Trên tay Bosch GSB 550 Freedom - Ngon lành cho người không chuyên

cuhiep
26/3/2017 8:36Phản hồi: 186
186 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1stiPadEver
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hôm trước vừa làm bộ 16RE khoan tường treo kệ ngon lành, nhưng do mua khoan rời nên phải làm cái bộ X-34 xanh lá cây kia kèm mất 260K (giờ nó giảm xuống còn có 220K), mất 40K!
Cái mũi counter sink to to đi kèm kia để vít có thể bắt chìm xuống dưới bề mặt gỗ và sau đó có thể trát keo lên cho bề mặt được phẳng như ko có vít, giúp cho sản phẩm sau khi hoàn thiện có tính thẩm mỹ cao, chứ ko phải để mồi mà các bác cứ cãi nhau mãi.
@1stiPadEver Mình đang đắn đo xúc con 16 re mà sợ nó khoan tường cứng ko ngon.
cell29510
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phamthanhluanbgnb Cây khoan đó ngon nhứt dành cho gia đình r bác ạ, còn ko ngon thì bác xem lại mũi khoan của bác nhé 😆)
luvt
ĐẠI BÀNG
6 năm
@1stiPadEver Hay. cảm ơn bạn vì thông tin bổ ích.
tranthanhvy
ĐẠI BÀNG
4 năm
@1stiPadEver Dùng 1 tay con khoan này có khoan đc tường k bác.
1stiPadEver
ĐẠI BÀNG
7 năm
Link sử dụng counter sink đây:
vietnhu90
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình cũng thích máy khoan Bosch. Sắp tới sẽ mua 1 bộ về dùng.
Máy khoan này bình thường quá,sao Cuhiep không trên tay cái máy multi master ,loại máy run rất hay và đa năng !!! 4D6D86F3-3FE1-4517-A32F-9FAEF09FFCAF-1828-000005C3785E7CA8.jpeg
dangduyhao
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dinhsi Ông ấy mua cái gì thì review cái đấy thôi =))
@Cu Hiệp: Bắt vít thì ông mua thêm cái máy vặn vít dùng pin ấy, vừa có ly hợp chống toét đầu vít, vừa thay mũi nhanh, lại còn có búa để đóng vít chặt hơn khi lực cản lớn
@dangduyhao Mình có nhiều máy lắm
Từ từ trên tay hết
Cái này là loại chung chung, giá rẻ, đa năng
Anh em cơ bản mua cái này ổn
Còn mấy cái chuyên hơn thì lại khác
tlzlord
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cuhiep: so với máy bosch dùng pin thì loại nào tốt hơn vậy bác? Đang tính làm con dùng pin khỏi dây nhợ
@tlzlord Pin đã hơn chứ
Nhưng mắc hơn
tlzlord
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cuhiep nhưng về độ khỏe thì có ổn không bác??? vd như pin thì khoan tường có bị yếu không? Bác biết con nào của Bosch dùng pin ok giới thiệu em làm con với!!! thank bác.
@tlzlord Mấy con pin mắc nó khỏe lắm
Con cụ thể nào thì để về nhà mới coi đc
Re0
CAO CẤP
7 năm
Cái máy nào của makita mà gia đình dùn ok nhỉ anh em ,
nhocmaco
TÍCH CỰC
7 năm
Thấy bác hiệp review ngon nên lên lazada mua nhưng nhập mã bosch hoài ko dc. Lạng qua adayroi giá cao hơn nhập đại mã giảm 15% tối đa 200k cũng giảm cho dù ko có chương trình. Làm con gsb 16re 1tr270k . Hàng malay , bảo hành 12 tháng, tem chinh hang day đủkhoan bê tông ok. Bắt vít cũng ok ( từ dòng 13re nó có mô- men xoấn gì đó hỗ trợ văn vít, tốt nhất vặn vít cứ nhấp nhẹ nhả là ok). Tính ra mắc hơn tí là ok hơn, khoan bê tông ngon hơn gsb 550 nhiều văn vít ok vì có thêm nút xoay chỉnh tốc. Đở tốn tiền mua thêm 1 máy khác. Nhược điểm hơi nặng 1kg8( mình cầm 1 tay bắt vít vẫn ok)
link video

Đầu ra công suất 301 W
Trọng lượng không tính cáp 1.8 kg
Mô-men xoắn (các công việc vặn vít mềm) 10,8 Nm
Mô-men xoắn định mức 1,8 Nm
Ren nối trục chính máy khoan 1/2"-20 UNF
dkbt
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em đào mồ cái,Bác nào chỉ em chổ bán con này + phụ kiện y như bác Hiệp với.Em cám ơn nhiều lắm
@dkbt Cả bộ đây bạn. Nhưng giá này giá hết khuyến mãi rồi thì phải.
https://www.lazada.vn/products/may-khoan-dong-luc-bosch-gsb-550-freedom-tang-bo-phu-kien-freedom-90-chi-tiet-va-tang-bo-mui-khoan-34-chi-tiet-i224697358-s283442835.html?spm=a2o4n.searchlist.list.14.15f01242yDfOIa&search=1
Anh em ai dùng bộ Dụng cụ đa năng nào tốt, giá cả phải chăng giới thiệu mình với. Xin cám ơn.
dkbt
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyenhoang278 nếu dùng loại thông dụng bạn mua 550 loại 100 món là ok nha! Check kỹ giá thông qua sosanhgia.vn hay Mình mua trong siêu thị Eaon cho dễ và an tâm nha!
bachho2006
ĐẠI BÀNG
3 năm
DIY nhiều nên thấy con này khoan bê tông, sắt yếu
Bộ X-Line kia bác nào xài chưa.E định lấy bên DMX mà đi đọc review 1 vòng thấy toàn chê chất lượng cùi quá.
tkdang
TÍCH CỰC
2 năm
Chả ngon lành gì. Mới mua xong

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019