Trên tay cáp WK M&S WDC-009, một đầu cắm, vừa là Lightning vừa là Micro USB

Quang Thái nè
18/9/2016 5:19Phản hồi: 75
Trên tay cáp WK M&S WDC-009, một đầu cắm, vừa là Lightning vừa là Micro USB
Có thể nói WK M&S Cable WDC-009 là một sợi cáp đa năng, vì nó có thể xài được cho cả thiết bị iOS sử dụng cổng Lightning và nhiều thiết bị khác sử dụng tiêu chuẩn cắm Micro USB. Thật sự sợi cáp này rất là tiện trong thời buổi công nghệ hiện nay, nhất là đối với những người thích sử dụng cùng lúc nhiều thiết bị, ví dụ như vừa Android vừa iOS chẳng hạn.

Trước đây chúng ta có giải pháp là sử dụng một cái đầu chuyển nhỏ để biến dây cáp Micro USB thành dây Lightning nhưng mình thấy nó không hay lắm. Cái đầu chuyển đó khiến sợi cáp trở nên rườm rà và phức tạp hơn. Khi tháo ra dễ để quên ở đâu đó hoặc dễ đánh rơi mất. Cáp WK giúp ta giải quyết được vấn đề này, chỉ cần một đầu cắm là đủ.

WK M&S Cable_tinhte_2.jpg
Khi mua WDC-009 thì bạn sẽ được một combo bao gồm 2 sợi cáp với chiều dài lần lượt là 1m và 15cm. Cáp có màu trắng, thân dạng dẹp, có nhiều lỗ để cầm cho chắc nhưng mình nghĩ sẽ rất dễ bám bẩn.

Đầu cắm thoạt nhìn giống hệt như cáp Lightning thông thường nhưng ở giữa có khoét một lỗ, bên trong có thêm các chân tiếp xúc để xài cho thiết bị micro usb.
WK M&S Cable_tinhte_11.jpg
Với cáp Lightning thì bạn có thể sử dụng được cả 2 mặt, cắm chiều nào cũng được. Nhưng với WDC-009 thì mỗi mặt chỉ tương thích với một loại thiết bị. Cụ thể là một dành riêng cho cổng Lightning và một dành riêng cho cổng micro usb.

Soi thật kỹ thì mình thấy phần đầu cắm được hoàn thiện chưa đẹp lắm, còn thấy nhựa thừa và miếng kim loại có vết xước mẻ nhỏ. Tuy nhiên với giá thị trường chỉ khoảng 200,000 vnđ thì WDC-009 cũng rất xứng đáng với sự tiện lợi mà nó đem lại.

Dưới đây là một vài hình mình chụp chi tiết cáp này, mời các bạn xem qua nhé.

75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pocket
TÍCH CỰC
8 năm
Nhìn không ngon. Khả năng bùm là cao.
hay thật 😁 chìa khóa đút lỗ nào cũng chơi được đây mà
Cổng Lighting là cổng gì vậy? :rolleyes:

Mấy đồ phụ kiện, 1 là dùng hàng chính hãng, 2 là đồ của các hãng khác có tên tuổi. Chứ mấy món all-in-one thế này phiêu lắm.
Hay quá, ko biết chỗ nào bán nhỉ. Làm thử 1 cọng xem sao.
manhhavard
ĐẠI BÀNG
8 năm
@haipyn mình ở Thanh Hóa b ơi. từ sáng đến h ngủ ko ngon. Nhiều bác gọi quá :D
hoanghauha
ĐẠI BÀNG
8 năm
@manhhavard bác bán bn 1 bộ inobox đê :D
manhhavard
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hoanghauha Đã mật thư cho bạn :D
Cái cáp hịn gấp chục lần đặt bên trung quốc về vỏ bọc nhung cũng cắm dc cả iPhone lẫm android có 70k.
noname9x2007
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ngocha2006 Cho mình cái link với bạn ơi
@ngocha2006 bạn cho mình link với 😃
digikei
CAO CẤP
8 năm
@ngocha2006 Cáp tên gì vậy bạn , đặt ở trang nào vậy , mình cũng muốn đặt một cái. Thanks
phantan74
TÍCH CỰC
8 năm
@ngocha2006 Cho mình xin link nhé, thanks
Đang sài Ankeh
Cũng bị bật chấu đồng
Cái jack này chỉ cắm đc 1 chiều
P/s lần sau up video mod nên nói to lên tí anh e tinh tế toàn là tai to ko
Cái này thay cho 2 dây sạc dự phòng này đc ah
artetavn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Lightning ông ơi. Ông viết sai mà cũng đọc sai luôn. Gà.
HPSS
TÍCH CỰC
8 năm
Quan trọng là tốc độ sạc. Đang dùng 2 cáp Moshi 3M lightning/micro USB thấy rất hài lòng 😁
@HPSS Mình đã test, tốc độ sạc không thấy khác biệt.
cable này ngon thiết thực hơn cái cáp 2 chiều usb của bọn tàu trước đây.
leohp86
ĐẠI BÀNG
8 năm
Dây Lightning của Anker ko cũng đã ngót nghét 300k, micro thì tầm 200k mà dây này 200k cho cả 2 mua về chỉ sợ tốn tiền hại máy 😃 Mình cũng thuộc dạng ham rẻ, tiền ít hít đồ thơm nhưng riêng mấy món dính tới sạc, cáp, đồ điện thì mua có tên tuổi, đắt chút cũng được nhưng an tâm hơn.
viocafes
ĐẠI BÀNG
8 năm
@leohp86 Cái này đồng quan điểm với bác... hàng cho iOS thì cứ MFI mà chơi
vietprowap
TÍCH CỰC
8 năm
@leohp86 Anker micro usb Tiki bán 99k sợi 90cm thôi, cáp lightning thì đắt hơn vì phải mua bản quyền của Apple mới có chứng nhận Mfi, nói chung sài cáp anker sướng hơn cáp zin apple gấp vạn lần 😁
https://tiki.vn/cap-sac-iphone/c5006/anker
Không liên quan, nhưng bộ chia cổng USB của Aukey trong video clip thấy lo lắng sao sao 😁
@thaikhang91 Cái đó là sạc 10 cổng, không phải Hub chia USB bạn nhé.
DzatBuon
TÍCH CỰC
8 năm
@uit.edu hiệu gì, mua ở đâu và giá bao nhiêu vậy bạn?
Mình xin lỗi bạn, mình đã sửa lại hết cho đúng.
Do thói quen khó bỏ, xin lỗi lần nữa vì sai sót.
hoanghauha
ĐẠI BÀNG
8 năm
@uit.edu bạn cho xin link mua hàng với .thanks
hvmcsa
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình xài hoco x3 mua 60k mấy tháng rồi chưa hư
Hỏi ngu cái chuẩn lightning táo cắn dở có độc quyền ko nhỉ ?, thấy cái cổng này hay hay share xừ cho họ nhà robo xanh đi đỡ phải mất công lằng nhằng dây nhợ😔. Nhớ mang máng thời xưa 5 5S là tốc độ ~ USB 2.0, ko biết h thế nào o_O.
@supperchym đương nhiên là độc quyền r bạn? nếu k thì cả họ cùng xài microUSB hay USB-C chứ việc gì phải làm thêm cho rối.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019