[Trên tay] Case pin chính hãng Apple: Smart Battery Case, xấu nhưng dễ cầm, giá mắc

TDNC
30/12/2015 7:28Phản hồi: 192
[Trên tay] Case pin chính hãng Apple: Smart Battery Case, xấu nhưng dễ cầm, giá mắc
Apple có một loại case đặc biệt dành cho iPhone 6 và 6s tích hợp pin dự phòng 1.877 mAh, tên là Smart Battery Case, giá của nó khá mắc (99 USD), hai đầu mỏng nhưng chính giữa thì gù lên một cục lớn dùng để chứa viên pin. Thiết kế này xấu đau đớn nhưng bù lại khá dễ cầm, cầm dễ chịu, không làm máy nặng hơn nhiều, cắm vào case là sạc luôn và có thể biết được % pin còn lại trong case khi nhìn vào widget Battery của máy.

Trong hộp lúc mua về gồm có:
  • Case + pin tích hợp.
  • Sách hướng dẫn sử dụng.
Đọc thêm:
Case này làm bằng nhựa cứng, bên ngoài phủ một lớp giống như nhung để tạo cảm giác cầm mềm mại, phần đầu phía trên của case thì lại mềm, có thể bẻ ngược ra phía sau để tạo chỗ trống đút iPhone lọt vào từ trên xuống. Bên dưới đít case có một chân cắm Lightning, cắm iPhone vào thì nó sẽ cắm với cái chân này dùng để sạc. Mặc định khi vừa cắm vào là nó sạc luôn chứ không có công tắc On/Off như hầu hết các loại case pin của hãng khác.

Ngoài các lỗ khoét camera, nút bấm phía ngoài case, bên dưới case còn có lỗ khoét dẫn đường cho microphone và loa ngoài, cổng cắm jack tai nghe 3.5mm và cổng sạc Lightning. Cổng tai nghe có đường kính lớn hơn một chút so với jack tai nghe zin của Apple, nếu tai nghe rời của bạn có jack lớn hơn đường kính này là khỏi gắn vào luôn. Cổng Lightning thì dùng để sạc và sync dữ liệu, khi cắm cáp vào thì nó sẽ sạc cùng lúc cho cả máy và case.

Ngoại hình của case này mặc dù khá xấu do cục gù quá lớn ở phần lưng nhưng bù lại bạn sẽ được lợi về trọng lượng và cảm giác cầm. Thứ nhất là nó không nặng hơn nhiều cả khi gắn máy vào, thứ hai là cảm giác cầm cũng không tệ hơn một cách quá đáng. Cảm giác cầm thoải mái, nếu so với các loại case pin khác hiện có trên thị trường thì case của Apple lợi hơn về mặc trải nghiệm cầm sử dụng. Bạn sẽ có cảm giác là máy dày và nặng hơn một chút chứ không có cảm giác đang cầm một cái case to bự.

Tốc độ sạc của case có vẻ nhanh, lúc vừa gắn vào iPhone thì case báo còn ~50% pin, sau đó tầm 10-15 phút thì case chỉ còn lại ~25%. Tốc độ sạc cụ thể thì tụi mình sẽ kiểm tra chi tiết sau.

Cám ơn anh Trần Duy đã cho mình mượn sản phẩm này.

Quảng cáo

Quảng cáo

192 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Jobs mà còn sống chắc ký đầu Tim Cook
@Zakumy Đặng mình thì nghĩ là nên chém đầu luôn cho rồi 😁
@Zakumy Đặng Jobs mà còn sống thì Cook sẽ không bị ký đầu đau bác.
duyhuynh82
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Zakumy Đặng Che cái camera lồi. Dĩ độc trị độc. Ha ha...
lavenbut
TÍCH CỰC
8 năm
@Zakumy Đặng Phải đăng nhập để like cho bác ngay và luôn
Qá đẹp
ruacon208
TÍCH CỰC
8 năm
@TrungNguyen1102
loveyou09
ĐẠI BÀNG
8 năm
Xáu mà gấu
hathengoc84
ĐẠI BÀNG
8 năm
làm đt mỏng cho đẹp giờ gắn cái này vô
Đúng là thật ko thể tin nổi
😁'
Giá như đừng lồi, thì chắc có thể mua một cái dành đi xa 😔...
gaumeo2021
TÍCH CỰC
8 năm
Không thể tin được là nó xấu như rứa !!!!
Mình cầm ipad air 2 để đọc bài viết này và mình đã tưởng tượng 1 cái cho ipad air 2 với thiết kế giống như vậy... rồi mình nhận ra, kinh quá!
degiadaosi
TÍCH CỰC
8 năm
Dạo gần đây thấy mấy em gái hay có kiểu ốp cao su to đùng hình mấy nhân vật hoạt hình. Nhét dc cục pin dự phòng vào mấy ốp đấy có khi bán chạy.
Gắn cái này vào đưa iphone lên 1 tầm cao mới
xấu thế này đeo vào bạn bè nó cười cho thối mồm
800 kĩ sư để làm ra camera lồi, và 8000 kĩ sư để sản xuất ra case kiêm sạc dự phòng lồi. This is Apple. ​
MrHelios
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không thể yêu thương được em nó! :'(
thật sự không hiểu làm 1 cái điện thoại mỏng dính đẹp thời trang + YSL rồi lại phải mua thêm cái của nợ này, cục pin bên trong mắc nhất 50 đô gắn luôn nó vào trong máy nhìn có phải hơn kh
Mình thấy nó ko đến nỗi tệ mà sao các bạn chê zữ đến vậy. Thực chất cửa hàng mình có bán cài mẫu ốp sạc như vầy. Nhưng gắn zô đt nhìn rất xấu và thô. Cảm giác case của apple gọn và đẹp hơn khi gắn vào đt
@Béo Khùm Đúng, theo mình thấy cũng đâu đén nỗi, nếu ko thích thì bỏ trong túi xách hoặc balo kèm theo, lúc cần lấy ra cắm vào và xài tiép tục cho dù hơi bất tiện nhưng nếu chấp nhận cái xấu mà phục vụ tốt cho nhu cầu của mình thì cũng đáng để thử😁. Thích nhất là xạc bằng cổng usb lightning luôn. Và thứ hai là tại sao apple ko làm cái apps hay là mặc định khi nào pin đt còn 20% thì tự động cái vỏ này sẽ bắt đầu sạc nhỉ?
@Béo Khùm đến bạn mà còn thấy xấu thì bán hàng làm sao đc 😁
@AZwarrior Mình bán hàng có tâm lắm. Cái gì đẹp tốt ngon mình mới tư vấn 😆) còn nhu cầu họ cần, họ có thể bỏ qua nhiều yếu tố thì họ mua thôi
@Béo Khùm bản thân cái ốp này xấu đau xấu đớn là xét trên khía cạnh nó là sp của táo mà bạn, đã là hàng táo thì phải đạt 1 yêu cầu cao hơn chứ, đem so với hàng râu ria rồi kêu nó cũng ngang ngang mặt bằng chung thì đấy gọi là chống chế rồi. Đã mang thương hiệu lớn giá cắt cổ thì phải khác biệt kìa.
wenquan
TÍCH CỰC
8 năm
Giá rẻ hơn và có bản cho plus thì mình cũng mua
Apple đang dẫy dụa
chickenbg
TÍCH CỰC
8 năm
@quangtoankc7 sao bác nỡ troll ảnh thần tượng Giàng A Lúa của em =)))
dknyxdie41
TÍCH CỰC
8 năm
@quangtoankc7 Kiểu như tư bản giãy chết đó hả bạn
lygjaquan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chủ thớt làm sao đưa Batery + Calenda ra Spotlight đc thế
@lygjaquan Cái đó là widget đó bạn...bạn sổ thanh noti xuống, mục today nó có cho edit đó...nhưng chỉ khi có aw hoặc gắn case thôi...
ducminh0301
ĐẠI BÀNG
8 năm
ngày tàn của apple đã được báo trước từ apple watch rồi,giờ cook chỉ khẳng định lại điều ấy thôi 😔,jobs đã chọn đúng người kế nhiệm,cook đã và sẽ luôn khẳng định với cả thế giới là ko ai có thể thành công với apple như jobs.Thích tất cả mọi thứ của apple trước khi cook lên
@chuot_bach_dai
@ducminh0301 Cái đó là Today Notification chứ đâu phải Spotlight. Bạn bấm vào nút sửa bên dưới để thêm mới vào. Mà hình như bác chủ thớt xài app ngoài
ducminh0301
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Cupertino mình chẳng cần cầu khấn vì mình ko muốn công ty mình yêu thích đi xuống,chỉ có điều nó đang đi xuống là sự thật thôi
ducminh0301
ĐẠI BÀNG
8 năm
@chuot_bach_dai nhìn nokia,htc,blackberry,nhìn dell,nhìn myspace,nhìn hàng trăm tượng đài khác sụp đổ đi bạn,tiền nhiều tiêu rồi cũng hết,doanh số cao làm sản phẩm tệ rồi cũng xụt giảm thôi.Apple đang thất bại,dù nó đã từng thành công,chẳng ai ko nhận ra điều đó cả

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019