Trên tay chuột Lenovo N700 Dual-Mode: Vừa là chuột, vừa là presenter, nhỏ gọn, đẹp

Mikeknowsme
20/2/2019 9:11Phản hồi: 78
Trên tay chuột Lenovo N700 Dual-Mode: Vừa là chuột, vừa là presenter, nhỏ gọn, đẹp
Đây là con chuột với thiết kế đặc biệt nhô lên góc tù và có thể xoay lại phần đuôi để nó trở thành một công cụ phục vụ trình chiếu (Presenter). Lenovo N700 rất đẹp, hướng đến cho những ai làm việc văn phòng cũng như mang đi lại hằng ngày dễ dàng hơn bởi tính nhỏ gọn.

Mình thích thiết kế của Lenovo N700, nó không giống những con chuột máy tính truyền thống khác, và có thể xoay lại để chuyển giữa 2 cách sử dụng (dual-mode).

Chuột được làm hoàn toàn bằng nhựa nhám nên rất dễ bị trầy cũng như bám vân tay, tuy nhiên về tổng thể khi nhìn vào con chuột vẫn thấy được sự sang trọng và không hề rẻ tiền.

Cơ chế hoạt động theo kiểu nhấn xuống vật lí bình thường, chính giữa chuột trái/phải sẽ là phần để scroll bằng cách vuốt cũng như bên dưới là phím Windows.

Phần sau là nơi chứa pin, sử dụng 2 cục pin AAA, nhưng lại không có chỗ để giữ USB receiver, mỗi khi dùng xong lại không biết cất ở đâu và mình đành gắn cố định receiver trên máy. Để ý Lenovo luôn gắn tên thương hiệu của họ ngay cả trên cái receiver bé tí.

Có nút gạt để chuyển chế độ Bluetooth hoặc USB receiver, chuột sử dụng Bluetooth 4.0

Tren_tay_chuot_lenovo_n700_tinhte_9.jpg Tren_tay_chuot_lenovo_n700_tinhte_10.jpg Tren_tay_chuot_lenovo_n700_tinhte_8.jpg
Khi xoay phần đuôi con chuột sẽ thành một dạng phẳng, lúc này chúng ta sử dụng nó như một presenter trong trình chiếu slide. Có đèn laser để chỉ điểm nội dung cũng như chuột trái và phải sẽ giúp chuyển slide. Đây là điểm giá trị nhất ở Lenovo N700 đối với dân văn phòng khi phải làm nhiều công việc liên quan đến trình chiếu. Nó hoạt động tốt trên PowerPoint, nhưng các công cụ trình chiếu khác như KeyNote của Apple thì không xài được.

Trong quá trình sử dụng chuột, phần nhô lên không thật sự tiếp xúc với lòng bàn tay vì nó thiết kế theo dạng phẳng. Mình rê chuột khá dễ dàng bởi tính nhỏ gọn và nhẹ cũng như phần scroll vuốt phản hồi rất tốt, nhưng nếu sửng dụng trong thời gian dài sẽ khó chịu vì phải dùng lực nhiều hơn ở phần cổ tay tiếp xúc với mặt bàn.

Quảng cáo

Tren_tay_chuot_lenovo_n700_tinhte_6.jpg Tren_tay_chuot_lenovo_n700_tinhte_12.jpg
Tren_tay_chuot_lenovo_n700_tinhte_14.jpg Tren_tay_chuot_lenovo_n700_tinhte_15.jpg Tren_tay_chuot_lenovo_n700_tinhte_16.jpg
78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vyth
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cầm có cấn ko nhỉ, vuông vức quá
@vyth Con arc touch của microsoft ổn hơn. Con này thì hơi đau tay nếu cầm chặt hay lâu
ky xao
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ThuanNguyen94 giá gấp đôi mà
hgs0013
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ThuanNguyen94 Được tặng một con arc touch nhưng cũng như con này "nếu sử dụng trong thời gian dài sẽ khó chịu vì phải dùng lực nhiều hơn ở phần cổ tay tiếp xúc với mặt bàn", sài chơi thôi. Làm việc, chơi game thì cứ phải mấy con lưng gù chống mỏi!
shinnosukerh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có bác nào biết có em presenter nào dùng bluetooth tích hợp như em này không ạ, tìm thì toàn loại dùng usb tín hiệu gắn ngoài
@nybinh đắt đấy bác
mrnguyentla
ĐẠI BÀNG
5 năm
@shinnosukerh Bác tìm em lenovo yoga mouse ấy, pin trong, 1 tháng sạc lần, dùng cả bluetooth và wriless 😁
NandN
ĐẠI BÀNG
5 năm
@shinnosukerh Con này có mic để google voice tìm kiếm nửa khỏi chê luôn.
Có vẻ ngon, đang cần loại này
duytungspkt
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ad cho biết giá bán và nơi bán nhé. Thanks!
Chả thấy đẹp đâu cả
xuan_luyen
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thiệt tình thì nhìn máy Mac cần thêm cái adapter để gắn receiver khá lá khó chịu
@xuan_luyen Bluetooth để làm gì vậy cụ :s
@xuan_luyen Bluetooth đi
nhỏ quá cầm ko đã tay
Sao hổng thấy có cái nào vừa là chuột vừa là điện thoại ta?
tad diatone
ĐẠI BÀNG
5 năm
Con này ra từ đời tám hoánh nào rồi.
Tiện, gọn...
"Win đao" kkkkk
Dùng Macbook ai lại đi dùng cái này, hài
hay 😁
anhlau87
TÍCH CỰC
5 năm
Nhìn qua có cảm giác hơi nhỏ và đường nét, hình khối dị dị nhỉ. Cá nhân mình thấy nó không hợp với màu sắc cũng như thiết kế của MB.
Ko thiết kêa chỗ cắm cái usb là thấy ko ổn rồi. Cực kì bất tiện. Giả dụ con laptop bỏ vô bao đựng thù caia đầu usb đó vứt vào đâu?
lazeesoul
TÍCH CỰC
5 năm
@Hotaru Hôm qua có nghĩ đến khe đấy nhưng nghĩ ko vừa,cảm ơn bạn
lazeesoul
TÍCH CỰC
5 năm
@ntdieu Cảm ơn bạn,hôm qua check cũng nghĩ tới khe đấy nhưng lại nghĩ ko vừa vì vứt receiver mất rồi kkkk
@hoàng mạnh nam Haha, thật ra comment xong mình mới nghĩ là gì có chuyện chủ thớt không tìm được chổ cất, chắc viết vậy để lấy tương tác thôi 😃
@Hotaru vâng, đôi khi nghĩ lại ko lẽ 1 hãng lớn lại thiết kế ra 1 sản phẩm ngơ ngơ vậy
Bác nào có ý định mua thì cân nhắc kỹ ở tia laser rất nhỏ và mờ.

Nói chung laser này chỉ đáng để demo rằng con chuột có tính năng này mà thôi, chỉ lên màn hình rất khó thấy.
tullq
ĐẠI BÀNG
5 năm
mình dùng con này thất rất ok nhưng bị mất cái nano received ko biết mua đâu bây giờ?
Thiết kế đẹp, ngộ nghĩnh.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019