Trên tay bộ đồ dùng làm bếp Joseph Joseph: Hoàn thiện cao, chất lượng đi với giá tiền

Mikeknowsme
15/4/2019 7:43Phản hồi: 116
116 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thớt nghiến, nặng vãi cối, chặt nó mới sướng tay chứ thớt nhẹ chặt gà chặt vịt, xương xẩu nó văng luôn cả thớt. Nhìn bộ dao đắt tiền mà như hàng tầu thế nhỉ.
@cutamthat Hoàn thiện nhìn chán vl 😁
POP.Super
TÍCH CỰC
5 năm
Đắt sắt ra miếng nhưng dùng nó sướng thì cũng đáng !
kub4undre
TÍCH CỰC
5 năm
Đồ ngoại xịn mỗi dao, dĩa thìa thôi
Còn thớt thì cứ gỗ nghiến vn mà sài bao bền 😃
conan1212
TÍCH CỰC
5 năm
mấy cây dao nhìn rẻ tiền vãi
với cái giá trên thì gia công bởi china thôi 😆 1 con dao F-dick của đức nó đã khoảng 1tr8 dùng thép cabon siêu cứng , mua 1 bộ của nó chắc đến hàng 20tr luôn .
kinh nghiệm là anh em hạn chế mua dao thép do khí hậu VN mình cứ mùa nồm là gỉ hết, mua dao gốm của kyocera ấy. dùng thích hơn nhiều mà không bị gỉ sét, không cần mài ( giá chính hãng khoảng 1tr4 1 con, thấy bên nhật bán rẻ hơn ) dao này nó phù hợp cho người châu á hơn, trong khi bộ dao mình mua của f-dick Đức thì nó khá to và khó dùng với ngay cả bố mẹ mình
@Pisces.Mist Dao gốm không cẩn thận là dễ mẻ lắm bác 😁, cắt cái gì cứng cứng mà lỡ tay nạy nạy như kiểu dao thép là gãy liền, làm rớt cũng gãy.
Sợ gỉ thì cứ inox mà triển thôi, không bén bằng loại high carbon nhưng dùng ở nhà thì cũng ok rồi :D
conan1212
TÍCH CỰC
5 năm
@Pisces.Mist Dao dỏm thì gỉ sét là bt mà, mấy con dao mình mua của ZWILLING J.A. HENCKELS sài mấy năm chả thấy gỉ sét gì.
Ruiz
CAO CẤP
5 năm
Hự hự ráng bán vé số mua bộ dao

Má sao nhìn nó hoàn thiện tởm vậy.
novavn
CAO CẤP
5 năm
@vuhai6 Tởm vãi, đây mà gọi là sản phẩm cao cấp 😃
@vuhai6 giá có 3tr8 bao gồm 1 đống thứ thế kia thì đích thị là gia công bởi china rồi và hãng này cũng chả có tiếng tăm gì 😃 nên không đòi hỏi được
vit_conGMC
TÍCH CỰC
5 năm
thớt kia chặt gà có bị bể không??
nhìn gia công tệ thật,là người thích dao kéo nhìn mấy cái phần thừa đúc khuôn cán dao đã không ưng rồi
vietanhtr
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giá hơi cao nhưng nếu dùng được trong khoảng 7-8 năm thì cũng xứng đáng đấy chứ
phage
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không biết thớt tre làm sao để gắn mấy thanh tre đó lại? Nếu mà dùng keo thì có tốt cho sức khỏe không?
Một con dao bếp tốt là một con dao bếp có vị trí cầm thoải mái giúp ng làm bếp tự tin khi dùng. Còn bén thì lại phụ thuộc vào cách bảo quản lưỡi, có thường xuyên rửa sau khi dùng hay thường xuyên mài hay ko; còn giữ độ bén thì lại nằm ở độ cứng của thép, thép càng cứng thì càng lâu xuống lưỡi, còn càng mềm thì càng phải thường xuyên mài (cái này thì thích kiểu nào tùy ý ng dùng). nói chung một con dao bếp tốt là 1 con dao bạn có thể tự tin cầm nó mà ko bị cấn tay, ko khó tìm điểm tựa, nên con dao 20tr mà cầm đau tay thì chỉ bằng ném tiền qua cửa sổ. Giá con dao thường là giá thép + giá forging + giá mài + tên tuổi hãng (dao hand made thì đắt nữa, vn có ông làm dao, chỉ cắt thép ra heat treatment rồi mài với làm cán sừng trâu thôi cũng khoảng hơn 10tr 1 con dao săn r). Cho nên giá con dao ko đi đôi với độ thoải mái khi sử dụng vì nó tùy kích thước tay, thể trạng, giới tính mỗi người nữa.
Còn việc mấy cái utensil kia có cho đặt bàn thì chỉ khi nào cái quai của cái nồi ko có lỗ hay cái chuôi của dụng cụ kia quá to thôi còn ko bình thường mình hay cắm chuôi như này là xong. Hoặc thích kiểu để bàn như kia thì mẹ mình có mua cái tương tự của nhật giá 150k/bộ thì phải mà là made in japan chứ ko phải hàng shop 10 yen đâu.
@Yuusha fuyuki Thêm nữa là kiểu lưỡi dao, giờ nổi tiếng có 2 kiểu là santoku và kiểu châu âu, cái này thì tùy vào cách dùng dao của mỗi ng
bộ đồ này bạn mua ở đâu vậy. cho mình địa chỉ. tks
Mình muốn mua cái kéo ai order giúp mình với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019