Trên tay camera an ninh năng lượng mặt trời Reolink Argus 2: Giá chấp nhận được, chất lượng tạm ổn

Nam Air
28/11/2018 4:32Phản hồi: 67
Trên tay camera an ninh năng lượng mặt trời Reolink Argus 2: Giá chấp nhận được, chất lượng tạm ổn
Mình thấy cái camera này trong khi lướt web, thấy giá cũng ổn nên ship về xài thử, giá ship cả bộ là 123$ họ ship tới nhà luôn, thời gian ship mất khoảng 10 ngày là nhận được hàng từ bưu điện. Giá này gồm 1 camera và 1 tấm năng lượng mặt trời, cái bộ này của Reolink, tên là Argus 2.

Video đây nha anh em:

Đánh giá nhanh thì chất lượng nó tạm ổn, so sánh với giá tiền bỏ ra thì cũng không có gì phàn nàn, có thẻ nhớ, có hỗ trợ cloud, có chống nước, và có năng lượng mặt trời nên thích gắn đâu thì gắn, không cần quan tâm đi dây he he

Cái gói bưu điện gởi mình như vầy, bên trong có gói thêm 1 lớp bong bóng (bubble wrap) nữa

Đặt hàng xong thì họ gởi bưu điện, Sau 10 ngày thì thấy mặt em nó, camera và tấm năng lượng

Nội dung hai hộp thế này: camera, cái đế gắn trong nhà, đế gắn ngoài trời, áo mưa để tăng phòng thủ, cáp micro usb, hướng dẫn, decal dán khoe của, tấm năng lượng mặt trời thì chỉ đi kèm cái hướng dẫn và đế gắn thôi.

Phần cài đặt thiết lập thì đơn giản thôi, bạn cắm pin vào camera, cài app (có cho iOS, Android, Mac, Windows) làm theo hướng dẫn thì chừng 3 phút là xong. Cái app cho chỉnh các tính năng như chất lượng video, báo lượng pin vv và vv.

Quảng cáo

Argus 2 các bạn có thể gắn trong nhà lẫn ngoài trời, trong nhà thì ví dụ để phòng khách để quan sát khách khứa, để phòng trẻ con để trông trẻ

Ban đêm vẫn quay được (các bạn xem video phía trên có đoạn ban đêm). Có loa và micro để giao tiếp 2 chiều. Có cảm biến chuyển động, thấy chuyển động là nó ghi lại.

Gắn hành lang

Quảng cáo

Hoặc gắn góc nào đó. Cái đế camera có từ tính nên nếu muốn có thể dính nó vô đâu đó luôn, khỏi gắn vít cũng được.

Gắn ngoài trời để quan sát, nó có chống nước. Hình như chống nước phải mặc áo mưa cho nó.

Lens và cảm biến, đèn xanh là báo hiệu khi nó thấy chuyển động, bạn có thể bật hoặc tắt đèn này. Nhìn chung chất lượng build của camera ở mức trung bình, không đẹp và xịn như cái Netgear. Công bằng mà nói thì cái này rẻ hơn mà, he he.

Bắt ngoài trời thì đơn giản, bạn vặn vít cái đế vào, sau đó gắn ngàm vào là xong

Không thích dây nhợ thì chịu khó thay pin cho camera, còn không thì cắm cái năng lượng mặt trời

Mặc áo mưa vào nó trông thế này

Gắn combo thêm tấm năng lượng nữa là khỏi lo cắm điện cho nó.

Cảm nhận:
- Khi dùng trong nhà: Chất lượng video khá ổn, loa có âm lượng vừa, không to lắm, đủ nghe nếu phòng yên tĩnh, micro thu tiếng nhạy
- Khi dùng ngoài trời: Video ban ngày ổn, ban đêm chấp nhận được. Tấm sạc có thể sạc đầy pin trong buổi sáng, pin sẽ quay được hết đêm nếu có nhiều chuyển động, ví dụ trước sân có nhiều trẻ con chơi, mỗi lần camera thấy chuyển động nó sẽ thu lại vào thẻ SD, mà nhiều chuyển động quá thì mau hết pin.

Thích:
- Không dây, năng lượng mặt trời, giá khá rẻ cho cả bộ (123$)
- Cài đặt nhanh, dễ dùng
- Hỗ trợ nhiều hệ điều hành

Không thích:
- Video 1080 chỉ có 15FPS, chưa mượt.
- Hiện nay không rõ do lỗi gì mà máy iOS login thì thấy camera, máy Android log vào chỉ thấy cái cloud thôi (xem lại các đoạn đã ghi) chứ không thấy thiết bị.
- Video lưu lên cloud hình như chưa chỉnh được độ phân giải, hiện nay mình thấy chỉ có 640x480, chưa thấy chỉnh lên 1080.

Kinh nghiệm:
- Nên gắn gần router wifi một chút để có chất lượng liveview tốt nhất

Làm sao để mua: anh em google Reolink là ra cái link trang đó, vô đó đặt thì họ ship thôi.

Update: mình mới nhận được Mail với code giảm giá 20% cho anh em nào thích nhé: vnreo20off

Cấu hình máy:
67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuandinh1501
ĐẠI BÀNG
5 năm
123$ vậy có bị tính thuế ko bác
BBPY
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Airblade14 bác có tiền bác có quyền

chứ giá này mình thấy lấy con Yi Outdoor khoản 70usd
  • Độ phân giải: Full HD (1080p).
  • Hồng ngoại: 12 đèn hồng ngoại 850nm.
  • Góc rộng: 110º.
  • Tiêu cự: 3.9mm.
  • Chống nước và bụi: IP65.
  • Kết nối: WiFi 2.4G Hz.
  • Nguồn điện: DC5V1A.
  • Dây cáp nguồn: 3m.
  • Lưu trữ: micro SD (8-32GB)/ Cloud/ Router.
Mua thêm cuc pin 20.000maH và bộ sạc nlmt thì thách thức thời tiết luôn. À ,,,,,,, mà thôi(quay lại câu đầu tiên)
@BBPY hàng gửi bưu điện truyền thống thì tiêu chuẩn miễn thuế là 1 triệu, hàng chuyển phát nhanh là 2 triệu nha bác
BBPY
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bestofstrongman em mua hàng khoản 200$ ship BD hay DHL đều không phải đóng thuế nha bác
@BBPY Điều 1 Quyết định 78/2010/QĐ-TTg về mức giá trị hàng hóa nhập khẩu gửi qua dịch vụ chuyển phát nhanh được miễn thuế thì: có giá trị từ 1 triệu đồng trở xuống được miễn thuế nhập khẩu và thuế giá trị gia tăng, có giá trị trên 1 triệu đồng thì phải nộp thuế theo quy định.

còn 1 quyết định của thủ tướng quy định hàng chuyển phát nhanh là 2 chai nữa. mà quên mất quyết định nào rồi
bbvc
TÍCH CỰC
5 năm
Gần 3tr cho 1 con cam
Thiết kế đẹp quá.
Lại có pin năng lượng mặt trời nữa nên rất phù hợp với đất nước nắng nhiều như Việt Nam.
không biết nhà anh Nam lắp bao nhiêu camera chống trộm rồi, từ hồi arlo tới cái này, an ninh vừa cao mà trộm còn được quay nhiều góc máy đẹp
@nguyễn huỳnh khải Chắc gần 12 cái 😁 kkkk
@Airblade14 cứ như safe house của CIA, NSA :D kkkk
cuongdt12
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyễn huỳnh khải Đúng là bạn ấy làm cho tập đoàn đa quốc gia, có điều kiện thật, mua đồ chơi 3tr cứ như mua bao thuốc ấy
@cuongdt12 mình nghĩ là ảnh cũng tiết kiệm rồi mua thôi 😁
nhờ anh Nam mà mình biết nhiều thứ hơn, từ công nghệ gia dụng tới đồ chơi, nhiều cái cũng không tin là trên đời này có thật hay người ta nghĩ ra, sản xuất
cuongdt12
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyễn huỳnh khải Mình cũng thích các bác mua đồ về cho gia đình dùng rồi review, nó thật hơn & thông tin có ích hơn là các hãng tài trợ quảng cáo
pvming
TÍCH CỰC
5 năm
Thôi mình chịu khó đi dây vậy. 3tr vnd mình mua dc 4 cái xiaomi 700k/1 chất lừ.
nghoangtin
ĐẠI BÀNG
5 năm
@pvming Hợp lý. Ko thì làm 2 bộ với 4 cục sạc dự phòng 20k cũng ngon. Ko biết cục 20k chịu được bao nhiêu ngày nhỉ.
Chidotojivn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@pvming Quan trọng là Xiaomi không gắn được ngoài trời mà bác
@pvming Mình chịu khó mua cam Yoosee vậy, 250k/cái mình mua được 12 cái. Kaka
Thiết kế nhìn đẹp quá
gọn gàng thật
Bùi.Tâm
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đã dẹp hết bọn cam ip wifi chuyển sang loại có đầu ghi - khi cần playback tất cả cam cùng 1 lúc để tìm vấn đề 😃
Ngon thế
chjcken12
TÍCH CỰC
5 năm
mình thì ko rành vụ camera lắm
bác mod cho mình hỏi cloud để camera đưa data video này lên do cty sản xuất ra thiết bị này quản lý đúng ko, server đặt ở đâu, mình có thể đổi thành server của mình để đảm bảo data riêng tư hơn ko
Lợn Lòi
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ngon phết nhỉ
ntherol
TÍCH CỰC
5 năm
Sao mình không mua tấm năng lượng riêng rồi xài Cam nào cũng được. Có rất nhiều solar panel có pin luôn mà. Như vậy sẽ đở phụ thuộc vào cái cam này.
Hệ thống năng lượng mặt trời chưa có 1 bước đột phá về giá thành sản xuất và hiệu năng nên vẫn bị ghẻ lạnh. Mình đã từng ý định chạy theo trào lưu năng lượng sạch nhưng bạn làm trong Tổng công ty điện lực còn nói cho đến giờ mấy cái này tòan đánh vào sự tò mò, đổi mới nhưng ko thiết thực.
Sau 1 năm (đối với tấm dỏm) hoặc 3 năm (đối với tấm xịn) hiệu năng còn đạt bao nhiêu %, tấm năng lượng hư hỏng thay thế cách nào.
Chỉ có mod iu công nghệ chịu khó đầu tư 1 cái để viết bài cho anh em 😁
@kobebryant Em nghĩ công nghệ tấm pin giờ cũng ok để đầu tư rồi, giá cả cũng chấp nhận được, trừ khi có đột phá thật sự chứ 2 yếu tố vị trí địa lý và thời tiết thì không thể khắc phục được, góc đặt thì có thể dùng giàn để nâng nhưng không phải nóc nhà nào cũng gắn được, em phải chia làm 2 gắn ở 2 cạnh nóc nhà mà như vậy hiệu năng cũng khác rất nhiều rồi.
Chắc ở vn thôi chứ ở em nó có giá xuất điện rõ ràng rồi, mà muốn bán thì phải đổi sang điện kế điện tử mới được 😁, hiện nhà cung cấp của em bán điện đến nhà giá 29 xu thì nó mua lại điện mặt trời tầm 22 xu, cũng được lắm :D
@finalmagic Bạn bên Mỹ hả, tưởng ở VN chứ
@kobebryant Ở vn ông bà bô gắn tấm năng lượng để dùng nước nóng thấy cũng ổn lắm bác :D
@finalmagic Cái máy nước nóng thì trong SG ổn từ lâu lắm rồi, còn ngoài HN hình như do thời tiết nên ko đưỡc chuộng lắm, pin năng lượng bất cập cũng ở chỗ đó
mai12
TÍCH CỰC
5 năm
Đẹp quá lại còn áo mưa với pin năng lượng mặt trời nữa chứ
Thomas6688
TÍCH CỰC
5 năm
Anh mua qua trung gian ship hộ hay tự thanh toán trực tiếp anh?
@Thomas6688 Mưa trực tiếp trên site đó bạn
Lamvip379
TÍCH CỰC
5 năm
Camera Qihoo 360 cân hết dàn cam hiện nay..1 con cam này mua được 3 con cam Dome 1080P D706 hoặc D806..1 cam làm sao bằng 3 cam Dome được..kể cả so về chất lượng ảnh hay độ ngon bổ rẻ..xoay trở.
tt1985
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Lamvip379 Mình xài mấy con cam qihoo hay bị cái bệnh là lâu lâu không nhận thẻ nhớ. Phải tháo ra bỏ vào máy tính format lại thì mới chịu nhận. Không biết có ai bị giống mình không.
serenader974
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tt1985 chưa thấy bị bao giờ, cái chán của mấy con cam ip này là ko xem cùng lúc nhiều cam được.
có bác nào có phương án xem cùng lúc được ko :v
Lamvip379
TÍCH CỰC
5 năm
@tt1985 Lâu lâu bị 1 lần.. mình đang dùng 12 con.. chỉ có 1 con dome mình hay để chế độ tracking nên bị.còn mấy con còn lại cho đứng yên thì không thấy bị
@serenader974 Cùng câu hỏi, xem trên PC thì được nhưng khổ cái là vào web của nó chán quá mà nhiều lúc cần coi trên đt ko được
tt1985
ĐẠI BÀNG
5 năm
@serenader974 Mình thấy mấy con cam ip của xiaomi bây giờ cho xem nhiều cam một lúc rồi đó. Chỉ có thằng qihoo là chưa có tính năng đó thôi. Nhưng cam của xiaomi thấy không bằng qihoo.
20cent
TÍCH CỰC
5 năm
mình vẫn đang hài lòng với Arlo pro 1 & 2 của Netgear... xài cả năm nay mà ổn định và không lăn tăn. Hôm trước có xem qua hãng này để giới thiệu cho sếp mua cho ổng gắn xưởng nhưng cuối cùng chọn cho ổng Amcrest (nối dây)
@20cent Boss của bro chọn đúng nhãn rùi, Amcrest có nhiều dòng những dòng cao cấp chất lừ luôn.
@20cent Arlo ngon mà bác
20cent
TÍCH CỰC
5 năm
@Airblade14 mình thấy mấy món giống bạn rồi đó 😃 loa bose companion 5, Arlo, máy xịt nước Katcher 😃... trong đó quyết định mua Arlo từ video của bạn...
Cái quan trọng là khi vào app nó loàd có nhanh ko hay bị đơ và khi xoay cam thì chậm và hay bị đứng dù tốc độ wifi khá cao
Mình xài toàn hàng easy”n dòng cam giá cũng khá cao mà tốc độ load chậm quá đây là điểm yếu của dòng cam wifi so với cam dây
@băng tải hai tín Lúc nhanh lúc chậm bác, cũng chưa như ý lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019