Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay bộ Filter màu dành cho camera điện thoại, chụp ảnh lung linh huyền ảo không cần chỉnh sửa

TDNC
28/3/2016 9:4Phản hồi: 77
Trên tay bộ Filter màu dành cho camera điện thoại, chụp ảnh lung linh huyền ảo không cần chỉnh sửa
Mình xin giới thiệu với các bạn bộ 6 kính lọc (filter màu) dành cho mọi loại điện thoại di động, chức năng là để thêm hiệu ứng màu sắc cho camera của máy và có tác dụng ngay tức thì kể từ lúc gắn vào camera, giúp bạn có hiệu ứng tia sáng đẹp như đã qua "Photoshop" mặc dù không hề chỉnh sửa gì cả.

Bộ 6 filter này gồm:
  • Filter màu đỏ/cam/xanh dương: tạo một vệt sáng màu đỏ/cam/xanh dương lên góc của bức ảnh.
  • Filter ngôi sao: tạo hiệu ứng 6 tia sáng phát ra từ các ánh đèn và đóng đèn.
  • Filter CPL: kính lọc polarize, tác dụng là giảm bớt tình trạng bề mặt vật thể bị đổ bóng hoặc phản chiếu quá nhiều ví dụ như bề mặt kim loại, gương, mặt nước... giúp bạn chụp ảnh bớt bị cháy sáng hơn, dễ lấy nét hơn và có thể lấy nét vào các chủ thể đứng đằng sau một lớp kính trong suốt hoặc nằm bên dưới mặt nước.
  • Filter Grey: giảm bớt độ chói của áng sáng, giúp chụp được bầu trời rõ ràng hơn, tăng độ tương phản cho tấm hình.
Trên vành của mỗi filter đều có ghi tên để bạn dễ phân biệt. Bộ filter này bạn có thể mua ở Metrophone.vn (giá 550.000 đồng), khi mua bạn sẽ có thêm một cái túi đựng 6 filter và 1 cái adapter dùng để gắn filter lên camera của máy. Adapter chỉ là một cái kẹp thông thường nên phù hợp với tất cả các loại máy điện thoại. Sau khi gắn lên, bạn có thể xoay tấm kính lọc để điều chỉnh góc hiệu ứng mà mình mong muốn.

Filter ngôi sao

Filter ngôi sao
Trước và sau khi dùng filter màu đỏ​

Trước và sau khi dùng filter CPL​

Quảng cáo

77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bộ này hữu dụng được vài cái thôi. 1 cái filter sao và cái cpl 😁
@nguyentam91 mình thấy hữu ích cái GND và Polarizer thôi 😃
@nguyentam91 cái blue gradient nữa bác chụp trời ảo diệu, không thấy sự có mặt của ND
@nguyentam91 CPL là đáng giá nhất hihi
cảm thấy ko cần thiết :p
versace.007
ĐẠI BÀNG
8 năm
Good, klq nhưng tinhte dạo này load ảnh như bị hấp diêm băng thông ấy
jeetkunedo
TÍCH CỰC
8 năm
bật chế độ Chrome của Ip ( và nhiều chế độ khác ) nhanh hơn, hiệu qả hơn, đỡ mất tg hơn cái này lại ko bị giảm chất lượng hình vì gắn thêm filter
Eldimio
CAO CẤP
8 năm
@jeetkunedo Sẽ không có cái phần mềm nào giả lập được CPL.
dùng soft cho nhanh
Sao lại mất tiền vì cái mớ cồng kềnh này khi chỉ cần 1 app pts thì mọi thứ đã rất ok.
Cái này vừa tốn $ vừa cồng kềnh lại ko hữu ích.
Cá nhân mình nghĩ vậy
@Hoa Lam Mấy cái Flare với vệt sáng thì có nhiều app để làm, còn CPL thì mình chưa thấy app nào làm được. Kể cả khi bạn vào Photoshop hay Lightroom kéo tool Highlight / Level / ... các kiểu thì cũng khó mà có được hiệu quả tốt như gắn filter CPL. Filter CPL không phải đồ chơi vì người ta còn dùng nó cho các công việc chụp ảnh chuyên nghiệp hơn như chụp xe, chụp sản phẩm. Bạn có thể tải ảnh ở đầu bài về, dùng app mà bạn nói rồi up lên đây giới thiệu app đó với anh em nhé.
@Hoa Lam chém nào, cái cpl áp nào làm được thế thím, còn cái vụ giá thì nó nhiều loại lắm, có cái đắt hơn cái rẻ hơn phụ thuộc vào chất lượng làm nên cái đấy, rồi chất lượng khi ra ảnh, nhìn đến mấy cái ống kính máy ảnh ý, sao cùng tiêu cực cùng khẩu độ mà có cái giá cao cái giá thấp, ko nên áp đặt hết,
nhìn giá của lazada với cái khác là biết ngay
Nếu pts và lr làm được hết thì cái bọn sx filter tiền triệu chắc nó phá c m n sản rồi 😁
Hoa Lam
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyentam91 Vấn đề là bao nhiêu phần trăm trong số những người chụp ảnh bằng smp sẽ cần cái này trong khi app nó làm được gần hết. Còn về giá, mình nói là so sánh giá trên cùng 1 sản phẩm chứ không phải nói bừa kiểu so giá giữa hiệu này với hiệu khác đâu nhé. Bạn có biết cái Lens Macro mình mua 2,5 đô la Úc họ bán bao nhiêu ko? 150k đó =)) Cùng hiệu nhé.
@Hoa Lam gần thôi chứ ko hết được đâu, nếu hết được thì nó ko sx filter làm gì,
riêng cái chuyện filter cho dt nó ko có thông tin rõ ràng như cho máy ảnh nên giá nó lung tung hơn nhiều, cứ để ý bộ 3in1 lens cho dt sẽ thấy lazada bán cái thì 99k, cái 199k, cái 249k, ko những khác nhau về nhà sx mà còn khác về chất nữa , nên ko thể nói chỗ này đắt chỗ kia rẻ nếu chưa test hết các chỗ, ko phải pr cho ông nào nhưng nói cũng phải tính thực tế,
mình cũng có bộ 3in1. nhưng khi mua ấy thì mới biết cụ thể là macro tỉ lệ bn, wide rộng được bn, toàn của trung quốc sx là chính nên ko có định giá cụ thể cũng như thông số như của máy ảnh đâu
Tommy297
TÍCH CỰC
8 năm
Dạo này mạng bên mình Load hình tinhte lâu quá,mặc dù gói 40Mb,các trang web khác vẫn bt...chả biết sao hic
@Tommy297 server TT ở VN?
M chỉ biết là nhà m ko bị khóa quôc tế thì vèo vèo. Chỗ khóa thì chậm.
Tommy297
TÍCH CỰC
8 năm
@cosmos47 Theo mình biết thì TT chuyển về vn cũng khá lâu rồi nói chung trước h mình vào bt,mấy lần nghe mọi ng nói ko hay khó vào TT thì bên mình vào bình thường,đến hôm nay bên mình lại bị,vào đọc chữ OK , hình thì LOAD ra lâu lắm,mặc dù các web vn và ngoài nước mình xem vẫn bt..vẫn chạy đúng Speed 5MB/s
Cáp quang 12mb VNPT xem phim full hd ầm ầm mà load image 3 phút chưa xem được ảnh nên close luôn!
@DeNhui VT cáp quang 12mb chạy phà phà, nhanh như gió 😃
@DeNhui Cáp quang Viettel gói 195k, ko cần chờ load ảnh, vào cái xem luôn mới ghê ^^
Không hữu ích lắm
nhokviet
ĐẠI BÀNG
8 năm
:v vãi chê đt màu ko thực :3 giờ gắn filter vào cho màu "thực" :v dìm hàng là giỏi thôi
Nạy hai em zoom của sony được hai mắt kính này trong veo không tỳ vết,ai cần inbox mình 1459175685781-1502342122.jpg
lamtrieu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@duongducdangden cái này găn vo dt sao ?? nhui vay bro
rất cần cho mấy bạn ko rành về photoshop.
@TDNC đồng hồ đẹp quá mod, cho hỏi model và giá bán bao nhiêu vậy 😁
curlybaby
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bojroj chắc dưới 50$ rẻ rề ấy mà dòng indiglo của Timex 😆)
có cái đèn dial vui vui
@curlybaby Indiglo không phải dòng, nó là tính năng 😁
curlybaby
ĐẠI BÀNG
8 năm
@TDNC thế Chronograph được gọi là dòng không 😆)))
@curlybaby Chronograph cũng là một tính năng chứ không phải dòng, rất nhiều đồng hồ của nhiều hãng khác có tính năng Chronograph.
curlybaby
ĐẠI BÀNG
8 năm
@TDNC ak ra thế, vậy mình dùng từ sai quá 😃 kaka
cá nhân mình thì không thích đầu tư cho cameraphone cho lắm,chỉ thích đầu tư trên 1 con dslr hoặc 1 em gopro cho dù cái đt đang xài nó cùi
CHỉ thích cái léns CPL, mà ko có lens Zoom với lens macro nhể
Chắc đầu tư cái CPL với GND màu chụp là dc, ko cần filter sao. Nói chung bộ này giá hợp lý, chẳng biết có ảnh hưởng chất lg cam ko thôi.
@music_editor_9x có ảnh hưởng đấy bác, kha khá luôn ấy
Metrophone
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thử với kính lọc màu xanh trên IP6
Amuadi.Com
TÍCH CỰC
8 năm
thường hay chụp xong mình áp bộ lọc vào.. ảnh cũng đẹp vivu. Cái này hay nhưng hơi vất vả mang theo cả bộ lỉnh kỉnh quá
Đi đâu cũng đem cả đống này theo ah.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019