Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay & Chơi thử Nintendo Switch: gamepad tuyệt vời, giải trí cho cả gia đình

TDNC
4/3/2017 7:26Phản hồi: 141
141 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Muốn chơi mấy game bắn súng nhập vai như trong mấy chỗ điện tử Xèng thì sắm máy nào các bác ơi
vu_vantien
TÍCH CỰC
7 năm
Giữa e này và Playstation VR sẽ chọn phương án 2 😁
thanh2601
ĐẠI BÀNG
7 năm
nhiều ếch ngồi đáy giếng quá , Jrpg nó nổi khắp toàn cầu , chẳng ai mua cái máy chỉ để chơi bóng đá đâu , với lại zelda đang là game hay nhất 20 năm qua rồi , mấy cái skyrim hay gì đó cũng sách dép rồi :v
Nintendo đã làm được 1 việc là giải quyết được nút thắt của gamer khi chơi ở nhà và chơi khi di chuyển.
Chẳng hạn như mình đang chơi Final Fantasy XV trên PS4 ở nhà nhưng muốn chơi ở khi rảnh ở cty là chịu mặc dù có thể streaming qua PC/Laptop, vấn đề ở đây là vẫn phải connect qua internet vì vậy phụ thuộc nhiều vào các yếu tố khách quan.
ddhuans
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chưa thử VR thực sự đừng chém gió. AR với VR còn ko phân biệt được mà chém như thật =)) Ko cần i7 + 1080 đâu bạn. Làm con PS4 Pro + PSVR + G29 với Driveclub VR, Dirt Rally VR, EVE Valkyrie là bạn đủ biết cho vui hay không rồi =))

Còn 4k thì cứ thử với Horizon Dawn Zero trên PS4 Pro nhé:

Con Switch này sẽ là 1 thành công lớn của Nintendo sau Wii U thôi. Fan base của Nintendo và mấy tựa game exclusive của họ vẫn còn lớn lắm. Với cách dùng/cách chơi của Switch cũng rất mới lạ. Ai có PS4 hay XB1 rồi mua thêm cái này nữa cũng chẳng đáng là bao.

Mình vẫn stream lên PC và đt Sony để chơi game PS4 ở công ty vào giờ nghỉ trưa bình thường. Ở nhà dùng gói 20Mbps của Viettel là đủ chơi 720P và gần như ko lag rồi.
Trừ khi bạn trên núi chứ giờ ở đâu mà chả có wifi/internet. Mà trên núi giờ wifi cũng đầy. Bạn mình ở HN nó còn Remote Play dc con PS4 mình ở SG để chơi thử mấy game mình mới mua coi có đáng mua ko.
@ddhuans Chuẩn, mình cũng từng để ps4 ở sai gòn, về long thành - đồng nai remote vô chơi bình thường, remote bằng PS vita nha, remote bằng android nó thiếu ổn định hơn PS vita, chắc do gà nhà nó khác
chơi được pes không nhỉ
k3nji2kid
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cuối tháng 9, FIFA 18 nhé
ddhuans
ĐẠI BÀNG
7 năm
Con Switch này đang có rất nhiều lỗi kinh khủng. Có nguy cơ banh xác sớm
goodbye77
TÍCH CỰC
7 năm
ở Nhật vào đâu để mua nhỉ @@, muốn xách 1 con về quá
coolboy_198x
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình thích nhất ở switch là tính năng di động của nó, không như Ps4 hay Xbox.Vì tính chất công việc của mình không có thời gian ở nhà hay ngồi 1 chỗ.Mình rất thích Ps4 nhưng cũng vừa phải bán Ps4 sau 2 tháng trải nghiệm vì không có thời gian chơi.Bây giờ lại quay sang Ps vita 2k vì thời điểm này switch mới ra giá vẫn còn max vs chờ nintendo update fix lỗi đã.
_Pinki_
ĐẠI BÀNG
7 năm
clip đập hộp của mình 😁,
Ngoài HN chưa có ai bán, toàn trong HCM 😔
xboxvn
TÍCH CỰC
7 năm
con này hiện tại ngoài chơi game ra thì những tác vụ giải trí khác (youtube, music, video) nó đều không làm được, tức là mua nó về hiện tại đơn thuần chỉ để gaming.
Nếu nói về gaming, thì hiện tại quá ít game để chơi, thực ra cái zelda nó là siêu siêu phẩm, nhưng mà mua cái máy + game ~ 10 triệu chỉ để chơi trò này thì ... chưa đáng.
Nói về tác vụ giải trí, mình thấy đây là thiếu sót khá to, vì cá nhân mình mong muốn ở 1 cái máy handheld là đa dụng, bởi vì đi xa đâu phải lúc nào nhu cầu cũng là chơi game? Ví dụ bay chuyến bay dài, chơi game chán rồi muốn nghe nhạc hay xem phim để ngủ thì nó lại không làm đc. Hoặc đang di chuyển trên bus đông đúc ko chơi game đc, muốn mở lên cắm tai nghe vào nghe nhạc cũng ko đc.
Tóm lại thì chưa thấy lí do gì chính đáng để mua cái này 😁
Mấy thằng hâm chơi bóng đá PS4 có phải trả tiền mua băng quái đâu, toàn chơi hàng thì bọn Sony có lãi quái đâu cơ chứ mà so với fan của Nintendo toàn mua game gốc
Socken
ĐẠI BÀNG
6 năm
Máy này đang hót trên thị trường, tuy còn ít game, nhưng game này cũng đánh giá hay.
Chơi trên điện thoại cho tiện :3 😆)
cái máy này chơi trò gì vậy các anh!!
nutekute
ĐẠI BÀNG
6 năm
của họ là Nintendo Switch thì yếu tố gia đình vẫn được gìn giữ rất trọn vẹn, thể hiện qua các hạng mục gồm: nội dung vui vẻ, chơi được nhiều người, tay cầm nhỏ gọn và có nhiều tính năng hỗ trợ hai người chơi tương tác với nhau, cực kỳ vui và thích thú.

Cám ơn cửa hàng MuaGame.vn đã cho mình mượn sản phẩm trên tay.

Video đập hộp Nintendo Switch

Video chơi thử Nintendo Switch

Trong hộp của Nintendo Switch gồm có:
  • 1 x máy Nintendo Switch.
  • 1 x dock sạc và xuất hình ảnh sang TV.
  • 1 x cáp HDMI.
  • 1 x cục nguồn.
  • 2 x tay cầm Joy-Con Left-Right (1 bộ).
  • 2 x cái grip tích hợp dây đeo tay để gắn vào 2 cái Joy-Con.
  • 1 x cái khung để gắn 2 cái Joy-Con lại với nhau và biến thành một cái gamepad lớn.
Có khá nhiều cách để chơi game với Nintendo Switch. Thứ nhất, bạn có thể đặt máy Switch ở trên bàn (có chân chống phía sau máy) và chơi bằng hai cái tay cầm không dây. Thứ hai là gắn luôn tay cầm vào hai cạnh bên của Nintendo Switch để chơi như một máy cầm tay tương tự như PlayStation Vita và thứ ba là gắn Nintendo Switch vào TV để chơi trên màn hình lớn.
Bản thân máy Switch có sẵn một cái màn hình cảm ứng kích thước khoảng 6", độ phân giải 720p. Khi xuất ra màn hình TV thì lên được 1080p. Khi cắm máy vào dock thì lập tức hình ảnh của máy sẽ hiện ra trên TV mà bạn không cần làm gì thêm. Chiếc dock đồng thời cũng sạc luôn cho máy Switch nên bạn không cần lo máy hết pin.
Khả năng chuyển màn hình game từ tablet sang TV không có gì mới nhưng cái làm mình thích nhất đó là hai cái tay cầm Joy-Con cực kỳ tiện lợi của Nintendo. Mỗi máy Nintendo Switch bán ra sẽ có sẵn 1 cặp gồm 2 cái Joy-Con, trái và phải. Khi chơi 1 người, bạn có thể dùng cả 2 tay cầm để điều khiển. Còn khi chơi 2 người thì chia ra mỗi người cầm 1 cái. Mỗi cái đều có đầy đủ các phím cơ bản và rất nhiều các phím phụ trợ để điều khiển game nên việc chơi game 2 người là một điều rất dễ dàng trên Nintendo Switch.

Điều đặc biệt hơn nữa là mỗi tay cầm đều được tích hợp sẵn nhiều loại cảm biến chuyển động ở bên trong để chơi các game vui vẻ. Ví dụ như game bắn súng nhanh kiểu cao bồi miễn Tây, mỗi tay cầm sẽ đóng vai trò là một cây súng, ai rút súng/tay cầm ra nhanh hơn và bóp cò chính xác thì sẽ thắng. Hoặc như game Samurai dùng tay chặn lưỡi kiếm, game đánh bóng bàn, game Boxing... và khá nhiều game vui vẻ khác có trong đĩa game "1-2-Switch". Các bạn nhớ xem video, mình có chơi thử các trò này, rất vui 😁

Nhìn chung, sau một buổi chơi thử Nintendo Switch thì mình cảm thấy rất ấn tượng về chiếc máy này. Tay cầm tuy nhỏ nhưng vẫn dễ sử dụng, cảm biến hoạt động tuyệt vời, có nhiều game cho gia đình và có tính di động cực kỳ cao bởi vì có thể xách máy đi bất cứ nơi đâu khá dễ dàng. Còn lại nhược điểm thì trước mắt mình thấy dock sạc khi cắm máy vào khe hơi bị lỏng lẻo, không được chắc chắn, máy khá dày và nặng tay nếu gắn cả hai tay cầm vào máy để chơi. Nhưng nếu bạn chỉ dùng để chơi ở nhà với TV thì Nintendo Switch có khả năng sẽ là một cỗ máy chơi game rất tuyệt vời.

[/QUOTE]
nutekute
ĐẠI BÀNG
6 năm
em đang tính làm cái mà không biết ntn, các bác tư vấn em với
boythickhack
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nutekute Bạn có thích mua ko mình để lại cho, full box kèm phiếu bảo hành chính hãng luôn
chơi cái này thử rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019