Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay Connected Art5003: Đồng hồ dành cho fan thương hiệu Emporio Armani

Nam Air
9/12/2017 9:24Phản hồi: 27
Trên tay Connected Art5003: Đồng hồ dành cho fan thương hiệu Emporio Armani
Theo thống kê của cá nhân mình thì khoảng 99.26% người mua một món đồ gì đó là vì người ta thích. Vậy nên bạn sẽ không thể lý giải vì sao người ta lại mua cục gạch giá vài ngàn đô, hay mua cái điện thoại tới mấy chục triệu. Chiếc đồng hồ của Emporio Armani này chắc chắn là dành cho những người thích thương hiệu Armani. Và khi họ thích thì họ có quyền mua

Cái này là Art5003 nha anh em, mình sai chỗ 0:17 . Thêm chỗ 2:35 mặt đồng hồ là 46mm chứ không phải 42mm nữa, Xin lỗi anh em
Armani là một hãng thời trang rất nổi tiếng rồi, họ cũng sản xuất nhiều phụ kiện, từ mắt kính, bóp ví cho tới đồng hồ, nên việc họ làm thêm đồng hồ thông minh thì không có gì là lạ.

Đóng gói sản phẩm của Armani cũng rất là phong cách, thời trang. Bạn sẽ có một cái bóp dạng hộp cứng đựng đồng hồ, bên trong sẽ có ngăn đựng cáp sạc riêng và ngăn đựng đồng hồ riêng.

Đồng hồ dùng chip SnapDragon AndroidWear 2100. Hệ điều hành AndroidWear 2.0. Đây là đồng hồ thông minh, đếm bước chân, đo giấc ngủ, nhận thông báo.

Đồng hồ chống nước 1ATM, có thể rửa tay khi mang. Tốt nhất không nên mang đi bơi hoặc đi tắm.

Dây da được Armani quảng cáo là làm thủ công, bạn có thể dễ dàng thay dây chuẩn 22mm. Hoặc bạn có thể mua bản dây kim loại cũng được.

Dây da thật. Hoàn thiện đúng theo kiểu đồng hồ truyền thống.

Quảng cáo

Mặt đồng hồ 46mm, đồng hồ dây da và mặt thép nên cũng dễ phối đồ, mang đi chơi cũng được, đi làm cũng được luôn.

Mình nghĩ người ta mua SmartWatch Armani vì thương hiệu và các chức khác dường như chỉ là cộng thêm. Do chạy AndroidWear nên bạn có thể làm rất nhiều thứ, quản lý lịch, xem tin nhắn, email, cài thêm app, nghe nhạc khi kết nối tai nghe vv và vv.

Có điện thoại đến thì có thể nhận hoặc từ chối cuộc gọi, khi nhận cuộc gọi thì bạn sẽ dùng điện thoại nghe chứ không nghe trực tiếp từ đồng hồ.

Quảng cáo

Những mặt đồng hồ độc quyền của Armani khá đẹp, nhìn rất chi tiết. Màn hình hiển thị rất tốt, đẹp cả trong nhà lẫn ngoài trời

Nhìn chung hoàn thiện của đồng hồ rất đẹp, sắc xảo, liền lạc.

Ba nút bên hông: Nút giữa để kích hoạt menu, nó có thể cuộn xoay được, hai nút trên dưới để gán bất kỳ phần mềm nào bạn thích.

Thêm hình ảnh:

tinhte-emporio-armani-art5003-1.jpg tinhte-emporio-armani-art5003-15.jpg tinhte-emporio-armani-art5003-17.jpg tinhte-emporio-armani-art5003-16.jpg

Thông số kỹ thuật:

Hệ điều hành: Android Wear 2.0
Vi xử lý Qualcomm Snap Dragon 2100
RAM 512Mb
Bộ nhớ trong 4GB
Đường kính 46mm
Độ dày 13mm
Chất liệu dây Dây da thủ công
Kích thước dây 22MM
Màn hình AMOLED
Pin Khoảng 24 giờ sử dụng liên tục
Tương thích Android 4.3 trở lên / iOS 8 trở lên
Giá tham khảo: 8.9tr

Cám ơn Ditek đã cho mình mượn trên tay[/b]
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn đẹp thật. Cơ mà giá tận 9tr
@Akay Nhím Cái đt ko thông minh mang cái hiệu này cũng chẳng thấp tí nào 😃
Nên bác đừng chê đắt
tuxedo198x
TÍCH CỰC
6 năm
Mình hóng omega vào cuộc 😃
Sao có ios đây nửa.Chip Qualcomm chạy được ios ak 😃
@uochuý1489Quốc Huy Tương thích IOS tức là có thể dùng kèm iPhone !
Đã hiểu chưa !
@Nokfev À đọc không hết..quên chử tương thích
Apple quá thành công với AW nên các hãng đồng hồ cũng hết dám nói SMW chỉ là đồ chơi 😁
hanshooting
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Nokfev Bạn dùng AW hoặc SMW chưa?
@hanshooting Bạn phải hỏi cụ thể là loại nào ;))
Cổ tay to đeo cái gì chả đẹp, anh em đừng để bị lừa. Để TDNC đeo con này mới toát lên đc cái thần thái khác người =]].
_ Cá nhân mình thấy hoàn thiện hơi kém, nhìn ảnh và xem clip không thì thấy thiết kế khá thô, một số chi tiết hơi thừa và không liền mạch, làm bóng bằng máy cũng hơi hàng chợ, chưa thấy độ classy lắm trên thân máy so với đồng hồ giá tương đương.

_ Mình hơi lười nghe clip, không biết có chống nước không nếu không thì đừng mua 😁
dungtri04
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đồng hồ đẹp nhưng mình thích vector hơn 😃. Không hiểu pin đc bao lâu?
Clip còn sai size dây nữa kìa mod, 22 chứ ko phải 20
pin? chống nước? không thấy mod nói tới nhỉ?
@nguyenquanglinhsptn Một người không đọc bài cho hay...
@Airblade14 Tks bạn. Đọc lại vậy.
amour_bk
TÍCH CỰC
6 năm
hic, xu hướng mới toàn chơi 45 với 46 thì làm sao ae VN chơi được. Tay thì bé tí, cố lắm lên 42 là cùng.
Đậu tay trai vn toàn 42 trở lại... Mang mấy cái này như cái dh treo tường... Méo có đứa nào dám 45-46 mà mặc áo ngắn tay trong dị hợm
princez
CAO CẤP
6 năm
Chủ thớt nói rất đúng, đa số người ta tiêu dùng một thứ gì đó là do thích chứ không thể giải thích được. Vậy đối với những nguời không thích thì sao, đối với họ thì nó sẽ là thứ vô dụng và họ sẽ chê. Vậy mà mình thấy nhiều thành viên nhảy bổ vào tranh cãi nếu một người nào đó đưa ra ý kiến phê bình phản đối một thứ gì đó, họ không thích thì tức là không thích, chứ không phải sai hay đúng mà tranh cãi đúng ko.
sozuoka
TÍCH CỰC
6 năm
46mm thì đeo tay người châu Á nói chung khá là cấn. Thiết kế thì đúng là đẹp, nhưng gia công thì mình cũng có cảm giác chưa hoàn thiện lắm, như bác nào đó có nói ở trên.
To quá. Mình đeo 40 thôi 😁
NGon quá. Chắc sau nay đổi sang sài em nay quá
@habu@
TÍCH CỰC
6 năm
1ATM chắc đi mưa tương đối hả!
Rửa tay ko sao!
chinhdx
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đẹp đấy. Hehe. Cổ tay mình đeo 46mm là vừa đẹp
Frystalizer