Trên tay cục sạc 45W cho Samsung Galaxy Note 10 Plus: họ đã làm điều đó như thế nào?

ND Minh Đức
21/8/2019 9:14Phản hồi: 480
480 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dacviet
TÍCH CỰC
5 năm
Mình không thích sạc nhanh lắm, toàn tắt đi, sạc nó nóng máy quá
Wokeyi
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cục này sac được cho xps 13 ko nhỉ
@Wokeyi Được nhưng chậm, xps 60w sao lận
Không biết sạc nhanh quá liệu có bị chai pin nhanh không các bác nhỉ?
datanh222
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kawakami Wuan trọng là tiện dụng cho người dùng.
Và theo mình sạc nhanh vậy, mình ít khi cắm qua đêm như khi dùng các máy sạc chậm, sẽ đỡ chai pin hơn.
Máy mình sài hơn năm rồi, vẫn trâu như ban đầu.
hay cho quả chỉ làm cho note 10+ chứ ko làm cho note 10. Cùng 1 mẹ nhưng vẫn là con ghẻ con ruột
bomy
CAO CẤP
5 năm
@cutruong789 Bởi vậy mới có giá rẻ đi 4-5tr. Tuỳ ngu cầu người dùng mà mua thôi
Rất hay và bổ ích.
Sợi cáp cao cấp chắc giá không thơm đâu hen?
sợi cáp USB-C chuẩn USB 3.1 Gen 1 và Gen 2 mua o dau nhỉ mn
@Tuyến trần 92-nd Cellphones có bán đó bạn. Giá hơi cao cho những loại cáp này. Từ vài sị trở lên.
Có nghĩa là miễn là có cục sạc và cáp thì dùng được cho bất kỳ máy nào phải không mod@ndminhduc? ( Không cần quan tâm máy đó có pin dung lượng bao nhiêu, có chịu được sạc nhanh hay không )
@minhcuongpro1234 Cục sạc iPad Pro 2018 mình không biết có phải là sạc nhanh không?
@schtroumf Nó là sạc thông thường bạn, nhưng mình đem qua câm điện thoại nên nó mới nhanh vì nó được thiết kế cho ipad với cục pin to tổ chảng. Nên công xuất nó phải lớn chứ mà cứ như cục Apple 5W mà cắm cái Ipad thì 1 ngày cũng không đầy nổi. Mình dùng của sạc 25W theo máy của sam sung để nạp cho cục pin dự phòng 26.800mAh thì mất hơn 1 ngày mới đầy pin. Trong khi đó mình dùng 1 của Sac Aukey 74w để nạp thì chỉ mấy 3h là đầy cục pin dự phòng 26.800mAh.
bomy
CAO CẤP
5 năm
@minhcuongpro1234 Ví dụ như cục 45w này mình cắm cho cái 8plus thì nó cũng chỉ là tăng dòng lên sạc nhanh thôi chứ ko sử dụng được công nghệ sạc nhanh phải ko bạn
@bomy Đúng vậy bạn, nó sẽ tăng dòng nạp lên tối đa mà 8plus nhận được, chứ khômg thể nhanh được như nạp cho S10. Công nghệ sạc nhanh trên 8Plus không bằng S10. Vợ mình đang dùng 8Plus, cắm cục này trong 30 phút đầu thì máy lên được khoảng 80% pin. Sau đó chậm dần, cắm khoảng 1h30 thì đầy. Bạn có thể thấy nhanh hơn củ sạc zin rất nhiều.
Khanh.Lam
ĐẠI BÀNG
5 năm
Kỳ này apple mà bán kèm củ sạc 5w nữa chắc méo ai mua luôn 😁
Sau khi sạc xong, ai cam đoan máy có đủ 4300mah? 😁
anhtt1987
TÍCH CỰC
5 năm
Cũng thic xài xạc nhanh. Nhà xài ip x toàn cắm củ ipad mà cũng phải hơn 2 tiếng mới đầy. Củ 5w thì thôi nó lâu vkl. Tầm 1 tiếng như này thì ngon.
Quickchard 3.0 của QC là quá đủ với mình sự khác biệt trong 30 phút đầu. Sáng dậy đi làm thấy hết pin thì cắm vào đánh rang rửa mặt thay quần sáo đi làm cũng đủ pin xài 1 buổi rồi.
LPH77
ĐẠI BÀNG
5 năm
không biết đem sạc laptop cổng type c có ổn không nhỉ, nhờ mod làm thử bài
phubaby
ĐẠI BÀNG
5 năm
@LPH77 Hay thế nhiz
Bao nhiêu cục vậy Ad
Kỳ này đang băn khoăn có nên đổi S8+ qua iPhone XR2 hay lên Note 10+, gắn bó SS mấy đời máy (từ S5), riêng đợt S8+ này bị burnscreen, ám hồng tím j đó. Nên ác cảm luôn cái màn của SS.
baodng
TÍCH CỰC
5 năm
Baseus có bán 1 cục 65W giá rẻ ấy, cũng có cáp thunderbolt 3 luôn, còn ko thì mua sợi Anker powerline II cũng được.
Thuc4891
ĐẠI BÀNG
5 năm
Trong giai đoạn mà công nghệ pin chưa có gì đột phá thì sạc nhanh là một phương pháp cứu vớt. Đó cũng là lý do những người ít tiền như mình cân nhắc chuyển sang android 😆
Quá nhanh quá nguy hiểm. Nhưng mà e phải công nhận là dùng sạc nhanh sướng thật. Pin gần cạn đang có việc gấp chỉ cần cắm 15p là dùng ok rồi
milosam
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ủa như vậy là ko tận dụng được cục sạc 61w và cáp của Macbook Pro 13 inch ạ? 😔
Lại phải mua thêm cục 45w. :S
@milosam Cùng câu hỏi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095