
5 năm
@ethanhunt2202 Con này nhìn nhỏ vậy mà 10km thì ảo quá, làm sao đủ công suất phát được. Mà nó là dòng nào vậy bạn?
princez
CAO CẤP
8 năm
Mình đi phượt ngoài một con Smartphone ra thì làm một cái cục gạch 200k đăng ký gói gọi thoại, khoảng cách xa đến 18 tầng địa ngục cũng thấy 😁 chứ cái này vừa giới hạn khoảng cách, vừa đắt, pin lại kém thì không phù hợp với đi phượt rồi.
@princez Máy bộ đàm mục đích là liên lạc kiểu chiến dịch như cứu hộ, cứu nạn hoặc cho nhân viên an ninh, bảo vệ chứ đi phượt ko có tác dụng gì mấy! Đi phượt thì nên đầu tư 1 điện thoại vệ tinh, gps cầm tay!
princez
CAO CẤP
8 năm
@QLNN mình thì nghĩ không nên ôm đồm quá nhiều đồ khi đi phượt, xách theo cái cục gạch đã là quá nhiều rồi, mình vừa đặt hàng bên nước ngoài một cục sạc Solar Charger, mình nghĩ chỉ cần thế thôi là lắp cho cái điện thoại gọi Skype gọi nhóm trên đường trường dc rồi, khỏi mang vác nhiều mà không sợ hết pin
hoangtuna
TÍCH CỰC
8 năm
@princez Vậy khi đi tới nơi không có sóng di động thì sao hả bạn? Nếu tính chắc chắn, hay đi mấy nơi xa xôi thì điện thoại vệ tinh là chắc nhất...
suzuki100602
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ở công ty mình hồi trước cũng xài cái này, sau đó quân đội vào kiu chưa xin phép. hehehe
Kết quả là dẹp luôn, kè kè.
Túm lại muốn xài là phải xin phép bên quân đội.
P/s: xài chui không tính
@suzuki100602 Các giải tần số đã phân chia cho các bên quân đội/công an/dân sự/hàng hải...... bên bác nhập phải máy có dải tần quân đội ở VN rồi. bác tiếp tục xài là to chuyện đấy
Cty mình dùng Vertex, rửa nước quăng quật tẹt.
Dung2503
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái này còn có thể nghe radio nữa mấy bác ơi.
Chỗ cty mình dùng bộ đàm BAOFENG giá 500k/ cái bảo hành 6 tháng, dùng chất lượng ổn, nghe được radio ,pin từ 15 tiếng độ lên ( vì cty làm ca 12 tiếng mà chả bao giờ thấy mấy bác bảo vệ kêu hết pin cả).xạc tầm tiếng là dư xăng cho 1 ca.Đặc biệt là ct mẹ và cty con cách nhau hơn 10km đi xe máy ( khoảng 6-8km đường chim.bay) mà vẫn nghe thấy và troll nhau .
Nếu không tin các bạn có thể mua thử (1 cái có 500-550k ).
Amuadi.Com
TÍCH CỰC
8 năm
Mình cũng đang dùng 1 cặp, ngồi canh shop đến lúc mắc tiểu thì bấm nút alo "có ai xuống canh xíu đi tiểu cái" cũng tiện lắm... Đỡ phải cầm điện thoại, hoặc là gọi um xùm
minhhq1980
TÍCH CỰC
8 năm
Thực tế là khi bạn lên cao hơn anten trạm phát di động thì đt sẽ không bắt sóng được. Do anten trạm di động được điều chỉnh để phát sóng thành hình chóp nón xuống đất. Mà anten thì được lắp cao cỡ nhà 5 tầng thôi.
jing
CAO CẤP
8 năm
mua cái này về tán gái dc đấy nhỉ,
nhưng để gần có sợ chết trứng ko ?
jing
CAO CẤP
8 năm
ngày trc mua nokia 6233 có nút push to talk, hình như cũng giống cái này nhi?
@jing Chính xác! Bộ đàm (push to talk) đấy
ndlinhql
TÍCH CỰC
8 năm
@tuandung204 Không giống đâu bạn cái đó sử dụng GPRS và phải qua dịch vụ của nhà mạng , mà VN không có nhà mạng nào hỗ trợ dịch vụ hêt
huyrro
ĐẠI BÀNG
8 năm
Còn em ko xài nhưng bán cho khách, gần 2000$/cái chuẩn ATEX.
@huyrro Bác này ở bên nào thế?
Chờ khúc này hoài mà không thấy "...Bị giựt điện thoại rồi, nghe rõ không, bị giựt điện thoại rồi... "😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019