Trên tay cáp Griffin biến sạc USB thành sạc từ

cuhiep
19/6/2017 13:8Phản hồi: 61
Trên tay cáp Griffin biến sạc USB thành sạc từ
Bạn tiếc nuối cổng sạc MagSafe trên những chiếc Macbook cũ? Griffin có làm ra một sợi cáp với tính năng tương tự cho bạn. Xài được với tất cả các máy Macbook cổng USB-C và cả những chiếc điện thoại hay máy tính bảng dùng cổng USB-C. Điều đáng tiếc là trải nghiệm không ngon như MagSafe vì lòi ra quá nhiều và phải gắn vào đúng chiều.

Sợi cáp với cái đầu hít này của Griffin chỉ truyền điện để sạc, không truyền dữ liệu. Vì không có trải nghiệm và tiện ích được như MagSafe của Apple trước đây nên anh em chỉ nên mua khi anh em hiểu rõ nó phục vụ cho một nhu cầu cụ thể nào đó.

Ví dụ như nếu anh em cứ luôn phải tháo sạc ra rồi gắn vào vì vướng víu gì đó trong văn phòng hay bàn làm việc thì nó mới có tác dụng với anh em.

Khu gắn vào xài thì nó lòi ra một đoạn khoảng hơn 1cm, nhìn không đẹp tí nào.

Khi hít vào thì nhìn đẹp hơn chút nhưng vẫn quán chán so với Magsafe của Apple làm trước đây.

Khi hít thì hai đầu có cái dấu chấm này phải ở cùng phía thì nó mới hít vào, không nó sẽ đẩy ra. Cái này khá là bất tiện.

3 điểm để truyền điện, 2 điểm để hít. Chất lượng rất tốt.

Gắn trên điện thoại lòi ra một cục nhìn cũng vui

Không tiện lợi lắm, nhưng có thể bạn sẽ cần nó.

Quảng cáo

61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

OxJade
TÍCH CỰC
7 năm
Từ 1 cái thú vị của macbook mà khi bỏ nó xong các nhà sản xuất phụ kiện thứ 3 đều mừng vì có thể nhảy vào hỗ trợ kiếm thêm chút bánh từ apple,công nhận apple tương sinh và tương quan với các cty đi theo mình rất tốt
p/s:
quái lạ thật,đang nói về mối quan hệ tương sinh tương quan của cty thứ 3 và apple,chứ ko nói gì bỏ cổng sạc là cải tiến hay cải lùi thì cũng ráng khều móc cho dc,bản chất khó đổi = ))
OxJade
TÍCH CỰC
7 năm
@TakaVainglory ý huynh đài đây là gì,hình như trong bài viết của đệ ko có câu nào nói về vấn đề baseus làm ra sau hay trước cáp từ cho macbook cả ?
OxJade
TÍCH CỰC
7 năm
@dat225 cải tiến hay ko đó là chuyện làm ăn của apple,mình đang nói là những cty khác thức thời biết đi theo thằng mạnh thôi,còn chuyện ý kiến ý cò về cách cải tiến của apple là lùi hay tới thì trong bài viết của đệ ko có ghi nhé
@Cupertino Bác đối đáp rất hay và thâm. LIke
linhr133
TÍCH CỰC
7 năm
@OxJade Điểm này thì phải công nhận là đúng!
doccoc
TÍCH CỰC
7 năm
Tuyệt vời cho mag safe
@doccoc phải hẹp hơn 10 lần nữa. sát vào usb càng tốt . xa quá vướng víu qua quẹt cũng hư cổng như bình thường
Sẽ là xu hướng trong tương lai
Aduckuba
asimo7777
TÍCH CỰC
7 năm
Nhớ thời Sony Z3. Cứ sợ hư nắp cao su rồi vào nước. Mua sợi cáp từ cho an toàn. 😃
Tuan01021991
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tốc độ sạc có so được với anker powerline k bác
ubeo
TÍCH CỰC
7 năm
Cha nào nghĩ ra cái này chắc ko xài điện thoại.
Lòi ra bất tiện thấy bà. Mà cất cái lòi kia đi, khi nào xài mới cắm thì thà cắm xừ cái microusb cho rồi.
Vẫn chưa đạt chuẩn nhể
marklost
TÍCH CỰC
7 năm
Cục gắn vào máy còn dầy quá nhỉ, thấy mấy sạc từ micro cổng cắm vào mỏng lắm mà 😁
chuchadaqua
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sau khi MacBook Pro 2016 ra thì mình bán con MacBook Pro và không còn ý định mua lại Mac nữa
Có thể với ai đó thì bất tiện nhưng với mình thì đồ ngon & chất quá :cool:
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se 
Lắm trò quá thể, bạ đụng cái j cũng phải phụ kiện, nên đổi tên macbook pro thành macbook accessories đi cho rồi. Cái này coi thôi chứ bỏ vô balo ko cẩn thận là gãy nòng luôn, mà để rời ra thì quay qua quay lại mất cmnl. Nói chung là khá phế
Hải Laz
TÍCH CỰC
7 năm
@thanhdat3796 :v càng nhiều phụ kiện thì càng tốt chứ sao. K mua thì vẫn dùng tốt.
Sao cái này nó không làm ngon được như sạc của Apple nhỉ, hay tại cái cục gắn vào máy bé quá.
sondthai96
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhìn cái này lại nhớ đến cái Znaps trên Kickstarter 😔( Chắc đến khi iPhone chuyển sang usb c nó vẫn chưa giao cho mình :( 1 lần mất tiền ngu cho bọn kickstarter
@sondthai96 Có hàng lâu rồi mà Screenshot_20170622-140033.jpg
sondthai96
ĐẠI BÀNG
7 năm
@chàng trai cô đơn 95 Page này chắc fake thôi bác. Trên kickstarter vẫn kêu ầm lên scam kìa 😁
@sondthai96 Gọi thử xem thế nào bác. Em cũng thích lắm nhưng may kh có visa :D
Zbr
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sondthai96 Em đặt ở Việt Nam cung chưa thấy nên phải ship từ Mẽo về...
Đang thắc mắc không biết có truyền dữ liệu được không
@Leminh Trung không được nhé
chỉ sạc thoi
được data thì nhiều cái hay ho lắm 😁
Sony nó làmvtreen dòng Z từ lâu , nhưng lỏng lẻo ko chặt , buồn cho Sony
MacSafe đôi khi cũng không hay lắm, vướng chân rớt ra quài
doccoc
TÍCH CỰC
7 năm
@Methylamine thế bác muốn rớt dây hay rớt máy 😁
@Methylamine Sạc cắm vào chắc chắn như của mấy thằng khác thì mỗi lần rút nó lại đi cả cái máy theo, vớ vẩn rơi máy luôn 😁, bọn macbook mà ko làm sạc nam châm như Magsafe mỗi lần vướng cái gì lại càng dễ bay con máy theo nữa :D
Barry Nguyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Methylamine Tác dụng của macsafe là để vướng dây thì rớt dây sạc ra, chứ ko bị kéo rớt luôn cả MacBook xuống bàn. Nó bảo vệ tốt thế còn gì , bác còn muốn gì nữa.
Mình đã từng sử dụng 1 thời gian h` phải quăng nó đi vì nó sẽ gây hại cho macbook. Dòng điện không ổn định sẽ khiến dây sạc lâu lâu ko sạc vào. thậm chỉ khiến cho Macbook ko nhận sạc luôn.
TAMMANTRAN
ĐẠI BÀNG
7 năm
các bác cứ thần tượng táo chứ cái sạc đó làm méo gì mà ca ngợi thế, nó có lâu lắm rồi, vd trên bình thủy điện của sharp có loại chân cắm như vầy nè, chiều nào cũng được, cầm cái bình thủy đi là rớt dây điện ra, an toàn. mà công nhận làm cái cục lòi ra ngoài giống như chuột không dây ấy, gắn thì xấu mà gỡ ra thì cũng có ngày mất cmnl.
Đó cũng là lý do chua muốn nâng câp mac. Đang hài lòng vs mac air 2015 vs magsafe 2

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019