Trên tay bơm điện Michelin - giải pháp tình thế, bơm chậm, đồng hồ áp suất sai số nhiều

Vua Lười
16/12/2016 1:30Phản hồi: 66
Trên tay bơm điện Michelin - giải pháp tình thế, bơm chậm, đồng hồ áp suất sai số nhiều
Trong những tình huống mà chúng ta sẽ phải gặp trên đường có một tình huống thường xuyên xảy ra nhất mà không ai mong muốn. Đó là bị thủng bánh xe. Thao tác để thay bánh sơ cua vừa mất thời gian lại vừa nhọc sức. Với những bộ vỏ xe ngày nay thì khi thủng bánh xe chúng ta vẫn có thể bơm chạy đỡ đến chỗ vá nhưng nếu lỡ hết hơi mà chưa tới nơi vá xe thì chúng ta phải làm thế nào? Nhất là với những bạn trai chân yếu tay mềm?

Bộ bơm bánh xe Michelin là một cách có thể giúp chúng ta giải quyết trường hợp đó tuy có hơi mất thời gian. Bên trong bộ bơm này có một mô tơ bơm điện và sử dụng điện nguồn 12V từ mồi thuốc trên xe. Khi chúng ta gặp tình huống thủng bánh xe thì chỉ cần cắm dây từ máy bơm vào nguồn mồi thuốc, đầu còn lại là dây nối vào vòi bánh xe. Sau khi đã vặn dây vào vòi bánh xe thì chúng ta bấm nút khởi động màu vàng là chiếc bơm điện sẽ tự động bơm căng bánh xe như ý muốn.

Trên máy bơm có hai nút cài đặt + - và chúng ta có thể cài cho máy bơm đến mức áp suất mong muốn rồi máy sẽ tự ngắt. Máy bơm có thể tự chuyển đổi giữa các đơn vị đo áp suất thông dụng như kpa, psi, kg/cm2… Sau vài lần sử dụng thử thì mình có thấy rằng bơm hoạt động ổn, có thể bơm căng được bánh xe nhưng có một số vấn đề về kỹ thuật như sau:

• Đồng hồ đo áp suất không chính xác, máy bơm có xu hướng bơm căng hơn mức cần thiết. Sau khi cài máy bơm 2.4kg/cm2 và đo lại bằng đồng hồ đo áp suất chuyên dụng thì thấy áp suất máy bơm bơm vào lớn hơn khoảng 1kg/cm2 và mình phải xả bớt.
  • Máy bơm vào chậm, có lẽ do là bơm điện sử dụng 12V công suất thấp nên điều này các bạn sử dụng phải chấp nhận. Không thể so sánh với những máy bơm hơi chuyên dụng ở những cửa hàng vỏ xe.

Mặc dù vậy thì đây là một món đồ vô cùng cần thiết trên xe và có thể giúp chúng ta thoát khỏi những tình huống trớ trêu trên đường. Hoặc đơn giản hơn là khi cần bơm bong bóng cho con nít hoặc bơm phao thì cũng có thê sử dụng cái bơm này để bơm.Kích thước của máy bơm chỉ to bằng cuốn tập học sinh và dày bằng bề ngang cái Iphone 6, các bạn có thể bỏ nằm dưới ghế xe dễ dàng. Giá của cái máy bơm này là 750.000đ và mình đặt mua nó trên Lazada, thông tin này cho những bạn nào có nhu cầu mua vì thấy nó hữu ích.

tinhte.michelin.maybom-5.jpg tinhte.michelin.maybom-6.jpg tinhte.michelin.maybom-8.jpg tinhte.michelin.maybom-9.jpg tinhte.michelin.maybom-10.jpg
66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quá ngon, khi nào có xe mua 1 cái để dự phòng
Thớt cuồn ip tới mức mà dày bằng cái ip luôn mới ghê.. sao ko đưa cái thông số cụ thể
Cái cầm tới là dây dài tối đa bao nhiêu., tốc độ bơm cho lốp khoảng bao nhiêu phút với xe nhỏ.
Sợ mấy bài trên tay của tt kiểu ntn
@thuoclao2222 Hễ ngta nói đến ip là luôn có những thằng tay nhanh hơn não cay cú =)))
Thay vì viết mấy câu nhảm nhí ở trên, bạn chỉ cần góp ý đoạn "cái cầm..." thôi.
@Nasty.R Mình vô ý đụng đến bàn thờ nhà ai hả bạn..?
Giải thích hộ mình tay nhanh hơn não gì ở đây.. mình cũng là ng dùng ios chứ chẳng phải đâu xa ???
Ngon phết nhỉ . Nhỏ gọn và tiện
Giá hiện tại là 1tr3, chắc mod mua đúng đợt sale + mã giảm giá mới có giá đó.
http://www.lazada.vn/may-bom-lop-12v-o-to-michelin-12266-den-2917619.html
gthanhn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sai số gần 50% là quá nhiều. Bơm có hơn 2kg mà sai 1kg luôn ghê thiệt.
Nhìn cũng ngon, nhưng mình vừa dớt con vietlotus rồi. = giá.
xyzmen
CAO CẤP
7 năm
Bơm chữa cháy để chạy vài km tới nơi sửa chữa thì quá ngon rồi.
Không biết mua cái đồng hồ đo áp suất hơi trong bánh xe của hãng nào thì chuẩn chỉ.
zumaru
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Quang Ngọc 2401 Ban can ko lien he minh de lai cho. Minh mua du cai. Chinh xac lam.
Trong xe nên có cái bơm dự phòng và dây câu bình ắc qui đi đâu xa khỏi phải lo nghĩ
@iphone368 Đọc mãi ko hiểu bác này nói gì ạ? thì ra chữ nên mà viết lên, và thiếu chữ khỏi
doccoloi
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình muốn mua về bơm xe máy thôi, mọi người cho hỏi muốn dùng nguồn điện 220V ở nhà thì làm sao, thanks
@doccoloi Bác mua thêm bộ đổi nguồn 220v là ok nhé.
maigia
ĐẠI BÀNG
7 năm
@trai29
vừa mua cái bơm oto Slime của Nhật, bơm này max cường độ dòng điện là 10A
Mà mình mua thêm cái adapter chuyển sang tẩu thuốc 12V nó có 5A
Bơm không tải thì ok mà bơm vô bánh xe thì không đủ tải, chán ghê
Có cách nào khả thi để bơm xe máy không các bác?
Mình đang dùng loại này, thấy ngon, tận dụng bơm cho xe máy của vợ, phao bơi cho con luôn

@maigia Loại này phải canh và tắt bằng tay nha bạn, nhưng có công suất bơm nhanh hơn của loại chủ thớt (12266), và có thể lấy đồng hồ áp suất ra đo riêng được
phumy
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nuhuta Mã bơm của bác là 12260 hay 12259? Có kèm adapter 220v đi kèm à?
Mình tìm trên thị trường mấy loại này hiện nay đều ko có cái Adapter 220V kèm theo.
hic..
@phumy Của mình là loại 12260, adapter phải mua riêng nha
phumy
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nuhuta à, mua thêm adapter 200k nữa. Cái 12260 có 1 nhược điểm là ko ngắt hơi tự động khi bơm đầy! Còn lại bơm nhanh, khoảng 3-4phút xong 1 lốp đúng ko bác?
Cái này tốt nè anh em. Mình dùng 1 cái 3 năm rồi mà chưa thấy vấn đề gì
Thường người ta bơm Nitơ để chạy đường dài, bánh nóng không khí không bị nở ra tăng áp xuất vỏ. Chắc cái này để chữa cháy hoặc dùng cho mấy xe bánh bánh bị xì lỗ mọt. =))
ngoanrazo
TÍCH CỰC
7 năm
@SaigonStevia Bác này nói đúng nè, đối với xe hơi người ta thường bơm ni tơ thay cho không khí
email007vn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ngoanrazo Bơm nitơ có lợi cũng có hại bác ah. Nitơ làm lạnh vỏ chai cao su k nở vỏ đi đường dài, tải nặng v.v... ít bám đường hơn bình thường gây hao tốn nhiên liệu hơn bình thường. Nó chỉ tốt khi bạn đi trời nắng gắt nhiệt độ mặt đường quá cao thôi. Chứ nhiệt độ bình thường theo mình biết phản tác dụng nhiều hơn lợi ích.
nhìn đồng hồ đo áp suất của bác Ad trông có lô lô hơn cái bơm 😃
David.Le
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nếu cái của chủ thớt đo áp suất không chính xác thì có khả năng nó bị lỗi kỹ thuật. Mình đang xài một cái bơm loại này và độ chính xác là hoàn toàn đáng tin cậy (đã đối chiếu với ít nhất 2 thiết bị đo khác, trong đó có 1 cái hiệu Accutire).
ides
CAO CẤP
7 năm
Bác chủ mua hàng nhái rồi. Bọn giãy chết ko bao giờ ra sản phẩm sai số như thế được.
Bơm mà không chuẩn không chính xác nguy hiểm lắm. Trên xe nó có báo áp suất xe cả bốn bánh rất tiện khi nào offroad thì xì bớt....
Trời hổng lẽ có IP là có tội sao? Người ta có cái IP thì minh hoạ hay sử dụng chính cái đó thì có "tội " seo? hem lẽ mượn thêm cái Samsung S7 bày ra cho trọn bộ. Nếu là tui tui sẽ khoe lun giauy dép giường chiếu và cả con dog lun heheheh? Chắc bạn định kiến nặng với cái Ip đó rồi. Bây giờ IP cũng là đồ vật thường thôi cho nên không cần soi mói hay đề cao hắn quá. thường thôi. heheheheh
@pond1597 Ý mình muốn nói là sao ko đưa cái dẫn chứng cụ thể.. trên tay mà minh họa kiểu gì đâu.. cái cần biết thì ko nói..
Còn ip thì cần gì phải làm chuẩn mực ví dụ.. ai quan tâm đến cái bơm này thì có 4 bánh rồi họ mới quan tâm. Mà có 4 bánh rồi thì cái ip có là cái gì đâu
Phát triển từ mẫu xe đạp điện Tung Cẩu và xe ruồi đây mà.
iamdettr
ĐẠI BÀNG
7 năm
cạn lời 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019