Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay cáp sạc 4 trong 1 Tronsmart: Sạc được nhiều thiết bị, 150 nghìn

Mikeknowsme
13/5/2019 10:3Phản hồi: 99
Trên tay cáp sạc 4 trong 1 Tronsmart: Sạc được nhiều thiết bị, 150 nghìn
Đây là sợi cáp sạc Tronsmart (mã là C4N1), nó gồm 2 đầu USB-C và được gắn thêm 2 đầu adapter gồm USB-A và Micro USB. Về tổng thể chúng ta sẽ có 4 loại cáp sạc khác nhau chỉ trong một sợi cáp bao gồm: USB-A ra USB-C; USB-A ra Micro USB; USB-C ra Micro USB; và USB-C ra C.

Lợi ích nhất từ sợi cáp này là mình không phải mang nhiếu sợi cáp khác nhau theo hằng ngày nữa. Ví dụ mình có phụ kiện pin dự phòng cần sạc bằng cổng Micro Usb, một cái ổ cứng gắn cổng USB-C và cần một đầu USB-A để kết nối máy tính, hoặc thỉnh thoảng cần sạc luôn cho cái iPad Pro thì giờ đây chỉ cần một sợi cáp Tronsmart này là đủ, rõ ràng mình có thể giải quyết hết việc sạc cho các thiết bị kể trên.

Thiết kế gắn adapter lên cổng USB-C 2 đầu được cố định, chúng ta chỉ việc cắm theo một chiều dễ dàng mà không sợ thời gian dài phần adapter sẽ bị bẻ cong hay gãy.

Sạc được cho MacBook Pro (15.6") cổng C là điều mình thích nhất, nó có thể sạc được điện 60W tương tự như bộ sạc của Apple. Với 60W cho MacBook, nó sẽ sạc được với công suất tối đa cho các thiết bị di động như iPad Pro 2018 (27W) hay các smartphone hiện nay lên đến 18W.

Ngoài ra nó có thể truyền Data với tốc độ 480 Mbps - chuẩn USB 2.0.

Mình mua cáp Tronsmart 4 trong 1 này chỉ có 150k, tuy nhiên trên website riêng của Tronsmart họ lại bán với giá $15, đây cũng là điều mình khá khó hiểu, dĩ nhiên cáp mình mua là hàng xịn, chính hãng, không phải fake.

Quảng cáo

99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tech Pouch của mình gồm: cọng Baseus 3 cổng (Lightning, Type-C, MicroUSB) kèm theo 1 loạt đầu chuyển TypeC- to Lightning, Lightning OTG, Type-C OTG, MicroUSB to Lightning, Lexar JumpDrive Lightning 64GB... ngoài ra còn 1 số phụ kiện noname khác tuỳ mục đích sử dụng! Với đống accessories này, mình cân được hầu hết các nhu cầu sạc, sync data, từ K2 sang X, từ X sang K2, từ Nova 3i sang K2, sang X 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |

tamtk92
ĐẠI BÀNG
5 năm
@crazysexycool1981 Mình thấy nó bảo là đã giao cho hãng hàng không, giờ chờ đợi thôi mà nôn quá haha. Cái ốp iPhone ở đây mấy cửa hàng lớn bán đến 400k lận.
@tamtk92 Cùng 1 loại, cùng chất lượng thì cứ ở đâu rẻ ta xúc thôi, đó là tâm lý chung của những người mua hàng rồi! Mình cũng từng nhiều lần mua qua AliExpress nên tiết kiệm được kha khá 1 khoản tiền 😁
BBPY
ĐẠI BÀNG
5 năm
@crazysexycool1981 cáp này chỉ sync được đầu lightning thôi, 2 đầu còn lại chỉ sạc(không cần thử nhìn biểu tượng trên đầu sạc là biết rồi) và cũng không hổ trợ sạc nhanh hay tăng dòng nhé. Thường cáp 1 sợi có nhiều đầu chuyển như của bác chủ giới thiệu mới hổ trợ sync hết tất cả các đầu và đương nhiên sẽ sạc nhanh được
@BBPY Bạn nói chuẩn đấy, cáp này đúng là như vậy 😁
ByGP
TÍCH CỰC
5 năm
Mua ở đâu bạn? Êm thế
virut900
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hoangtumattroj Lazada bán đầy, có 99k thôi. Mình mua cách đây 1 năm rồi
ByGP
TÍCH CỰC
5 năm
@virut900 Thank bác. Đã tìm ra kkk
Cũng đang dùng cáp này nhưng chỗ typc sang USB A thấy nó hơi lỏng tí không chắc chắn như
đầu C ra USB
@theadder2013 Cắm vừa thôi bác, 1 tuần 2 lần thôi.
Cắm nhiều lỏng là đúng
@adagioleonard Lúc mới mua là thấy hơi lỏng lẻo rồi.
AQ.AQ
TÍCH CỰC
5 năm
@theadder2013 Lúc mới cưới đã thấy lỏng rồi, chắc trước đó đã cắm kha khá.
@theadder2013 Chia buồn với bác 😔
Remax 50k 3in1 xài cũng đc Screenshot_20190515-091630.png
@Acuteboy Có lợi là vậy nhưng do chia 3 nên dòng điện sạc lâu hơn bác ơi. K hỗ trợ sạc nhanh nữa.
@nhoxwindypro Sạc nhanh hay ko chủ yếu là do cục adapter sạc fk nhỉ?
@demonntl cục sạc có hỗ trợ nhưng cáp k hỗ trợ cũng vậy thôi
kevenphuc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@demonntl cable này chia ra nên không dùng đc sạc nhanh QC2.0 trở lên còn sạc nhanh 10W thì ok. Anh em chú ý vấn đề này nha.
ByGP
TÍCH CỰC
5 năm
Tiki bán 128k nhưng nhiều bạn nhận xét đầu cáp không khít và mau hư là sao ta. Có ai sử dụng nó chưa ạ?
shcodon
CAO CẤP
5 năm
@hoangtumattroj Xài tốt, chắc chắn và giá tốt
ByGP
TÍCH CỰC
5 năm
@shcodon Ok thank bác
beluxubu
TÍCH CỰC
5 năm
Sạc được NHIỀU LOẠI thiết bị mới đúng. Chứ 1 lần nó sạc được có 1 thiết bị thôi, đừng có giật tít lố lăng thế.
@beluxubu Tít đâu có nói là sạc cùng lúc đâu mà bạn gắt thế 😁 Mình cũng đang dùng cáp này với củ sạc Tronsmart WCP02 cho laptop Lenovo T480 và Sony XA1 Plus, chỉ dùng đầu C-C nên cũng ko rõ có lỏng lẻo như mấy bạn kia nói không :D
@beluxubu Tít đâu có nói sạc đc nhiều thiết bị 1 lúc đâu nhỉ, hay mới sửa.
wolfee
TÍCH CỰC
5 năm
sạc này có hỗ trợ PD ko nhỉ
@wolfee Điện đầu ra không biết ổn không
Xài sợi này được hơn nửa năm rồi, dùng khá ổn.
Tiếc speed ko được 10Gbps.
chắc phải mua 1 sợi
tiện lợi rồi nhưng sau này sẽ là không dây hết roài 😁
@vule123 Thì từ giờ đến cái lúc "sau này" của bác thì vẫn cứ phải cắm rút thôi. Nhanh cũng phải 2 năm nữa để cái cô g nghệ sạc ko dây nó nhanh và ổn định. Với lại như Mac và lap, tablet thì sạc ko dây đến bao giờ.
@haichin ha ha, cứ hy vọng công nghệ phát triển nhanh bác nhỉ 😁
6230
ĐẠI BÀNG
5 năm
Trả thấy bác nào "mổ ruột" toàn thấy "trên tay" với lại ....😁
Không bao giờ phí tiền cho dăm ba cái loại nhiều đầu các kiểu này. Rẻ nhất mà dùng tốt là Bagi, dây chắc chắn giá cực rẻ. Đắt hơn thì có dây Xiaomi rồi Anker, Aukey, Belkin
@n.a.v.i.p cứ phải dùng đồ tốt, mua một lần rồi xài lâu dài cho đỡ bực mình bác nhỉ 😁
K.Van
ĐẠI BÀNG
5 năm
@n.a.v.i.p Bagi mình mua pack 5 cọng, DOA 1c, 2c die sau 2 tháng, còn 1 cọng vứt đâu mất chả buồn tìm, cọng còn lại thì sau 6 tháng nó sạc chậm kinh khủng.
@K.Van Mình dùng hơn năm nay cũng mua thêm mấy cho mọi người rồi mà vẫn dùng ok. Bạn mua loại dây đen, đầu cắm đỏ dài 1.5m hoặc 2m là ok nhất
erio0502
ĐẠI BÀNG
5 năm
@n.a.v.i.p Aukey cũng như tronsmart thôi, ko hịn hơn là mấy
@K.Van Trước mình mua cục sạc 1a bagi gần 200k mà sạc loạn cảm ứng iphone. Cạch từ đó đến giờ.
Dùng 1 lúc nhiều cổng ntn có nổ cục sạc không anh em?
Nhìn cọng cáp nhiều đầu thế này mình nghĩ đến : mau hư .
@ngoinhala có bạn ở trên bảo xài nửa năm vẫn tốt
fdtre
TÍCH CỰC
5 năm
@ngoinhala cáp loại này phụ nữ sử dụng rất dễ bị gẫy đầu. họ bỏ vào trong túi hay bóp, cấn là gẫy .
eyes_on_me
TÍCH CỰC
5 năm
thiếu lightning
chuẩn 60W thì ngon lành rùi
zycuong
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ko phai fake mà là nhái
Dùng với các thiết bị sạc thường thôi chứ mình nghĩ nó ko thể sạc nhanh cho thiết bị bằng cáp xịn được. Tiền nào của đó thôi.
@haichin thấy mod test sạc dòng ra ok kìa bạn, tận 60W vẫn ok thì sạc nhanh điện thoại bình thường thôi, vì chỉ tầm 10-20W à
@hongphong141 Sạc cho Mac là dùng 2 đầu typeC không qua đầu chuyển, qua đầu chuyển ko biết còn ngon ko tại thấy nhiều bạn chê nó lỏng lẻo.
@haichin sạc Mac thì xài C to C chứ đâu có đầu chuyển nào nữa bạn, cắm thẳng trực tiếp mà
@Mikeknowsme Thì mình cũng nói Mac là dùng 2 đầu C nà, qua hoắc chuyển còn ngon được như vậy không

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019