Trên tay cục sạc USB-C 45W Xiaomi, 400k kèm cả dây C-C 100W

cuhiep
3/2/2018 5:0Phản hồi: 187
Trên tay cục sạc USB-C 45W Xiaomi, 400k kèm cả dây C-C 100W
Đây là bộ sạc đáng mua nhất mà mình thấy hiện nay, nó có thể phục vụ cho cả điện thoại và laptop của anh em. Về điện thoại thì cục này hỗ trợ QC3.0 nên tất cả các máy Android cổng USB-C đều hỗ trợ. Về máy tính nói chung và iPhone thì cục này cũng hỗ trợ PD (Power Delivery) nên nó sạc tốt cho Macbook, máy tính Windows hay iPhone (sạc nhanh).

Một trong những điểm mà mình thích ở cục này là trong hộp nó có sẵn sợi dây hai cầu C hỗ trợ đến 100W. Tức là anh em có thể dùng sợi dây này để sạc với cục sạc Macbook Pro 15" 87w. Còn riêng cục sạc và sợi dây này anh em sạc với Macbook thì nó vẫm chạy tốt ở 45W. Với anh em dùng Macbook 12" hay 13" thì 45w là rất đủ rồi. Macbook Pro 15" thì sẽ hơi chậm chút.

Về thiết kế và hoàn thiện thì cục sạc này của MI rất đơn giản, đẹp và mức độ hoà thiện cao. Một điểm mình không thích là các cạnh của cục sạc này quá sắc nên anh em bị đau tay khi cầm hoặc khi cắm. MI đã chấp nhận hy sinh cảm giác cầm nắm để lấy cái đẹp.

Về tổng thể thì giá 400k cho một cục sạc và một sợi cáp hai đầu C như thế này là rất chấp nhận được.

QC3 qua cổng USB-C nên các máy Android cao cấp hầu như đều có thể dùng để sạc nhanh.

Hỗ trợ Power Delivery nên hầu hết các máy tính xách tay trên đời có cổng USB-C đều có thể sạc được. Nguồn ra 45W nên Macbook 12", 13" hay 15" đều dùng được. Lại còn thiết kế đơn giản và màu trắng nữa nên đi với máy Apple là khá hợp.

Nếu bạn có cáp USB-C ra Lightning xịn của Apple thì cũng có thể sạc nhanh cho iPhone X, iPad 2017. Mình thử cáp USB-C ra Lightning dỏm (không phải của Apple, không có chứng chri MFI) thì không được.

Mi-Adaptor-45W.jpg Mi-Adaptor-45W-3.jpg Mi-Adaptor-45W-2.jpg Mi-Adaptor-45W-4.jpg
187 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xyzmen
CAO CẤP
6 năm
Chùi ui, có đầu USB-A thì rinh ngay....
nsontung
ĐẠI BÀNG
6 năm
@xyzmen PD chỉ support USB-C thôi nhá cưng
vuL_dnjW
TÍCH CỰC
6 năm
@kungfu9999 xía cái lone nè, ngu tao thông não cho còn éo tiếp thu. Bài ngta có video thì không xem hỏi hỏi ngu lone
Kabm
CAO CẤP
6 năm
@nsontung có thêm đầu A thì sẽ chỉ cần mang cục sạc này thôi, bớt phải mang nhiều.
ides
CAO CẤP
5 năm
@cuhiep Nó có 2 đầu ra thì toẹt :3
tuan_anh_ng
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giá quá tốt cho đội Xiaomi
BachMa153
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anh.duong.218 Không phải do máy đâu, mình thử mấy điện thoại và cả máy tính bảng rồi chứ phải chỉ một máy đâu mà đổ lỗi?
@BachMa153 như thế thì do máy bác chứ méo phải củ sạc nói thế người ta cười cho
@BachMa153 do ăn ở cả thôi mình mua 4 củ sạc 3 quả 10k chưa bao giờ bị thế
Apple2612
ĐẠI BÀNG
5 năm
@BachMa153 Mềnh thì ngược lại, mua cho cả cty dùng trên 10 cái mà chả ai chê
Sao ko làm 2 cổng nhỉ. 1 cổng hạn chế quá
@TACOMPUTER Để chờ bản đời sau

... hoặc tạo cơ hội cho ae khác làm
Apple2612
ĐẠI BÀNG
5 năm
@TACOMPUTER Google củ 65W là có ngay !!!
hoangtuan90
ĐẠI BÀNG
6 năm
làm sao để mua thế các chế
xuandu1712
TÍCH CỰC
6 năm
thua cả một sợi dây xịn c-lightning
@Che_tau quan trọng là sợi lightning có hỗ trợ tải công xuất cao k
@Che_tau Vậy thì nó chỉ ra nguồn cơ bản của USB là 5V- 1A thôi mà vì cơ bản USB-C nó muốn sạc được thì cả chip sạc của bên cung lẫn bên cầu phải nói chuyện với nhau thì thằng cung nó mới biết phải chi ra bao nhiêu điện cho thằng cầu, còn cái này Bạn ghép USB vào thì mặc định nó cung cho thằng USB nguồn chỉ 5V - 1A là cao lắm rồi, Bạn dùng nguồn đó sạc thì cũng như sạc bình thường thôi 😁. (Đã làm và đo nguồn đàng hoàng :D)
Zhengtian
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Từ Gia Lộc cùng suy nghĩ và thử cách như bạn... :D
@xuandu1712 Nó phục vụ laptop là chủ yếu chứ đâu phải dành riêng cho mấy con i phân đâu
ngon vậy, mà em xài dell precision 5510, nội con CPU ko là 45W rồi. ko biết cắm cục này vừa xài vừa sạc dc ko nữa
@HoLyNightKing vừa sạc vừa xài kiểu giữ nguồn thôi. Nhưng lúc rảnh rỗi thì sạc vẫn vô nhưng không nhanh được
@palmtj27 Hiện rất nhiều máy tính ngoài cổng sạc riêng thì có thêm USB-C
Bản chất USB-C kiên nhiệm luôn Thunderbolt 3 thì chắc chắn tích hợp các sạc Power Delivery 2.0 / 3.0, chỉ là chưa vượt quá 100W nên không dùng cho những máy hiệu năng cao

Xong có bạn hỏi sao hãng lại ko bỏ cổng sạc cũ rồi sang dùng USB-C luôn? Thực tế dây chuyền sx sạc trước đó vẫn còn và tối ưu chi phí hơn. Chưa kể doanh nghiệp nào mà có tầm nghìn laptop dùng chung sạc thì việc mua sạc cũ vẫn tối ưu hơn.

Hiện rất nhiều các laptop Windows ngoài chuẩn sạc riêng thì đã có sạc USB-C: Dell, HP, LG, Lenovo...
masterss0
TÍCH CỰC
6 năm
@trolai10 http://www.chiemtaimobile.vn/bo-sac-5-cong-usb-xiaomi-cho-smartphone-laptop.html
bác tham khảo con này thử, thấy có vẻ ok đó
Ngon, mua một cục để trên cty sạc cho LG Gram, khỏi mất công đem theo adapter.
Thêm 1 cổng A có phải hay ko.
Có thêm đầu A thì đẹp 😁
doandainghia
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có cục nào sạc nhanh pump express 2.0 k anh em nhỉ? Sony bán chát quá 780k lận
@doandainghia Meizu mua trên aliexpress
thanhups
ĐẠI BÀNG
6 năm
@doandainghia Cần không mình nhượng, cục sony để lâu không xài. Vì đang xài anker 2 cổng.
doandainghia
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thanhups Có chứ bác. Hàng bác là sony uh-12 ah? Có gì ib em giá mềm nhé. Many tks
doandainghia
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Trung Dt Cho xin cái tên sản phẩm cụ thể đi mod? Em tìm chưa ra 😁:D
Ngon bổ rẻ chỉ có thể là mì xào
vscfmu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ngon nhưng hơi thiếu 1 cổng A nữa thì quá tuyệt
mấy món của chị na hàng xóm trông có vẻ ngon bổ rẻ nhỉ, nhưng mà đáng tiếc là mình ko có cảm tình với đồ của chị ấy 😁
@Mr Prince thật lòng thì 96,69 cục sạc của các hàng đều của các cty chị na làm riêng cho các hãng rồi các hãng khác đóng tên của mình lên .
@palmtj27 Cũng biết là vậy, nhưng dù sao có những hãng uy tín kiểm soát chất lượng sản phẩm vẫn tốt hơn là của chính chị na kiểm soát Huawei, Lenovo, Mì xào đâu có thiếu scandal
@Mr Prince bác cứ nhìn mấy hãng OEM sx cục sạc cho các hãng lớn tên lạ quắc lạ quơ , cty đặt tại thượng hãi vs quảng đông là nhiều . thằng xiaomi thật ra chúng nó cũng ko tự làm mà đặt của thằng khác rồi mua lại cty người ta đưa vào chung tập đoàn luôn .
@palmtj27 Cũng có thể do mình hơi cực đoan, nhưng mà thấy 1 đống scandal và sự im lặng từ mấy hãng của chị na là mình lại ko tin tưởng dc
trungduc1202
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hàng Xiaomi cả Hoàn thiện và Chất lượng đều rất tốt. Giá tốt nữa ! Có tiền thì quất hàng thương hiệu ngon, ít tiền xài Xiaomi là best choise
ryantm224
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sao mình dùng cục sạc này sạc note 8 thì lại ko sạc nhanh đươc. Ko biet phải cục xạc bị lỗi ko? Vì note 8 cũng hỗ trợ PD 2.0
ryantm224
ĐẠI BÀNG
6 năm
@palmtj27 Mình mua cục 45w này ở mistore.com.vn đó bác. Mình nghĩ là giống vơi cục review. Nhưng sao sạc note 8 lại ko sạc nhanh đươc
@ryantm224 type c luôn ah ? bác xem nó có ghi QC ko
ryantm224
ĐẠI BÀNG
6 năm
@palmtj27 Cục xạc mình xài là cục trên bài viết đó bác. No hỗ trợ cả qc 3.0 và pd 2.0 nhưng sạc note 8 lại ko sạc nhanh được
41203497
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ryantm224 cục này không có qc mà . nó chỉ xuất ra nhiều dòng để hỗ trợ nhiều thiết bị thôi
Thấy mấy bác đòi hỏi wá nhiều.nếu như vậy thì mấy cái kia còn bán cho ai nữa.
buihai
CAO CẤP
6 năm
100w là khá ngon rồi các laptop bình thường trừ dòng ws mới lên đến tầm hơn 150w thôi
mystogann0
TÍCH CỰC
6 năm
@buihai Đó là sợi cáp chịu dc 100w. chứ cục sạc có 45w thôi
w810i
CAO CẤP
6 năm
@buihai Cái dây tải dc 100W, còn cục sạc có 45W thôi bác. Đủ xài cho mấy con netbook thôi.
tự đeo thêm cho mình những thứ vô bổ, nặng hết cả lưng ... mấy cái loại sạc dự phòng vứt hết vào xọt rác rùm...
@thichlangthang mình là người từng trải, những gì mình nói ra là chân lý nhé các trẻ trâu, mình đã từng dùng đến 3 cái và giờ kết luận là vứt..chỉ tổ nặng người, điện thoại ko chơi game dư xài 1.5 ngày, laptop cũng phải 4-8 tiếng, mọi việc do mình chủ động hoàn toàn. ai lấy dơ tay đến đây mình cho...
@thichlangthang nhảm vừa thôi, ông không dùng sẽ có người dùng, cả 1 ngành công nghiệp phụ trợ cho cái điện thoại nhỏ bé
@thichlangthang Người từng trải mà nói chuyện nghe kì vậy bác =))
@Huỳnh Phạm Duy Khánh Trẻ trâu à, sạc vứt hết...éo biết gì mới ham hố
Công nhận rẻ, chất lượng thì không biết, mổ được nội thất bên trong ra xem thì ngon.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019