Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay Bosch GSB 550 Freedom - Ngon lành cho người không chuyên

cuhiep
26/3/2017 8:36Phản hồi: 186
186 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thấy mấy bác nói nó yếu và vặn vít kém mà sao mình xài thấy nó vặn vít tốt và khoan cũng ngọt ngào nhẹ nhàng mà ta...
Bosch phải của Đức không nhỉ? sao thấy Lazada bán chưa tới 1 tr
nyduta
ĐẠI BÀNG
7 năm
theo mình nghĩ cái khoan này chính của nó là để bắt ốc hoặc khoan gỗ thì chuẩn hơn. khoan tường chỉ là khoan loại cơ bản thôi
@ĐoMi_hp
ĐẠI BÀNG
7 năm
Khoan này mua ở lazada có dc hàng xin ko các bác. E thấy bảo hàng bosh này nhiều đồ nhái lam.
tuanhqt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@@ĐoMi_hp dc nhé, chọn thằng bán là lazada nhé, vì nó độc quyền.
LyThach
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thật tinh tế!
tuanhqt
ĐẠI BÀNG
7 năm
lazada đang km 849k kìa ae
Mình ghét xài đầu vặn khóa, mua khoan về là thay đầu vặn tay cho khỏe..vì sử dụng nhiều mũi, sử dụng khóa mệt lắm.
Khoan này không có đầu trượt, vặn vít không quen là banh xác.
Hình như có nhiều bạn nói ngược, trong công nghiệp thì nta thường sử dụng Makita hơn chứ không phải Bosch đâu. DIY thì Ozito, Ryobi, Bosch..
htsmobile
ĐẠI BÀNG
7 năm
cho e xin link hộp đầu vặn vít nhỏ màu xanh lá ạ
thaonguyenvn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nói thật là từ lần sau anh Hiệp nên đặt tiêu đề là khoe hàng thì đúng hơn ạ. Bài viết chỉ có tính khoe hàng là chính chứ không thấy thông tin hữu ích gì vè sản phẩm. Bởi nếu là trên tay thì chỉ là nghĩa đen thôi. Những bài trên tay điện thoại thì có đầy đủ thông tin về cấu hình sản phẩm. Đằng này thì......
congthanhpxx
ĐẠI BÀNG
7 năm
mua lazada không thấy có hộp dụng cụ màu xanh nhể mà rõ title của la
"Bộ máy khoan BOSCH GSB 550 Freedom SET 550W và 90 chi tiếtkèmhộpđựng dụng cụ (Xanh) "
Bác nào mua bộ này trên lazada có như vậy không?
2viet nam
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các bác tư vấn dùm em bộ boss bình dân có máy bắn vít,máy khoan đục,máy cắt với ạ.em cảm ơn
cell29510
ĐẠI BÀNG
7 năm
@2viet nam Bình dân thì ko bền đâu bác 😆
2viet nam
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cell29510 Dạ ý em nói là hàng boss này sản phẩm nào rẻ mà phù hợp với gia đình ý ạ. Các bác đi trước mong được chỉ giáo ạ
cell29510
ĐẠI BÀNG
7 năm
@2viet nam Khoan xài gia đình thì ổn bác lấy 13RE là dc, đừng chơi thấp hơn vì nó yếu. Máy cắt thì GWS 060 hoặc cao hơn có thể GWS 750-100. Bắt vít bác có thể dùng khoan nhưng nhẹ tay thôi kẻo hư đầu ốc, khoan pin bắt vít bèo nhất của Bosch cũng ngót nghét 2tr r 😁
kiphoenix
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cell29510 cho em hỏi con 13RE bắt vít có tự động dừng ko vậy bác?
cái khoan này thích hợp với khoan gỗ gà khoan sắt hoặc tương tự, chứ bắt vít thì công suất lớn quá, cái công tắc của nó gọi là công tắc hành trình ấn nhẹ thì quay chậm ấn mạnh thì quay nhanh, cái mũi khoan gỗ thì cái mũi nhọn gọi là mũi định tâm nên không cần phải khoan chậm để mồi cũng được, cái này mà khoan tường thì yếu nếu gặp gạch già hoặc bê tông thì rất khoai, cái đầu để tạo mũ vít thì đầu ấy dành cho dân không chuyên và rất bất tiện và khi bắt vít thì phải khoan 1 lỗ trước để tránh gỗ bị nứt nên dùng loại kiểu như này ạ
Bosch có bán riêng cái hộp ko nhỉ ? 😃
cell29510
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Forward_Time Có bán đó bác, mà giá hơi chua 😁
cubi92008
TÍCH CỰC
7 năm
kỹ thuật khoan kém quá hihi
Giá của máy khoan. Và mua máy ở cửa hàng nào trong tphcm đáng tin cậy vay bác
cell29510
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Huynguyen1206 Bác muốn tham khảo thêm thì qua cửa hàng nhà em, em bán tại nhà nên bác yên tâm. Địa chỉ: 510 đường 3/2, phường 14, quận 10 ( chân cầu đối diện vs cafe Tinhte).
namthang
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cell29510 Nay CN cửa hàng có mở cửa không bác?
mr dinh
TÍCH CỰC
7 năm
Ở Đây là min
Ở Đây mình muốn lấy ví dụ về thiết kế hai hãng Makita và Bosch vì có mấy ông trên kia bảo Makita nhỏ gọn dễ cầm hơn. nhưng thực sự mình dùng nhiều loại máy của hai hãng. khoan, mai, doa. Thì Cảm nhận là chưa máy nào của Makita cùng loại có thể so sánh được với bosch cả. kể cả độ bền và giá. cũng có khả năng là do bàn tay mình nhỏ hơn nên thích loại thon dài. của Makita tuy ngắn nhưng cục mịch khó cầm.
vietnhu90
ĐẠI BÀNG
7 năm
Loại này chỉ để vặn vít thôi. Chứ khoan tường thì chịu!
@vietnhu90 không coi clip hả bạn 😁
nó khoan tường ngon lành mà, bê tông thì khoan khó hơn chút, nặng hơn chút thôi chứ cũng khoan được luôn mà
vibuu2001
ĐẠI BÀNG
7 năm
Minh cần mua 1 cái nhu vậy , bn 1 cái vậy anh , mua ở đâu ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019